Guangzhou trong mắt em.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Dọc sông Châu Giang.

Anh bạn ôm đàn hát Lưu Đức Hoa

sông Châu Giang lấp lánh ánh đèn

Chỉnh sửa cuối:

echkep

Xe tải
Dêm hôm òi, mợ chưa ngủ à?

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em ngủ đây.

echkep

Xe tải
Chúc mợ ngủ ngon nhá. nhớ có cái gì để mà cầm tay:)):))

chuotlang

Xe lừa
Hình chụp bằng DT à, noise thế
Tôn trọng khán giả và bạn xem truyền hình tý, xấu thế này mà cũng Up lên đc

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Hình chụp bằng DT à, noise thế
Tôn trọng khán giả và bạn xem truyền hình tý, xấu thế này mà cũng Up lên đc
Suốt ngày chê em thôi.
Biết roài, vì thế up 5 phát phải xóa đi 3 roài :)

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Thôi rồi chán viết Quảng Châu
E tạo hứng bởi lâu lâu chuyển đề ( tài ).

Hongkong - 2 đếm 2-3 Mya 2011

Sáng mùng 1 tháng 5, em nổi hứng muốn sang Hkong, gọi điện ngay cho phòng vé tìm vé rẻ. Kết quả vé rẻ còn, em và con gái lên đường. Hai mẹ con hết tầm 700$ tiền vé máy bay.
Sang đến mùng 2 em mới gọi dịch vụ thân thiết của e book khách sạn Royal Pacific ngay trung tâm số 33 đường Canton để em tiện bề mua sắm. So với hôm e cay cú không sang hkong từ Shenzen được thì giá phòng đã giảm 60$, oh yeah.
Hai mẹ con nhà em đi chơi bét nhè hết ngày mùng 1, đêm về mới chuẩn bị hành lý.
Sáng ra 5h45 em đã lên taxi đi, trên taxi em thấy rất áy náy như quên cái gì, cuối cùng em quên: Kính râm cho em, xe đẩy cho con, thẻ biển tên , sđt cho con gái, giấy khai sinh cho con. Em hâm mộ e quá đi.

Đến sân bay, chờ toàn đoàn dài dằng dặc, em lo ngay ngáy vì phát hiện quên giấy khai sinh. Ngay khi mấy e hkong air bảo ko cần e vưỡn lo chỉ sợ ko qua cửa hải quan. May mắn là ko cần, con gái e 5 tuổi có hộ chiếu riêng. Vì đông quá, em đến sớm thành muộn, lúc xuất vé ko còn ghế cạnh nhau làm con gái em kèo nhèo quá trời.

Em bay cùng với một đống những chàng trai hầm hố quần adidas, dép lê, xăm trổ đầy mình. Hỏi ra mới biết Sông Lam Nghệ An sang đá cup bỏ mie gì ý. May quá, nhờ được 1 bạn cầu thủ ngồi xuống ghế trong cùng hàng cuối đổi chỗ cho con gái em lên ngồi gần mẹ. Con gái ngồi cạnh anh Jamaca da đen, 2 bạn chơi vật tay cười hí hí cả buổi ( con gái em chứ ko phải em đâu ạ ). Sau đó em hỏi tên cậu đẹp trai xăm dòng chữ " I belong to Heaven" rất hợp ý em, cậu ý là Âu Văn Hoàn. Vừa tra mạng hình như cũng nổi nổi U18 nhỉ?

Con gái 5 tuổi của em tự kéo hành lý, tự check in, yêu thật là yêu

Và siêu nghịch ngợm, lúc nào em cũng chóng mặt, câu cửa miệng là xin lỗi vì rất hay làm đổ đồ của các shop.

Chỉnh sửa cuối:

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Xuống sân bay, em hí hửng khen sự chuyên nghiệp của ksan khi có booth và bus và hướng dẫn xách đồ cho em cực kỳ chu đáo. Hóa ra 2 mẹ con đi hết 220hk$, chả thèm khen nữa. Xe này chở chung khoảng 10 khách ở 4 khách sạn khác nhau. Đến mỗi một cái là con gái lại kêu ầm lên. Kết cục nó rất AQ giống mẹ bảo " con đoán mình về sau cùng, khách sạn mẹ chọn là khách sạn đẹp nhất". hoho, đúng thật, lúc đến em choáng vàng vì mấy tòa nhà to vật, vừa sát vách đá vừa hướng biển, lobby đẹp khủng, nói chung rất hoành. Em nhắn tin ngay cho bạn bảo ưng ý và hài lòng quá. Ối giời đến lúc lên thì phòng bé xíu, thảm cũ kỹ, chắc xây lâu lâu rồi. Trên đường đi, con em nói suốt nhức hết cả óc.

Khách sạn toàn người mua sắm giống em hay sao ý, nhìn ai cũng tay xách bao túi, rồi còn kéo cả va li.

Đến nơi 1h30, con em ko cho em đi đâu. E đành ngủ rồi 4h30 dậy đi shopping.

Cảnh mọi người xếp hàng để vào gian LV.

Rồi em nhìn thấy cái này, e thích quá vội sang xem, ai ngờ có thêm dòng bé bé Openning soon.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Bunny xinh quá Linh ơi! Đi HK hôm nào về thế?
Đêm qua nằm đọc gần hết các post của Linh, bạn mềnh...cá tính phết nhờ!:-*
Hôm nay về này.
Chim én nhắn tin báo đường đi nước bước rõ chi tiết, dạy cả cách mình check in sớm rồi shop nữa chứ.
Chim én cón nhờ mua 2 lọ channel cộng vài gói thịt bò khô ở cửa hàng trước khi bước lên máy bay. Đúng là bạn mình, phức tạp như đúng rồi , hơ hơ.

cerato08

Xe điện
khiếp, mợ này đi hàng tháng ấy nhể?

SOCVANG07

Xe tải
Website
www.kientrucxinh.vn
Mà mợ này yêu con nhảy. Di cùng con gái thì các chú nào dám đến gần mẹ nữa. Chết thật>:D<

Lisa

Đi bộ
Hôm nay về này.
Chim én nhắn tin báo đường đi nước bước rõ chi tiết, dạy cả cách mình check in sớm rồi shop nữa chứ.
Chim én cón nhờ mua 2 lọ channel cộng vài gói thịt bò khô ở cửa hàng trước khi bước lên máy bay. Đúng là bạn mình, phức tạp như đúng rồi , hơ hơ.
Uh, nếu tớ biết sớm là bạn đi HK thì tớ cũng nhờ mua hộ cái khăn.Hôm nọ sang bên kia tìm mãi k mua đc vì sold out hết. Chúc mẹ con thượng lộ bình an nhé!
Về alo tụ tập!

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Uh, nếu tớ biết sớm là bạn đi HK thì tớ cũng nhờ mua hộ cái khăn.Hôm nọ sang bên kia tìm mãi k mua đc vì sold out hết. Chúc mẹ con thượng lộ bình an nhé!
Về alo tụ tập!
Khăn gì người đẹp?