[Funland] Góc tâm sự về cách mặc cả của các offer trên sóng

Sứa.

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Kkk, rảnh đâu thế cụ, e giờ biết níck đó là thợ rồi, thôi e nhận thua, biết ng ta rao 8.8tr e cứ trả 7tr theo đúng tinh thần 20℅ mặc cả thì đã k bị vào tầm ngắm của cụ đó rồi. Bỏ đi cụ ui.
Em xin hỏi các cụ nhà mình, thông thường các cụ mặc cả bn ℅ so với giá đăng với đồ cũ ạ
K có % nào cả vì chơi lâu e bấm dc khung giá đồ cũ so với tình trạng và chất lượng nên ít khi mua hớ hoặc bán cao :)) k thì cứ như bên hhvn, người bán cứ rao giá, người mua thấy k hợp lý họ kệ, người bán tự hạ cho đến khi khớp lệnh, chả ai tự ái hay ghét nhau gì cả, rất lịch sự. Bài nào giá hợp lý bay phút mốt, còn lại thì om cả tuần là biết ngay

TXM3b

Xe buýt
K có % nào cả vì chơi lâu e bấm dc khung giá đồ cũ so với tình trạng và chất lượng nên ít khi mua hớ hoặc bán cao :)) k thì cứ như bên hhvn, người bán cứ rao giá, người mua thấy k hợp lý họ kệ, người bán tự hạ cho đến khi khớp lệnh, chả ai tự ái hay ghét nhau gì cả, rất lịch sự. Bài nào giá hợp lý bay phút mốt, còn lại thì om cả tuần là biết ngay
ơ thế hợp lý, thực ra đâu cũng vậy, ông bán thì đều biết giá trị sp giá nào, nhưng mà xót tiền, nên cứ rao cao tí ,biết đâu gặp gà, gặp phải mấy ông ofer rẻ rách mặc cả 50% nhầy kkk,

landaumuaxe

Xe điện
em ra chợ cứ au tô 50% rồi nới dần lên tầm 65% là bên bán đã đổ mồ hôi rồi \m/
Em mặc cả có 10℅ giá đăng còn bị bêu rếu, gặp đúng thợ , m lại gà. Giờ chừa rồi, ra shop mua được hỗ trợ cài đặt bảo hành có 8.4tr. Bài học lớn

Sứa.

Xe điện

Trá Hình

Xe hơi
Có cái thớt này, em cũng xin 1 comment, do e đang dính phốt mua bán cái đt nên chia sẻ chút, trên of em bán các cụ mặc cả món đồ giảm 20~30℅ so với giá đăng e gặp nhiều khi bán, em cũng thường k quan tâm cái này, miễn thoải mái, mua bán e mặc định bớt lộc xăng xe cho ng đến lấy.
Còn vụ con đt, thật sự e thấy buồn cách ng bán, rao 8.8tr em cũng trả 1 giá 8tr, rồi bảo đến tận nơi thì bớt 100k. Ok e mới đến
Cái em sai là em ko tìm hiểu kỹ cái máy, hỏi thì người bán bảo k biết, nhưng thực tế cái níck chính của cụ Trá Hình nó là duythanh_1710 , chuyên bán đồ này suốt, vậy là cũng luơn lẹo từ đầu
Em đến k test, ko cắm sim, chỉ nhìn hình thức ok là về, nhưng lại bảo e test chán chê không thật
1 ngày e test thấy chậm, hỏi Xin back, vì cụ ý còn cầm pk máy thì đòi trừ 10℅, em k đồng ý, cụ ý gạ cho lên of, rồi gạ va nhau với cụ ý
Sự việc có vậy.
Thanh niên qua đây khóc lóc cái gì.
Mời các cụ qua thớt em xem thanh niên văn vở này nhận gạch đá thế nào nhé ạ

landaumuaxe

Xe điện
cụ lấy phụ kiện xong bán lại cho cụ Em Lớn Rồi Chị Ơi là đẹp nhất ...tránh xung đột lan rộng :))
Em ko bán, e cất ngăn bàn làm kỷ niệm. Nghĩ lại mới thấy m đúng bị lùa, chủ thớt bảo bán 7.9 rồi viện có bận hẹn dịp khác, rồi mấy hôm sau k lùa được gà nào, lại nhắn tin e gạ bán. Đúng là gặp **** kkk.
Thanh niên qua đây khóc lóc cái gì.
Mời các cụ qua thớt em xem thanh niên văn vở này nhận gạch đá thế nào nhé ạ

Ko thích lèo nhèo tranh luận thôi trẻ trâu ạ
Hóa ra là thợ, sau dùng níck thợ mà đi lừa duythanh_1710 chuyên bán dt mà hỏi lỗi lại bảo k biết 😆, mà chốt bán 7.9 lại bày trò đi công tác 5 ngày , rồi có 2 ngày lại chủ động kết bạn để gạ bán.
Nói chung hèn lắm. Thôi chốt k nói chuyện với thợ ở đây. Chiều qua gặp lấy đồ là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Em cũng ko muốn mua bán gì với nick sau 2015, tránh nhầm còn hơn bỏ sót. Mà mấy lần em phi đồ lên đây gặp vài cụ trẻ kì kèo kể khổ các kiểu em mệt quá tặng luôn
Chết dở, cụ Cai nói thế là oan cho cháu nha ^^
Cháu mua/bán là sòng phẳng lắm đó. Mua 1 giá, bán thì 1 giá mà bớt nhiều giá đó :))

caisua

Xe lăn
Chết dở, cụ Cai nói thế là oan cho cháu nha ^^
Cháu mua/bán là sòng phẳng lắm đó. Mua 1 giá, bán thì 1 giá mà bớt nhiều giá đó :))
chắc chắn là có nhiều người oan nhưng giờ láo nháo quá thể nên cũng phòng ngừa cho đỡ mất thời gian và tránh bực mình ạ

cuc_cu

Xe tăng
Khi mình đăng bán, ý thức chủ quan của mình chọn 1 mức giá X - tạm gọi là giá MUỐN BÁN. Nhưng cái Muốn của mình có phải cái MUỐN của người ta đâu. Nên là Thuận mua thì Vừa bán, mình đăng bán là việc của mình, trả giá là việc của người ta cơ mà.

Chicken113

Xe tải
Mợ chủ là nick phụ của thớt bán máy iphone này đới à.

RR Evoque

Xe tăng
Trước e cũng hay đăng bài trên này, nhưng sau dần chuyển sang kênh khác, cùng 1 phần vì các kênh khác nhan nhản, sẵn có trên facebook, zalo nên tiện gửi ảnh, tiện kết bạn trao đổi/thương lượng.

1 phần vì trên này trả giá hơi sâu, chắc do tâm lý người trả giá biết trên OF toàn cụ.mợ có điều kiện, trả sâu tí chắc vẫn mua được.

Patriots

Xe lăn
Hồi cháu hỏng cái máy in, rao trên này tặng 30 cục mực mà có ông còn mặc cả tiền Ship, trong khi cháu ghi luôn tiện đường đi làm thì cháu mang qua hộ. Và Ship thực tế hết bao nhiêu thì phải tự trả. Cháu không biết mặc cả gì nữa, chắc tính các ông nhận rác về nên phải trả tiền xử lý rác

Chỉnh sửa cuối:

TXM3b

Xe buýt
Trước e cũng hay đăng bài trên này, nhưng sau dần chuyển sang kênh khác, cùng 1 phần vì các kênh khác nhan nhản, sẵn có trên facebook, zalo nên tiện gửi ảnh, tiện kết bạn trao đổi/thương lượng.

1 phần vì trên này trả giá hơi sâu, chắc do tâm lý người trả giá biết trên OF toàn cụ.mợ có điều kiện, trả sâu tí chắc vẫn mua được.
trên này giờ là mảnh đất cho thợ bán lùa gà, và mặc cả cũng kinh, rẻ hơn cả mấy bên khác luôn, giờ e bán gì cũng lên nhóm bán cho nhanh. Nhưng nhiều khi mặc cả được cái gì sâu sâu nó cũng phê lắm, nên vẫn n cụ thích mặc cả :))

Diep1979

Xe container
chắc chắn là có nhiều người oan nhưng giờ láo nháo quá thể nên cũng phòng ngừa cho đỡ mất thời gian và tránh bực mình ạ
Cháu vừa bán 2 con iphone trên này

12 pro 512g và 11 pro max 512g, định bán cho mấy cụ mua dùng mà chê cháu bán đắt.

Thợ of đến xem, xin mỗi máy 50k tiền xăng và chốt cái 1 ^^