[Góc Tư vấn] Có nên xúc Chevrolet LT 2011 không các cụ?

atukiva

Xe tăng
Kính thưa các cụ,

Hiện tại em có ông bạn đang gạ bán cho em con Chevrolet LT 2011, màu đồng, đi 17v giá 300T (có thể deal được 280T.

Vậy nhờ các cụ các mợ góp ý :
1. Có nên xúc không? Giá vậy đã hợp lý chưa?
2. Xe có hay hỏng vặt không, có dễ kiếm phụ tùng thay thế không?
3. Xe mới làm lại sơn + thay lốp. Nghe nói xe Cha truyền con nối giờ hắn lên đời Acura nên để lại em.
4. Nghe nói hắn giữ xe lắm - như giữ "ma to". :D

Có cái trở ngại to đùng là Bà cả nhà em chưa duyệt, em thì thích rồi, đang cố gắng thuyết phục. :D
Em nghiêng chai chờ các cụ các mợ tư véo.

ngoc_phuong

Xe lăn
Múc đi cụ.
Mọi sự ngu dốt điều phải trả giá bằng tiền.
Nhưng kinh qua rồi. Ta sẽ có những hiểu biết.
Còn mang lên đây thì xác định đẽo cày.
Khú khú.
E nói thế phải ko các ốp phò.

atukiva

Xe tăng
Em hỏi nghiêm túc mà cụ. Rất mong các cụ các mợ cho tư véo.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em hỏi nghiêm túc mà cụ. Rất mong các cụ các mợ cho tư véo.
Ồ.
E cũng rất nghiêm túc tư vấn cho cụ. Cụ đã thích, xe có ngồn gốc rõ ràng, giá cả có thể thương lượng. Đồ đạc cũng sẵn, rẻ.
Khú khú.
E thì nghèo. Nhưng con xe tầm 300 quay đầu thì e quyết phát một. Chả phải hỏi bố con ông nào cả.

atukiva

Xe tăng
Ồ.
E cũng rất nghiêm túc tư vấn cho cụ. Cụ đã thích, xe có ngồn gốc rõ ràng, giá cả có thể thương lượng. Đồ đạc cũng sẵn, rẻ.
Khú khú.
E thì nghèo. Nhưng con xe tầm 300 quay đầu thì e quyết phát một. Chả phải hỏi bố con ông nào cả.
Em thích cái này của cụ ạ. Tại em có nghe 1 vài người nói hỏng vặt, đồ đắt và phải vào hãng nên em hơi ngại.

Nghèo của cụ thì em không theo nổi ạ ! :(

linhnc308

Xe máy
Xe chạy 17 vạn thì nó gần đến mốc 20 vạn phải bảo dưỡng lớn. Nếu xe nguồn gốc rõ ràng thì xúc được nếu xác định đi tầm 2 năm rồi đổi xe mới. Tôi mới bán CDX 2009 cho anh bạn giá 270 sau khi đã đi được hơn 12 vạn. Nói về dòng CDX hay Cruze thì hay bị phải thay (em không gọi là hỏng vặt) mấy cái sau khi đến hạn:
- Mô-bin và bộ bugi. Đi từ 2014 đến 2018 thì thay Môbin 1 lần và thay dàn bugi 3 lần. Đi xe chậm mà thấy bị cà giật là hay check 2 thứ này.
- Van hằng nhiệt thì xe em thay hồi 2016 1 lần và đi mãi đến khi bán. Báo lỗi cá vàng liên quan đến nó, nhiều anh dọa này nọ hỏng máy nhưng qua tìm hiểu biết lỗi là luôn mở van nên em kệ và không thay. ĐI vẫn bình thường ạ. Nếu bệnh là van luôn đóng làm tăng nhiệt thì chắc chắn phải thay nhé.
- Đèn pha cốt H4. THay 4 bộ do cháy.
- Dầu máy thì cứ cẩn thận 5K 6K km là em thay, 3 lần thay dầu 1 lần thay lọc dầu.
- Nước mát check hàng tháng và hết thì châm. Hết nhanh quá thì đi check xem rò rỉ ở đâu.
- Bộ CAM thì em đúng 11 vạn là thay toàn bộ cho an toàn, mặc dù thay xong thấy tiếc vì bộ cũ vẫn còn tốt.

atukiva

Xe tăng
Xe chạy 17 vạn thì nó gần đến mốc 20 vạn phải bảo dưỡng lớn. Nếu xe nguồn gốc rõ ràng thì xúc được nếu xác định đi tầm 2 năm rồi đổi xe mới. Tôi mới bán CDX 2009 cho anh bạn giá 270 sau khi đã đi được hơn 12 vạn. Nói về dòng CDX hay Cruze thì hay bị phải thay (em không gọi là hỏng vặt) mấy cái sau khi đến hạn:
- Mô-bin và bộ bugi. Đi từ 2014 đến 2018 thì thay Môbin 1 lần và thay dàn bugi 3 lần. Đi xe chậm mà thấy bị cà giật là hay check 2 thứ này.
- Van hằng nhiệt thì xe em thay hồi 2016 1 lần và đi mãi đến khi bán. Báo lỗi cá vàng liên quan đến nó, nhiều anh dọa này nọ hỏng máy nhưng qua tìm hiểu biết lỗi là luôn mở van nên em kệ và không thay. ĐI vẫn bình thường ạ. Nếu bệnh là van luôn đóng làm tăng nhiệt thì chắc chắn phải thay nhé.
- Đèn pha cốt H4. THay 4 bộ do cháy.
- Dầu máy thì cứ cẩn thận 5K 6K km là em thay, 3 lần thay dầu 1 lần thay lọc dầu.
- Nước mát check hàng tháng và hết thì châm. Hết nhanh quá thì đi check xem rò rỉ ở đâu.
- Bộ CAM thì em đúng 11 vạn là thay toàn bộ cho an toàn, mặc dù thay xong thấy tiếc vì bộ cũ vẫn còn tốt.
Chân thành cảm ơn cụ. Theo những gì cụ nói thì Cruze đi ngon, đâu có hỏng vặt gì đâu nhỉ.

Như cụ trên nói thì thay phụ tùng cũng rẻ. Vậy giá này mà có con hạng C đi là cũng ổn. Không tốn mấy thì chắc em chịu được.

linhnc308

Xe máy
Chân thành cảm ơn cụ. Theo những gì cụ nói thì Cruze đi ngon, đâu có hỏng vặt gì đâu nhỉ.

Như cụ trên nói thì thay phụ tùng cũng rẻ. Vậy giá này mà có con hạng C đi là cũng ổn. Không tốn mấy thì chắc em chịu được.
Cụ xác định mua cái xe để phục vụ cho mình thì cũng cần chăm sóc cho em nó, quan tâm một chút, bảo dưỡng định kỳ là OK. Xe mang ra gara thì cái gì thợ cũng khuyên và muốn mình thay đồ mới. Mình là chủ xe thì nên tìm hiểu để biết chắc cần thay hay không. Mua bán hay sửa chữa xe thì Google cũng là nguồn tham khảo cho mọi người.
Con Cruze đó cụ cố hỏi chủ xe lịch sử thay thế bảo dưỡng để biết thêm trước khi xuống tiền.

atukiva

Xe tăng
Cụ xác định mua cái xe để phục vụ cho mình thì cũng cần chăm sóc cho em nó, quan tâm một chút, bảo dưỡng định kỳ là OK. Xe mang ra gara thì cái gì thợ cũng khuyên và muốn mình thay đồ mới. Mình là chủ xe thì nên tìm hiểu để biết chắc cần thay hay không. Mua bán hay sửa chữa xe thì Google cũng là nguồn tham khảo cho mọi người.
Con Cruze đó cụ cố hỏi chủ xe lịch sử thay thế bảo dưỡng để biết thêm trước khi xuống tiền.
Cái này em có hỏi sơ rồi, xe này do Bố mua, rồi chuyển cho con, giờ ông con bán cho em, anh em có làm ăn với nhau nên có thể tin được.
Anh em nói ông con này cũng thuộc loại giữ xe, chăm xe. Em thì dân Kỹ thuật nên cũng sẽ tuân thủ các khuyến cáo KT.
Hơn nưa, đặc trưng là em chỉ đi chủ yếu 8 ngày cuối tuần thôi,giờ hành chính thì làm xa 45km nên cũng ko có cơ hội lái xe. :D

atukiva

Xe tăng
Giá 280T ổn không cụ?
Nay em chạy thử thấy côn/số ra vào ngọt ngào, lốp goodyear còn mới. Sơn mới làm lại đẹp.
Nội thất thì hơi trầy xước nhỏ, cần số chưa bị tróc nhưng lớp da bên dưới cần số hơi nát.

À, ODO mới đc 11,5 vạn ! :D

mabu_210

Xe điện
E ko biết Chevrolet LT 2011 là xe gì để mà tư véo? Chevrolet spark hay cruze ?
NHƯNG tầm này:
Theo em với tầm 280tr cụ cứ mạnh dạn xuống tiền con xe gì mới của anh Vượng ý, thế cho lành, bảo hành bảo tỏi 3 năm đi cho an tâm, éo phải lo nghĩ, thiếu chút tiền thì vay NH cho nhanh....tội éo gì phải mua cái xe 2011, chạy đc 8 niên rồi.

Trungkienbka

Xe hơi
Dòng cruze này thì xăng tầm bnhiu lit/100km ah?

atukiva

Xe tăng
Em đã chốt.

Báo cáo các cụ tham khảo :
Nội thành VT theo em là 10L.
Đường trường tầm 7L.

Em mua xe lần đầu, lái còn non.

karik.nguyen

Xe đạp
Em thích cái này của cụ ạ. Tại em có nghe 1 vài người nói hỏng vặt, đồ đắt và phải vào hãng nên em hơi ngại.

Nghèo của cụ thì em không theo nổi ạ ! :(
thực ra đồ cruze cũng dễ kiếm lắm, ko đắt đâu. Còn hỏng vặt thì tôi nghĩ ko đến mức, xe nào cũng vậy thôi. Của bền tại người. Nhưng có điều xe đi 17 vạn rồi bạn nên chuẩn bị khoảng 30 củ để bảo dưỡng lớn đó (Kiểm tra lại động cơ, giảm xóc, tất cả các dầu, nước làm mát, van hằng nhiệt, đường ống nước, nắp dàn cò, hộp số, má phanh). Giá xe này tầm 270 mua được.