Thảo luận Gói i-activsense trên cx-5 có thực sự đáng giá

kobe123

Xe đạp
Chào các cụ, em đang quan tâm tới CX5 2.5.
Hiện thấy sau lăn bánh, 2 bản non i-activesense và i-activesense chênh nhau khoảng 100 củ.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi các tính năng gói này có xứng đáng với số tiền chênh kia ko ạ?

Nam _Mazda2810

Xe đạp
Hiện thấy sau lăn bánh, 2 bản non i-activesense và i-activesense chênh nhau khoảng 100 củ.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi các tính năng gói này có xứng đáng với số tiền chênh kia ko ạ?
E thấy là nó sẽ xứng đáng với giá tiền đó khi nó phát huy tác dụng, nhưng theo quan điểm cá nhân của e thì gói này phù hợp nhất với các tài lái mới. Còn các cụ mà thời gian vần vô lăng nhiều hơn vần vợ vần người yêu thì không thực sự quá quan trọng lắm.
P/s các cụ cần tư vấn xe thì cứ ib e nhé. Tư vấn có tâm giá thì hết tầm ah

kobe123

Xe đạp
Theo em thì gói i-activesense xứng đáng với số tiền của CCCM bỏ ra để lấy CX5 2.5 có gói an toàn ạ
E thấy là nó sẽ xứng đáng với giá tiền đó khi nó phát huy tác dụng, nhưng theo quan điểm cá nhân của e thì gói này phù hợp nhất với các tài lái mới. Còn các cụ mà thời gian vần vô lăng nhiều hơn vần vợ vần người yêu thì không thực sự quá quan trọng lắm.
P/s các cụ cần tư vấn xe thì cứ ib e nhé. Tư vấn có tâm giá thì hết tầm ah
Minh thấy cùng chênh 100m mà 4 tính năng của i-activesense trên CX-5 nó hơi chán ( led liếc, cảnh báo lùi, lệch làn,hỗ trợ đánh lái), còn trên CX-8 ( bản luxury so với bản premium fwd) cũng chênh 100m mà có full luôn

assanovic

Xe tải
Em nghĩ là xứng đáng.

Nhưng nếu là tài già + muốn tiết kiệm tiền thì ko có cũng chẳng sao.

assanovic

Xe tải
cái chính là i-activesense trên CX5 nó ko đầy đủ cụ ạ :D. Trên CX-8 thì thấy xứg đáng thật :D
Cái đó thì là định giá của nhà sản xuất rồi cụ. Nếu có nhu cầu thì nó vẫn đáng tiền, vì tính chi tiết thì bỏ nhiều hơn từng đấy tiền cũng ko độ đc :D

Tuy nhiên, nếu để cá nhân em chọn, khi tài chính chi cho mua xe ko quá xông xênh, thì em chọn bản ko có i-activsense. Vì em ko cần dùng, tiết kiệm được cả trăm củ chứ ít gì đâu :))

kobe123

Xe đạp
Cái đó thì là định giá của nhà sản xuất rồi cụ. Nếu có nhu cầu thì nó vẫn đáng tiền, vì tính chi tiết thì bỏ nhiều hơn từng đấy tiền cũng ko độ đc :D

Tuy nhiên, nếu để cá nhân em chọn, khi tài chính chi cho mua xe ko quá xông xênh, thì em chọn bản ko có i-activsense. Vì em ko cần dùng, tiết kiệm được cả trăm củ chứ ít gì đâu :))
Update tháng 10 bản 2.5 NOA đổi tên thành 2.5 Luxury, thành chênh 120 củ rồi cụ ạ. Lăn tăn quá, em thích mỗi cái HUD với cái cảnh báo vượt zin, còn mấy cái lệch làn, giữ làn ko thấy quan trọng mấy khi đi phố :(

neo8x

Tháo bánh
Bản Pre hơn bản Luxury ngoài trang bị loa Bose, HUD hắt kính thì hơn những trang bị i-activesense này:
+ Đèn pha thông minh thích ứng (liếc, tự chỉnh khi gặp xe ngược chiều)
+ Cảnh báo điểm mù
+ Cảnh báo phương tiện cắt ngang
+ Cảnh báo lệch làn
+ Hỗ trợ giữ làn
+ Phanh tự động thông minh
+ Đọc biển báo giao thông
+ Cảnh báo buồn ngủ

kobe123

Xe đạp
Bản Pre hơn bản Luxury ngoài trang bị loa Bose, HUD hắt kính thì hơn những trang bị i-activesense này:
+ Đèn pha thông minh thích ứng (liếc, tự chỉnh khi gặp xe ngược chiều)
+ Cảnh báo điểm mù
+ Cảnh báo phương tiện cắt ngang
+ Cảnh báo lệch làn
+ Hỗ trợ giữ làn
+ Phanh tự động thông minh
+ Đọc biển báo giao thông
+ Cảnh báo buồn ngủ
3 cái dưới làm gì có trên cx-5 đâu cụ:(

neo8x

Tháo bánh
Toàn cái ngon thì cắt, mấy cái cảnh báo trên khéo lấy về lại mất công đi tìm cách tắt :)) giống istop :D
Mấy cái đó đều có tắt bật trên màn hình của xe được, ko như istop cụ nhé

neo8x

Tháo bánh
kích hoạt lên như này rồi lúc đi bảo hành có reset lại được ko cụ :D
Nếu như cụ nói thì nên chốt bản i-activesense rồi 😍
Ai đi mò vào màn hình xe cụ mà phải lo. Mà đây là tính năng của xe, liên quan gì đến bảo hành hả cụ

makemoneyk

Xe tải
Em quan tâm. Liệu hiện đại quá thì có nhanh hỏng k cccm

unnamed

Xe máy
Dư dả tài chính thì nên chọn bạn có đủ I- activesense cụ ạ. Kể cả lái xe lâu năm, nhiều khi cái gói an toàn này nó chỉ giúp mình 1 lần trong vài năm thì cũng đỡ rồi. Mình là con người mà, đôi khi lơ đãng, mất tập trung không nói trước được. Đây chỉ là quan điểm cá nhân của em

Bopbun

Xe điện
Dư dả tài chính thì nên chọn bạn có đủ I- activesense cụ ạ. Kể cả lái xe lâu năm, nhiều khi cái gói an toàn này nó chỉ giúp mình 1 lần trong vài năm thì cũng đỡ rồi. Mình là con người mà, đôi khi lơ đãng, mất tập trung không nói trước được. Đây chỉ là quan điểm cá nhân của em
Ngoài tính năng an toàn, nó còn hỗ trợ lái. Bây giờ càng ngày càng nhiều đường đẹp và cao tốc, con người càng muốn đi xa. Vài năm nữa là có cao tốc xuyên bắc nam. Nhất là Việt Nam có muôn vàn cảnh đẹp chưa được đến. Công nghệ hỗ trợ lái như adaptive CC, giữ làn đường tự động giúp giảm mệt mỏi rất nhiều. Bây giờ chưa rõ nên còn lăn tăn nhưng sau này sẽ hối hận vì xe mình không có tính năng đó mà món này không độ được.

Chỉnh sửa cuối: