Guangzhou trong mắt em.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Làm thơ xong rồi làm gì
Đói rồi em nấu bát mì cũng hay.

Bonus bài này, em ko nhớ viết tặng tình yêu nào nữa.

Yêu một người.
Là nghĩ tới...
Từ ngày này
Qua ngày khác
Từ tháng này
Qua tháng khác
Từ năm này
Qua năm khác

Yêu một người
Là cảm giác binh yên.
Không hờn giận
Không khổ đau
Không trách móc
Không bực bội

Yêu một người
Dịu dàng
Nhưng mạnh mẽ
Ồn ào
Nhưng lặng lẽ

Yêu một người
Vô điều kiện.

zoeller

Xe tải
giật mình! Mợ này càng hot theo thớt càng uốn "éo" nhiều. Em lượn để mợ uốn đỡ va;))

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
giật mình! Mợ này càng hot theo thớt càng uốn "éo" nhiều. Em lượn để mợ uốn đỡ va;))
Giật minh, e cũng giật mình ko hiểu cụ viết gì.
Thôi , em ngủ đây, lát còn hầu nhân viên sang gặp viettel, mà viettel chuyển sang bán điên nặng từ lúc nào các bác nhỉ?
Mấy chú bộ đội đặc công gây nhiều bất ngờ phết. E phải đi đến tận cái phố em chưa nghe bao h là phố duy tân.
Có gì hay e sẽ hầu chuyện các bác.

Chỉnh sửa cuối:

zoeller

Xe tải
vừa rồi em có xem cái thớt CAP bắt mũ bảo hiểm của mợ. Bên đây em ko phải CAP nên mợ văng hơi nhiều. Thế thôi ạ.:-s
Cái link cụ gì đưa trên VTC pv mợ chắc lâu rồi nhỉ vì em nhớ đã từng xem. Hồi đó mợ mở Trương Định hay sao ấy. Khen mợ trả lwoif thông minh. Voted! Còn bây giờ thì khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cerato08

Xe điện
Giật minh, e cũng giật mình ko hiểu cụ viết gì.
Thôi , em ngủ đây, lát còn hầu nhân viên sang gặp viettel, ma viettel chuyển sang bán điên nặng từ lúc nào các bác nhỉ?
Mấy chú bộ đội đặc công gây nhiều bất ngờ phết. E phải đi đến tận cái phhos em chư nghe bao h là phố duy tân.
Có gì hay e sẽ hầu chuyện các bác.
Chả hiểu mợ này viết cái gì?

win_100

Xe điện
vừa rồi em có xem cái thớt CAP bắt mũ bảo hiểm của mợ. Bên đây em ko phải CAP nên mợ văng hơi nhiều. Thế thôi ạ.:-s
Cái link cụ gì đưa trên VTC pv mợ chắc lâu rồi nhỉ vì em nhớ đã từng xem. Hồi đó mợ mở Trương Định hay sao ấy. Khen mợ trả lwoif thông minh. Voted! Còn bây giờ thì khác
em dự là chắc mợ ý trải qua sóng gió nhiều nên bây giờ tâm tính thay đổi. Cũng là lẽ thường tình ( phụ nữ thường hay thiệt thòi trong hôn nhân, bây giờ đổ vỡ mà Mợ ý được như này là mừng roài )

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em hiểu rồi. Ok cụ, e sẽ để ý. E nhớ bài e trả nhời cụ rồi. Em xin lỗi nhé, em del câu trả lời ấy đây. Forum for fun, em ko muốn làm cụ nào bực cả.

Chỉnh sửa cuối:

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
em dự là chắc mợ ý trải qua sóng gió nhiều nên bây giờ tâm tính thay đổi. Cũng là lẽ thường tình ( phụ nữ thường hay thiệt thòi trong hôn nhân, bây giờ đổ vỡ mà Mợ ý được như này là mừng roài )
E trc giờ vẫn vậy mà.
Nói bậy tí vẫn là thú vui của em.
Nên điểm yêu thích của em ở hn là temple 3 va phuc tan 3, nơi em vừa có thể làm vài điều tự do trong khuôn khổ mà ko ngại gì, hihi.
Thôi, khi nào sang qc em nói vậy, đỡ bị oánh giá.

Chỉnh sửa cuối:

musiclife

Xe tăng
Em thì chẳng thấy nó đẹp cái gì, nhất là nhà của cái thằng hàng xóm lúc nào cũng mài dao quèn quẹt để thịt mình.

buituan

Xe tải
các cụ dẹp ra để mợ ấy kể tiếp chuyện Guangzhou đi, em đang rất muốn hóng về QC mà các cụ cứ "uốn éo" mợ ấy mãi. Phụ nữ mà gây dựng được cơ đồ như vậy là quá giỏi rồi. Hơn nữa ở VN hay rộng ra hơn là châu Á mình phụ nữ làm kinh doanh thiệt thòi nhiều lắm.

Mợ kể tiếp đi nhé, em ko vuốt được mợ

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em bê trễ công việc mất mấy buổi vì cái thớt này, mợ tài thật đấy

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Ăn tối no nê xong, em hẹn chị Tai đi chơi sông Châu Giang nhưng chị ý bận nấu canh cho con ăn nên deny em.
Ở Quảng Châu, em ko quen ai cả, thế là em buồn quá, em về lăn quay ra ngủ.
Sáng hôm sau em dậy, em ăn sáng rồi em với chị Tai yêu dấu.
Em cúng nhiều tiền cho Tung Của lắm, huhu.
Em mua nhiều thứ trời ơi đất hỡi, em bảo với chị Tai ' em toàn thích thứ dở hơi chị nhỉ?"
chị ý bảo " em khôn bỏ xừ, dở hơi mà ra tiền là được "
Em mua đồ như lock and lock, mấy cái bộ bát, thìa sứ long lanh về em bán giá chỉ 2/3 L&L thôi.
Sau đó, e sà vào hàng Disney mua các loại chăn ga gối, rồi em thấy thảm đẹp mà rẻ khác nào ikea, em lại chơi một đống, bạn bán hàng rất khó khăn diễn tả là bạn ý đến HCM rồi, hơho...
Rồi e quá bộ thấy hàng vỏ Iphone 3 và 4 đẹp quá, em gọi ngay cho anh 12 Hàng Bài " Mua loại gì không, em mua hộ cho", uh mua cho anh nhé, cứ loại đắt nhất vào. Anh thật là tinh vi, em mua một bán gấp 3 cho anh biết thế nào là đắt. Em thích quá chọn tầm 100 cái vỏ, nghĩ là riêng tặng bạn cũng được 1 nửa, vì đẹp và rẻ lắm ạ ( cụ nào dùng iphone giơ tay, mai hàng về em biếu ).
Thế rồi em nhảy vào hàng mua máy làm sữa chua bán cho Topcare, rồi em chơi thêm vài chục hộp cơm điện đẹp nhắm ( màu của Hermes nhé, orange ý )
Chốt lại em mua một cái nồi hầm về phục vụ việc gà chao mỡ cho em măm măm. Mua thêm cái cân màu hồng to đúng bằng 1,5 cái bàn tay của em.

Xong xuôi là 12h hơn, xếp hàng mua KFC, vẫy taxi đi mua hàng gốm sứ UMA. Gớm, lão cụ ý tứ khen là hàng đẹp, nhiều, rẻ lắm. Uma vừa lấy mấy xe tải lơ, khách hàng vn lơ, to lắm lơ, mấy lần đến vẫn mang cái card UMA ra khoe. Em gật đầu như đúng rồi.
Oi, Fcuk cái đường xa, em phải nghe mấy lần Táo quân mới đến nơi, đến nơi thì choáng lắm rồi, mệt mà, nhưng hăng say chọn lữa, cả cây đen thành cây bạc, chân tay mặt mũi lấm lem.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Chị Tai thích quá bảo, chị lấy vài cái cốc uống nước nhé.
Em bảo, chị làm tới đi, lấy nhiều vào, bảo tao dẫn khách cho mày, mày cho tao nhé.
Chị sung sướng cười hí hí bảo "em dậy chị nhé, chị ngu lắm, ko biết nói gì đâu"
em bảo chị thích bn cứ lấy
chị hỏi lấy bn thì được?
em bảo miễn là lấy để dùng ko phải để bán là đươc. Chị sung sướng chọn đúng 1 thùng khoảng mười mấy cái, miển phây lơ.
Em order hàng xong, thấy chị nhiều cốc, em ghen tị lắm rồi, em cũng a dua lấy 2 cái bát Kitty cho 2 baby nhà em, 1 bình hoa đẹp lắm trồng cây cà chua, và một khay 7 sắc cầu vồng đựng mứt.
Về đến quảng châu là 6h rồi, bạn lái xe làm em bức lắm nhé, mặc cả khứ hồi 400RMB ( tương đương hơn 1,2t VN) cho đoạn đường chừng 70km, em nghĩ bạn đợi em áy náy tặng thêm 100Rmb, nhưng bạn vẫn cáu đòi thêm 85 đồng tiền gì đó, bực quá nên em đưa thêm 50 thôi.

Rồi, em lại gọi 1 nửa con gà, 1 nước lê ép, một bát canh rau với ngao ngon nhắm nhắm, một bát xì dầu với la cheo.
Ăn no em về , em bảo chị đưa em đến dong fang hotel có bus đến sân bay nhưng chị vẫn kiên định tiết kiệm tiền cho em bằng cách đến trạm gần hơn.
Và như dự đoán 7h30 chả có xe nào mà 10h em bay rồi, hihi...

Em chán quá gọi taxi, lên xe bạn ko bật đồng hồ mà bảo em 150 đồng nhé
"đắt thế 100 thôi, tháng nào chả đi vài lần ). từ 120 e nói tiếng trung nhé, hehe
no no, 150 cả phí cầu phà nhé, em nghe được từ cao xu ( cao tốc ) hiều ngay là phí đường.
ok, ok, quả này mà bị xg xe thì mấy h mới về
thế là đến nơi 8h hơn tí. Em check in nhanh chóng gọn nhẹ. Với kinh nghiệm của em, lúc qua phần hải quan, em ko đứng với các bạn black, em ko phân biệt nhưng mà TQ soi mấy black man lau lắm, ai đứng đâys thường đợi lâu gấp 2 lần.
Xong xuôi vào đến miễn thuế, em tiếp tục vào BBR và đấu tranh tư tưởng mua cai trendy coat, nhưng lần này lí trí thắng đậm khi bảo trái tim là " mùa hè mua trendy làm gi". Đầu thàng thôi, em vào BBR ở đây mua cái khăn, sau hồi lý trí oánh nhau với trái tim.
Em thua trận ra về thảm hại với cả bộ túi , khăn, ví, huhu.
Sau đó e mua mấy cái đồ mỹ phẩm vớ vẩn, mua cái chese cake đắt và ngon như lần nào em cũng mua ở đó.
Em vào gate thì thấy bus đang đợi sẵn rồi, em vào máy bay mà muốn đi toilet, em nghĩ thôi để cất cánh rồi đi cho an toàn nhưng em ngủ một giấc đến lúc mở mắt đã thấy Nội Bài. Lúc đó 11pm, em lấy đồ, vãy taxi về nhà em mất gần 400k ạ.
Hết chuyện.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em lại ở Hạ Long, mợ gửi về cho em nhé.
Không có gì, Thắng Bắc và Dũng Vân là 2 khách hàng yêu dấu của em.

Có khả năng em xuống Gốm sứ Quang Vinh thứ 7 tuần sau. Được hội DN Quảng Ninh mời mà :) Hơn nữa em muốn đến chùa Ba Vàng, cụ biết địa chỉ ko?

Chỉnh sửa cuối:

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Cụ hỏi em ksan ơi.

Http://super8.com

Hoặc blog hotel, elan hotel, city inn,....giong kieu ks anh va em, botique sach dep nho xinh ý. Google add hộ em cái nhé.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Không có gì, Thắng Bắc và Dũng Vân là 2 khách hàng yêu dấu của em.

Có khả năng em xuống Gốm sứ Quang Vinh thứ 7 tuần sau. Được hội DN Quảng Ninh mời mà :) Hơn nữa em muốn đến chùa Ba Vàng, cụ biết địa chỉ ko?
Cụ nào ở DN Quảng Ninh mời cụ đấy? Chùa Ba Vàng cách Gốm sứ Quang Vinh 20km về phía Hạ Long ( nội thành Uông Bí ), vị sư trụ trì là Đại đức Thíc Trúc Thái Minh ( khá đẹp zai), em cũng biết cụ ấy và cụ ấy cũng biết em. Khi nào mợ xuống thì Pm cho em nhé

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Cụ nào ở DN Quảng Ninh mời cụ đấy? Chùa Ba Vàng cách Gốm sứ Quang Vinh 20km về phía Hạ Long ( nội thành Uông Bí ), vị sư trụ trì là Đại đức Thíc Trúc Thái Minh ( khá đẹp zai), em cũng biết cụ ấy và cụ ấy cũng biết em. Khi nào mợ xuống thì Pm cho em nhé
Cụ ơi, hội dn đông triều va chị Vinh - Quang Vinh ạ.
Thế thì còn gì bằng. E biết cụ ý rồi ạ, K36 trường e ạ, e nghe cụ ý giangr rồi, e thấy từ bi tỏa sáng, em muốn gặp lắm. Vụ QV e ko care lắm vì xuống đấy giao lưu, vui chơi, nhưng em thực là em muốn gặp thày lắm. Cụ hỏi hộ em gặp được ko ạ, thứ 7 tuần sau ko?

Chỉnh sửa cuối: