[Funland] Góc vườn New_farmer: Hoa cỏ, thiên nhiên (nhà số 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Tưởng tượng tiếp nhé cụ

new_farmer

Xe container
Ảnh này hơi rối mợ ợ. Chủ thể hơi nhỏ và bị lẫn với các chi tiết phụ xung quanh. Chụp hoa, như ảnh sau của mợ là đẹp.

Ảnh này đẹp, chủ thể nổi bật. BG cũng mượt mà hơn. Khi chụp mợ chủ ý một chút ( tăng tốc độ chụp lên, hoặc có điểm tỳ) để không bị rung tay, ảnh này hơi out nét một chút. Nếu mợ dùng được Photoshop thì sử lý đơn giản ợ.

new_farmer

Xe container
Góp với mợ newpeace một ảnh hoa lan. Cũng chưa được đẹp lắm ợ...

MINH5900 của Newfarmer10, trên Flickr

NewPeace

Xe điện
Ảnh này hơi rối mợ ợ. Chủ thể hơi nhỏ và bị lẫn với các chi tiết phụ xung quanh. Chụp hoa, như ảnh sau của mợ là đẹp.

Có lẽ rối thật, dưng mà chả nhẽ xẻo mấy cái lá đi, chủ vườn nó oánh chít.[-(

Ảnh này đẹp, chủ thể nổi bật. BG cũng mượt mà hơn. Khi chụp mợ chủ ý một chút ( tăng tốc độ chụp lên, hoặc có điểm tỳ) để không bị rung tay, ảnh này hơi out nét một chút. Nếu mợ dùng được Photoshop thì sử lý đơn giản ợ.
Vâng có lẽ nhà em sẽ nâng tốc độ chụp lên, nếu dùng PS thì theo ý bác là tăng contrast lên ạ, để em thử :-|. Em chỉ dùng PM để crop ảnh thôi còn những thứ khác nhà em muốn để nguyên để bác và mọi người cho nhận xét dễ hơn ạ.

new_farmer

Xe container
Vâng có lẽ nhà em sẽ nâng tốc độ chụp lên, nếu dùng PS thì theo ý bác là tăng contrast lên ạ, để em thử :-|. Em chỉ dùng PM để crop ảnh thôi còn những thứ khác nhà em muốn để nguyên để bác và mọi người cho nhận xét dễ hơn ạ.
Chơi ảnh số thì em nghĩ cũng nên biết và sử dụng PS. Chỉ trừ khi test lens thì mới để nguyên bản. Thực ra cái đấy thì cũng tùy mợ thôi, quan điểm của em cũng như mợ, không bao giờ nhổ hoa, bẻ hoa hoặc can thiệp một cách quá lố vào ảnh xong việc khử nhiễu, tăng constrast, tăng sharp, crop... Thì cũng nên làm miễn sao ảnh đưa lên đẹp nhất có thể.
Em thích chụp hoa, cũng gặp nhiều trường hợp lùm xùm như của mợ... Cùng lắm ko thể đẹp được thì... Thôi ợ.

Viberation

Xe tải
Website
www.lonelyplanet.com
Ảnh này đẹp, có vẻ hơi sáng chút.
Ảnh phim em thích những chưa chơi nên ko có nhiều kinh nghiệm... Chẳng may mà em nghiện là mợ phải tư vấn đới nhá.
Em đang lừa rẩy cụ sang hố film.:D Cho em mượn helios đi, cậu bạn có mà bị xước dăm coat mất rồi :(

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com

Trạng thái
Thớt đang đóng