Thảo luận Góc tư vấn: Thông tin xe, tính năng, hướng dẫn sử dụng

Chào các cụ, để chăm sóc, hỗ trợ các cụ tốt hơn. Em xin tạo thớt này, nhận tư vấn miễn phí. Cụ nào cần thông tin bất kỳ gì về xe Mercedes-Benz đều có thể hỏi tại đây, em sẽ hỗ trợ giải đáp hết sức có thể. Một số chủ đề chính các cụ thường hỏi:
- Xe này có tính năng/trang bị gì hay ?
- Xe này hơn xe kia cái gì ?
- Tính năng này sử dụng như thế nào ?
- Cách nhận biết/xử lý các thông báo hoặc cảnh báo lỗi trên xe ?
- Bảo hành, bảo dưỡng, bảo hiểm, ngân hàng ?
- Khuyến mãi, quà tặng và tiện ích miễn phí của hãng/đại lý ?
...
Bất kỳ thông tin nào các cụ cần liên quan đến xe Mercedes-Benz đều sẽ được giải đáp tại đây.
Chúc các cụ có thật nhiều trải nghiệm đẳng cấp, thú vị với xe Mercedes-Benz!

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: pao

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Ủn tóp cụ :D

AnhMeGai

Xe tải
Hay quá cụ, sẵn cụ cho em hỏi trên con C300 mới có tính năng Distronic hỗ trợ giữ khoảng cách với xe phía trước, ko biết nó dựa vào cái gì để đo khoảng cách và khi đo nó đo theo tốc độ xe của mình với xe phía trước hay đo theo khoảng cách (số mét) giữa 2 xe.

Chào bác!
Distronic trên Mercedes-Benz ở các hãng xe khác có thể gọi là Adaptive Cruise Control.
Hệ thống hoạt động dựa vào Radar được gắn ở đầu xe và thệ thống Camera đa nhiệm trên kính chắn gió.
Người lái có thể tùy chọn khoảng cách giữa xe của mình và xe phía trước và xe cũng có thể thay đổi tốc độ tùy theo điều kiện giao thông (đến ngã rẽ, vòng xuyến ...)
Một số trường hợp có thể ảnh hưởng đến tính năng này như: thời tiết xấu, khu vực gây nhiễu sóng radar, hoặc xe đã bật bản đồ và điều hướng đi theo chỉ dẫn bản đồ mà xe phái trước rẽ hướng khác lệch với chỉ hướng bản đồ ...
Hy vọng thông tin trên đủ với bác, thân!

TRANGDC

Xe tăng
Xe em C250 SX2009, gần đây đi kêu cót két rất khó chịu. Em có ra gara kiểm tra thì bảo do chi tiết nhựa, cao su... lâu ngày bị lão hóa nên gây ra tiếng kêu như vậy. Theo cụ ý kiến trên có chính xác không & biện pháp khắc phục như thế nào? Tks cụ :)

Xe em C250 SX2009, gần đây đi kêu cót két rất khó chịu. Em có ra gara kiểm tra thì bảo do chi tiết nhựa, cao su... lâu ngày bị lão hóa nên gây ra tiếng kêu như vậy. Theo cụ ý kiến trên có chính xác không & biện pháp khắc phục như thế nào? Tks cụ :)
Chào cụ!
Gây ra tiếng kêu có nhiều nguyên nhân khác nhau, cần có máy chuẩn đoán và thợ nhiều kinh nghiệm. Theo em thì cụ nên vào hãng một lần để kiểm tra, hãng có đủ thiết bị kỹ thuật cần thiết và thợ có kinh nghiệm. Sau khi kiểm tra ra nguyên nhân thì quyết định sửa chữa/thay thế trong hãng hay ở ngoài vẫn là do cụ, nên cụ không phải bận tâm về chi phí :).

dung_taybien

Xe tăng
Cụ dung_taybien cho em thêm ý kiến với? :-bd
Bác xác định giúp e xem tiếng kêu đó ở phần thân vỏ hay phần gầm, nếu là phần thân vỏ bác kt lại hết toàn bộ gioăng cánh cửa, có thể cho vệ sinh lại
Nếu tiếng đó từ gầm, bác cho kiểm tra giảm sóc

TRANGDC

Xe tăng
Bác xác định giúp e xem tiếng kêu đó ở phần thân vỏ hay phần gầm, nếu là phần thân vỏ bác kt lại hết toàn bộ gioăng cánh cửa, có thể cho vệ sinh lại
Đợt tới đến hạn đăng kiểm (T6) em lại cho xe qua gara của cụ kiểm tra tổng thể, có gì thì làm luôn. Hy vọng lúc đấy việc đăng kiểm đã trở lại bình thường :)

dung_taybien

Xe tăng
Đợt tới đến hạn đăng kiểm (T6) em lại cho xe qua gara của cụ kiểm tra tổng thể, có gì thì làm luôn. Hy vọng lúc đấy việc đăng kiểm đã trở lại bình thường :)
Đăng kiểm giờ vẫn căng thẳng lắm ạ, trạm chỗ e cũng vừa bị úp lúc hơn 8h sáng nay rồi

TRANGDC

Xe tăng
Đăng kiểm giờ vẫn căng thẳng lắm ạ, trạm chỗ e cũng vừa bị úp lúc hơn 8h sáng nay rồi
Em tưởng trạm gần gara của cụ bị úp cách đây cỡ 1-2 tuần rồi mà nhỉ? sáng nay mới bị ạ?

TRANGDC

Xe tăng
Báo đưa tin rồi :)

TRANGDC

Xe tăng
Dự kiến thứ 7 này em qua gara của cụ, cụ cho em hỏi thời gian kiểm tra xử lý gioăng cửa mất khoảng bao lâu thời gian? để em còn bố trí công việc, tks cụ :)

dung_taybien

Xe tăng
Dự kiến thứ 7 này em qua gara của cụ, cụ cho em hỏi thời gian kiểm tra xử lý gioăng cửa mất khoảng bao lâu thời gian? để em còn bố trí công việc, tks cụ :)
Nếu chỉ cần vệ sinh lại gioăng thì nhanh ạ, khoảng 2 tiếng là ok

shikari

Xe tải
Cho em hỏi kinh nghiệm về thảm trải sản: Em đi GLC thấy thảm theo xe không che đc hết mà mặt sàn toàn bằng nỉ, vậy có nên đặt may hoặc mua thảm thêm không và mua đặt thì địa chỉ nào uy tín ạ. Cảm ơn bác.

Cho em hỏi kinh nghiệm về thảm trải sản: Em đi GLC thấy thảm theo xe không che đc hết mà mặt sàn toàn bằng nỉ, vậy có nên đặt may hoặc mua thảm thêm không và mua đặt thì địa chỉ nào uy tín ạ. Cảm ơn bác.
Mỗi người một nhu cầu khác nhau, còn theo cá nhân em thì thấy thảm theo xe cũng ok, chỉ cần cụ thỉnh thoảng bỏ nó ra rũ sạch bụi rồi để lại. Còn lâu lâu thấy bẩn thì đi hút bụi sàn 10 phút là sạch thôi.
Thảm may ngoài cũng ok có nhiều loại nhiều giá cũng khó để tư vấn, cụ có nhu cầu cứ đến trực tiếp các shop xem qua trước rồi quyết định lắp cho yên tâm. Cá nhân em thì vẫn thích zin theo xe hơn

GLC all new X254 đã ra mắt được một thời gian, cụ nào cần tìm hiểu thêm thông tin, tính năng của xe vui lòng comment nhé

dngduc

Xe điện
Chào bác!
Distronic trên Mercedes-Benz ở các hãng xe khác có thể gọi là Adaptive Cruise Control.
Hệ thống hoạt động dựa vào Radar được gắn ở đầu xe và thệ thống Camera đa nhiệm trên kính chắn gió.
Người lái có thể tùy chọn khoảng cách giữa xe của mình và xe phía trước và xe cũng có thể thay đổi tốc độ tùy theo điều kiện giao thông (đến ngã rẽ, vòng xuyến ...)
Một số trường hợp có thể ảnh hưởng đến tính năng này như: thời tiết xấu, khu vực gây nhiễu sóng radar, hoặc xe đã bật bản đồ và điều hướng đi theo chỉ dẫn bản đồ mà xe phái trước rẽ hướng khác lệch với chỉ hướng bản đồ ...
Hy vọng thông tin trên đủ với bác, thân!
View attachment 7723141
Cụ thớt giải thích có vẻ chưa pro lắm. Các cụ có thể đọc thêm tạm ở đây, chính thống và khá chi tiết