Gỏi cá nhệch Kim Sơn và các món khác

vuducthinh1981

Xe tải
Quê gốc em Nam Định nên món Nhộng nhiều lắm, rang lá chanh thì quên sầu. Em ăn nhiều Nhộng nên em nghĩ là em xơi được món Tằm sắn này. Kính cụ một ly!

35N1169

Xe điện
Quê gốc em Nam Định nên món Nhộng nhiều lắm, rang lá chanh thì quên sầu. Em ăn nhiều Nhộng nên em nghĩ là em xơi được món Tằm sắn này. Kính cụ một ly!
Ở Nam Định hàng cơm nào chẳng có Nhộng cụ nhỉ. Em xa lâu rồi không biết bây giờ còn sẵn như trước không.

Matchia

Xe tải
Em thấy nước chấm gỏi nhệch người ta gọi là trẻo (chẻo) các bác ạ. Dùng xương con cá nhệch đấy xay nhỏ, cho thêm mẻ hay gia vị gì thì em không rõ. Còn cái lá để quấn cái phễu gói cá, trong chỗ Bỉm Sơn gọi là lá lộc nhồn. Đi ăn thấy dân địa phương gọi như thế, không biết có chính xác không :D:D

hungbm

Xe điện
Em trước hay về Kim Sơn nhậu gỏi nhệch và cua gia, ngon tuyệt nhưng rượu KS nặng lắm

Langtutennis

Xe máy
Vẫn chưa thấy món chính nhỉ ? Em nghe nói món này rất nhiều mà chưa được thưởng thức bao giờ ! Người yêu cũ cứ rủ về Nga Sơn chiêu đãi mà chưa về được ! Rượu Nga sơn cũng có tiếng. Trải chiếu Nga Sơn, ngồi uống rượu Nga Sơn với gỏi nhệch và người yêu cũ thì như nào các cụ nhẩy ? :D

Chỉnh sửa cuối:

35N1169

Xe điện
Vẫn chưa thấy món chính nhỉ ? Em nghe nói món này rất nhiều mà chưa được thưởng thức bao giờ ! Người yêu cũ cứ rủ về Nga Son chiêu đãi mà chưa về được ! Rượu Nga sơn cũng có tiếng. Trải chiếu Nga Sơn, ngồi uống rượu Nga Sơn với gỏi nhệch và người yêu cũ thì như nào các cụ nhẩy ? :D
Chỉ cần được ngồi với người yêu cũ em đã thấy nhất cụ rồi.

lubugo

Xe đạp
nhắc đến lại thèm :!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các bác cho em hỏi là trong dịp Tết người ta có bán gỏi Nhệch không ? nếu có đi ăn một chuyến, ngoài ra chơi được gì ở Ninh Bình trong dịp tết nữa

Langtutennis

Xe máy
Gãy thớt rùi :))

Chưa thấy gỏi Nhệch đâu cả !

xecutkit

Xe tải
Cụ làm nhà cháu nhớ bữa gỏi nhệch Nga Sơn Thanh Hóa cách đây 1 năm quá. Dọc vùng duyên hải miền bắc nhiều nơi có nhệch, cách ăn gỏi nhệch cơ bản là giống nhau có nơi chấm mắm có nơi nấu nước Chẻo ( đầu + xương nhệch băm nhỏ + mẻ + giềng xay..... và nhiều gia vị làm nên cái vị độc đáo ko thể quên ko thể trộn lẫn), nhưng em vẫn kết cái gỏi nhệch ở Nga Sơn - Thanh Hóa, cả về góc độ ẩm thực cũng như sự hoành tráng của cái nhà hàng đó. Chà ... quấn miếng gỏi nhệch chấm nước chẻo rồi đưa cay bằng chén nước mắt quê hương xong thì chân bước đi mà lòng chẳng muốn về!

xecutkit

Xe tải
Các bác cho em hỏi là trong dịp Tết người ta có bán gỏi Nhệch không ? nếu có đi ăn một chuyến, ngoài ra chơi được gì ở Ninh Bình trong dịp tết nữa
Cụ có thể thưởng thức gỏi nhệch ở Đồ Sơn - Hải Phòng, Nga Sơn - Thanh Hóa, Diêm Điền - Thái Bình. Nếu muốn kết hợp đi chơi cụ có thể đi Đồ Sơn _ Hải Phòng, địa chỉ cái nhà hàng Nhệch nổi tiếng ở Đồ Sơn - Hải Phòng cụ hỏi anh google nhé. Nhệch Hải Phòng béo và ngon có tiếng đấy cụ nhé!

codon.4150

Xe buýt
Cụ làm bọn em thèm quá.
Rượu Kim Sơn uống vào bốc ngược từ trong dạ dày bốc lên cổ họng...quá đã, quá đã :P:P:P, rượu xong em lên đỉnh cây rơm hồi nào không hay, báo hại cả nhà bạn em đi tìm hổng thấy em đâu :(:(:(.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Gãy thớt rùi :))

Chưa thấy gỏi Nhệch đâu cả !
Sau khi được một cụ cao niên trong họ có lời, tất cả bắt đầu đánh chén..

Món đặc sản - gỏi cá nhệch được đặt trang trọng ở giữa mâm cạnh bát nước chấm mẻ.

Cuốn vào như thế này, chấm vào nước chấm

Hoặc cuộn hình phễu như thế này rồi xúc một thìa nước chấm và cho vào giữa

Nhắm với rượu nếp Kim Sơn chính hiệu - Ngon rụt lưỡi, Bõ công chạy 280km cả đi lẫn về trong ngày
Kính cụ đây cụ lại thích ăn gỏi với lại ăn sổi rồi :D xin phép cụ chủ mặt thớt nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

ThanCui

Xe tăng
Em ăn với

kraz255b

Xe điện
Đây là đĩa tằm sắn hấp lá chanh

Rang cũng có lá chanh

Cầm trên tay thì nó to bằng ngần này

Chúc các bác ngon miệng...
em sợ nhất mấy con này, đuông dừa sống bò lổm ngổm thì nghiện, mà con này thì sợ quá!

hoa.duong

Xe hơi
Cụ làm nhà cháu nhớ bữa gỏi nhệch Nga Sơn Thanh Hóa cách đây 1 năm quá. Dọc vùng duyên hải miền bắc nhiều nơi có nhệch, cách ăn gỏi nhệch cơ bản là giống nhau có nơi chấm mắm có nơi nấu nước Chẻo ( đầu + xương nhệch băm nhỏ + mẻ + giềng xay..... và nhiều gia vị làm nên cái vị độc đáo ko thể quên ko thể trộn lẫn), nhưng em vẫn kết cái gỏi nhệch ở Nga Sơn - Thanh Hóa, cả về góc độ ẩm thực cũng như sự hoành tráng của cái nhà hàng đó. Chà ... quấn miếng gỏi nhệch chấm nước chẻo rồi đưa cay bằng chén nước mắt quê hương xong thì chân bước đi mà lòng chẳng muốn về!
em dự là bác kết gỏi nhệch Vũ Bảo của Nga Sơn roài, thực sự là em cũng thích ăn nhệch ở đây nhất. Rượu Nga Sơn cũng hết ý bác ạ. Lẩu lươn ở Nga Sơn cũng ngon lắm, bác đi từ quán Bảo lên trên chút xíu, Lẩu lươn Thực Tâm hết ý đấy bác.

xecutkit

Xe tải
Đúng Vũ Bảo rồi Bác ạ, bác nói em mới nhớ tên quán, quán này có khuôn viên đẹp nhiều cây cảnh khủng, trình độ làm gỏi rất xuất sắc, món ăn và cách ăn mang tính nghệ thuật ẩm thực cao, nhân viên rất ngoan và nhiệt tình, rượu Nga Sơn họ gọi là nước mắt quê hương đúng ko bác, em nghe anh bạn quê Nga Sơn bảo thế, rất tuyệt bác ạ. Cám ơn bác có dịp về Nga Sơn nhất định em sẽ ghé lẩu lươn Thục Tâm!!!
em dự là bác kết gỏi nhệch Vũ Bảo của Nga Sơn roài, thực sự là em cũng thích ăn nhệch ở đây nhất. Rượu Nga Sơn cũng hết ý bác ạ. Lẩu lươn ở Nga Sơn cũng ngon lắm, bác đi từ quán Bảo lên trên chút xíu, Lẩu lươn Thực Tâm hết ý đấy bác.

hoa.duong

Xe hơi
Đúng Vũ Bảo rồi Bác ạ, bác nói em mới nhớ tên quán, quán này có khuôn viên đẹp nhiều cây cảnh khủng, trình độ làm gỏi rất xuất sắc, món ăn và cách ăn mang tính nghệ thuật ẩm thực cao, nhân viên rất ngoan và nhiệt tình, rượu Nga Sơn họ gọi là nước mắt quê hương đúng ko bác, em nghe anh bạn quê Nga Sơn bảo thế, rất tuyệt bác ạ. Cám ơn bác có dịp về Nga Sơn nhất định em sẽ ghé lẩu lươn Thục Tâm!!!
em cũng k biết có phải nước mắt quê hương hay k, nhưng mà em dự rằng nếu bác đã thích rượu Kim Sơn thì k thể k thích rượu Nga Sơn.