[Camera] Google maps nó dẫn e thế này đây

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Đêm hôm phà ko chạy, lại phà nhỏ nữa mà cụ dám lên cũng ghê. Nếu là e thì sẽ vòng lại đường cũ:D
Hơn hai chục km mà đêm hôm vòng lại ngại lắm bác ơi. Phà nhỏ nhưng là phà chuyên đánh quả lẻ ô tô của dân quanh đấy mà bác. Chứ không phải đò nên em ko sợ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi kiểu gì tài thế nhỉ? Cao tốc HN-LC xong đã lâu, TQ thì phải rẽ lối khác. Em dùng Gmaps bao nhiêu năm chưa bị nó lừa bao giờ (các đường làng ngõ xóm không tính), đương nhiên các đường đang thi công, mới thông xe kỹ thuật,... thì phải kiểm tra thông tin trước khi đi. Còn cụ mợ nào cổ vũ HereMap thì cứ thử mở bản đồ HN của Here ra xem thông tin cập nhật gần đây nhất là lúc nào: Đường Tố Hữu vẫn để tên Lê Văn Lương, Mạc Thái Tổ vẫn chưa có tên, Nguyễn Chánh chưa xong,...
Phần mềm nào cũng có cái hay cái dở, cái ae cần là cái dở ít hơn. Tuy nhiên thực tế sử dụng thì mọi người đều đánh giá cao Here map và here Drive hơn. 3 cái đường phố bác nêu có thể hỏi mồm cũng ra, Định vị chỉ hơn nhau lúc đi đường xa

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Phần mềm nào cũng có cái hay cái dở, cái ae cần là cái dở ít hơn. Tuy nhiên thực tế sử dụng thì mọi người đều đánh giá cao Here map và here Drive hơn. 3 cái đường phố bác nêu có thể hỏi mồm cũng ra, Định vị chỉ hơn nhau lúc đi đường xa[/QUOTE
Phần mềm là viết chung cho tất cả mọi người. Đối với bác thì HN là nhà, Hà Giang, Lai Châu là xa, còn người khác thì HN lại là xa. Quan trọng là thông tin có cập nhật đầy đủ, kịp thời hay không. HN là thành phố quan trọng bậc nhất VN mà thông tin 5 năm chưa có ai cập nhật thì ở vùng xa xôi lấy đâu ra thông tin cập nhật. Phần mềm là để lúc cần có cái dùng ngay, chả cần hỏi ai cả. Còn cứ dùng mồm thì thôi khỏi cần công nghệ làm chi cho mệt.

ngochatran

Xe hơi
có bữa nó chỉ em thấy đường đi rõ ràng, nhưng khi tới nơi thì thấy báo lại là đường cụt

Jimmy Lin

Xe hơi
càng vùng đồi núi càng sai số mà cụ

quydanh

Xe hơi
vâng ggmap chỉ sai là chuyện thường rồi cụ ơi

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Phần mềm là viết chung cho tất cả mọi người. Đối với bác thì HN là nhà, Hà Giang, Lai Châu là xa, còn người khác thì HN lại là xa. Quan trọng là thông tin có cập nhật đầy đủ, kịp thời hay không. HN là thành phố quan trọng bậc nhất VN mà thông tin 5 năm chưa có ai cập nhật thì ở vùng xa xôi lấy đâu ra thông tin cập nhật. Phần mềm là để lúc cần có cái dùng ngay, chả cần hỏi ai cả. Còn cứ dùng mồm thì thôi khỏi cần công nghệ làm chi cho mệt.
Mình ko bàn HN là nhà hay là xa, nhưng bác có công nhận một điều rằng hỏi đường ở Thành phố bao giờ cũng tiện hơn ở các vùng xâu vùng xa không? Bác có ở đâu ( ví dụ hà Giang chẳng hạn) bác về các thành phố bác hỏi tên đường phố vẫn tiện lợi hơn là khi bác đi lên các vùng sâu - bác hỏi ai. Vì vậy không phải lúc nào cũng công nghệ đâu bác. Đôi khi cái mồm vẫn tiện hơn đấy bác ạ. Phần mềm đương nhiên là viết chung cho tất cả và ưu điểm hay nhược điểm hãy để người dùng đánh giá. Bác xem trong đây Gg mọi người chê nhiều hay khen nhiều nhé

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Mình ko bàn HN là nhà hay là xa, nhưng bác có công nhận một điều rằng hỏi đường ở Thành phố bao giờ cũng tiện hơn ở các vùng xâu vùng xa không? Bác có ở đâu ( ví dụ hà Giang chẳng hạn) bác về các thành phố bác hỏi tên đường phố vẫn tiện lợi hơn là khi bác đi lên các vùng sâu - bác hỏi ai. Vì vậy không phải lúc nào cũng công nghệ đâu bác. Đôi khi cái mồm vẫn tiện hơn đấy bác ạ. Phần mềm đương nhiên là viết chung cho tất cả và ưu điểm hay nhược điểm hãy để người dùng đánh giá. Bác xem trong đây Gg mọi người chê nhiều hay khen nhiều nhé
Bác chả có tí gì kiến thức về đường sá ở VN, và tranh luận về công nghệ mà chả có tí gì logic. Tôi hỏi bác đứng ở Thị trấn Đồng Văn (Hà Giang) hỏi đường về Mèo Vạc (hơn 20km, chỉ có đi bằng QL 4C) dễ hơn hay đứng ở đường Hùng Vương (Hà Nội) hỏi cách lái ô tô lên phố Hàng Phèn (khoảng 2km) dễ hơn? Còn cái thớt này cho đến giờ mới chưa được 70 comment mà bác đòi đại diện cho cả cồng đồng sử dụng định vị trên thế giới thì tôi thấy chả có tí khoa học nào cả. Mời bác tham khảo link này, 1 trong rất nhiều nơi so sánh Google và Here: https://www.androidpit.com/google-maps-vs-nokia-here-android-map-apps-compared, cũng hy vọng bác hiểu tiếng Anh:
"Overall, Google Maps is the clear winner for me. The reason is that Google simply has noticeably more information and knowledge, making its maps an all-round better service. Basically, everything HERE can do Maps can do also, but Maps can do a lot more than HERE.
However, this has a major limitation: an internet connection. You'll be much better served by HERE if you're out of data or have no connection than you will be with Google Maps. Therefore, my recommendation is simply to have both services on the smartphone, depending on your map habits."

Đường HN thay đổi liên tục, hôm nay 2 chiểu mai có thể 1 chiều, các đường mới cũng mở rộng, xây mới thường xuyên. Chỉ nói thêm với bác 1 câu là Here Map không thể sử dụng được ở HN vì ngoài các trục chính ra thì chả tìm được thông tin gì bổ ích.

Em dùng Vietmap X10 chạy cho Android chỉ đường rất chuẩn kể cả ở tỉnh lẫn Hà Nội vừa cập nhật tháng 8/2016, lại có cảnh báo giới hạn tốc độ nữa.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác chả có tí gì kiến thức về đường sá ở VN, và tranh luận về công nghệ mà chả có tí gì logic. Tôi hỏi bác đứng ở Thị trấn Đồng Văn (Hà Giang) hỏi đường về Mèo Vạc (hơn 20km, chỉ có đi bằng QL 4C) dễ hơn hay đứng ở đường Hùng Vương (Hà Nội) hỏi cách lái ô tô lên phố Hàng Phèn (khoảng 2km) dễ hơn? Còn cái thớt này cho đến giờ mới chưa được 70 comment mà bác đòi đại diện cho cả cồng đồng sử dụng định vị trên thế giới thì tôi thấy chả có tí khoa học nào cả. Mời bác tham khảo link này, 1 trong rất nhiều nơi so sánh Google và Here: https://www.androidpit.com/google-maps-vs-nokia-here-android-map-apps-compared, cũng hy vọng bác hiểu tiếng Anh:
"Overall, Google Maps is the clear winner for me. The reason is that Google simply has noticeably more information and knowledge, making its maps an all-round better service. Basically, everything HERE can do Maps can do also, but Maps can do a lot more than HERE.
However, this has a major limitation: an internet connection. You'll be much better served by HERE if you're out of data or have no connection than you will be with Google Maps. Therefore, my recommendation is simply to have both services on the smartphone, depending on your map habits."

Đường HN thay đổi liên tục, hôm nay 2 chiểu mai có thể 1 chiều, các đường mới cũng mở rộng, xây mới thường xuyên. Chỉ nói thêm với bác 1 câu là Here Map không thể sử dụng được ở HN vì ngoài các trục chính ra thì chả tìm được thông tin gì bổ ích.
Bác nhiều kiến thức, giỏi tiếng Anh, hi vọng bác hiểu những gì bác phát ngôn, chúc mừng bác về nhất <:-P. Bác uyên thâm nên bàn chuyện thế giới, tôi chỉ bàn chuyện trong topic này thôi bác ạ. Ý kiến của bác nó cũng không đại diện cho tất cả ý kiến khác đâu mà bác ca ngợi Ggm :-c. Tranh luận gì mà câu trước đá câu sau quá. Đừng lấy đường HN ra làm ví dụ mà chê phần mềm ứng dụng chung cho cả tỉ người. Ít ra trong cái topic này mỗi bác thích Ggm - Stop!!

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Lee

Xe tải
Chắc cụ xuống bản Cát Cát, lúc lên nó dẫn luôn vàao chợ phỏng?
Em đi mường Hoa, nó đưa em vào chợ cạnh nhà thờ rồi vào cái đường cụt ở dưới ... nhưng em vẫn thích nó hơn tất cả các loại map có ở VN !

phatloc86

Đi bộ
Xem ra nhiều cụ bị thằng này nó lừa quá nhể?

luanld285

Xe máy
hôm trước nó cho em ra đồng không mông quạnh mà ban đêm lùi lại vã mồ hôi.

bobesoc

Xe tăng
Kinh nghiệm của e là google map phải kết hợp với đôi mắt và cái mồm của con mụ vợ ngồi cạnh nữa mới ổn!

phongngominh

Xe hơi
Cụ search "when you take google maps too seriously" đi! Hài lắm!

Big Bang

Xe điện
Google Map cháu dính một vụ ở thành phố Yên Bái. Đường đang trên giấy mà nó đã cập nhật rồi. Báo hại cháu lượn đi lượn lại để tìm lối vào.
Vietmap thì dẫn cháu ra giữa ruộng khi đi từ TX Phú thọ về Lâm Thao.
Có lúc cháu phải dùng cả Google Map, Vietmap và Sygic cộng "Mồm" Map.

Hai chín sê

Xe tải
GM hay HM chỉ đường lớn thôi, đường nhỏ ngõ ngách không chính xác đâu

lighter

Xe tăng
Nhà em đi cầu Nhật Tân đến ngã tư này tự nhiên nó bắt em đi kiểu khó hiểu. Đến ngã tư em nhìn biển báo bình thường nên em cứ đi thẳng