Grandis - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

truongson1976

Xe hơi

Bác nào cần vô lang và bông bông grandis alo em nha

quocminhanh

Đi bộ
cái vo lăng cụ lắp thêm phải không ạ? mấy phím chức năng có dùng đc hết ko cụ? e định mua về lắp vì tay lái nó trơn nhìn xấu quá nhưng không biết có dùng đc không nên ngại, mua cả cái vô lăng về mà dùng được có mỗi tăng giảm âm lượng thì chán lắm hihi. Cám ơn cụ đã chia sẻ !
Xe này của bác Sơn. Đại gja bình dương đồng thời là người rất mê độ xe. Cái volang đó phải bay qua thái rồi nhờ ae đô grandis bên đó chia lại. Chứ k có sll đâu. Xong xuôi hết 20 củ. Có cả lẫy số trên volang, bướm ga trên volang luôn

quocminhanh

Đi bộ
em là cứ chúc mừng bác cái hẵng. Tự sướng là khoảng 500 trở lại, ôm em này phê, đầm, rộng. Tự sướng nữa là hơn 10 tuổi mà vẫn chưa lạc hậu bác ạ.
Đẹp vượt thời gian mà bác. Bao nhiêu mẫu xe rồi cũng thay đổi mẫu mã liên tục. Chỉ có em này gần 11 năm r mà vẫn đẹp lạ thường

caubalucbinh

Xe đạp
Xe này của bác Sơn. Đại gja bình dương đồng thời là người rất mê độ xe. Cái volang đó phải bay qua thái rồi nhờ ae đô grandis bên đó chia lại. Chứ k có sll đâu. Xong xuôi hết 20 củ. Có cả lẫy số trên volang, bướm ga trên volang luôn
Vậy là có 20 củ mình có đc volang độ hả Bác?!!

quocminhanh

Đi bộ
Vậy là có 20 củ mình có đc volang độ hả Bác?!!
dạ k. cái vài bác trong sg bay qua thái rồi nhờ mấy bác cũng chơi xe bên đó chia lại. chứ cái này k có sll đâu. trong sg a e cũng muốn lên lắm mà k có để lên bác ơi

Linh

Xe điện
dạ k. cái vài bác trong sg bay qua thái rồi nhờ mấy bác cũng chơi xe bên đó chia lại. chứ cái này k có sll đâu. trong sg a e cũng muốn lên lắm mà k có để lên bác ơi
Em thấy các bác trong đó đang nóng hết lên vì quả vô lăng này rồi...

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Sàn xe Grandis nguyên bản là như thế nào các cụ ơi? Xe em đang được trải sàn da, nên em chưa biết origin thì nó dùng sàn gì.

quocminhanh

Đi bộ
Sàn xe Grandis nguyên bản là như thế nào các cụ ơi? Xe em đang được trải sàn da, nên em chưa biết origin thì nó dùng sàn gì.
Thì sàn thảm bình thường mà cụ. K biết mấy xe kia sao chứ sàn grandis của e với chiếc civic của ông già y chang nhau. Nhưng lúc trước e sở hữu con premacy thì nó là sàn simili zin theo xe luôn. Nói chung chắc tùy theo xe hãng cụ ạ

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Thì sàn thảm bình thường mà cụ. K biết mấy xe kia sao chứ sàn grandis của e với chiếc civic của ông già y chang nhau. Nhưng lúc trước e sở hữu con premacy thì nó là sàn simili zin theo xe luôn. Nói chung chắc tùy theo xe hãng cụ ạ
Chủ trước trải sàn da, em đang định bóc tất ra để sàn nỉ nguyên bản, rồi xài thảm 4D, nên không các cụ?

quocminhanh

Đi bộ
Chủ trước trải sàn da, em đang định bóc tất ra để sàn nỉ nguyên bản, rồi xài thảm 4D, nên không các cụ?
Vậy cũng đc. Nhưng e nghĩ cũng k cần thiết. Để simili cho sạch. Dễ hút cát bụi. Chứ xài thảm hút k ra mệt lắm. Mà bác để simili thì vẫn trải 4D đc mà. E tính boc simili mà bác muốn tháo.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Vậy cũng đc. Nhưng e nghĩ cũng k cần thiết. Để simili cho sạch. Dễ hút cát bụi. Chứ xài thảm hút k ra mệt lắm. Mà bác để simili thì vẫn trải 4D đc mà. E tính boc simili mà bác muốn tháo.
Xe em vẫn hơi có tí mùi, đó là ý kiến của em chứ mọi người leo lên xe em vẫn thấy bình thường, nên em đồ là do lớp simili ấy,

Hơn nữa, lớp simili ấy làm cho việc gắn thảm sàn 4D không đẹp bằng, cửa hàng bảo vậy,

Ngoài ra, em tin là trải sàn da cũng dễ làm cho lớp nỉ phía trong không thoát được ẩm, sinh ra ẩm mốc và mùi xe.

Đó là lý do em muốn trở về nguyên bản để gắn thảm kia thay vì dùng simili ấy

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Nhà cháu xe màu bạc
Biển 921-37 bác ạ
Hay để gần cổng trưởng tiểu học đền lừ
hôm qua thấy có cái Grandis màu bạc đỗ đó, tưởng xe bác

Kính các bác thêm 1 vấn đề nữa.

Hôm nay em thay lốp Michelin Primary 3st, độ êm và chống ồn cũng chỉ tương đương Turanza của Bridgestone mà thôi.

Linh

Xe điện
Em chiều nay mới lắp đôi Bridgeston cũ 2013 của 1 bác khu Linh Đàm, thấy rổ rá cũng hợp lý... Lại yên tâm được mấy năm...