[Funland] Google photos xoá ảnh của em

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
quá trình xóa file trong google photos mới thấy bọn GG đầy tiểu xảo, thủ thuật, nó ko hiển thị các file dung lượng lớn luôn cho mình xóa, mà sau khi xóa xong trong 1 page thì 1 lúc sau nó mới nhả thêm 1 file lớn.
Kết quả cắc cụ ko thể dọn dpej google photos trong 1 thời gian ngắn đc, nó nhỏ giọt hiển thị.
Và thời điểm này xóa còn 10GB/15G nhưng chỉ 1 lúc sau nó lại đầy lên khi các file lớn auto đổ về hiển thị.

Cực kỳ khó chịu, GG quá tiểu xảo.
Thế mới ăn tiền được của các cụ.
;))

NayruLove

Xe buýt
Em đang gặp vấn đề này:
- cứ copy ảnh vào đt là gg photos tự lôi vào kho của nó dù đã off back up. Rồi đòi tiền nâng cấp storage.
- vào app gg photos xoá + dọn dẹp, ko phải vào app quản lý ảnh của máy, thì ảnh trong kho của máy cũng mất luôn.
Ko giểu sao gg tự cho quyền xoá luôn ở máy.

Giờ cứ copy ảnh vào máy là đồng nghĩa đầy gg photos, ko cho gửi mail gì nữa, xoá dọn gg photos là xoá luôn trên máy.
Dung lg máy còn 100gb thành ra chả dùng đc cho lưu ảnh. Phụ thuộc theo 15Gb của thằng gg.

Nhờ các cụ chỉ giúp cách chặn luôn thằng gg xâm nhập quyền và quản lý ảnh trong máy em với a
____
Nhờ các cụ chỉ, em đã tìm đc nguyên nhân và giải quyết.

Nguyên nhân là như này:
Các app cloud khác xóa thoải mái trên app cloud ở đt. Nó 1 chiều, nhận ảnh của máy lên cloud, còn xóa cloud ko bị xóa ngược về đt như thằng gg photos.

Còn gg photos
Liên tục cảnh báo đầy dung lượng gmail. gợi ý mua thêm. Ko mua mà bấm dọn dẹp thì xong, bay luôn ảnh của máy.

cloud khác cho mình dọn ảnh thoái mái trong cloud mà ko xóa ngược.
Cụ gửi ticket cho gg chưa, xem họ trả lời ntn?

meodenminh

Xe điện
Nó vẫn bị đang đồng bộ ở 1 máy nào đó

meodenminh

Xe điện
quá trình xóa file trong google photos mới thấy bọn GG đầy tiểu xảo, thủ thuật, nó ko hiển thị các file dung lượng lớn luôn cho mình xóa, mà sau khi xóa xong trong 1 page thì 1 lúc sau nó mới nhả thêm 1 file lớn.
Kết quả cắc cụ ko thể dọn dpej google photos trong 1 thời gian ngắn đc, nó nhỏ giọt hiển thị.
Và thời điểm này xóa còn 10GB/15G nhưng chỉ 1 lúc sau nó lại đầy lên khi các file lớn auto đổ về hiển thị.

Cực kỳ khó chịu, GG quá tiểu xảo.
Kiểu gì nó cũng căn cho các cụ vượt ngưỡng 15G🤣

beSuSu

Xe điện
Nó vẫn bị đang đồng bộ ở 1 máy nào đó
nó vẫn trên đống cloud của gg cụ à, nhưng khi cụ dọn dẹp file lớn đến nhỏ thì nó nhỏ giọt, ko hiển thị hết file lớn cho cụ đâu. mỗi lần cho 1 vài cái lớn, còn lại file nhỏ (trong khung hiển thị).

Cụ xóa nó xuống 15, lúc sau máy lại báo quá 15, vào thì thấy nó kéo thêm 1 đống file về tiếp, và lại dọn dẹp, và lại hiển thị nhỏ giọt, cứ thế.

Dọn đc lúc này, sau lại đùn lên quá 15Gb 1 chút, ko quá nhiều dung lượng đâu, đủ để cụ khó chịu phải mua, hoặc phải vào dọn, dọn xong, lại đùn lên, cứ như thế.
Rât mất dạy, nó ko tạo điều kiện cho dọn 1 lần.

Sau khi kiên trì làm đến lần thứ phải 3x lần thì hiện tượng chấm dứt, chắc cạn kho ảnh nên nó ko kéo về đc tiếp.

Thế mới ăn tiền được của các cụ.
;))

minhmo

Xe cút kít
Em cũng bị tình trạng này. Hóng cách xử lý của các cụ.

beSuSu

Xe điện
Em cũng bị tình trạng này. Hóng cách xử lý của các cụ.
chơi với thằng lớn tưởng ok ai dè tiểu xảo, mất dạy, bẩn bựa. Rất ranh ma. Thiếu đàng hoàng.
Cụ nào chưa gặp cảnh này thì nghĩ em nói quá, nhưng cứ rơi thử xem, ức chế lắm. Nó quá chiêu trò để ng dùng xuống tiền mua dung lượng.
Mà mua rồi thì chỉ theo thời gian lại mua tiếp thôi. Lui lại là cực kỳ phiền hà.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em lâu tếch không xài những cái này. Ảnh em chụp lâu lâu copy vào máy tính. Mail em dùng hotmail từ 1999.

bomon

Xe tăng
Đồ là cụ chủ không thạo sử dụng lắm, chỉ có thể chửi bọn nó hướng dẫn ít thôi, chứ chả có gì sai. Thỉnh thoảng em có ít ảnh nhạy cảm, nên cái tính năng vào gg photos xóa hết ở mọi thiết bị là cực kỳ quan trọng.
Còn dọn dẹp, nó có công cụ dọn dẹp riêng, bấm vào cái avatar là nó ra

cairong_2011

Xe container
Em có 200GB mà lưu trữ ảnh cũng đã lên tới gần 180GB. Thấy nó báo gần đầy em chuyển sang TK khác, chỉ cần 15GB. Còn đâu em dùng One Driver 1TB thì vô tư luôn

theanh212

Xe điện
Em dùng gg photo cả chục năm này rồi. Tìm ảnh trên đó thân thiện hơn trên đt. Tạo đc thu mục để lưu trữ. Em coi gg photo là 1 kho ảnh. Đt trên máy nhiều lúc muốn tìm cái ảnh tầm 10 năm chụp hơi lâu ( vẫn tìm dc nếu nhớ mang máng thời điểm).
Ảnh chụp hay quay nó load tắp lự trên gg, xoá trên máy vẫn chả sao, hehe

beSuSu

Xe điện
Em dùng gg photo cả chục năm này rồi. Tìm ảnh trên đó thân thiện hơn trên đt. Tạo đc thu mục để lưu trữ. Em coi gg photo là 1 kho ảnh. Đt trên máy nhiều lúc muốn tìm cái ảnh tầm 10 năm chụp hơi lâu ( vẫn tìm dc nếu nhớ mang máng thời điểm).
Ảnh chụp hay quay nó load tắp lự trên gg, xoá trên máy vẫn chả sao, hehe
Tháng trc ai hỏi gg ntn, em cũng nói y chang cụ :))

theanh212

Xe điện
Tháng trc ai hỏi gg ntn, em cũng nói y chang cụ :))
Cụ cứ coi nó như 1 cái kho ảo như Drop box, Terabox, icloud... thôi. Cần bao nhiêu dùng bấy nhiêu. Giờ em phải mua dung lượng của nó mới đủ dùng.
Túm lại, thích và thấy phù hợp thì dùng, ko thì next, thiếu gì cái khác thay thế đâu mà.
Em lại đánh giá cao cái kiểu xoá 1 phát hết tất cả, tiện lắm ạ. Cái này em biết và test thử từ 7-8 năm trước rồi.

Binh Nguyen

Xe buýt
Em đang gặp vấn đề này:
- cứ copy ảnh vào đt là gg photos tự lôi vào kho của nó dù đã off back up. Rồi đòi tiền nâng cấp storage.
- vào app gg photos xoá + dọn dẹp, ko phải vào app quản lý ảnh của máy, thì ảnh trong kho của máy cũng mất luôn.
Ko giểu sao gg tự cho quyền xoá luôn ở máy.

Giờ cứ copy ảnh vào máy là đồng nghĩa đầy gg photos, ko cho gửi mail gì nữa, xoá dọn gg photos là xoá luôn trên máy.
Dung lg máy còn 100gb thành ra chả dùng đc cho lưu ảnh. Phụ thuộc theo 15Gb của thằng gg.

Nhờ các cụ chỉ giúp cách chặn luôn thằng gg xâm nhập quyền và quản lý ảnh trong máy em với a
____
Nhờ các cụ chỉ, em đã tìm đc nguyên nhân và giải quyết.

Nguyên nhân là như này:
Các app cloud khác xóa thoải mái trên app cloud ở đt. Nó 1 chiều, nhận ảnh của máy lên cloud, còn xóa cloud ko bị xóa ngược về đt như thằng gg photos.

Còn gg photos
Liên tục cảnh báo đầy dung lượng gmail. gợi ý mua thêm. Ko mua mà bấm dọn dẹp thì xong, bay luôn ảnh của máy.

cloud khác cho mình dọn ảnh thoái mái trong cloud mà ko xóa ngược.
Đồ là cụ chủ không thạo sử dụng lắm, chỉ có thể chửi bọn nó hướng dẫn ít thôi, chứ chả có gì sai. Thỉnh thoảng em có ít ảnh nhạy cảm, nên cái tính năng vào gg photos xóa hết ở mọi thiết bị là cực kỳ quan trọng.
Còn dọn dẹp, nó có công cụ dọn dẹp riêng, bấm vào cái avatar là nó ra
em hóng các cụ có kinh nghiệm xử lý, tk GG của em cũng báo lỗi đầy quá 15GB, em kiểm tra thì báo phần GG drive có 9GB, cách đây 2 tuần em vào trong thư mục này, down hết về để backup trên máy, thư mục trống không mà nó vẫn không cập nhật lại dung lượng thực tế, vẫn báo có 9GB và bị đầy như ảnh em chụp màn hình bên dưới.
GG account.png
GG drive.png

bomon

Xe tăng
em hóng các cụ có kinh nghiệm xử lý, tk GG của em cũng báo lỗi đầy quá 15GB, em kiểm tra thì báo phần GG drive có 9GB, cách đây 2 tuần em vào trong thư mục này, down hết về để backup trên máy, thư mục trống không mà nó vẫn không cập nhật lại dung lượng thực tế, vẫn báo có 9GB và bị đầy như ảnh em chụp màn hình bên dưới.
GG account.png
GG drive.png
Xoá cả trong thùng rác mới phục hồi dung lượng cụ nhé, xoá tạm nó vẫn để trong thùng rác tầm 30 ngày mới xoá dần

dzoro

Xe điện
Em không nhớ chính xác phát hiện ra vấn đề này khi nào, có lẽ tầm 1 năm trở lại đây. Giải pháp.tạm thời của em là tạo thêm 1 tài khoản nữa trên máy để nó lưu 1 ảnh đồng thời vào 2 acc. Có gì em xóa ở acc chính vì còn dùng cho email. Có điều bọn GG cũng đểu, nó sync kiểu gì mà acc phụ của em cũng sắp đầy rồi!!! Nhưng em ghét, nhất định là em không có mua thêm data đâu.