Gỏi cá nhệch Kim Sơn và các món khác

xecutkit

Xe tải
Vâng cảm ơn Bác! Quả là mỗi một miền quê Việt Nam mình đều có dấu ấn riêng đặc sản riêng, em quên cũng chưa hỏi bạn em cách gọi rượu Nga Sơn là nước mắt quê hương là cách gọi của dân Nga Sơn hay trong phút thăng hoa của tình bạn của ẩm thực của men nồng mà cậu ta gọi như vậy, nhưng quả thật rượu thì trong như nước mắt mà cũng làm say lòng người như nước mắt thật ấy bác ạ!!! Cảm ơn Bác đã tiếp chuyện, chúc bác luôn vui khỏe - may mắn - hạnh phúc nhé!!!
em cũng k biết có phải nước mắt quê hương hay k, nhưng mà em dự rằng nếu bác đã thích rượu Kim Sơn thì k thể k thích rượu Nga Sơn.

lambogi79

Xe điện
em làm rể phú thọ mà cũng chưa được sơi món tằm sắn đâu ạ, vod cụ cái

MoonMax

Xe điện
Cụ nom bệ vệ quá, trông như bác Hồ nghĩa dũng ấy!!!!

Tướng cụ không làm quan to thì hơi phí;))

sirius_gialai

Xe hơi
Chỗ nhà thờ đá Phát Diệm năm ngoái em phượt bị lạc vào đấy, em đi từ thanh hóa sang hải dương mà đi nhầm vào đường đó, may dừng lại hỏi người dân không thôi lại quay lại thanh hóa. hôm sau mới biết là cũng quốc lộ 10 nhưng em đi ngược.Hồi đó còn nghèo chẳng có GPS.
P/S cụ chủ nhìn giống Diễn viên Chí Trung ghê.
Toàn món ngon nhưng mà món tằm hay nhộng gì đó thì em chịu thôi.

hoa.duong

Xe hơi
Vâng cảm ơn Bác! Quả là mỗi một miền quê Việt Nam mình đều có dấu ấn riêng đặc sản riêng, em quên cũng chưa hỏi bạn em cách gọi rượu Nga Sơn là nước mắt quê hương là cách gọi của dân Nga Sơn hay trong phút thăng hoa của tình bạn của ẩm thực của men nồng mà cậu ta gọi như vậy, nhưng quả thật rượu thì trong như nước mắt mà cũng làm say lòng người như nước mắt thật ấy bác ạ!!! Cảm ơn Bác đã tiếp chuyện, chúc bác luôn vui khỏe - may mắn - hạnh phúc nhé!!!
Nếu có dịp em sẽ mời bác rượu nếp Nga quê em, loại nấu men ta chứ k phải men vi sinh đâu bác, ông già em hay nói là cái loại rượu mà uống hnay ngày mai mới say ấy. Chúc bác luôn vui.

Coco

Xe tải
Cụ chủ tên Tuấn, nhà ở K28 đúng không ợ?:P
Em thấy cụ đúng là có tinh thần "ăn uống", đi đâu dù khách khứa cỗ bàn hiếu hỉ đều lăm lăm cái máy ảnh, không biết thiên hạ có bình phẩm gì không chứ em thì em hoan nghênh vì như thế thì hậu sinh như em mới có cơ hội thưởng thức những món ăn ngon thế qua màn hình laptop chứ.
Món gỏi nhệch em có thử qua 1 lần, cá nhân em không khoái vì ... dai ngoách. Nhằn một lúc sau khi gia vị cùng các loại rau cỏ qua đi thì cảm giác như đang nhai một mẩu săm xe đạp.
Món tằm sắn trông rất lạ, đoán là rất ngon vì suy từ con nhộng tằm mà ra, hồi bé em có ăn con sâu sắn dây không biết có như con này không? Ở trong Nam con sâu dừa (hoặc thốt nốt - còn gọi là con Đuông) cũng tựa như vậy, xào hay nướng đều rất ngon. Uống với rượu thì tuyệt cú.
Ở đây có vài bác muốn thử gỏi nhệch, em xin thưa là các bác không cần phải tới tận Kim Sơn mà chỉ cần ra Ngõ Huế (số 51 hay 81 gì đó) gần rượu "Chim Sáo" có quán nhậu tên "Nhệch" của bác chủ người Ninh Bình, nấu rất ngon, đúng vị, còn được dạy cách quấn gỏi thế nào cho đúng kiểu. Nhệch đang bơi. Có món lẩu cá khoai cũng lạ miệng.

kochino

Xe tăng
hôm em đi NB có món dê bao tử nướng, ăn cũng hay phết :)

Kubum

Xe đạp
Cái lối vào làng đẹp wá bác chủ ạh.

tuanvx38

Xe tăng
Cụ chủ tên Tuấn, nhà ở K28 đúng không ợ?:P
Em thấy cụ đúng là có tinh thần "ăn uống", đi đâu dù khách khứa cỗ bàn hiếu hỉ đều lăm lăm cái máy ảnh, không biết thiên hạ có bình phẩm gì không chứ em thì em hoan nghênh vì như thế thì hậu sinh như em mới có cơ hội thưởng thức những món ăn ngon thế qua màn hình laptop chứ.
Món gỏi nhệch em có thử qua 1 lần, cá nhân em không khoái vì ... dai ngoách. Nhằn một lúc sau khi gia vị cùng các loại rau cỏ qua đi thì cảm giác như đang nhai một mẩu săm xe đạp.
Món tằm sắn trông rất lạ, đoán là rất ngon vì suy từ con nhộng tằm mà ra, hồi bé em có ăn con sâu sắn dây không biết có như con này không? Ở trong Nam con sâu dừa (hoặc thốt nốt - còn gọi là con Đuông) cũng tựa như vậy, xào hay nướng đều rất ngon. Uống với rượu thì tuyệt cú.
Ở đây có vài bác muốn thử gỏi nhệch, em xin thưa là các bác không cần phải tới tận Kim Sơn mà chỉ cần ra Ngõ Huế (số 51 hay 81 gì đó) gần rượu "Chim Sáo" có quán nhậu tên "Nhệch" của bác chủ người Ninh Bình, nấu rất ngon, đúng vị, còn được dạy cách quấn gỏi thế nào cho đúng kiểu. Nhệch đang bơi. Có món lẩu cá khoai cũng lạ miệng.
Chính em đó cụ ạ. Con tằm sắn ăn nó khác hẳn với con nhộng, con nhộng thì có nhiều bột, còn con tằm sắn thì trong ruột nó xoắn lai như sợi mỳ tôm sống mà nhai thì lại dai. Thú thật là em cũng không khoái lắm, còn bác nói em có tâm hồn ăn uống thì em chũng chả giám bật lại bác ( vì bác nói đúng quá);))

Damthidam

Xe tải
Em ăn ở Nga sơn họ lại gọi nước chấm gỏi nhệch là chẻo. Ko biết cụ chủ có nhầm ko nhỉ?