GPS Vietmap và MDX

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
trong nội thành nó thế mà
nếu ko muốn nó nhắc thì cụ vào voice setup bỏ cái speeding warning đi là xong
Em vừa làm theo như thế thì nó lại mắng "Bù lu bù loa xui cô làm thế à? thôi đi"

VM hiện mới chạy đc trên nền HĐH WM
cụ chiến em I900 đc đấy
nhưng nếu để chạy VM ngon thì nên mua dòng HTC
Glofiish dùng được không hả cụ :^)

VM có bản cho Symbian rồi mà, S17 thì phải :)

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Glofiish dùng được không hả cụ :^)

VM có bản cho Symbian rồi mà, S17 thì phải :)
cụ mà hỏi em thì em biết hỏi ai bây h :77:
em vừa check thấy có bản S17 cho symbian rồi, em đang đao cài thử đây

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trong nhà mình có cụ nào đã test thử dọc Bắc vào Nam với GPS chưa ợ, em không rõ là nó có dẫn được không.*-)
Để đi từ Bắc vào Nam thì chắc chắn vô tư. Chỉ những chỗ tỉnh lẻ nhiều đường nội tỉnh mới hiểm thôi.

khoa68

Xe buýt
Để đi từ Bắc vào Nam thì chắc chắn vô tư. Chỉ những chỗ tỉnh lẻ nhiều đường nội tỉnh mới hiểm thôi.
Có phải vấn đề nằm ở chỗ bản đồ mà GPS đó sử dụng phải không bác. Ngoài ra vấn đề sóng sánh của GPS có bị hạn chế gì không các bác.:^)

Có phải vấn đề nằm ở chỗ bản đồ mà GPS đó sử dụng phải không bác. Ngoài ra vấn đề sóng sánh của GPS có bị hạn chế gì không các bác.:^)
Sóng thì cứ chỗ nào bác còn nhìn thấy giời thì ngon, chui vào trong nhà cao tầng thì hơi khó :)

Libor

Xe điện
Em thấy quá tiện đấy chứ!
Kiểm chứng 1 số ng đã sử dụng, phóng viên Otofun đã hỏi một số thành viên đã dùng máy có cài vietmap để sử dụng GPS:

Cụ Libor: thật là tuyệt vời, đi phăm phăm từ Buôn Mê lên Đà Lạt mà ko sợ lạc đường, ngồi Thanh Thủy biết được độ cao bao nhiêu, chẳng ở ĐLạt lâu mà rành đường hơn cả nhà Đoàn (hố hố)... :21:

... (b)
HỜ hờ ...đúng rồi! Thi thoảng được tinh vi với chú Đoàn Viên 1 tý! Chú đòi ra tận đầu Đà Lạt đón...dưng em lại tinh vi: Thôi, khỏi...chú cứ cho anh địa chỉ nhà , rồi đứng đó đợi nhá! 5phút anh đến nơi! ....Mịe khỉ, tìm toát mồ hôi....mất mấy cú điện thoại hỏi đường, hóa ra cái phố nhà chú này mới đặt lại tên, mà Vietmap chưa chỉnh lại! :'(:'(:'(:'( Dưng mà công nhận Vietmap quá tiện, hay đi xa nên dùng!

khoa68

Xe buýt
Sóng thì cứ chỗ nào bác còn nhìn thấy giời thì ngon, chui vào trong nhà cao tầng thì hơi khó :)
Thế còn vấn đề bản đồ mà GPS sử dụng thì bác UAZ có lời khuyên gì cho ae với. Em thấy các bác nói vietmap, nhưng có lần em thấy có bác nào nói down mấy mảnh bản đồ giao thông đường bộ rồi định vị tọa độ... Giải thích cho em với.*-)

Cái đấy thì bác dùng Ozi, bản đồ có sắn, đầy trên mạng :)

Cái bản đồ đấy thì không dẫn đường như VM được, bác chỉ có thể xem mình đi đâu, đang ở chỗ nào :)

Nếu sử dụng bằng PPC thì bác có thể cài cả VM và Ozi... dùng được hết :)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
HỜ hờ ...đúng rồi! Thi thoảng được tinh vi với chú Đoàn Viên 1 tý! Chú đòi ra tận đầu Đà Lạt đón...dưng em lại tinh vi: Thôi, khỏi...chú cứ cho anh địa chỉ nhà , rồi đứng đó đợi nhá! 5phút anh đến nơi! ....Mịe khỉ, tìm toát mồ hôi....mất mấy cú điện thoại hỏi đường, hóa ra cái phố nhà chú này mới đặt lại tên, mà Vietmap chưa chỉnh lại! :'(:'(:'(:'( Dưng mà công nhận Vietmap quá tiện, hay đi xa nên dùng!
:)) :))
Hôm rồi đi từ Hà Giang về Hà Nội dùng Vietmap R12 dẫn đường, đến ngã 3 Sơn Dương thì Vietmap bị treo từ lúc nào rồi... chẳng biết rẽ đường nào đành phải khởi động lại PPC, chạy Vietmap lại rồi lùi xe khoảng 50 mét để nừa Vietmap chỉ đường lại rồi mới xác định được lối rẽ. Một lúc sau gặp nhà Libor cũng kêu trên xe có 2 cái GPS chạy Vietmap thì mỗi cái lại chỉ rẽ 1 hướng, đành phải xuống xe hỏi GPS bằng mồm... :))

Một lần khác em dùng Vietmap để dẫn đường từ chợ Kỳ Lừa - Lạng Sơn về Hà Nội mà nó lại dẫn vào cái đường đất bé xíu như đi offroad... Nói chung là dùng Vietmap cũng cần có tý kinh nghiệm chứ không là móm như thường.

Libor

Xe điện
:)) :))
Hôm rồi đi từ Hà Giang về Hà Nội dùng Vietmap R12 dẫn đường, đến ngã 3 Sơn Dương thì Vietmap bị treo từ lúc nào rồi... chẳng biết rẽ đường nào đành phải khởi động lại PPC, chạy Vietmap lại rồi lùi xe khoảng 50 mét để nừa Vietmap chỉ đường lại rồi mới xác định được lối rẽ. Một lúc sau gặp nhà Libor cũng kêu trên xe có 2 cái GPS chạy Vietmap thì mỗi cái lại chỉ rẽ 1 hướng, đành phải xuống xe hỏi GPS bằng mồm... :))
.
Tưởng mỗi nhà em bị chứ nhể? Khi về, lúc ăn xong ở Tuyên Quang, em bật Vietmap phát..lên ngay....ung dung đi được hơn chục km mà ** thấy xe nhà bác và đồng bọn đâu..lại thấy cột km chỉ : Việt Trì xxxKm! :'(:'(:'(:'( Thế là phải quay lại hơn chục Km về đúng chỗ cũ thì mới có đương đi qua Sơn Dương được!:)):)):)):))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tưởng mỗi nhà em bị chứ nhể? Khi về, lúc ăn xong ở Tuyên Quang, em bật Vietmap phát..lên ngay....ung dung đi được hơn chục km mà ** thấy xe nhà bác và đồng bọn đâu..lại thấy cột km chỉ : Việt Trì xxxKm! :'(:'(:'(:'( Thế là phải quay lại hơn chục Km về đúng chỗ cũ thì mới có đương đi qua Sơn Dương được!:)):)):)):))
Ối giời ơi... cái Vietmap này dùng phải quách tỉnh cụ nhá, không thì mất can xăng mới nó ngay.

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em thấy quá tiện đấy chứ!
Kiểm chứng 1 số ng đã sử dụng, phóng viên Otofun đã hỏi một số thành viên đã dùng máy có cài vietmap để sử dụng GPS:

Cụ Libor: thật là tuyệt vời, đi phăm phăm từ Buôn Mê lên Đà Lạt mà ko sợ lạc đường, ngồi Thanh Thủy biết được độ cao bao nhiêu, chẳng ở ĐLạt lâu mà rành đường hơn cả nhà Đoàn (hố hố)... :21:

Cụ Nakio: anh thấy cái này xài cũng tốt bình thường, có nhiều tiện ích lắm... A ít đi vào nam, mà nhờ cái này, a chạy 1 mạch từ PThiết lên ĐLạt mà chẳng sợ gì, a còn lượn lờ cao nguyên, vùng biển... Có GPS ở đâu là anh yên tâm ko lo chuyện đường sá, chỉ lo lái và phục vụ gấu mẹ và các gấu con.. GPS thật tuyệt vời... (b)
em hỏi cụ, lắp cái GPS mà đi ở HN thì hơi tý chúng nó lại thay biển, với cắm biển và nhổ biển thì lắp làm chó gì

dinh_dien

Xe đạp
em bên báo chí...vừa rồi có đơn vị nhờ test ...nhưng phọt phẹt lắm...họ còn dặn rất cẩn thận là...mở he hé cử kính 1 tí nha...:77:...tốt nhất đi đến địa phận nào cố gắng kiếm e nào đó chỉ đường là hay nhứt..

Lacetti_EX

Xe buýt
GPS để đo chính xác phải máy đo xịn của dân đo đạc. Sau khi định vị xong thì chờ một lúc mới được. GPS dùng trên xe chỉ có tính chất định vị trên bản đồ thôi. Sai số nhiều là phải. Nhưng có cũng tiện phết.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
GPS để đo chính xác phải máy đo xịn của dân đo đạc. Sau khi định vị xong thì chờ một lúc mới được. GPS dùng trên xe chỉ có tính chất định vị trên bản đồ thôi. Sai số nhiều là phải. Nhưng có cũng tiện phết.
Cam đoan là cụ này chưa dùng GPS tìm đường bao giờ.