[Funland] Gs:Đặng Hùng Võ:Phải thu “sổ đỏ” bán đất rừng cho người ngoài Sóc Sơn

quanggialai

Xe tăng
Em có nói ông này chỉ võ mồm là không ai bằng.
Hôm trước còn bi bô là đất sổ đỏ ở rừng phòng hộ là phải hạn chế chuyển nhượng, hạn chế xây nhà to 200m2 gì đấy theo luật lâm nghiệp.
Em nghe thấy cười tí té ghế.
Thông cảm cụ võ bỉm sữa cho con nên luật câu nhớ câu quên.
Nhớ có dạo nào ông ấy hay hót về Bất động sản thì phải. Lắm con buôn không tỉnh táo lao theo chết dấp

billyjone

Xe tăng
A
Cụ cứ dán mãi mấy bài báo vào đây, nói thực là qua mấy cái ảnh cũng có thể biết là nhà nào đập đuợc, nhà nào không chứ ko phải cứ thích là đập.
Quá siêu, bác dùng paint khoanh hộ em cái nào đập được cho bà con phấn khởi :D.
Vụ này em cũng không nghiên cứu gì cả, vì có niềm tin chiến lược là chống tham nhũng ta đánh ta thì phủi bụi là chính :D khả năng lớn là người trồng rừng canh tác vào nhầm khu dân cư chứ không phải dân cư xông vào rừng làm nhà:D

gocart

Xe cút kít
A
Quá siêu, bác dùng paint khoanh hộ em cái nào đập được cho bà con phấn khởi :D.
Vụ này em cũng không nghiên cứu gì cả, vì có
niềm tin chiến lược là chống tham nhũng ta đánh ta thì phủi bụi là chính :D khả năng lớn là trồng rừng vào nhầm khu dân cư chứ không phải dân cư xông vào rừng làm nhà
À, căn cứ theo luật thì em cho là đập đuợc, ko đập đc. Xin phép ko khoanh trên Paint vì em ko đc trả luơng cho việc đó.
Còn chiến dịch phủi bụi gì đó thì có nhẽ em nên tin cụ.

poiuy

Xe ba gác
Trường hợp đem sổ đỏ cắm vay NH xong ko trả được, NH phải bán để thu hồi, nếu ko bán tự do được thì NH sẽ chẳng cho vay đâu.

_AHA_

Xe điện
Võ là ông nào ấy nhỉ. Cháu thấy ông này hay dự báo về bất động sản, bàn luận về các vấn đề đất đai nhưng hình như ít khi đúng.
Làm ngược lại là thành công

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều cậu mợ ở trên kia còm đại loại không hiểu ông Võ hồi còn đương chức có dám nói không mà về hưu nói mạnh thế thì chắc còn nhỏ tuổi hoặc không chịu đọc báo.

Bộ TN-MT thời ông Mai Ái Trực - bộ trưởng, ông Đặng Hùng Võ - thứ trưởng là bộ đầu tiên mở kênh tiếp xúc với dân bằng hình thức trực tiếp gặp tại hiện trường hoặc tiếp xúc online (giao lưu trực tuyến) qua báo chí vnexpress, vietnamnet hay qua cổng thông tin của bộ, giải quyết được khá nhiều tồn đọng trong lĩnh vực đất đai do làm sai và bưng bít của chính quyền cấp dưới. Vụ cq HN không chịu cấp sổ đỏ cho toàn bộ cư dân ngoài đê sông hồng là một ví dụ. Thời đó, bộ TNMT khá kị giơ với đội HN, cả 2 đều chẳng ưu gì nhau, phang nhau chan chat băng văn bản suốt. Mình nhớ có lần Bác Trực về tiếp dân tại Gia Lâm, trong đoàn tiếp dân có cả cấp cơ sở HN như quận LB và huyện GL, có mấy cụ già khoảng hơn 80 tuổi mặc áo dài khăn đóng ra quỳ lạy bác Trực và chỉ thẳng tay về mấy chú HN nói “Con lạy các ông quan lớn trên soi xét, xử tội việc làm sai của bọn cường hào ác bá, bọn thằng …. (đoạn này mình ko nhớ tên lãnh đạo nào bên quận LB hay huyện GL gì đó) nó ăn không cướp đất của chúng con” Cả hội trường lúc đó như lặng ngắt, mắt ai gần như cũng đỏ hoe (dĩ nhiên trừ đội kia) vì những người đáng tuổi bố mẹ ông bà mình quỳ lạy.

Đừng nhanh nhẩu nói việc đó là hình thức, các việc của Bộ trưởng Trực – Thứ trưởng Võ thời đó có hiệu quả rất lớn đối với sự tin tưởng của dân đối với chính quyền trung ương, khi mà cấp cơ sở vẫn chẳng thay đổi từ thời xảy ra vụ Thái Bình 1997. Thời đó trở về trước, dân còn chút tin tưởng tw chứ đến thời bây giờ tính từ khi 3x lên ngôi thì nhân dân anh hùng chẳng còn tin bố con thằng nào nữa. Khi đó uy tín bộ trưởng Trực lên rất cao, có trong danh sách đề cử phó TT nhưng phút cuối phải rút do bị đánh bằng lý lịch (vì lý do chính không cùng cạ với team 3x ???), thứ trưởng Võ vì thế cũng đi theo, định vòng sang quốc hội tự ứng cử thì có lệnh ban b í th ư không chấp nhận vì lúc đó vẫn thuộc quyền quản lý của bbt và chưa được sự chấp nhận của ban BT (chỉ là cái cớ thôi).

Chuyện bộ TN-MT thời 200x mình biết đôi chút, kể cả những chuyện mà thời sau này các bác đang chửi ầm ầm người ta lên như vụ Văn Giang, vụ luật đất đai 2003 – nghị định 84 thi hành luật v.v.. . Nhưng thôi, đó là chuyện lịch sử mà thời nay người ta không muốn nhắc lại, mình chẳng kể chi tiết làm gì. Ngay đến cả wiki hay báo mạng online các tin, nội dung giao lưu giờ cũng gần như xóa sạch trơn thì đủ hiểu. Ngay cả việc tiếp dân bằng hình thức trực tuyến cho toàn dân xem này nếu mình nhớ không nhầm thì chỉ có bộ GTVT thời Anh Thăng là học theo, còn lại bỏn khác đều né. b-)

AT76

Xe điện
Mỹ Linh nhập khẩu Sóc Sơn là xong, đơn giản

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhiều cậu mợ ở trên kia còm đại loại không hiểu ông Võ hồi còn đương chức có dám nói không mà về hưu nói mạnh thế thì chắc còn nhỏ tuổi hoặc không chịu đọc báo.

Bộ TN-MT thời ông Mai Ái Trực - bộ trưởng, ông Đặng Hùng Võ - thứ trưởng là bộ đầu tiên mở kênh tiếp xúc với dân bằng hình thức trực tiếp gặp tại hiện trường hoặc tiếp xúc online (giao lưu trực tuyến) qua báo chí vnexpress, vietnamnet hay qua cổng thông tin của bộ, giải quyết được khá nhiều tồn đọng trong lĩnh vực đất đai do làm sai và bưng bít của chính quyền cấp dưới. Vụ cq HN không chịu cấp sổ đỏ cho toàn bộ cư dân ngoài đê sông hồng là một ví dụ. Thời đó, bộ TNMT khá kị giơ với đội HN, cả 2 đều chẳng ưu gì nhau, phang nhau chan chat băng văn bản suốt. Mình nhớ có lần Bác Trực về tiếp dân tại Gia Lâm, trong đoàn tiếp dân có cả cấp cơ sở HN như quận LB và huyện GL, có mấy cụ già khoảng hơn 80 tuổi mặc áo dài khăn đóng ra quỳ lạy bác Trực và chỉ thẳng tay về mấy chú HN nói “Con lạy các ông quan lớn trên soi xét, xử tội việc làm sai của bọn cường hào ác bá, bọn thằng …. (đoạn này mình ko nhớ tên lãnh đạo nào bên quận LB hay huyện GL gì đó) nó ăn không cướp đất của chúng con” Cả hội trường lúc đó như lặng ngắt, mắt ai gần như cũng đỏ hoe (dĩ nhiên trừ đội kia) vì những người đáng tuổi bố mẹ ông bà mình quỳ lạy.

Đừng nhanh nhẩu nói việc đó là hình thức, các việc của Bộ trưởng Trực – Thứ trưởng Võ thời đó có hiệu quả rất lớn đối với sự tin tưởng của dân đối với chính quyền trung ương, khi mà cấp cơ sở vẫn chẳng thay đổi từ thời xảy ra vụ Thái Bình 1997. Thời đó trở về trước, dân còn chút tin tưởng tw chứ đến thời bây giờ tính từ khi 3x lên ngôi thì nhân dân anh hùng chẳng còn tin bố con thằng nào nữa. Khi đó uy tín bộ trưởng Trực lên rất cao, có trong danh sách đề cử phó TT nhưng phút cuối phải rút do bị đánh bằng lý lịch (vì lý do chính không cùng cạ với team 3x ???), thứ trưởng Võ vì thế cũng đi theo, định vòng sang quốc hội tự ứng cử thì có lệnh ban b í th ư không chấp nhận vì lúc đó vẫn thuộc quyền quản lý của bbt và chưa được sự chấp nhận của ban BT (chỉ là cái cớ thôi).

Chuyện bộ TN-MT thời 200x mình biết đôi chút, kể cả những chuyện mà thời sau này các bác đang chửi ầm ầm người ta lên như vụ Văn Giang, vụ luật đất đai 2003 – nghị định 84 thi hành luật v.v.. . Nhưng thôi, đó là chuyện lịch sử mà thời nay người ta không muốn nhắc lại, mình chẳng kể chi tiết làm gì. Ngay đến cả wiki hay báo mạng online các tin, nội dung giao lưu giờ cũng gần như xóa sạch trơn thì đủ hiểu. Ngay cả việc tiếp dân bằng hình thức trực tuyến cho toàn dân xem này nếu mình nhớ không nhầm thì chỉ có bộ GTVT thời Anh Thăng là học theo, còn lại bỏn khác đều né. b-)
Nếu chuyện đấy có thật sao bây gìơ ông võ ăn nói hàm hồ thế, em lôi luật mà ông võ nhắc tới thì hoàn toàn không có quy định nào như ông ý trả lời phỏng vấn trên báo.
Em nghĩ là Thứ trưởng chỉ là thằng giúp việc cho bộ trưởng. Anh võ nếu có làm gì thì cũng là ăn theo nói leo bác Trực thôi. Chứ gìơ ăn nói bậy bạ thế thì ngáy xưa chắc cũng không hơn gì, cá nhân em nghĩ như vậy.

RX470_HN

Xe tăng
Cụ lúc nào cũng giở luật ra mà chả hiểu gì về tố tụng cả.

Bên nào kiện thì phải chứng minh bên kia vi phạm pháp luật. Em Linh chờ bị kiện chứ đi kiện làm gì cho hỏng giọng ca mỹ miều.
Ah. Đang thanh tra đó cụ. Sai luật với nhà nước thì sẽ kiểm tra rồi ai sai sẽ xử lí.
Nhạc ML thì không phải gu của em.

ototrieutien

Xe buýt
Lùm xùm thủ thiêm
Bới móc sóc sơn
2 đầu đấu nhau hay sao mà giờ bơm móc sóc sơn nhỉ?

BMV_HN

Xe điện
Em nói thẳng cụ nhé.
Không biết mục đích cụ là gì. Nhưng những lời ông võ nói mà báo chí thuật lại. Thì cụ đã đi kiểm chứng luật chưa.
Cụ thể luật đất đai 2003 và luật lâm sản 2017 mục chuyển nhượng ngược lại 100% lời ông ấy nói đó. Đến bây h qua báo chí thì em ko rõ ổng có phải là nguyên bộ trưởng nữa không
Cụ chứng minh o Võ sai luật đi.
Cụ chủ nói bao lần về việc: thấy người đi gt ngược đường thì phản ảnh đúng sai có xxx phân xử . Đang thanh tra đó sao.
Huyện cũng trả lời sai, đâu mình cụ Võ.

BMV_HN

Xe điện
Mấy ông ls này trích luât thì đúng nhưng ko áp dụng được cho trường hợp ở Sóc sơn.
Toàn luật sư hạng ruồi, lên báo PR chứ có vẹo gì.
Rất tiếc lại là như vậy.
Về học thêm luật, nghe theo mấy thằng chém gío đấy có ngày vạ lây.
Hạng ruồi thì phải có hạng ong mật ong đất...bật lại chứ.
Cụ thấy ông ấy nói sai ở điểm nào mà chê ruồi.
Hay cụ thuộc dạng nào...đã thành ruồi chưa :
hehehe

quanggialai

Xe tăng
Cụ chứng minh o Võ sai luật đi.
Cụ chủ nói bao lần về việc: thấy người đi gt ngược đường thì phản ảnh đúng sai có xxx phân xử . Đang thanh tra đó sao.
Huyện cũng trả lời sai, đâu mình cụ Võ.

Dẫn chứng luật rồi đó thôi. Hay cụ không biết đọc.
Em Nhắc lại lần cuối nhé. Luật đất đai 2003 và luật lâm sản 2017. chuyển nhượng thừa kế tất cả nó ghi rõ trong đó .
Còn điều nào khoản nào thì mời cụ đọc lại hết để cho thoáng cái đầu ra.
Thêm nữa thời điểm nào thì áp dụng luật thời điểm đó.
Đem luật đất đai 2013 áp dụng cho thời điểm 2000 - 2001 thì không phải ls hạng ruồi à.
Đến điểm đó cụ còn không nhận ra được thì tốt nhất cụ không nên tranh luận nữa vì kiến thức luật của cụ bằng 0, và cụ cũng chỉ biết nói theo cảm tính

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Hôm nay chủ nhật rảnh rỗi, cụ nào muốn tranh luận thì bớt chút thời gian đọc các luật liên quan, nó đầy ở trên mạng. Tranh luận mà cứ nói khơi khơi không có căn cứ Pháp lý nghe buồn cười lắm.
Tranh luận toàn với copy với paste của các cụ chán quá.

Quả này mà làm tới thì cũng động chạm nhiều phết đấy. Biệt phủ của các quan lớn ở đó cũng kg ít đâu. Để xem thế nào!
Chắc từ hồi Thay Cây còn làm cụ nhỉ ?

BMV_HN

Xe điện
Hai bạn một nick nói khá dài mà không có trích được câu chính xác về luật.+ chức cứ thời điểm cấp sổ cấp phép sau
Dẫn chứng luật rồi đó thôi. Hay cụ không biết đọc.
Em Nhắc lại lần cuối nhé. Luật đất đai 2003 và luật lâm sản 2017. chuyển nhượng thừa kế tất cả nó ghi rõ trong đó .
Còn điều nào khoản nào thì mời cụ đọc lại hết để cho thoáng cái đầu ra.
Thêm nữa thời điểm nào thì áp dụng luật thời điểm đó.
Đem luật đất đai 2013 áp dụng cho thời điểm 2000 - 2001 thì không phải ls hạng ruồi à.
Đến điểm đó cụ còn không nhận ra được thì tốt nhất cụ không nên tranh luận nữa vì kiến thức luật của cụ bằng 0, và cụ cũng chỉ biết nói theo cảm tính
Đầu óc cụ tăm tối lại nghĩ sáng láng.
Cả còm không có cái căn cứ pháp lí, hình ảnh chứng minh, cấp phép xây dựng cho ML vào thời điểm nào, Sổ đỏ của ML cấp năm bao nhiêu ghi gì?
Không có cái đó thì lấy luật nào ra mà căn cứ.
Đã dốt không nắm được căn cứ thì đừng cãi .:D:D:D:

quanggialai

Xe tăng
Hai bạn một nick nói khá dài mà không có trích được câu chính xác về luật.+ chức cứ thời điểm cấp sổ cấp phép sau

Đầu óc cụ tăm tối lại nghĩ sáng láng.
Cả còm không có cái căn cứ pháp lí, hình ảnh chứng minh, cấp phép xây dựng cho ML vào thời điểm nào, Sổ đỏ của ML cấp năm bao nhiêu ghi gì?
Không có cái đó thì lấy luật nào ra mà căn cứ.
Đã dốt không nắm được căn cứ thì đừng cãi .:D:D:D:
Vâng bọn em dốt. Mời cụ tiếp tục

tindt

Xe tăng
Nguyên thứ trưởng đấy, đương chức chả dám phát biểu, giờ về vườn rồi nói chỉ để người dân thêm "tâm tư".:)) Giá mà có cụ nào đương chức phát biểu được thế thì tốt quá.
Nghe nói lúc đương chức cụ này cản trở dự án nào đó liên quan đến 3X ( tất nhiên phải đúng) do đó đúng đến ngày về hưu 3X cho người cầm quyết định nghỉ hưu đến tận nhà trao ngay và luôn.

BMV_HN

Xe điện
Đề nghị các cụ đi vào trọng tâm
Xã hội có 2 quan điểm, ủng hộ ML và Phản đổi ML, ủng hộ chính quyền Tp làm nghiêm :
1. Phe ủng hộ ML :
- lúc ML đến là chưa có rừng (cho dù nó được QH là đất rừng) mua rồi xây nhà.
- Xây dựng lâu rồi nên hợp pháp ( đã có sổ) sai thì phạt người cấp sổ.
- Có sổ đỏ, có giấy phép.
- Là người giầu có, tinh hoa nên đa số ghét.
- Phê phán ML là ném đá man rợ.
- Muốn chìm xuồng. tinh hoa lên ngôi
2. Phe phản đối ML, Ủng hộ chính quyền Thành Phố.
- Trích dẫn báo chí kết luận thanh tra vi phạm từ nhưng năm 2000.
- Đất rừng không bán cho người ngoài địa phương ( thì làm sao ML xây được nhà cấp được sổ).
- Có sổ đỏ, có giấy phép sao nhưng không ai được xem cái đó cả kể cả thanh tra.
- Phê phán người vi phạm pháp luật không phải là man rợ mà đó là hành vi tiến đến văn minh.
- Không muốn vòng quay: Mua đất rừng> xây nhà> chuyển đổi> hợp pháp> kinh doanh>>>>>> ai cũng muốn làm cứ thế hết rừng.
- Muốn tranh tra ra rõ đúng sai. Thành Phố xử lí nghiêm khắc

.......tạm thế

lymdym

Xe tăng
Cụ Võ rất chuyên nghiệp, khi đương chức cụ là người nhà nước nói tiếng nói của chính quyền, khi nghỉ hưu cụ về với nhân dân và lại đồng hành cùng người dân nói lên sự thật