[Funland] Góc Tản mạn vớ vẩn tâm sự chuyện nghề.

lamthanhngoc

Xe tải
Quá bình thường. Khách bên em dền dứ cò quay 1 năm 6 tháng mới mua, cũng cả chục lần gọi điện gặp mặt. Cái nữa là khi họ gọi lần thứ 3 tức là họ thực sự quan tâm và muốn cụ chiết khấu cho họ trên giá đã báo, cụ cứ hỏi thẳng giá bao nhiêu thì anh mua, và bên em chỉ bán dc giá này thôi ( websosanh là 13, cụ báo 18 và bán được với giá 17 và phải phân tích tại sao giá của cụ 17, hoặc cụ giảm tiêu chí đi chút để bán với giá 15,16.
Sẵn bảo khách anh gọi luôn cái số trên wss nói chuyện đi, em đứng cạnh nghe tham khảo, nếu thực sự họ như bên em mà rẻ hơn nhiều thế thì tức là đầu vào của cụ có vấn đề, cụ mua vào bị cao.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cái gì cũng có giá của nó thôi , ở đâu rẻ hơn mời anh đến đó mà mua cho nhanh ;))

hp78

Xe điện
Khách hỏi thì cứ báo giá thôi, mua hay không là việc của họ:D

Quá bình thường. Khách bên em dền dứ cò quay 1 năm 6 tháng mới mua, cũng cả chục lần gọi điện gặp mặt. Cái nữa là khi họ gọi lần thứ 3 tức là họ thực sự quan tâm và muốn cụ chiết khấu cho họ trên giá đã báo, cụ cứ hỏi thẳng giá bao nhiêu thì anh mua, và bên em chỉ bán dc giá này thôi ( websosanh là 13, cụ báo 18 và bán được với giá 17 và phải phân tích tại sao giá của cụ 17, hoặc cụ giảm tiêu chí đi chút để bán với giá 15,16.
Sẵn bảo khách anh gọi luôn cái số trên wss nói chuyện đi, em đứng cạnh nghe tham khảo, nếu thực sự họ như bên em mà rẻ hơn nhiều thế thì tức là đầu vào của cụ có vấn đề, cụ mua vào bị cao.
Hàng nhà em thì chỉ có 3 nhà cung cấp đầu vào cho toàn thị trường!Giá giữa các nhà cung cấp chênh nhau 100-150k.Không đang kể.Nhưng mà giá bọn nó để ở websosanh là toàn chơi bài đăng giá ảo.Em đã từng call hỏi thử và ra tận nơi thì thật ra toàn bài đăng giá thấp kéo data rồi ra nó lại tổ lái sang con khác!Mình nhất định lấy con đó thì nó báo còn 1 con nhưng bị lỗi gì gì.Vớ vẩn lắm cụ ạ!