Gọi hồn KF bị chết lâm sàng hôm 13.6

kenu97

Xe container
Thế mà kụ chủ thớt không vào KFC nhể?
chắc bác ý có lí do riêng và nhu cầu khác thôi. Vào KFC chưa thấy có gì hay hơn ở ngoài, đc mỗi cái là thi thoảng lại có đồ xin cho, à em nghe nói là CN tuần này có vụ phát tem dán chìa khóa free đới,

Ngưỡng mộ cụ Cua quá. Mừng cho cụ chủ thớt. Bao giờ nhà cháo có Gả Rán, xin nhập hội các cụ nhể.
trong hội KFC có mấy cụ đi Sorento, Novou, dream và Captiva đới cụ Con voi. Mà cụ là Voi ông hay voi bà thế?

Nhìn cái nick với cái ava của cụ nghe nó cứ giống giống với cái tên Rockband "Thủy Triều đỏ" ấy. Còn vụ nhậu, thực ra em cũng thèm mời cụ nhậu thật luôn đấy. Nhưng vụ này chắc còn phải có duyên nữa cụ nhở.
Ko phải đâu cụ ơi, đấy là AB nhà em đấy, mà đấy ko phải ROCK band gì đâu. Chính xác là: Thú Y Triệu Đô cụ ạ.

nambombom

Xe buýt
Thế mà kụ chủ thớt không vào KFC nhể?
Thế Cụ còn nghĩ gì nữa mà không gia nhập hội KFC nhể :D
Thưa các kụ, các kụ nói thế lại đụng đến nỗi khổ của em rồi.
Em thèm vào KFC lắm chứ, em nói thật, em còn theo dõi trên OF này từ khi các kụ chưa thành lập KFC cơ (hay nói đúng hơn là từ khi KF chưa về đến VN). Nhưng khổ cái là đấy là SỞ THÍCH, nên cứ rỗi là lại mò mẫm đọc, cảm giác nó cũng giống cái thời em còn bé, không có tư liệu, không có internet thì suốt ngày ra hàng sách cũ ở phố Bà Triệu để tìm mua mấy cái tạp chí có hình ô tô, xe máy rồi về cắt dán đầy tường. Túm lại SỞ THÍCH - ĐAM MÊ là không bỏ được. Cho nên, bằng cách nọ, cách kia, nhờ vả, vá víu, cố gắng nên năm 2000 em cưới được vợ Matiz (thời đó tổng chi phí là 124tr), chung sống đến 9/2007 thì chia tay, tiền còn lại là 86tr em thả sạch vào chứng khoán (vì đang vận ĐỎ liên tục) những tưởng sau một thời gian sẽ lên đời Vợ mới cao cấp hơn. Kết cục bi thảm chắc các kụ không lạ gì. Gần như lại về con số 0.

Cũng nhân đây xin chia sẻ với các Kụ luôn, đó là chưa có Vợ 2 bao giờ thì không sao, có Vợ 2 quen rồi (7 năm) rồi lại không có nó CHUỐI lắm. Cứ lúc cần thì rơi vào thế bị động, đi siêu thị cũng khó chịu vì k có xe chở đồ, chưa kể mưa, nắng, lạnh.... chưa kể đi xa... Vì vậy nên em lại nung nấu quyết tâm, mặc dù thực lực là cực kỳ có hạn. Cả một giai đoạn dài em lang thang trong OF để nghiên cứu xem Vợ 2 nào là phù hợp với mình nhất và có thể với tới được. Mãi Mãi Mãi Mãi Mãi mà chưa vừa ý các kụ ợ, cho đến khi KF xuất hiện, rồi KFC xuất hiện, rồi e cũng cưới vợ KF.

Phải nói OF nói chung và KFC nói riêng cũng như tinh thần của các kụ ở đây đã gián tiếp giúp cho em rất nhiều. Vì thế mà em cũng thèm vào KFC lắm chứ. Nhưng quan trọng là vào KFC là phải sinh hoạt, offline...thì mới vui, mới có giá trị chứ chẳng nhẽ vào để lấy cái logo dán lên xe cho oách rồi mất hút con mẹ hàng lươn thì mang tiếng lắm. Thậm chí đến cái logo OF em còn chưa có (hôm nọ gặp cụ Gaz69, cụ ấy mới hẹn gặp để cho mà còn chưa gặp được đây). Không biết các kụ bố trí thu xếp thế nào chứ em thì lại cực thiếu thời gian, cam đoan là vào đấy kiểu gì cũng bị các kụ quở trách. Thế nên em không dám xin các kụ gia nhập.

Đành phải quan sát từ xa vậy.

bimbimzinzin

Xe tăng
Phải nói OF nói chung và KFC nói riêng cũng như tinh thần của các kụ ở đây đã gián tiếp giúp cho em rất nhiều. Vì thế mà em cũng thèm vào KFC lắm chứ. Nhưng quan trọng là vào KFC là phải sinh hoạt, offline...thì mới vui, mới có giá trị chứ chẳng nhẽ vào để lấy cái logo dán lên xe cho oách rồi mất hút con mẹ hàng lươn thì mang tiếng lắm. Thậm chí đến cái logo OF em còn chưa có (hôm nọ gặp cụ Gaz69, cụ ấy mới hẹn gặp để cho mà còn chưa gặp được đây). Không biết các kụ bố trí thu xếp thế nào chứ em thì lại cực thiếu thời gian, cam đoan là vào đấy kiểu gì cũng bị các kụ quở trách. Thế nên em không dám xin các kụ gia nhập.

Đành phải quan sát từ xa vậy.
Sao cụ không tham gia nhỉ, em cũng có được đi off cùng các cụ ý đúng 1 lần, vì em cũng bận lắm, ngày thường thì bận việc cơ quan còn ngày nghỉ thì em phải trông con (Gấu đi học nước ngoài) nên không có thời gian. Nhưng em cứ tham gia, đầu tiên là đăng ký, sau đó đến gặp cụ Chủ Tịch.... ùa mà sau khi tham gia xong em cũng thấy hay lắm nhé.. nói gì thì nói hội của những người cùng sở thích thì bao giờ cũng vui.

Mà bây giờ em có cả áo và logo KFC, oai lắm nhé đi đâu mọi người bảo đúng là pro, thế mới là biết chơi xe chứ. Mà sau khi vào hội em ra đường thấy có chú nào có cái KFC là em yên tâm rồi, từ nhà em đến cơ quan có 3km mà gặp đến 3 thành viên của KFC nên em yên tâm rồi vì có vấn đề gì thì có Hội (cậy đông tý cụ ạ)!

nambombom

Xe buýt
Sao cụ không tham gia nhỉ, em cũng có được đi off cùng các cụ ý đúng 1 lần, vì em cũng bận lắm, ngày thường thì bận việc cơ quan còn ngày nghỉ thì em phải trông con (Gấu đi học nước ngoài) nên không có thời gian. Nhưng em cứ tham gia, đầu tiên là đăng ký, sau đó đến gặp cụ Chủ Tịch.... ùa mà sau khi tham gia xong em cũng thấy hay lắm nhé.. nói gì thì nói hội của những người cùng sở thích thì bao giờ cũng vui.

Mà bây giờ em có cả áo và logo KFC, oai lắm nhé đi đâu mọi người bảo đúng là pro, thế mới là biết chơi xe chứ. Mà sau khi vào hội em ra đường thấy có chú nào có cái KFC là em yên tâm rồi, từ nhà em đến cơ quan có 3km mà gặp đến 3 thành viên của KFC nên em yên tâm rồi vì có vấn đề gì thì có Hội (cậy đông tý cụ ạ)!
Công nhận nghe kụ kể lại càng thêm thèm quá. Dưng mà sinh hoạt KFC như cụ thì em k tán thành.

kiple

Xe tăng
Gớm các cụ cứ vẽ! Nhà êm tận Quảng Ninh, năm may thì được gặp các cụ một hai lần. Thế mà vẫn vào chém gió với ae đều đều, có sao đâu. Ảo mà thật, xa mà gần, sơ mà thân...KFC nó vậy đấy! Cứ zdô đi, vui ngay ấy mà. (mà đấy là nhà êm ở cái tuổi tri thiên mệnh rồi đấy nhé, chứ trẻ hơn thì...;)))

Cuabien

Xe điện
Gớm các cụ cứ vẽ! Nhà êm tận Quảng Ninh, năm may thì được gặp các cụ một hai lần. Thế mà vẫn vào chém gió với ae đều đều, có sao đâu. Ảo mà thật, xa mà gần, sơ mà thân...KFC nó vậy đấy! Cứ zdô đi, vui ngay ấy mà. (mà đấy là nhà êm ở cái tuổi tri thiên mệnh rồi đấy nhé, chứ trẻ hơn thì...;)))
Trẻ hơn thì sao cụ Kíp ??? Chắc mấy mợ KFC tèo với quả TÙNG CẮC của cụ nhể ! =))

Matizcoi

Xe cút kít
các cụ còn thích xe nhiều đô fđiện tử nữa hay thôi .... em thì em thích lắm :))

Mr-Quadcore

Xe buýt
Ôi cái ông Cua .. thân thì cưỡi Sô Rén Tồ, thế mà biết lắm thứ KF thế .. thật chả giấu được ông ấy cái gì =))

Santa2008

Xe tải
Câu chuyện là thế này.

Ngày hôm qua (13.6), e đến cơ quan sớm khi trời còn mưa nhỏ. Để xe ở bãi đỗ của cơ quan trong tư thế 2 bánh trên vỉa hè, 2 bánh dưới lòng đường. Sau 3 tiếng mưa dữ dội, em ra cổng cơ quan ngắm thì lênh láng nước, sóng vỗ bồm bộp, ngấp nghé dưới sàn xe em một chút.

Chiều, 3h nước đã rút hết, em xin phép lãnh đạo cho về sớm để về đưa Gấu đi có việc cực kỳ quan trọng. Trèo lên KF, ấn start mà chỉ thấy đồng hồ sáng lên rồi lại tắt. Thử lại vài lần vẫn k được (kể cả tháo Smartkey đút vào ổ). Chỉ thấy chân phanh bị bó cứng (nhưng vôlăng thì vẫn mềm), thỉnh thoảng đồng hồ hiện lên hình cái giầy đạp vào chân phanh, đèn check động cơ sáng vàng. Sốt ruột quá, đúng lúc việc cần và lúc vội thì vợ 2 dở chứng. Em nghi có thể nước vỗ bì bõm dưới sàn có khi làm chập cái công tắc phanh (như cụ Cuabien đã từng nói). Đành phải gọi điện cho Gấu, báo cáo tình hình KF đã bất đắc kỳ tử để Gấu đi taxi.

Em lộn lại phòng làm việc, mở máy tính, vào OF tìm lại mấy bài của cụ Cuabien để xem, đồng thời vào KFC tìm số đt cụ Cuabien.

Quay lại với KF nhà em, việc đầu tiên là lấy đồ, tháo cực (-) của ắc-quy ra, mở nắp bình xăng rồi đóng lại...đại khái là một số thao tác cấp cứu như các cụ đã chỉ nhưng KF nhà em vẫn chỉ là cái xác không hồn.

Xác định quả này phải vào mượn cái chiếu của mấy ông bảo vệ để chui xuống gầm tháo công tắc phanh rồi nhưng thôi còn nước còn tát, có bệnh vái tứ phương. Em mạnh dạn gọi cho cụ Cuabien (dù k quen biết, dù k phải là KFC member).

Sau khi tận tình bắt mạch, chẩn đoán lâm sàng, từ đầu dây bên kia, cụ Cuabien hướng dẫn em thực hiện một số biện pháp nhưng chưa có tác dụng. Cuối cùng cụ bảo em chơi quả "hô hấp nhân tạo, gọi hồn cưỡng bức" (tức là đút smartkey vào ổ, vừa đề nổ, vừa dùng hết sức bình sinh đạp chân phanh). Lạ lùng thay vợ em bừng tỉnh cơn mê, rung chuyển mãnh liệt và thân thuộc như mọi ngày.

Cụ Cuabien kết luận là vợ em chẳng sao cả mà chỉ "mộng du" tí thôi (đại khái là có thể do thời tiết như vậy nên có sóng điện từ nào đó khác, làm xe đọc thông số của smartkey lỗi, nên phải reset lại). Phóng như bay đến chỗ Gấu, muộn chút xíu nhưng vẫn là kịp.

Câu chuyện chỉ đơn giản vậy thôi, nhưng em phải viết bài này để CHÂN THÀNH CẢM ƠN CỤ CUABIEN vì thời điểm đó em có việc cực cực cực kỳ quan trọng, không thể không có mặt (nếu KF không chạy thì phải vứt đấy mà đi taxi, mai tính). Đúng là trong cái rủi có cái may. Quả gọi hồn của cụ không chỉ cứu vợ em mà còn gỡ cả cho em tình huống tiến thoái lưỡng nan nữa.

Quả thật là bái phục các cụ quá (vì các cụ mò mẫm ra được, trong khi sách không hướng dẫn hết). Một lần nữa em xin đa tạ cụ Cuabien nhé.
Ơ, cụ thử tắt máy, đạp phanh mấy lần xem, đảm bảo xe cụ lại bị như vậy đấy! xe nó thế mà. Mà đồng hồ nó bảo cụ đạp pedan (nháy nháy một lúc) thì mới đề nổ được mà. Lần đầu em bị như vậy, nhưng em bình tĩnh nhìn đồng hồ nó bảo sao thì em làm vậy, thế là lại nổ ngon
Mà đỏ: "đoàn chuẩn". Chắc tại các cụ vội nên không tuân theo hướng dẫn của bản taplo thôi :)
chia vui cùng bác chủ, em cũng vài làn gọi và nhờ cụ Cuabien tư vấn, phái công nhận cụ Cuabien quá nhiệt tình và am hiểu.

lehoangnm

Xe đạp
cho em hỏi cụ cuabien đang ở đâu đâu a -em muốn gặp cụ có được ko ạ

Shinta

Xe tăng
gửi cụ cuabien hộ em 1 cốc vodka nhé... :D

vinhcity

Xe máy
Các bác không không phán sâu cái nguyên do của hiện tượng này à? Em nghĩ, xe bị ngập nước, phạnh nở ra và bị dính như trường hợp rửa xe xong xe để vài hôm không chạy. Bác chủ thớt nên kiểm tra lại phanh xe để vận hành cho an toàn.*-:)

xe365vn

Xe container
cụ giật của title làm e ko cưỡng được phải mở ra coi :))

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Cụ Cua thì chuẩn rùi, ko có gì để nói về Cụ ý nữa :D

zuken

Xe đạp
Quá hay , đúng là các cụ OF nhà mình thật là vô đối .

forte30s1257

Xe hơi
em muốn ra nhập hội KFC lắm nhưng không biết thủ tục như nào , bác nào hướng dẫn em với ạ . Em cưới vợ 2 vào dạng " tảo hôn" đó Tháng 5 năm 2009.

kiple

Xe tăng
em muốn ra nhập hội KFC lắm nhưng không biết thủ tục như nào , bác nào hướng dẫn em với ạ . Em cưới vợ 2 vào dạng " tảo hôn" đó Tháng 5 năm 2009.
Mời cụ vào đây mà đăng kí và đi chém gió với đội Gà nhé!
http://otofun.net/showthread.php?p=3926205&page=17#post3926205
Thủ tục đơn giản thôi: Nộp 1 củ tiền nhậu hàng tuần ở Hotpub, Phải đưa bạn gái (hoặc gấu) đến off hàng tuần! ;))