[Funland] Grab - moca và sự quay lưng lại với Visa/ mastercard chỉ riêng tại Việt Nam

cunhoang

Xe tăng
Cụ kích hoạt liên kết thẻ xong là tài khoản cũ dùng được mà
Thẻ của em ko dùng đc. E dùng tpbank mà moca nó có hỗ trợ với Tpbank đâu cụ. E huỷ vcb lâu rồi nên t2 e phải ra làm cái sacombank mới dùng được

Iron Mask

Xe tải
E nâng cấp bản mới nhất rồi Cụ ạ. E vẫn nộp tiền bằng Master, còn phần KM thì E hay theo dõi xin mã mọi người để dùng
Mời cụ vào link tham khảo hoặc Google thêm xem grab trả lời thế nào.

https://ictnews.vn/cong-nghe-360/o-to-xe-may/khach-hang-vat-va-vi-vi-dien-tu-moi-grab-moca-173858.ict

Bản của em chưa nâng cấp, thì mọi thứ bình thường. Nhưng mấy mợ phụ nữ em quen thìi kêu gào cả từ đầu tuần giờ.
Nãy em xử lý cho bà chị cũng k được. Có cái thẻ ATM nào thanh toán online đâu :) nhập vào đơ ra. Trên mạng còn có cụ kêu là chịu khó nhập vài chục lần sẽ “có lần thành công”

cunhoang

Xe tăng
E vừa lên moca xong, thấy cũng như ví momo e vẫn dùng. Cũng không bất tiện lắm, có thể rút qua lại ngân hàng và ví điện tử. Tội cái không được tiêu trước trả sau kèm khuyến mại của grabpay như trước mà phải dùng tiền tài khoản luôn. Nếu dùng thẻ tín dụng trực tiếp thì hình như không có khuyến mại. E thấy giờ grab cũng chả có khuyến mại nữa, giá cũng ngang truyền thống, có lẽ hết pha đầu tư với e rồi. Em lại phải cài 3-4 app nữa, đến mệt
Grab ko cho nạp tiền từ thẻ tín dụng hôm 1/10 rồi cụ
Cụ tải goviet đi,em nay tải đi có 10k

puredoll

Xe điện
Thẻ của em ko dùng đc. E dùng tpbank mà moca nó có hỗ trợ với Tpbank đâu cụ. E huỷ vcb lâu rồi nên t2 e phải ra làm cái sacombank mới dùng được
Của E dùng Master của BIDV và ATM của VCB nên khi liên kết thẻ xong thì dùng được ngay số dư cũ

ZynZyn

Xe lăn
Em bị mấy ngày đầu nâng cấp phần mềm grab, ko kích hoạt được ví moca, nạp tiền vào grabpay cũng ko nạp đc, tiền trong tk grabpay cũng ko sử dụng đc. Nhưng hôm nay thì ngon rồi. Kích hoạt xong nạp tiền rồi sử dụng phe phé, tiền cũ từ tk gabpay đc giữ nguyên và chuyển sang ví moca.

cunhoang

Xe tăng

bomon

Xe tăng
Thấy bảo nó mua thằng moca nên phải đẩy đít . Việt Nam rất nhiều thằng như moca nên loạn cả lên . Em xài cái khác lại bắt qua zalo pay . Không có thằng nào dẫn dắt thị trường
Em không rõ cái grab pay khách nạp vào với grab pay trả tiền cho tài xế có phải cùng 1 thứ không, cụ nào chạy grab xác nhận giúp. Nếu đúng thì em đoán mò là chú grab đã bị tuýt còi vụ này. Phàm cái gì đã chuyển được ra tiền mặt thì phải cần giấy phép dạng ví điện tử như của thằng moca.

Mấy hôm trước lãnh đạo Grab đề xuất với nhà nước 1 thứ rất liên quan là cho phép làm ví điện tử mà không thông qua hệ thống ngân hàng. Có khi bị tuýt thật, lãnh đạo phải sang VN lobby cho đỡ ăn quả phạt vào mặt.

puredoll

Xe điện
Mời cụ vào link tham khảo hoặc Google thêm xem grab trả lời thế nào.

https://ictnews.vn/cong-nghe-360/o-to-xe-may/khach-hang-vat-va-vi-vi-dien-tu-moi-grab-moca-173858.ict

Bản của em chưa nâng cấp, thì mọi thứ bình thường. Nhưng mấy mợ phụ nữ em quen thìi kêu gào cả từ đầu tuần giờ.
Nãy em xử lý cho bà chị cũng k được. Có cái thẻ ATM nào thanh toán online đâu :) nhập vào đơ ra. Trên mạng còn có cụ kêu là chịu khó nhập vài chục lần sẽ “có lần thành công”
E đã kích hoạt xong liên kết thẻ với moca và dùng Master bình thường mà Cụ, k rắc rối gì đâu

tomania

Xe buýt
Em đang điên thằng Grab này lắm đây. Tk grabpay 2vc còn cỡ 2tr giờ grab tự nâng cấp grab moca tiền trong tk cũ bị lưu lại ko dùng được. Em ko có thẻ atm nội địa nào trong khi thẻ visa debit chỉ mỗi vcb dùng được
Phát điên với grab
E thấy còn tiền vẫn dùng được mà; chỉ khó cái đoạn nạp thêm thôi chứ

Iron Mask

Xe tải
Em không rõ cái grab pay khách nạp vào với grab pay trả tiền cho tài xế có phải cùng 1 thứ không, cụ nào chạy grab xác nhận giúp. Nếu đúng thì em đoán mò là chú grab đã bị tuýt còi vụ này. Phàm cái gì đã chuyển được ra tiền mặt thì phải cần giấy phép dạng ví điện tử như của thằng moca.

Mấy hôm trước lãnh đạo Grab đề xuất với nhà nước 1 thứ rất liên quan là cho phép làm ví điện tử mà không thông qua hệ thống ngân hàng. Có khi bị tuýt thật, lãnh đạo phải sang VN lobby cho đỡ ăn quả phạt vào mặt.

Cụ chuẩn :)
Nó lấn sang thương mại điện tử vì tranh thủ hệ thống shipper

cunhoang

Xe tăng
E thấy còn tiền vẫn dùng được mà; chỉ khó cái đoạn nạp thêm thôi chứ
Khó với những ng ko dùng thẻ atm nội địa ấy cụ
Và tự dưng đang ngày nào cũng dùng,tiền thì vẫn còn tự dưng bụp phát ko dùng đc mới điên chứ

tomania

Xe buýt
Khó với những ng ko dùng thẻ atm nội địa ấy cụ
Và tự dưng đang ngày nào cũng dùng,tiền thì vẫn còn tự dưng bụp phát ko dùng đc mới điên chứ
Cái này thì đúng ạ! Mà danh sách bank liên kết vs moca ít lắm

cunhoang

Xe tăng
Cái này thì đúng ạ! Mà danh sách bank liên kết vs moca ít lắm
Vâng. Sói nhà em cũng thế. Lão ấy dùng JCB với visa của Nhật giờ cũng tắc tịt. E đang chờ t2 ra bank làm cái sacom 2vc dùng chung đây

puredoll

Xe điện
Em hiểu mà cụ cơ mà em ko có thẻ atm nội địa mấy bank trên và nó chỉ cho phép mỗi thẻ visa của VCB
Ah, thế cũng hơi bất tiện thật. E dùng thẻ của mấy ngân hàng phổ biến nên dễ hơn :D

hung303

Xe điện
tự nhiên đang tt visa ngon.. BẮT vòng qua moca thẻ Atm làm gì . Cụ nào biết lý do ko ạ
Thanh toán bằng visa/MasterCard thì Phải trả phí cho Visa/MasterCard . Thẻ ATM thì không mất phí. Muốn tiết kiệm từng % phí nhỏ thì ko cho nạp bằng visa

cunhoang

Xe tăng
Ah, thế cũng hơi bất tiện thật. E dùng thẻ của mấy ngân hàng phổ biến nên dễ hơn :D
Dạo này grab chán lắm,grab car thì ok chứ grab bike lái xe thái độ rất lồi lõm,tt qua thẻ visa nhưng xuống xe vẫn đòi khách tiền. Sói e chả hiểu nói j cũng ko để ý nên đòi tiền là đưa. Mai e gđ lên mới được. Điên tiết ghê