[Funland] GTT- Cô gái có cái tí to, ai đã một lần phải lòng thì vào đây nào

emdenmuon

Xe buýt
Nhìn vào đồ thị em thấy dấu hiệu bắt đầu uptrend của GTT cực rõ, tuy nhiên sẽ lên lên, xuống xuống, gập ghềnh chứ không thẳng đứng lên được. Và sẽ phải tạo ra 1 cái đáy giả nữa, thế nên sẽ có phiên điều chỉnh trong ngày mai, hoặc ngày kia.

Vài hôm nữa sẽ lướt được con này nếu Cụ nào muốn lướt sóng, nó sẽ lên khoảng 8,5 rồi điều chỉnh khá mạnh để tạo đáy giả rồi sau đấy sẽ tăng tiếp.

trongthuc

Xe hơi
Ngày 8/4 khớp hơn 5t cổ. Phiên giao dịch đầu tuần sau đám này về tài khoản, nếu lực bán ít, lực mua vẫn mạnh thì ngon.
Khuyến nghị cụ nào định mua phiên mai thì nên cân nhắc.

KafeDel

Xe tăng
Ngày 8/4 khớp hơn 5t cổ. Phiên giao dịch đầu tuần sau đám này về tài khoản, nếu lực bán ít, lực mua vẫn mạnh thì ngon.
Khuyến nghị cụ nào định mua phiên mai thì nên cân nhắc.
Thế em định bán thì có cần cân nhắc ko cụ ơi?

linhhatan

Xe tải
em đang canh bán mà ko khớp cụ ơi, bán xong thứ 2, thứ 3 vào tiếp

trongthuc

Xe hơi
Thế em định bán thì có cần cân nhắc ko cụ ơi?
Em đưa ra kinh nghiệm của em để cụ tham khảo:
- Nếu em giữ GTT thì em cho đi tất :D.
- Nếu em đang ở hoàn cảnh của cụ (nửa muốn bán, nửa muốn giữ, bán lại sợ nó phi CE) thì thường là em cân nhắc bán đi 1/2 hoặc 2/3, 1/3 số hàng (tùy theo lợi nhuận đã đc). Sáng ngày thứ 2 nếu thị trường ổn thì lại vào GTT tiếp, vào tiền bằng tài khoản khác để lỡ may có biến thì lại bán đc hàng có sẵn giảm thiểu rủi ro.

Còn nhận định về GTT của em vẫn giữ như cũ (bất kể thị trường tăng nhẹ hay giảm nhẹ) là hiện tại chỉ mới biết đc GTT pull back lại một chút. Downtrend vừa rồi quá mạnh phải cần nhiều thời gian tích lũy mới chuyển trạng thái đc. Cụ nhìn chart em vẽ thì cây nến dài ngày 18/3 đó, hiện tại rất khó để giá vượt qua ngưỡng đó.

KafeDel

Xe tăng
Em đưa ra kinh nghiệm của em để cụ tham khảo:
- Nếu em giữ GTT thì em cho đi tất :D.
- Nếu em đang ở hoàn cảnh của cụ (nửa muốn bán, nửa muốn giữ, bán lại sợ nó phi CE) thì thường là em cân nhắc bán đi 1/2 hoặc 2/3, 1/3 số hàng (tùy theo lợi nhuận đã đc). Sáng ngày thứ 2 nếu thị trường ổn thì lại vào GTT tiếp, vào tiền bằng tài khoản khác để lỡ may có biến thì lại bán đc hàng có sẵn giảm thiểu rủi ro.

Còn nhận định về GTT của em vẫn giữ như cũ (bất kể thị trường tăng nhẹ hay giảm nhẹ) là hiện tại chỉ mới biết đc GTT pull back lại một chút. Downtrend vừa rồi quá mạnh phải cần nhiều thời gian tích lũy mới chuyển trạng thái đc. Cụ nhìn chart em vẽ thì cây nến dài ngày 18/3 đó, hiện tại rất khó để giá vượt qua ngưỡng đó.
Cám ơn cụ, em đã cho đi 1/2 từ hôm qua rồi. Ý hỏi bán hôm nay là phần còn lại.
Hiện tại đã được mua bán cùng loại CP trong ngày từ lâu rồi mà cụ, cần gì TK khác?

linhhatan

Xe tải
hqua tham quá, hnay đặt tham chiếu mãi chả đẩy dc, chán thật cụ ah

trongthuc

Xe hơi
Cám ơn cụ, em đã cho đi 1/2 từ hôm qua rồi. Ý hỏi bán hôm nay là phần còn lại.
Hiện tại đã được mua bán cùng loại CP trong ngày từ lâu rồi mà cụ, cần gì TK khác?
Hic, em lạc hậu quá:|. Nghe cụ nói em thử đặt lệnh thì đúng thế thật:-L

Ngày mai tuy là hàng khối lượng lớn về, nếu lực mua ko mạnh thì giá vẫn đẩy lên được vài lines (trong 2,3 phiên).
Em chỉ khuyến nghị các cụ mua thêm hôm nay vì dính t3 thôi. GTT khối lượng khớp lớn nên hàng sẵn vẫn thoát hàng ngon.

linhhatan

Xe tải
Hic, em lạc hậu quá:|. Nghe cụ nói em thử đặt lệnh thì đúng thế thật:-L

Ngày mai tuy là hàng khối lượng lớn về, nếu lực mua ko mạnh thì giá vẫn đẩy lên được vài lines (trong 2,3 phiên).
Em chỉ khuyến nghị các cụ mua thêm hôm nay vì dính t3 thôi. GTT khối lượng khớp lớn nên hàng sẵn vẫn thoát hàng ngon.
đúng là trước đây có kiẻu củ chuối này, nhưng thường cty chứng khoán nơi mnhf mở tk nó cho phép mình mở vài tk mà. trước em có 4 tài khoản ở 4 cty khác nhau

linhhatan

Xe tải
hnay lại vào lại em nó, em thoát thứ 6, hnay chác chắn em nó bị đè nên lại vào chiến tiếp nhằm gỡ gạc lại, hức, đời sao bùn thế

longhai

Xe tăng
hnay lại vào lại em nó, em thoát thứ 6, hnay chác chắn em nó bị đè nên lại vào chiến tiếp nhằm gỡ gạc lại, hức, đời sao bùn thế
Giảm quá rồi, mà em này em thấy không lên gì cả, nói chung là chiều tổng thể đi xuống

KafeDel

Xe tăng
Sao buồn cụ ơi, đc bóp ti liên tục còn gì. Hôm trước bóp bán 8.1 hôm nay bóp mua 7.6, ngon choét mà :))

Mr Henrry

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ bóp xuống lại có Cụ nắn lên => Game em này cò dài

linhhatan

Xe tải
Hôm nay tiền gân về cháu ứng trước xúc tí hàng, chả biết sẽ đi về đâu, hức hức, hnay cháu xúc cả ITA nữa, chờ báo cáo kqkd quý 1, h cháu nằm im, hy vọng 30/4 có cái chén để còn đưa gia đình đi du lịch