[Funland] Góp nhặt các quán lòng lợn ngon ở Hà Nội nào các cụ !

sleepwalkervn

Xe tải
Ôi lòng lợn tiết canh...một thời lê la khắp Hà nội tìm quán ngon. :-bd Em thấy lòng lợn là món đắt nhất Hn nếu tính theo giá nguyên liệu. Có lần em với 4 thằng bạn ăn ở quán sau trường múa hết 1,2m (cách đây 2 năm)...chết khiếp! Em xin có mấy ý kiến cá nhân về mấy quán các Cụ đề cập.

Quán lòng ở Nguyễn Văn Huyên: Tươi, ngon nhưng đông đúc và đắt do quán mở vào buổi trưa và ở khu vực nhiều cơ quan, công ty và trường học. Ở khu vực này ngoài quán NVH và đường Bưởi dân tình hay kéo nhau vào quán trong cái đình làng của ngõ nhỏ đầu Hoàng Quốc Việt. Chất lượng em thấy quá bình thuơng. Quán ở 212 Bùi Xuơng Trạch có món của quý lợn nướng là đặc biệt nhất nhưng giờ phong độ cũng xuống rồi. Có đợt 3 buổi trưa liên tục em với mấy thằng bạn ngồi ở đây. Điểm cộng cho quán này là ngồi cạnh hồ nên thoáng (hồ vừa cải tạo nên rất đẹp và sạch) không như hồi xưa nữa.
Quán số 7 Lê Duẩn...quá bình thường so với danh tiếng trên mạng :P Quán trong khu tập thế Giảng Võ thì quá tạp nham...đủ các thể loại từ nướng, luộc rồi rán.
Các quán khác thì em cũng không thấy đặc sắc lắm.

P/s: Bác nào thích ngắm chân dài buổi sáng thì ăn quán phía sau ktx trường Múa í. Quán thiết kế 2 tầng, có ngồi phản khá sạch sẽ...có chổ đậu xe ô tô.

sondong

Xe điện
Cứ có Múa là ăn gì cũng ngon

caocaochien

Xe buýt
Chưa thấy cụ nào nhắc đến quán lòng Phố Nguyễn Quyền và quán trong ngõ ngay nối lên cầu Long biên ạ :)
Quán Phố Nguyễn Quyền buổi trưa tương đối đông, sáng thì vắng cuối tuần ngồi lai rai tốt, giá cũng ổn. Quán bên dốc cầu Long Biên thì chắc chỉ cụ nào thổ địa bên đấy mới hay ghé qua. Đỗ xe bất tiện, quán nhỏ nhưng cá nhân e thấy ăn ngon và sạh sẽ.

ZIN7588

Xe buýt
Đánh dấu phát. E cũng khoái món này, nhưng chỉ hay ăn trong chợ Bưởi và Thụy Khuê (2 chỗ nhưng 1 chủ). Thỉnh thoảng tiếp hay mời khách hay ra Hai Bà Trưng, chỗ quán bụi tre, ngon nhưng đắt vãi.

MissU$

Xe hơi
Website
m.facebook.com
E cũng hay ăn ở Nguyến Khắc Hiếu cũng khoảng 7 năm nay rồi. Ở đấy em toàn ăn vào buối trưa. Cứ khoảng 10h có mặt thì đỡ phải chen nhau. Nhà đấy mở cho con bán ở Trần Đăng Ninh, em ăn một lần thấy ko ngon bằng trên chỗ cũ. Mỗi lần ăn cũng tầm 150K/người.
Càng ngày càng mọi thứ càng tăng k có gì giảm đâu bác, nhưng thèm nên cứ phải triển thôi :D

silvas

Xe tải
Ôi lòng lợn tiết canh...một thời lê la khắp Hà nội tìm quán ngon. :-bd Em thấy lòng lợn là món đắt nhất Hn nếu tính theo giá nguyên liệu. Có lần em với 4 thằng bạn ăn ở quán sau trường múa hết 1,2m (cách đây 2 năm)...chết khiếp!
Quán này ngày ngã 3 đúng ko bác, đắt lè lười và g nó ko bán lòng nữa, hôm nọ đi qua thấy thành quán bán bún cá rồi !

ZARG

Xe container
Em thấy lòng lợn là món đắt nhất Hn nếu tính theo giá nguyên liệu.
Công nhận là quá đắt. Nhà em có đợt thích ăn lòng toàn đặt hàng thịt. Có hôm cả nhà chục người ăn hết khoảng 400k, rẻ vãi. Đắt nhất là tràng khoảng 160k (tràng 8 lạng), còn đâu tim, gan, dồi, dạ dầy, tiết... đủ thức hết hơn 200k. Tự nhà làm ngon, bổ, rẻ, sạch.

Ăn lòng 1 phần quan trọng là rau sống ăn kèm ngoài hàng rửa không sạch nên ăn cũng kém ngon đi.

silvas

Xe tải
Em thấy việc trần lòng có vẻ thì đơn giản nhưng thực ra là cả 1 vấn đề, để trần được lòng giòn mà lại không bị khô và giữ được độ tươi của lòng thì không phải ai cũng làm được.

cathu

Xe tải
cháu thì hay ăn ở quán lòng Khương - ngõ 337 Cầu Giấy, quán này cháu ăn từ thời còn sinh viên, sáng sớm cắp *ít đi học vào ăn cháo , lòng ngon và phục vụ cũng ok, ngõ 337 còn có quán vịt nướng to tướng gần lòng Khương, 2 quán này lúc nào cũng đông :D

hungnt13

Xe buýt
Công nhận là quá đắt. Nhà em có đợt thích ăn lòng toàn đặt hàng thịt. Có hôm cả nhà chục người ăn hết khoảng 400k, rẻ vãi. Đắt nhất là tràng khoảng 160k (tràng 8 lạng), còn đâu tim, gan, dồi, dạ dầy, tiết... đủ thức hết hơn 200k. Tự nhà làm ngon, bổ, rẻ, sạch.

Ăn lòng 1 phần quan trọng là rau sống ăn kèm ngoài hàng rửa không sạch nên ăn cũng kém ngon đi.
Nó còn rẻ nữa nếu về quê cụ nhỉ, thỉnh thoảng về mẹ em mua cho chục ngàn thì cả nhà ăn nhòe, nếu thêm tim hay tràng thì vài chục nữa có mà túy lúy :)

silvas

Xe tải
cháu thì hay ăn ở quán lòng Khương - ngõ 337 Cầu Giấy, quán này cháu ăn từ thời còn sinh viên, sáng sớm cắp *ít đi học vào ăn cháo , lòng ngon và phục vụ cũng ok, ngõ 337 còn có quán vịt nướng to tướng gần lòng Khương, 2 quán này lúc nào cũng đông :D
Hic, em hay ngồi vịt nướng ngõ 337 mà ko để ý quán này nhỉ:
http://www.otofun.net/threads/737049-tong-hop-cac-quan-vit-ngon-o-ha-noi-la-vua-cac-cu-nhi

Quán Lòng Khương nó bán thời gian thế nào vậy cụ để em qua test hàng nào ?

cathu

Xe tải
Nó bán tất nhiên là buổi sáng rồi cụ, đi từ đầu ngõ 337 vào thì quán nó nằm đối diện, hơi chếch so với cổng chùa đó cụ ! hôm nào cụ thử test xem dư lào :D

hungbv

Xe buýt
Các cụ đi ăn cho cái địa chỉ và cái ảnh của quán lên nhé

hungbv

Xe buýt

Tự làm được để ăn thì quá chuẩn rồi, nói như cụ, cả gia đình hoặc bạn bè vào ngày cuối tuần tụ tập làm như thế thì chuẩn quá. tuy nhiên, không phải ai cũng biết làm và có thời gian để làm nên thôi đành chia sẻ những quán mà mọi người biết để tham khảo.

r0ckie

Xe máy
Em qua chỗ thằng bạn chơi ở công viên Hòa Bình có một quán khá ngon và có vẻ sạch, tiếc là ko biết mô tả đường ntn cho các cụ :D
Ở đầu Nguyễn Đức Cảnh cũng có quán đông khách phết nhưng em dự là lòng TQ ạ nên em khỏi giới thiệu:(

sleepwalkervn

Xe tải
Ngã 3 rẻ trái tầm chục mét hay sao Cụ à. Lâu rồi em không hàng quán với lại giờ ở tận Kim Ngưu ít khi mò lên đó lắm. Chứ ngày xưa tuần một lần ở đó, 2 lần quán vịt...nhậu nhẹt bê tha >:D<

Vkphoto

Xe tải
Ngày xưa e cũng nghiện món này lắm...nhưng dạo gần đây ko dám ăn ngoài hàng,..thi thoảng ở nhà làm mới dám ăn

Vkphoto

Xe tải
Em thấy việc trần lòng có vẻ thì đơn giản nhưng thực ra là cả 1 vấn đề, để trần được lòng giòn mà lại không bị khô và giữ được độ tươi của lòng thì không phải ai cũng làm được.
Em cũng nghĩ như kụ..vì cũng đôi ba lần tự làm mà lòng nó quắt lại bé tý

Arizona

Xe tăng
Các cụ nói đến quán sau trường múa là quán có bà chủ trọ trẹ đấy à. Ăn ở đấy mà hết 1,2M thì lạ quá

silvas

Xe tải
Nó bán tất nhiên là buổi sáng rồi cụ, đi từ đầu ngõ 337 vào thì quán nó nằm đối diện, hơi chếch so với cổng chùa đó cụ ! hôm nào cụ thử test xem dư lào :D
He he em toàn vào ngõ ăn tối nên ko thấy là cũng đúng rồi :)