[Funland] Google khủng khiếp thật các cụ ạ

wildness

Xe điện
Nó cho xuống nay thật cụ ạ, e quăng tiền nhưu vậy nhiều khi nó cũng quăng cho đi đâu mất. Như em hiểu thằng google này ông nào bỏ tiền ít hay nhiều nó sẽ cố gắng trừ bằng sạch giá ông thầu trong ngày hôm đó.
Đấy là cụ để giá thầu cao, và cài không chuẩn. em chạy thường chỉ hết 1/3 số tiền đặt

nguahoangs

Xe buýt
Nhà em cũng phải cúng cho google giống cụ thớt thôi.

Cụ thớt xem xem có thể cúng 1 ít sang cho anh Mark xoăn ko. Em thấy nha khoa hay quảng cáo trên facebook lắm.
E thì chiến lược hơi khác chút cụ ạ, xưa em cũng đầu tư cho face nhưng thực tế như của em thì google mang lại khách hàng hiệu quả hơn. Mà nghề em đôi khi oái ăm thật, nhiều lúc lấy cao răng 50k thì kêu rẻ không làm bảo 1tr lại chơi luôn

hhnd

Xe tăng
ông Coccoc của VN không cố gắng phát triển mảng tìm kiếm để cạnh tranh với Google để ích nước lợi nhà nhỉ.

nhuthanh10591

Xe tải
web thì loanh quanh 1-2 củ là được rồi cụ ạ. Còn để từ khóa lên top thì nó phụ thuộc vào cả đối thủ của cụ có chạy quảng cáo không. Nếu không có đổi thử tháng vất 3-4 củ là ngon
Cụ có số của bên nào làm về cái mảng web này chất lượng ko giới thiệu e với sắp tới chắc e phải chuyển sang hình thức mày rồi

Bietdidau

Xe tải
ông Coccoc của VN không cố gắng phát triển mảng tìm kiếm để cạnh tranh với Google để ích nước lợi nhà nhỉ.
Em tưởng ông này của Tàu chứ cụ, không giám dùng.

wildness

Xe điện
ngành của em nhiều ông lớn quá cụ ạ. Hn đã có 1000 phòng khám rồi, mà chiến ads không mệt mỏi
Ngành nào chả có cạnh tranh cao. Cụ thử cài đặt không hiển thị với trên 60 tuổi, dưới 18t và không xác định tuổi, kxđ giới tính
Em nghĩ sẽ thay đổi đáng kể đấy.

nguahoangs

Xe buýt
Muốn lắm mà ấy chứ cụ, nhưng thuật toán tìm kiếm chưa đủ đẳng cấp như thằng go

nguahoangs

Xe buýt
Ngành nào chả có cạnh tranh cao. Cụ thử cài đặt không hiển thị với trên 60 tuổi, dưới 18t và không xác định tuổi, kxđ giới tính
Em nghĩ sẽ thay đổi đáng kể đấy.
Cảm ơn cụ, e cũng đã làm với cài địa lý rồi

hhnd

Xe tăng
Cụ có số của bên nào làm về cái mảng web này chất lượng ko giới thiệu e với sắp tới chắc e phải chuyển sang hình thức mày rồi
xác định làm Web thì cụ phải đầu tư nhiều vào việc học SEO, viết nội dung để thường xuyên đưa lên Web thì mới cạnh tranh được từ khóa trên google còn nếu không thì Web cũng không có nhiều tác dụng đâu

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thực sự cả SEO và Adws là 2 công cụ bổ trợ nhau rất tốt trong quá trình Kinh doanh. Em nghĩ cụ nên thuê nhân viên cố định ngồi văn phòng SEO cho site phòng khám của cụ nữa bởi vì
- Cả SEO và adws đều là những công cụ liên quan đến Google
- SEO làm trong dài hạn, 1 khoản đầu tư cho tương lai dài hơi
- Adws làm phát ăn ngay nhưng chi phí lớn, tuy không mang tính dài hơi nhưng có thể nuôi cho quá trình làm SEO, khi SEO lên sẽ giảm dần phụ thuộc vào adws.
Cụ này nói chuẩn này :)

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
E thì chiến lược hơi khác chút cụ ạ, xưa em cũng đầu tư cho face nhưng thực tế như của em thì google mang lại khách hàng hiệu quả hơn. Mà nghề em đôi khi oái ăm thật, nhiều lúc lấy cao răng 50k thì kêu rẻ không làm bảo 1tr lại chơi luôn
Đâu, em cũng dùng google mà cụ. Chứ hàng của em, fb nó cho là 18+, ko cho quảng cáo @-)

Có làm đó cụ. Nhưng mảng tìm kiếm này bây giờ mới khởi động thì rất khó cạnh tranh. VN mình về mặt chữ viết cũng là chữ Latinh nên google nó cân tốt. Như Baidu của Tàu nhờ có chữ Hán + chính sách của chính phủ mới phát triển đc.
Đấy là còn chưa kể đến vấn đề rất quan trọng: server. Phải nhiều server mới quét đc các website nhanh nhất, cho ra dữ liệu chính xác nhất. Mà muốn có nhiều server thì phải có tiền, rất nhiều tiền: tiền mua server, tiền chạy mỗi tháng, tiền nhân công kỹ thuật cao để bảo đảm việc hoạt động thông suốt ... Ko dễ mà ăn đâu.

Em tưởng ông này của Tàu chứ cụ, không giám dùng.
Coccoc của bên Nga cụ ơi. Em quen 1 cậu làm trong đó, các lập trình viên chủ chốt là người Nga.

BMV_HN

Xe điện
Thằng googlee nó đem AI vào rồi + với dự liệu đám mây khổng lồ có được từ trước . nó phân tích ID của cụ ra cái nhu cầu tiệm cận thói quen chi trả.
Nhìn đơn giản nhưng mà cũng khiếp đó. Nó chi gần9 tỉ đô chỉ để a táo cắn dở đặt mặc định tìm kiếm trong safari thì kinh dồi.

nguahoangs

Xe buýt
Thằng googlee nó đem AI vào rồi + với dự liệu đám mây khổng lồ có được từ trước . nó phân tích ID của cụ ra cái nhu cầu tiệm cận thói quen chi trả.
Nhìn đơn giản nhưng mà cũng khiếp đó. Nó chi gần9 tỉ đô chỉ để a táo cắn dở đặt mặc định tìm kiếm trong safari thì kinh dồi.
Càng ngày nó càng khủng

hhnd

Xe tăng
Muốn lắm mà ấy chứ cụ, nhưng thuật toán tìm kiếm chưa đủ đẳng cấp như thằng go
phải cố gắng tìm hướng đi riêng để hút người dùng vì tiềm năng là rất lớn, tiếc là coccoc ngày càng tệ trong tìm kiếm

khoinguyen90

Đi bộ
Cụ google, facebook, youtube đang dần thành bá chủ...:D

Kim J. Ủn

Xe tăng
Đến nghề Luật sư bọn em mà còn phải kinh doanh kiếm khách trên mạng nữa là các nghề mang tính bán hàng, cung cấp dịch vụ khác.
Bọn em 1 tháng mất 18 - 20 triệu cho 2 mảng, SEO Marketting và Google Ad.

Cụ nào mà cần thành lập công ty hay làm gì liên quan đến doanh nghiệp cứ ới em

Phucyenxanh

Xe điện
CHáo chơi kiểu truyền thống. Cũng ra đều mờ méo mất đồng nào cho gúc. Chị tốn xèng cho xxx thoai, háha