[Funland] Góc xin tha : Trung Quốc nói không muốn căng thẳng thêm với Mỹ

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Ủa sao phải chụp lên . Tôi là người hiểu biết lại học cao ko bg nàm thế đâu . Thôi bỏ dt xuống chạy xe đi . 10g 30 dồi . Nếu ế quá quâ Trần duy Hưng tôi từ thiện cho chai nước suối với ổ bánh mì
Bánh mì thịt nhá :))
Kon tony Bín đi chỗ khác chơi đi!

The Fishman

Xe tải
Gì chứ tôi thấy hội người Tàu nói tiếng Việt ở OF này vẫn còn đông và hung hãn lắm =))

td lines

Xe điện
Cách đây khoảng 7-10 năm trước về trước em cũng chỉ nghĩ Việt Trung là hàng xóm của nhau giũ gìn tình hữu hảo. Dù có vài chuyện bờ cõi từ trước mình chịu thiệt tí cho êm ấm. Nhưng trong khoảng 5 năm trở lại đây thì Hàng xóm nó biến chất trầm trọng nó hiện nguyên hình là con quỷ như cụ nói trong hay dùng từ hiện đại là loại phát xít . Làm cho dân ta khổ đủ đường và khốn đốn thật. Nhìn vào cái gì , việc gì mà liên quan đến hai từ Trung Quốc trên dải đất hình chữ S đều mang nặng một nỗi đau các cụ nhỉ? Em chả mong muốn tình hữu nghị viển vông nữa. Em muốn nó phải trả giá cho sự độc ác sẽ có thế lực mạnh hơn xử lý chúng nó vì bản chất đó. Có như thế dân ta mới yên ổn. Nếu tìm ra được bằng chứng nó cố tình đem dịch bệnh để lây lan toàn thế giới thì cả thế giới xử lý và cách ly luôn như cách ly với con covitd 19 ấy.
"Nhân chi sơ , tính bản thiện " Câu nói này chính của người TQ nhưng dưới tay của nhóm cầm quyền người Hoa bị nhồi sọ họ là một dân tộc thượng đẳng tất cả phần còn lại đều là thấp kém xấu xa cho nên người Hoa không tôn trọng dân tộc Việt cũng như các dân tộc xung quanh , họ mất đi khái niệm cộng sinh cộng hưởng cùng nhau sinh sống cho nên chính quyền của họ làm gì với nước khác đều được dân đồng lòng cho như là đáng đời . Cụ cứ xem bọn phát ngôn viên Bộ NG của chúng thốt lời rất kẻ cả ngông cuồng bởi chúng luôn nghĩ chúng là bề trên . Hãy quên thuốc kháng sinh Covid đi vì nó không có trong Gen động vật thì có nghiên cứu cũng giống như tát ao để lấy mặt trăng

quac

Xe đạp
Khen tàu hay ko chửi tàu ắt là tàu nô :))
Chỉ ai hay chê tàu , chửi tàu mới là iu nước :))
Tàu có giỏi cũng ko nên khen mà phải chê .
Tàu có mạnh cũng phải nói nó yếu . Nếu như ko muốn đội cái mũ tàu nô :))
Ối giời cụ khéo làm mình làm mẩy. Trên này ai chẳng biết cụ là Nga vàng kiêm thành viên đội ngũ mao. Cụ cứ thẳng thắn nghề của cụ là bưng bô Tàu thì mọi người còn thông cảm, né cho cụ kiếm cơm. Chứ cứ úp úp, mở mở lươn lẹo thế này giang hồ nó khinh, em thật.

Vodka_Putinka

Xe điện
Ối giời cụ khéo làm mình làm mẩy. Trên này ai chẳng biết cụ là Nga vàng kiêm thành viên đội ngũ mao. Cụ cứ thẳng thắn nghề của cụ là bưng bô Tàu thì mọi người còn thông cảm, né cho cụ kiếm cơm. Chứ cứ úp úp, mở mở lươn lẹo thế này giang hồ nó khinh, em thật.
Hehehe cứ chê Mỹ của cụ thì ko là tàu nô thì cũng là Nga nô . Dạng như cụ e ko chấp vì chẳng có gì chỉ được chụp mũ người khác khi người ta ko cùng ý kiến hay chính kiến với mình . :))

Quỳnh hp

Xe tăng
Thêm tin vui nữa suớng cả thằng ng trong dịch dã như
COME ON!

Hôm qua theo giờ Hoa Kỳ, Người khổng lồ truyền thông xã hội của Mỹ - Facebook - đã thực hiện nghĩa vụ với chính phủ Hoa Kỳ bằng cách ban hành lệnh cấm Lâm Trịnh Nguyệt Nga cùng 10 quan chức Hong Kong, Trung quốc khác.

Cụ thể, lũ khốn mang nhiều nợ máu với HKers này sẽ không được sử dụng các công cụ quảng cáo, thanh toán cùng các dịch vụ khác của Facebook.

Các công ty có trụ sở tại Hoa Kỳ khác - chẳng hạn như Mastercard - cũng sẽ có nghĩa vụ tham khảo danh sách bị trừng phạt để áp dụng tương tự FB.

Chúng ta sẽ không lấy làm lạ khi lũ khốn bị trừng phạt này đã nổi cơn điên hôm nay và gọi hành động của Washington là “vô liêm sỉ và đáng khinh bỉ”.

Không mấy hồi đám rác rưởi này sẽ bị Bắc kinh vứt vào thùng rác, cũng cái câu: “Moá..., HKers mà tụi bây còn phản bội thì sao tin dùng lâu được?!”

JD

(Photo: từ fb. của Joshua Wong)