Grandis - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

hoainamk32ftu

Xe máy
Xin hỏi các cụ làm lại ống xả ở đâu để vừa lành lại rẻ. Nhà cháu cũng đang bị phè phè ống xả mà chưa biết nên làm thế nào. Mua mới thì nhà cháu tiếc hìu lắm
Ke ke, thì em cũng nghĩ là không tốt, tại em làm hỏng 2 cái gương rồi, hê hê. Cụ tin được không, trong vòng 1 năm em thay 2 cái gương, may mà được bảo hiểm.
Cụ cho em tham gia hội xe Ế với, mà thế có khi thành hội Mông-Ít, hê hê hê.

Về nguyên tắc ống xả bị rụng vách sẽ làm thể tích trong ống xả thay đổi, ảnh hưởng đến hiệu suất động cơ, em được bảo hành nên em thay mới, chứ không em cũng cắt ra hàn lại. Còn vụ màn hình em thấy vẫn ổn, cái đầu Kenwood của em vẫn chạy ngon, đĩa nào đút vào cũng vẫn OK.

Vietkid

Xe điện
Xin hỏi các cụ làm lại ống xả ở đâu để vừa lành lại rẻ. Nhà cháu cũng đang bị phè phè ống xả mà chưa biết nên làm thế nào. Mua mới thì nhà cháu tiếc hìu lắm
Xe em ống xả cũng lại bắt đầu kêu rè rè rồi, công nhận ống xả xe Grandis chóng hỏng thật, hôm nào em vứt vào gara bạn em làm chuột bạch rồi bá cáo các cụ.

hoainamk32ftu

Xe máy
Có thể là do quạt gió. Nhất là khi quạt gió bị lệch thì tiếng ồn rất lớn. Hãy kiểm tra quạt gió thử xem cụ nhé
Các cụ cho em hỏi,rạn *** nhà em đời 2008 chạy được 38k km rồi ạ,máy móc thì không có gì chê, duy chỉ có cái là ngồi trong xe hơi ồn phải không ạ? Em thì nghĩ do vỏ nên cứ chạy chờ 50-55k km thay 4 quả michelin vào xem có cải thiện được không. Xe các cụ thì như thế nào ạ?
Thêm một vấn đề nữa mà em rất băn khoăn là không biết xe em bị gì mà động cơ ở vòng tua 1400-1500 rpm là nghe tiếng ù ù trong xe ạ.Ngay cả khi vào số D chạy hoặc đậu tại chổ ở số P cứ đạp ga đến cái mức đấy là nghe tiếng ù ù. Do xe em thường chạy trong phố (SG) tốc độ thấp, động cơ thường xuyên hoạt động ở tua máy đó nên ngồi trong xe ồn khó chịu lắm ạ.Nhất là khi đề pa sau khi chờ đèn đỏ lên vòng tua ấy nghe ồn tạo cảm giác xe nó yếu ạ.
Cám ơn các cụ!

oceandragon

Xe đạp
Em rất cảm ơn cụ Tuananh về cái điều khiển và bia miễn phí :D. Sử dụng rất nuột không chê vào đâu được ạ, em về khó khăn tí đoạn setup vì trong manual nó nói không rõ lắm.
3 cái dây nối hôm nay nhờ ku em làm nội thất lôi ra được rồi, em thấy nó cạy ra không khó khăn lắm :D.

Chắc sắp tới em làm con iPod nghe cho sướng. Bây giờ tạm thời dùng USB đã. Cụ nào có nhiều MP3 320Kbps cho em hút máu với :D
Mà cụ nào có kinh nghiệm đi + - trong thành phố cho đỡ tốn xăng với, xác xe này nó nặng lúc bám *** tắc đường em thấy xót xa quá, mà không bám nhanh thì 2B chen vào cả đoàn thì lại đứng nhìn :( .

Chào thân ái :)

oceandragon

Xe đạp

Vietkid

Xe điện
Em rất cảm ơn cụ Tuananh về cái điều khiển và bia miễn phí :D. Sử dụng rất nuột không chê vào đâu được ạ, em về khó khăn tí đoạn setup vì trong manual nó nói không rõ lắm.
3 cái dây nối hôm nay nhờ ku em làm nội thất lôi ra được rồi, em thấy nó cạy ra không khó khăn lắm :D.

Chắc sắp tới em làm con iPod nghe cho sướng. Bây giờ tạm thời dùng USB đã. Cụ nào có nhiều MP3 320Kbps cho em hút máu với :D
Mà cụ nào có kinh nghiệm đi + - trong thành phố cho đỡ tốn xăng với, xác xe này nó nặng lúc bám *** tắc đường em thấy xót xa quá, mà không bám nhanh thì 2B chen vào cả đoàn thì lại đứng nhìn :( .

Chào thân ái :)
3 tháng gần đây tiêu thụ xăng trung bình là khoảng 11.2l/100km, thế ổn chưa cụ.
Cách chạy của em : không đạp lút ga, lên ga từ từ, ép vào số sớm ( đạp ga lên 2220vph thì nhả ga ), chủ động nhường từ xa, không phanh gấp.

CXP

Xe buýt
Hè đến rồi, em định trang điểm cho con Grandis nhà em bộ vè che mưa. Xin các kụ tư vấn giúp có nên lắp cái đó không và nếu có thì ở đâu có bán hàng này, giá cả thế nào các kụ cho biết luôn. Vodka các kụ!

Vietkid

Xe điện
Hình như lắp cái vè ấy hay bị kêu rè rè, có nên lắp không nhỉ.

pdkhoajp

Xe điện
Hình như lắp cái vè ấy hay bị kêu rè rè, có nên lắp không nhỉ.
Bác dùng băng dính 3M loại 2 mặt và dính đều, trước khi dính dùng đèn khò hơ nóng thì rất chắc chắn, vài năm không bị bong hoặc phát tiếng kêu rè rè.

scr2011

Xe buýt
Hè đến rồi, em định trang điểm cho con Grandis nhà em bộ vè che mưa. Xin các kụ tư vấn giúp có nên lắp cái đó không và nếu có thì ở đâu có bán hàng này, giá cả thế nào các kụ cho biết luôn. Vodka các kụ!
lăp vè che mưa này tiện ích lắm cứ bác,vưa chăn đươc mưa vưa chông đựơc hấp hơi khi dùng điều hòa,ma giá cả chăng đáng là bao

Dep_Rach

Xe hơi
Nhưng mà mình thấy lắp vào trông không đẹp lắm !

oceandragon

Xe đạp
Báo cáo các bác hôm nay đen quá, em vừa lùi vào cản của một bạn Zace. Móp *** vết khoảng 10x10 và xước thêm một ít. Em mang ra Tiên Phong rồi, ở đấy sơn okie không các bác. Chi phí hết 700k ạ :( .
Với cả có bác nào hội Mit biết xin logo OF ở đâu không ạ? :D

Vietkid

Xe điện
Em vừa vứt và gara bạn em, đã sửa xong cái vụ ống xả rè rè, tiếc là em không chụp ảnh cụ thể được, cơ mà cũng không có gì khó cả, gara nào cũng làm được.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dep_Rach

Xe hơi
Mình dùng lốp Bridgestone nhưng mới đi 5000km đã thấy mòn rồi, không hiểu thế nào ?

Vietkid

Xe điện
5000 thì đã mòn sao được ạ, cụ chụp ảnh cái lốp lên cho anh em xem nào.

oceandragon

Xe đạp
Xe em có bệnh, dạo này em để ý khi vào chỗ xóc cụ thể là ổ gà ở bên phải, sau khi thụt xong thì giảm xóc nó bật lại, cảm giác bồng bềnh rất mạnh ạ. Em nghiên cứu thì thường vấn đề là thụt bị hỏng hoặc rotuyn cân bằng nhưng em cũng chưa biết ra sao. Có cụ nào bị thế này chưa ạ?
Còn nữa là khi đi làn ô tô cầu Chương Dương, lúc qua mấy cái gờ nối trên cầu, cứ thấy rầm rầm rất to, toàn xe bị rung mạnh ạ :( . Mấy hôm trước thì không thấy bị.
Em mới mua lại xe cũ 1/2007 biển hai sáu chín hai, có cụ nào biết xe này không ạ? :D

hot_boy_vn

Xe tải
phải đưa vào hãng kiểm tra mới biết chính xác được là do giảm sóc hay rotuyn lái hay bát bèo có thể là 1 chi tiết rất nhỏ không phải mấy thứ kia

Dep_Rach

Xe hơi
Chờ cuối tuần này em làm cuốc Nghệ An ra rội chụp anh lốp nhờ các cụ chỉ giáo dùm

1.5G

Xe tải
Dạo này ko thấy cụ nào mua xe mới nhỉ, bản mới màu trăng muốt đẹp quá. Không biết có thêm option gì mới ko?

pdkhoajp

Xe điện
Xe em có bệnh, dạo này em để ý khi vào chỗ xóc cụ thể là ổ gà ở bên phải, sau khi thụt xong thì giảm xóc nó bật lại, cảm giác bồng bềnh rất mạnh ạ. Em nghiên cứu thì thường vấn đề là thụt bị hỏng hoặc rotuyn cân bằng nhưng em cũng chưa biết ra sao. Có cụ nào bị thế này chưa ạ?
Còn nữa là khi đi làn ô tô cầu Chương Dương, lúc qua mấy cái gờ nối trên cầu, cứ thấy rầm rầm rất to, toàn xe bị rung mạnh ạ :( . Mấy hôm trước thì không thấy bị.
Em mới mua lại xe cũ 1/2007 biển hai sáu chín hai, có cụ nào biết xe này không ạ? :D
Nhiều khả năng xe bác bị hỏng cái thụt. Do đó, chỉ còn lò xo làm việc, dẫn tới xe bị bồng bềnh. Bác kiểm tra lại cái này xem. Nếu vào hãng mà đắt quá thì thử qua công ty Quốc đạt xem có rẻ hơn ko. Bác tham khảo ở đây: http://www.quocdatauto.com/Product.aspx?ProductId=35