Guangzhou trong mắt em.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Sau khi thăm thú mệt nhoài ở CCTV, em back về Foshan nơi trung tâm đồ nội thất các loại. Về đến nơi tầm 3pm, e chọn một quán muslim để ăn trưa.
Sau khi ăn rất chán và no, e mua mấy cái kẹo lạc nhai thêm rồi đi dạo. 1984 bảo em là tao no idea, chỉ biết theo mày thôi nhé. E đồ rằng cả cái An dương và Hùng Túy là đồ trong khu này. Mà nói em lại cú, đồ An Dương đắt dã man con ngan mà dùng như dở hơi, nhà em hỏng hết rồi ạ.
Đúng sở trường đồ dùng gia đình của em, em như lạc vào mê cung của sự sờ mó.
Tức là cái gì em cũng sờ, hỏi giá rồi tắc lưỡi bọn này bán lẻ à, sao đắt thế, dù đắt nhưng so với HN vẫn rẻ chết đi được.

E bồ kết ,ấy cái tủ giầy, design như mặt kính điều hòa LG, đẹp, em xin câtlogue, chắc sớm bán tại VN bởi em.
Rồi đến bàn bi a, finger football, rồi rất nhiều thứ liên quan đến chơi bời,, e cũng xin contact đề phòng sao này em mở Vip club phục vụ các bác.
Cơ man nào là ghế sofa, đẹp lắm ạ, loại nửa giường nửa ghế tiêat kiệm diện tich, set phòng trẻ em cũng siêu rẻ.
Em mua một cái kệ để ti vi bằng gỗ sồi, tiền vc bằng nửa tiền hàng nhưng em vẫn ưng ý lắm, giá chỉ một nửa ở Hàm Long.
Nói chung cái gì em cũng nhìn thấy mùi vị business, vì em là phừong buôn bán mà các cụ.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Xong xuôi em quyết định về Quảng Châu ngủ để sáng mai em còn phải làm việc rất bận rộn.
Bạn TQ suốt ngày nịnh em you are work hard and busy as a bee. Bee thế nào chăm như mẹ của bee chứ.
1984 sụt sùi lo âu vì để em thân gái dặm trường đi taxi một mình về. Vì cậu ấy ở zhongshan ngược hướng về của em. E nói mãi là ko sau đâu, tao đi như thế bao lần rồi, sợ gì.
Quay lại chuyện sợ gì, khách hàng của em owner một siêu thị điện máy tầm tầm HN toàn bảo " sao em liều thế, xinh thế ko sợ bắt cóc a" e khoái vì được khen xinh nhưng em trả nhời là " e mong lắm mà chắc hết date chả thấy thằng nào bắt cóc cả. Được bắt cóc để ở TQ cũng sướng" vì em trót yêu đất nước kẻ thù của VN này mất rồi.
Em mất 120rmb để về quảng châu, em đưa tên ksan em thích ở khu lihua ra, các bạn bên này chạy xe đều dùng gprs, mà nó còn nói nữa cơ, nhức đầu lắm. Một phát về luôn ks, nhưng ks full phòng rồi em đành kéo vali đi sang chỗ khác.
Sang tới em lễ tân duyên dáng nhìn em báo giá " mày có thẻ vip ko, giá là 335 ko thể và 235 có thẻ vip" ts, em bực quá ai mà có cái thẻ vip của ks dở hơi nhà nó được em hỏi làm thế nào có thẻ vip vì tinh vi tí hội viên đi lắm của sky team mà.
Nó âu yếm trả nhời, mua mất 39 đồng. OMG, em phục the way do biz của các bạn rồi đấy.
E mua luôn và book single room, nhận phòng xong em xg xin đổi vì em sợ nhất cái phòng bé như lỗ mũi mà cửa ra vao ngay cạnh đầu giường. Thật là phong thủy ko tốt tí nào cả. Chốt lại mất thêm 50 đồng nữa

bmw1226

Xe tải
Khiếp! Khoe hàng kinh quá! >:P

Xong xuôi em quyết định về Quảng Châu ngủ để sáng mai em còn phải làm việc rất bận rộn.
Bạn TQ suốt ngày nịnh em you are work hard and busy as a bee. Bee thế nào chăm như mẹ của bee chứ.
1984 sụt sùi lo âu vì để em thân gái dặm trường đi taxi một mình về. Vì cậu ấy ở zhongshan ngược hướng về của em. E nói mãi là ko sau đâu, tao đi như thế bao lần rồi, sợ gì.
Quay lại chuyện sợ gì, khách hàng của em owner một siêu thị điện máy tầm tầm HN toàn bảo " sao em liều thế, xinh thế ko sợ bắt cóc a" e khoái vì được khen xinh nhưng em trả nhời là " e mong lắm mà chắc hết date chả thấy thằng nào bắt cóc cả. Được bắt cóc để ở TQ cũng sướng" vì em trót yêu đất nước kẻ thù của VN này mất rồi.
Em mất 120rmb để về quảng châu, em đưa tên ksan em thích ở khu lihua ra, các bạn bên này chạy xe đều dùng gprs, mà nó còn nói nữa cơ, nhức đầu lắm. Một phát về luôn ks, nhưng ks full phòng rồi em đành kéo vali đi sang chỗ khác.
Sang tới em lễ tân duyên dáng nhìn em báo giá " mày có thẻ vip ko, giá là 335 ko thể và 235 có thẻ vip" ts, em bực quá ai mà có cái thẻ vip của ks dở hơi nhà nó được em hỏi làm thế nào có thẻ vip vì tinh vi tí hội viên đi lắm của sky team mà.
Nó âu yếm trả nhời, mua mất 39 đồng. OMG, em phục the way do biz của các bạn rồi đấy.
E mua luôn và book single room, nhận phòng xong em xg xin đổi vì em sợ nhất cái phòng bé như lỗ mũi mà cửa ra vao ngay cạnh đầu giường. Thật là phong thủy ko tốt tí nào cả. Chốt lại mất thêm 50 đồng nữa

cerato08

Xe điện
Các cụ cứ như đi guốc vào bụng em, chả là em đang định đi Sing với baby 5 tuổi nhà em. Tư vấn giả vé rẻ vào để em book hotel 5 star cho máu.
Em tập ở vincharm mà, lên vincom everyday. Mà bác gặp em ở đâu, tầng nào?
Gặp mợ ở gian hàng Adidas

conmeo1

Xe buýt
Quảng Châu nhiều bác viết rồi nên em phải tựa là trong mắt em cho nó khác biệt ạ.
Vì ngày hôm qua, em bảo thằng khách hàng là tao yêu quảng châu lắm, nó nhìn em trân trối tưởng em bị đơ mạch vì QC trong mắt nó là bụi, khói, ồn ào, vô tổ chức, nói chung là bọn nó rất sợ sự lộn xộn mà em trót yêu này.

Cứ 2-3 tháng không sang là em bứt rứt các cụ ạ. Em nhớ không khí ồn ào, tranh cướp như chợ vỡ ở đây, em nhớ món ăn, nhớ khuôn mặt vài anh đẹp zai bán thịt nướng vỉa hè, nhờ không khí mấy cái botique hotel sạch đẹp em ở, nhớ những con đường đi mỏi chân, nhớ xe 3 bánh, nhớ quần áo em mua toàn được khen đẹp, Nhớ đủ thứ, mà thôi nhớ nhất là QC mang lại tiền cho em sống qua ngày ở VN này.

Các cụ ơi, em cũng thích chụp ảnh phết rồi, sau khi đọc bài của mấy cụ nhiều ảnh đẹp ko cần mẫu ý. Trưa 28 tháng 3 , em đặt vé đi 29 về 30 mà ngơ thế nào em quên ko kt lịch, thành vé Vn air đi giữa trưa về giữa chiều. Khổ quá, em gói ghém hành lý sáng 29 tới thẳng Nội Bài gặp anh CS mua một vé đi hết 239$ ạ.
Đến nơi, em giở tính tiết kiệm nhảy lên Bus số 5 về luôn quảng trường Hải Chu.
Còn đây là cái bảo tàng, như bảo tàng lịch sử thì phải, em nhớ em vào đó nhìn thấy cái gối bằng gốm, funny quá em cứ cười mãi.

Cái này hình như là lăng mộ Nam Việt Vương thì phải, nhưng không phải là của Triệu Đà

Xe gỗ

Xe đạp
E phục và yêu mợ rồi nhá ;)) :-*:">

adng

Xe điện
3 comments:
1. Mợ vip quá.
2. Sang em em bắt cóc liền cho biết sợ nha
3. Đi nhiều mợ nên có một cái DSLR chụp cho nó đẹp thì hay hơn.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
DSLR là gì cụ. Đã sướng Lại Rung à?
Cụ cho ebieest cụ đang ở đâu? E xả hàng ngay lập tức, gớm, mừng quá.

Suzz

Xe điện
mợ trông quen quen, hình như nhà mợ ở pct, ko bít e có nhầm ko, chúc mợ co thêm nhiều chuyến đi

tieu_tang

Xe hơi
oh! Chùa ở TQ họ toàn buộc dải lụa màu đỏ trên đó ghi những điều mong ước và buộc vào cây trước cửa chùa nhỉ! Năm ngoái tiểu tăng đi chùa Hàn San ở Tô Châu cũng chi chít những miếng vải đỏ như vậy! Nếu để ý kỹ sẽ thấy rất nhiều miếng vải ghi bằng tiếng Việt!

cerato08

Xe điện
Cụ mua bộ thể thao màu nõn chuối à. Nếu đúng thì e hâm mộ cụ rồi đấy
sao mua bộ nõn "chuối" lại hâm mộ ợ? Mợ có vẻ thích công nghệ phết nhẩy, em thấy mợ dùng quả táo cắn dở IP+IPQ
Mợ có ảnh ở chỗ đồ nội thất k úp lên em ngắm với. Thèm nội thất quá. Sang đấy ngắm và nghĩ lại khi mua ở Việt Nam mới thấy mình bị bịp kinh quá đúng k mợ

Chỉnh sửa cuối:

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
sao mua bộ nõn "chuối" lại hâm mộ ợ? Mợ có vẻ thích công nghệ phết nhẩy, em thấy mợ dùng quả táo cắn dở IP+IPQ
Mợ có ảnh ở chỗ đồ nội thất k úp lên em ngắm với. Thèm nội thất quá. Sang đấy ngắm và nghĩ lại khi mua ở Việt Nam mới thấy mình bị bịp kinh quá đúng k mợ
Thì chuối nên em hâm mộ.
Cụ soi em kỹ nhỉ, em để ipad trong túi cơ mà. Em có cái Ipad đâm ra siêu nghiện sờ mó.
Ảnh nội thất thì e ko chụp vì hoa mắt chóng mặt rồi, tuy nhiên e có tha về ít catalogue, cụ cần em share.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
mợ trông quen quen, hình như nhà mợ ở pct, ko bít e có nhầm ko, chúc mợ co thêm nhiều chuyến đi
Ngày xưa địa bàn nhà em là Nguyễn Công Trứ, Phố Huế, em học Việt Đức hay đi bộ đi học nữa.
Mà có khi cụ nhìn thấy em trên tv hay trên báo ý ạ, show tiếp cho đúng bản chất khoe khoang của em.

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Mợ cho em hỏi là thủ phủ đồ nội thất đấy cách QC bao nhiêu cây? Đi lại dễ dàng không ah? Mua xong chuyển đồ về như thế nào? Vì em cũng muốn sang đó xem cái. Em cũng đi QC mấy lần rồi nhưng toàn chạy qua thôi, chủ yếu ở Dongquan.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Mợ cho em hỏi là thủ phủ đồ nội thất đấy cách QC bao nhiêu cây? Đi lại dễ dàng không ah? Mua xong chuyển đồ về như thế nào? Vì em cũng muốn sang đó xem cái. Em cũng đi QC mấy lần rồi nhưng toàn chạy qua thôi, chủ yếu ở Dongquan.
Gớm, sao cụ toàn đến nhõn cái chỗ nhạy cảm ý ạ.
Khu nội thất cách QC cỡ 50-60km, em thấy đi nhanh lắm, vận chuyển qua đường border ạ, đơn giản thôi. Để em thầu vụ này cho cụ.
16 tháng này em đi tiếp Canton Faaiir, 20 sang Hongkong hội chợ, cần gì cứ bẩu em. Nhớ mời cơm là được.

cuongdt86

Xe tăng
Tiếp đi nào bác ơi! Hay quá!

cerato08

Xe điện
Ngày xưa địa bàn nhà em là Nguyễn Công Trứ, Phố Huế, em học Việt Đức hay đi bộ đi học nữa.
Mà có khi cụ nhìn thấy em trên tv hay trên báo ý ạ, show tiếp cho đúng bản chất khoe khoang của em.
Mợ lên TV chương trình gì ợ? Trông mợ cũng hơi giống ở nhà chủ nhật nhưng trẻ hơn và xinh hơn. Mợ để IPQ trong túi em cũng nhìn xuyên được (kể cả cái ở cạnh IPQ). Vuốt mợ vì mợ quá năng động

Chỉnh sửa cuối:

mtkien1202

Xe tăng
Linh vợ thằng Tân ly phải không?
Linh chụp ảnh hơi xấu đấy.
Mình là Kiên bạn cùng lớp phổ thông với Tân.
Lần sau đi QC cho thằng Tân đi cùng, nó tâm sự thích đi TQ để vì thích Đông Quảng đấy.