[Funland] Gọi điện thoại yêu cầu lên CAP đăng ký bước 2

heroesdaubu

Xe điện
Em bị nó gọi 2 lần bảo làm Vnid mức 2. Em bảo máy tao lên mức 5 rồi, sao giờ mới mức 5. Thế là nó thôi.

battai

Xe buýt
Ông nào bận sẽ được gợi ý hỗ trợ online. Nếu đồng ý thì coi như tiền trong tài khoản đã xong. Còn ông nào lò dò lên P lên Q sẽ bị đuổi về.
Em bị gọi, hẹn nó 10h ở Quận, nó còn bảo "anh có chắc chắn lên ko để báo chỉ huy"! Kết quả em bị mấy ô g trực ở quận đuổi về. Mất mệ nó buổi sáng!

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em cũng bị bảo lên Quận bổ sung thêm thông tin. Bảo là có chị tên L đang đợi trên đó, phải đến ngay. Vì nó nói mấy cái tên trên Q nên em không mắng mỏ gì, gọi điện cho bác tổ trưởng thì bác bảo không có chuyện đó. Thế là em ko lên Q. Giờ vẫn bán tín bán nghi, nay thấy các cụ đưa tin này thì em chắc chắn nó lừa đảo.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Lừa đảo các cụ ơi. Nếu bận ko đi được nó sẽ gửi cho link kêu đăng kí - ấn vào thì dễ bị rủi ro hoặc bài khác mà em không biết.
Về nguyên tắc Cô lan bị cấm không liên lạc với dân qua điện thoại khi chưa gửi đơn từ hay thông báo gì đến dân. Thêm nữa giọng cô lan thật nó trầm trầm nguy hiểm oai phong 😃 - kiểu bố đời ý em so sánh chứ ko ý gì cả 😃.
Chứ các cháu lừa toàn quê đặc hớt hải trọ trẹ - nghĩ nó chán 😞.
Đừng đùa. Tôi dính thằng gọi điện giọng trầm hùng conan gọi bằng thầy :))

tranthanhhaist

Xe tăng
Tuần vừa rồi em nhận được 2 cuộc điện thoại, nó gọi đúng tên mình và yêu cầu lên CAP để cập nhật bước 2 VNid (em làm bước 2 lâu rồi), em biết là bọn vớ vẩn nên trêu nó tí rồi thấy nó dập máy. Em không hiểu mục đích của bọn này nó gọi và yêu cầu như vậy để làm gì? Vì sau các cuộc gọi đấy em thấy không mang lại lợi lộc gì cho chùng nó. Có cụ nào bị như em không?
Lừa nha cụ, công an chẳng bao giờ gọi điện vụ này cả, tới nhà thì hoạ may

Cún béo

Xe tải
Lừa đảo các cụ ơi. Nếu bận ko đi được nó sẽ gửi cho link kêu đăng kí - ấn vào thì dễ bị rủi ro hoặc bài khác mà em không biết.
Về nguyên tắc Cô lan bị cấm không liên lạc với dân qua điện thoại khi chưa gửi đơn từ hay thông báo gì đến dân. Thêm nữa giọng cô lan thật nó trầm trầm nguy hiểm oai phong 😃 - kiểu bố đời ý em so sánh chứ ko ý gì cả 😃.
Chứ các cháu lừa toàn quê đặc hớt hải trọ trẹ - nghĩ nó chán 😞.
Cụ còn chưa gặp cái loại giọng trầm đấy. Nó quát tháo, nói trống không y như thật cụ ạ. Em cứ tranh thủ chửi 1 tràng rồi cúp máy luôn thôi.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Có 1 sự rò rỉ thông tin từ connan thì phải, em cứ lên phường hôm trước là một vài hôm sau nó gọi?? Dữ liệu của connan liệu có an toàn không ta??

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em bị gọi lần đầu là cuối năm ngoái, cũng hơi giật mình nhưng bán tín bán nghi. Nghe đt xong em gọi cho đc CSKV hỏi ở CAP có ai tên là x số đt là Y kg thì đc ấy bảo: lừa đảo đấy chú! Nếu có vấn đề gì thì chỉ có cháu gọi chú thôi! Từ đó về sau cứ thằng nào gọi em về vụ CCCD là em chửi luôn. Tuần vừa rồi cũng có thằng gọi, em bảo: chú bận lắm, kg lên quận được. Cháu gửi cho chú cái link cài app với stk để chú nhờ cháu giúp luôn! Chờ mãi chả thấy nhắn gì cả, chắc các anh ấy bận nên quên :(

meodenminh

Xe điện
Ngại nhất là chửi nhầm xxx
Vài đứa nó bắt chước giống lắm

Euro2CityStar

Xe lăn
Em cũng bị bảo lên Quận bổ sung thêm thông tin. Bảo là có chị tên L đang đợi trên đó, phải đến ngay. Vì nó nói mấy cái tên trên Q nên em không mắng mỏ gì, gọi điện cho bác tổ trưởng thì bác bảo không có chuyện đó. Thế là em ko lên Q. Giờ vẫn bán tín bán nghi, nay thấy các cụ đưa tin này thì em chắc chắn nó lừa đảo.
tất cả thao tác trên cơ sở dữ liệu là tại phường , chỉ có phường mới có quyền sửa dữ liệu . cấp quận chỉ lấy thông tin sử dụng , không có quyền sửa bổ sung

namson229

Xe điện
Ngại nhất là chửi nhầm xxx
Vài đứa nó bắt chước giống lắm
xxx họ không gọi đến cá nhân đâu, thông qua tổ trưởng dân phố nhắc cả xóm - tổ trưởng báo qua zalo khu dân cư; toàn bọn lừa đảo, ai bận ko lên thì nó bảo hỗ trợ cài từ xa, thế là bị chiếm quyền đthoai, mất tiền

tuần rồi e cũng dc gọi, 1 cháu gái tên Hoa tự xưng là ca phường e, kêu lỗi mức 2. Khổ nỗi phường e thì ko có bạn nữ nào là ca, giọng gọi là địa phương Thanh Hóa, bản e không thiếu cán bộ đến mức phải lấy người từ TH lên, rồi acb kêu a mang lên ca TP để cập nhật, nhà e trêu cho xin địa chỉ, thế là cáu nhặng lên. Khổ, đã thế gọi phải số không dùng làm định danh, thế là dở rồi. Tuy nhiên cũng có thể thấy việc bảo mật thông tin mình quá tệ.
Làm gì có phường nào mà biên chế k có 1 nữ CA

Nongdantb

Xe tăng
Thời buổi công nghệ 5 chấm. Các hình thức lừa đảo ngày càng nhiều.
Cái này A05 vào cuộc thì cũng nhanh thôi.

Ferrari1102

Xe tải
Thì rứa. Chửi đúng CA thật toi cmn chứ đùa . Tốt nhất cúp máy ra phường hỏi hoặc alo khu vực.
Có gì toi đâu cụ, trước có cụ trưởng CA phường gọi cho em hỏi về hộ khẩu, em làm cho một tràng mày định lừa tao à abc... đồng chí ấy thanh minh vội là CA thật, mới chuyển về phường, mãi em tin sau khi hỏi vài thông tin... Chết cười