[Funland] Gọi điện thoại và SMS trên ipad 1

quocviet

Xe container

quocviet

Xe container
em chưa nghịch cái đó bao giờ, giúp e với ;))

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chính vì cái này mà em không đổi iPad nữa, giờ F1 nhà em mà ở nhà chơi là thỉnh thoảng em lại alo về, bắt quả tang y thị đang chơi iPad thì hạn chế ngay, cũng tiện :D

quocviet

Xe container
Thế cuối tuần cụ qua em nhá;)
chắc chắn rùi, đọc cái ban thoóc của cụ mà .......ham quá :D

Mà cụ còn nhớ em ko? em gặp cụ lần đầu ở CH con Pín trên Tôn đưc thắng, hồi đó cụ đi civic, em ra ngó nghiêng hỏi về mấy cái đồ chơi treo lủng lẳng trên xe í ;))

CuTiVoDich

Xe điện
chắc chắn rùi, đọc cái ban thoóc của cụ mà .......ham quá :D

Mà cụ còn nhớ em ko? em gặp cụ lần đầu ở CH con Pín trên Tôn đưc thắng, hồi đó cụ đi civic, em ra ngó nghiêng hỏi về mấy cái đồ chơi treo lủng lẳng trên xe í ;))
Ặc, cụ là cụ nào nhể:D, thôi cuối tuần gặp chém nhau chắc em nhớ ạ:))

quocviet

Xe container
Tô Hiệu chợ Nghĩa tân hở cụ? có cách nào nhét nó vào cái Ipad 2 ko ạ? ;))

SPL

Xe container
Cài cái này dễ mà, cụ Cu Tí cứ úp mở mãi, có bài hướng dẫn bên tinhte đây này, các cụ làm theo nhé, lưu ý chỉ làm được cho ipad1 3G thôi và máy phải Jb rồi cũng như chỉ cài được cho máy chạy firmware 5.1.1 nhé. Bác nào gần thì chạy qua nhà mình ở Hà Đông mình làm cho :D

CuTiVoDich

Xe điện
Cài cái này dễ mà, cụ Cu Tí cứ úp mở mãi, có bài hướng dẫn bên tinhte đây này, các cụ làm theo nhé, lưu ý chỉ làm được cho ipad1 3G thôi và máy phải Jb rồi cũng như chỉ cài được cho máy chạy firmware 5.1.1 nhé. Bác nào gần thì chạy qua nhà mình ở Hà Đông mình làm cho :D
Em up mở để em được cái gì trên này hả cụ:D, tại em đêk biết viết hướng dẫn thế nào cho các cụ hiểu, hôm trước ngồi viết cái paltalk gãy cả tay mà đầy cụ vẫn gọi điện bảu mang máy đến em cài, em chưa đọc bài trên tinhte chỉ học lỏm cái thằng nó cài cho em nên muốn chia sẻ với các cụ chưa biết.

Công Nông

Xe điện
Em up mở để em được cái gì trên này hả cụ:D, tại em đêk biết viết hướng dẫn thế nào cho các cụ hiểu, hôm trước ngồi viết cái paltalk gãy cả tay mà đầy cụ vẫn gọi điện bảu mang máy đến em cài, em chưa đọc bài trên tinhte chỉ học lỏm cái thằng nó cài cho em nên muốn chia sẻ với các cụ chưa biết.
Cài phone vào pad này khoai em ko dám phiền cụ thôi cụ nghiên cứu hộ em cái dễ hơn vậy là em có sẵn phone 1110i rồi cụ cài IOS vào cho em được ko (b)

CuTiVoDich

Xe điện
Cài phone vào pad này khoai em ko dám phiền cụ thôi cụ nghiên cứu hộ em cái dễ hơn vậy là em có sẵn phone 1110i rồi cụ cài IOS vào cho em được ko (b)
Cụ ném em đấy à:D
All: em nghĩ trên này vẫn nhiều cụ lowtech giống em hay ít nhất là không có time đọc và nghiên cứu nhiều. Các cụ có gì hay thì cứ phọt lên đi chứ không nên ném đá và tỏ ra nguy hiểm thế:D

Công Nông

Xe điện
CuTiVoDich nói:
Em lowtech hỏi thật cụ lại cứ trêu em:((

Cụ cho em hỏi Pad1 của em 4.3.3 vào Settings nó ko có mục Update ở dưới About thì làm thế nào hở cụ?

CuTiVoDich

Xe điện
Em lowtech hỏi thật cụ lại cứ trêu em:((

Cụ cho em hỏi Pad1 của em 4.3.3 vào Settings nó ko có mục Update ở dưới About thì làm thế nào hở cụ?
Em thề em biết em chết liền:D
Em có con Mac ghẻ các loại Ai phôn Ai bát Ai bót em cắm vào úp đất tất thôi ạ:P

Cái này hôm nay em mới đọc, xin phép cụ SPL em phọt ra luôn các cụ làm theo trên tinh tướng nhá, nói thật em ngại ngồi trình bày:D

Tình hình là mình ở tận PQ hong biết mua phoneltipad, tìm kím chẳng ai cho thuốc nên tự mày mò và tìm ra thuốc cho em nó, mình đã cài thành công trên ipad1 5.1.1 và 4.3.3, nay up lên cho anh em test thử xem như thế nào.

Thuốc này thay cho 19.99$, chạy giống như mua không khác gì hết, các bạn cứ yên tâm mà dùng, không cần mua nhé (có người call hỏi vần đề này)

Đây dùng cho 5.1.1 nhé, ai dùng 4.3.3 nên nâng lên 5.1.1 nhé
B1: Tải file FixPhone5.1 về và chép vào thu mục iPad/Library/MobileSubstrate/DynamicLibraries (nếu không có thư mục như trên thì bạn vào cydia cài Mobile Substrate nhé)
B2: Vào cydia addsource http://apps.iphoneislam.com và cài PhoneItiPad for iOS5.1.x
B3: sau khi cài xong bạn sẽ thấy 1 icon ngoài màn hình của Ipad, bạn vào đó và chọn finish

Lưu ý: Nếu bạn đã cài Phoneltipad thì gỡ ra làm từng bước như trên, và phải chép file vào trước mới cài Phoneltipad nhé bạn.

Sim data (Dcom 3G ...) của các nhà mạng không call được nhé các bác
Có thể xung đột với các ứng dụng sau:
AnyAttach, Mail Enhancer Pro, Applocker

Chúc các bạn thành công

P/s: Facetime chưa cài được

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
ipad nào cũng được, chả cần Wifi hay 3G >> chỉ càn có bơ lu tút là Done nha cụ

Mời các cụ nghía tí .
Giá bán : 1.600.000 VND ( Bảo hành 6 tháng )
Em thấy bẩu dùng con này thì vài tháng là đi em pin phải không ạ

manlonely

Xe tải
Cụ cài VIBLE gọi cả ra nước ngoài vô tư ạ