[Funland] Google theo dõi người dùng

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
-Làm gì có chuyện Google, Facebook theo dõi người dùng. Chỉ có mấy thằng tàu khựa như Xiaomi, Huawei.. theo dõi người dùng thôi.
-Google, Face...phải gọi là: dùng trí tuệ nhân tạo, tìm hiểu thói quen người dùng để đem lại những nội dung phù hợp, đem lại những trải nghiệm tốt nhất cho người dùng, marketing hướng đối tượng. Tổ sư mấy thằng tây mũi lõ giỏi thật, nhồi sọ được đàn lợn đông thật.

wave-tau

Xe container
Cụ thớt vào phần ảnh trên cloud nó hiện ra luôn tổng hợp ảnh f1 nhà cụ đã lớn thế nào trong ngần đó năm, ai là bố, ai là mẹ và có những ai trong ảnh. :D

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Ông tắt GPS xem chất xám ông ở đâu.
Phải nói chuẩn là out gmail ra. À mà những con gà ngơ ngác chỉ có 1 mail thì ko theo dõi thì là cái gì. Khỏi cần bật hay tắt gps, chỉ cần tìm kiêma cái gì thì sẽ thấy một đống quảng cáo đúng từ khoá tìm kiếm luôn nhé.

minhhai_police

Xe điện
Cụ thớt vào phần ảnh trên cloud nó hiện ra luôn tổng hợp ảnh f1 nhà cụ đã lớn thế nào trong ngần đó năm, ai là bố, ai là mẹ và có những ai trong ảnh. :D
=)) tổng hợp xong lại ko có mặt mình

minhhai_police

Xe điện
Khi sử dụng dịch vụ của chúng tôi, bạn tin tưởng cung cấp thông tin của bạn cho chúng tôi. Chúng tôi hiểu rằng đây là một trách nhiệm lớn và chúng tôi nỗ lực bảo vệ thông tin của bạn cũng như để bạn nắm quyền kiểm soát.

Chính sách bảo mật này nhằm mục đích giúp bạn hiểu rõ những thông tin chúng tôi thu thập, lý do chúng tôi thu thập và cách bạn có thể cập nhật, quản lý, xuất và xóa thông tin của mình.

Có hiệu lực từ 22 tháng 1, 2019

minhhai_police

Xe điện
Chúng tôi thu thập thông tin để cung cấp các dịch vụ tốt hơn cho tất cả người dùng của mình — từ việc xác định những thông tin cơ bản như ngôn ngữ mà bạn nói cho đến những thông tin phức tạp hơn như quảng cáo nào bạn sẽ thấy hữu ích nhất, những người quan trọng nhất với bạn khi trực tuyến hay những video nào trên YouTube mà bạn có thể thích. Thông tin Google thu thập và cách thông tin đó được sử dụng tùy thuộc vào cách bạn dùng các dịch vụ của chúng tôi cũng như cách bạn quản lý các tùy chọn kiểm soát bảo mật của mình.

Khi bạn không đăng nhập vào một Tài khoản Google, chúng tôi sẽ lưu trữ thông tin chúng tôi thu thập được cùng với các giá trị nhận dạng duy nhất được liên kết với trình duyệt, ứng dụng hoặc thiết bị bạn đang sử dụng. Cách này giúp chúng tôi thực hiện được những việc như duy trì các tùy chọn ngôn ngữ của bạn trên các phiên duyệt web.

Khi bạn đã đăng nhập, chúng tôi cũng thu thập cả thông tin mà chúng tôi lưu trữ cùng với Tài khoản Google của bạn. Chúng tôi xem những thông tin này là thông tin cá nhân.

wave-tau

Xe container
=)) tổng hợp xong lại ko có mặt mình
Facebook cũng có nhận dạng khuôn mặt và tự tag roài, ít nữa nó kết nối nhiều hơn là nghi như cụ nói.
Úp ảnh thẳng ku lên nó hiện tên mấy thằng đồng nghiệp hoặc ông hàng xóm vào danh sách tag. :))

minhhai_police

Xe điện
Chúng tôi thu thập thông tin để cung cấp các dịch vụ tốt hơn cho tất cả người dùng của mình — từ việc xác định những thông tin cơ bản như ngôn ngữ mà bạn nói cho đến những thông tin phức tạp hơn như quảng cáo nào bạn sẽ thấy hữu ích nhất, những người quan trọng nhất với bạn khi trực tuyến hay những video nào trên YouTube mà bạn có thể thích. Thông tin Google thu thập và cách thông tin đó được sử dụng tùy thuộc vào cách bạn dùng các dịch vụ của chúng tôi cũng như cách bạn quản lý các tùy chọn kiểm soát bảo mật của mình.

Khi bạn không đăng nhập vào một Tài khoản Google, chúng tôi sẽ lưu trữ thông tin chúng tôi thu thập được cùng với các giá trị nhận dạng duy nhất được liên kết với trình duyệt, ứng dụng hoặc thiết bị bạn đang sử dụng. Cách này giúp chúng tôi thực hiện được những việc như duy trì các tùy chọn ngôn ngữ của bạn trên các phiên duyệt web.

Khi bạn đã đăng nhập, chúng tôi cũng thu thập cả thông tin mà chúng tôi lưu trữ cùng với Tài khoản Google của bạn. Chúng tôi xem những thông tin này là thông tin cá nhân.

Eagle No.1

Xe buýt
Nguy hiểm quá các cụ nào hay đi ăn vụng cẩn thận kẻo vợ nó tra ra các địa chỉ đen.

hd-vt

Xe container
Em có mấy cái Facebook, trong đó có bạn lập cho dí vào mặt để tiện tâm sự, giờ còn mỗi cái hay vào ngó tý, nhưng chả nhớ pass, hôm rồi máy lỗi, rồi Face hỏi pass, em kệ vì chả chơi Face, thế rồi chắc biết mình lười có số, nên nó lại cho vào chả hỏi thêm nữa hehe.

quanggialai

Xe tăng
Nôm na là khi nó yêu cầu. Cụ không đọc cứ bấm bừa phê duyệt các quyền của nó vd như nó yêu cầu cấp phép truy cập danh bạ, truy cập file, camera, vị trí,....
Tất tần tật trong điều khoản cung cấp nó cũng thông báo đầy đủ.
Nói chung là nó có theo dõi hành vi, nó cũng hỏi và công khai. Không như các hãng hoặc 1 xứ ất ơ nào đó theo dõi mà không thèm hỏi luôn.

Lúc em qua Quảng Châu. Đi tàu điện ngầm muốn sài wifi free của nó. Nó bắt tải 1 cái file về. Tải Xong thì chương trình bảo mật điện thoại em nó cảnh báo nôm na là file bạn tải về nó sẽ truy cập tất cả các thông tin cá nhân của bạn. Vì sự an toàn của bạn nên chúng tôi cảnh báo bạn, bạn có chắc sẽ cài đặt không?.
Hết hồn xóa gấp xong chịu cảnh ngồi chơi pikachu chứ nhất định không sài wifi của nó

Voi coi HN

Xe tăng
em để ý, cứ hay nói về việc gì đó là y như rằng gg hay fb quảng cáo đúng thứ đó, nó có bí mật thu âm nghe lén luôn cuộc nói chuyện của mình ko các cụ? Thế thì quá nguy hiểm.

hd-vt

Xe container
Em chơi kiểu lông dân là bịt cmn camera đằng trước bằng sơn hehe.

butchikim

Xe ba gác
Cụ google từ khóa Tắt tính năng Web & App Activity để tắt tính năng lưu lại vị trí nhé
Cháu nghĩ tắt nó vẫn thu thập, có điều nó ko show cho cụ xem thôi ;))

Dù sao cũng tắt đi và tắt cả auto fresh app :D

Namtroc

Xe điện
Chả dùng chả quan tâm lắm

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ cụ mới biết à ? Em biết rằng GG còn biết em đang thích gì nữa cơ. Chẳng cứ bị GG theo dõi mà hiện chúng ta bị nhiều đối tượng thâm nhập vào bí mật cá nhân.
Vd: có lần em vào tp HCM và gọi grab bằng 1 cái đt có lắp sim 3G. Thế mà lúc sau chú lái xe lại gọi cho em vào cái máy cục gạch thế thì chứng tỏ nó biết em có dùng 2 số khác nhau
Chán thật.
Tài grab nó chỉ biết số cụ đăng ký lúc cài app thôi. Cụ mở app bằng máy nào ko quan trọng.

Nino88

Xe container
Mình chả làm gì xấu kệ nó theo dõi cụ ạh ;))

ca_kiem

Xe container
Lôi thằng google ra đấm cho nó một trận ..