[Funland] Google map chỉ em vào đường cấm

Heliosii

Xe tải
Em bị đoạn dẫn từ đê Nguyễn Khoái lên cầu Thanh Trì cũng có biển cấm ô tô mà thấy xe vẫn đi nên em cũng liều theo. Không biết có bị phạt nguội không.
Cụ giống em, GG chỉ đường quẹo trái để rẽ lên cầu. Đi tới nơi thì thấy biển cấm rẽ trái, chắc nhiều ông đi láo quá nên GG nó mới chỉ vậy

Heliosii

Xe tải
Hôm trước có việc đi viếng ở Nhà tang lễ Hữu Nghị, vì sát giờ viếng nên cũng vội và ít đi qua khu vực này nên đi theo Google. Thế là bị mất bánh mì ở đây. Rất nhiều oto bị vịn ở đây, nên các cụ cẩn thận. Lối này chỉ cho xe máy đi, nó đỗ một cái xe chắn ở chỗ hẹp nên đã ngoặt xuống là không có lối thoát.
View attachment 7993179
Đoạn này cụ phải đi quá lên 1 đoạn nữa chỗ rẽ vào Tràng Tiền thì mới được quay đầu

NTA1606

Xe hơi
map cập nhật nhanh lsao bằng người đi cắm biển đc hôm trước hôm sau khéo khác rồi

Toilatoi242_3

[Tịch thu bằng lái]
Biển cắm không đúng chuẩn. Chuẩn thì phải là: Đang lưu thông bình thường muốn cấm phương tiện nào đó thì trước biển cấm phải có biển xanh hướng dẫn chiều di chuyển của phương tiện tránh tuyến cấm này.

cuhaifus

Xe container
Thỉnh thoảng cũng bị như này. Gmap cập nhật biển cấm khá chậm
Em bị đầy lần rồi, cảm giác google nó ko hỗ trợ cho VN hay sao ấy, đến cả xem ảnh trên GG earth thì độ phân giải ở mình cũng tồi hơn ở Mẽo

khanhtx8

Xe tăng
Em từ hải dương sang bắc ninh, tin tưởng anh gồ xong phải quay đầu lại.
Cccm bị dẫn đường kiểu này lần nào chưa ạ?
hàng ngày đi làm về nó vẫn chỉ em vào đường cấm mà. Đến phần mềm bỏ tiền ra mua như navitel hay vietmap nó vẫn sai như thường thế nên đi vẫn phải để ý biển thôi cụ, nếu nhỡ dính thì coi như đen :D

smart_sharp

Xe tăng
Em bị nhiều mà. Ngay giữa nội đô cũng bị.

Mr.Chem

Xe điện
Theo em thì googmap nó chỉ hỗ trợ tìm địa chỉ và dẫn đường đến địa chỉ đấy, chứ nó ko phân biệt đường có cấm hay ko, hình như nó có cập nhật tuyến đường 1 chiều nhưng cập nhật chậm.
VD như dọc Nguyễn Chánh các đường nhánh rẽ vào Trung Hoà, giao thông công chính cắm biển 1 chiều nhiều đoạn cũng phải hơn 3 tháng nay mà map ko hiển thị, rất xe eto bị xxx vợt ở đầu trường Am vì không chú ý hoặc do đi theo thói quen (trc cho chạy thoải mái).

Jake CNK

Xe buýt
Theo em thì googmap nó chỉ hỗ trợ tìm địa chỉ và dẫn đường đến địa chỉ đấy, chứ nó ko phân biệt đường có cấm hay ko, hình như nó có cập nhật tuyến đường 1 chiều nhưng cập nhật chậm.
VD như dọc Nguyễn Chánh các đường nhánh rẽ vào Trung Hoà, giao thông công chính cắm biển 1 chiều nhiều đoạn cũng phải hơn 3 tháng nay mà map ko hiển thị, rất xe eto bị xxx vợt ở đầu trường Am vì không chú ý hoặc do đi theo thói quen (trc cho chạy thoải mái).
Cái này em cũng dính 1 lần, may ko bị phạt, đi qua cứ ngỡ ngàng =))

gocart

Xe cút kít
Nó vẫn cập nhật mà. Tuy nhiên nó phải chờ xác nhận của người có uy tín, dữ liệu dòng xe mà nó thống kê đc.
Chứ chỉ tin vào 1 ông cập nhật thì không xong.
Mình là người dùng miễn phí thì cũng phải có kỹ năng đọc bản đồ. Ví dụ đi qua giao lộ thì cỡ tốc độ 40 - 50 km/h.
Ngoài ra, có các lộ trình khác nhau thì chọn đường to hơn.
Lộ trình đường bé thì người khác vẫn đi qua bình thường vì họ là dân địa phương, mình lạ hoắc thì đi sao lại đc.

gocart

Xe cút kít
Em đi đường dài thì dùng phần mềm dẫn đường có phí ( chế độ xem bản đồ). Khi vào HN hoặc TP HCM thì bật GM ở chế độ dẫn đường trên điện thoại và PM có phí ở chế độ xem bản đồ.