[Funland] [GÓC REVIEW] PC COVID - Cách đóng gói mới của BLUEZONE

Mzc

Xe điện
Em xóa cụ nó đi rồi. Đúng là lởm. Cái sổ skđt đang cập nhật đủ 2 mũi. Chả hiểu thêm thằng của nợ này làm gì. Công ty thì nhỏ xíu, làm được cái gì ra hồn đâu.

jake90

Xe tăng
quả cho truy cập danh bạ với tin nhắn đi vào lòng đất luôn :))

nhutinhco

Xe điện
Hàng tình nghĩa mà nó chỉ cần đớp được cái đống dữ liệu cá nhân của 100tr người (với các y/c truy cập rất hãm lol của cái app này) thì buff thêm tiền tôi cũng làm!
Sao càng ngày em càng thấy tay Nổ đó hãm hãm thế nào ấy!
Nhìn Nhật Cường nó phá, chung tay vùi dập các hệ thống CNTT Công của HN đã cay rồi, thằng Nổ nó tầm cả nước thì kinh.

jake90

Xe tăng
toàn công ty hàng đầu VN mà làm cái app như hạch ý các cụ nhỉ, nó bắt bật thông báo ko bật ko đc, bắt bật bt, e đồng bộ mũi tiêm ko ra cái j, đợi trong vô vọng... giao diện đậm chất nông thôn.

VuNgoanMuc

Xe điện
chuẩn cụ
để thằng nổ này nó làm thì vỡ nhà, mấy chục triệu dữ liệu của dân mình dâng hết cho hacker trong phút mốt
hôm qua có 1 lỗi bảo mật mà sơ đẳng cực kỳ, giống hệt cái sql injection hôm trước bị bóc
Thằng nổ này nó làm lộ hết thông tin dân mình mất thôi.
Em nghi nó lấy luôn 1 cái phần mềm quản lý nội bộ nào đó rồi xào nấu lên thành Lu Dôn với PC này, chỉ có quản lý nội bộ người ta mới cần soi cả email và tin nhắn nhân viên để theo dõi xem ông bà có làm lộ bí mật gì không

Nói chung là CP nên quyết liệt với Quảng nổ 1 lần , Hùng TT thì vô dụng rồi, sau vài lần chém gió bị lộ mặt thì Quảng nổ nên phải tự thấy xấu hổ và có chút lương tâm mà rút đi, tiền không kiếm dự án này thì thiếu gì dự án khác, lôi toàn dân ra làm vật thí nghiệm cho nó thế này không ổn tí nào...

BabySharkDoDoDo

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi nó lấy luôn 1 cái phần mềm quản lý nội bộ nào đó rồi xào nấu lên thành Lu Dôn với PC này, chỉ có quản lý nội bộ người ta mới cần soi cả email và tin nhắn nhân viên để theo dõi xem ông bà có làm lộ bí mật gì không

Nói chung là CP nên quyết liệt với Quảng nổ 1 lần , Hùng TT thì vô dụng rồi, sau vài lần chém gió bị lộ mặt thì Quảng nổ nên phải tự thấy xấu hổ và có chút lương tâm mà rút đi, tiền không kiếm dự án này thì thiếu gì dự án khác, lôi toàn dân ra làm vật thí nghiệm cho nó thế này không ổn tí nào...
Nổ nó còn nhiều bị mật chưa bị lộ, đừng chờ lương tâm nó, nếu lương tâm thì nó đã tử tế từ lâu rồi. Chỉ có cái là lãnh đạo phải nhìn thấy sự lởm của nó mà đuổi cổ nó đi thôi.

barca6996

Xe container
App này nó hoạt động trên nền Bờ lu tút ạ? E ko bật mà nó cứ yêu cầu phải bật là tđn?
Thì nó có chức năng truy vết người tiếp xúc gần qua Bluetooth của bluezone trước đây mà cụ. Nên mới đặt tên app trước là bluezone 😂là em đoán vậy 🤔

Em vừa upgrade cái app này, vào thì thấy hiện màu xanh thẻ Covid nhưng bên dưới lại ghi: "Vaccine: Chưa có thông tin nền tảng tiêm chủng" là sao nhỉ, trong khi em mới tiêm mũi 1. Bluezone em đăng ký theo số hộ chiếu, tiêm chủng em đky theo CCCD, không tìm thấy phần thay đổi TT cá nhân. App gì chuối thế

lehungacc

Xe buýt
Nếu chỉ quét mã thì sổ sk vẫn quét được không cần ncovi. Giờ các cụ không dùng nhưng cơ quan QLNN chỉ quét chứng nhận tiêm trên app PC Covi thì các cụ sẽ phải dùng thôi :)
thì em mới nói chừng nào họ xoá hết những app kia đi, bắt buộc chỉ đc dùng 1 cái thì em theo. còn vẫn optional đc mà cái kia vẫn hoạt động tốt thì thôi.
Em nghĩ không bắt buộc được đâu, vì có phải ai cũng có smartphone đâu, người dùng đt cục gạch thì mang theo giấy chứng nhận bản cứng khi tiêm chỗ cơ sở tiêm cấp cho là ok thôi, vì thế nói là bắt buộc thì em nghĩ không bao giờ bắt được
Chán nhỉ. Dùng SSKĐT đang đẹp.

Nhân tiện em hỏi các cụ, khai tokhaiyte thì em vào QR zalo, check tiêm chủng vào SSKĐT, thế em đến một số chỗ nó yêu cầu quét QR để lưu nơi đến thì phải dùng Bluezone ạ? Tại em thử quét bằng QR của zalo không được. Mà em ghét cái Bluezone này lắm, có app nào cũng check in nơi đến mà không cần Bluezone không ạ?
Cụ dùng SSKĐT quét cũng được, khai báo y tế trên đấy rồi quét QR trên đấy luôn ko cần Bluzone
Một apps chưa hoàn chỉnh, ép đẻ chọn ngày để “động thổ” ra mắt. QR code không mã hoá như sskđt, Nhiều chức năng không hoạt động.
Đội phần mềm của VNPT khá ngon mà k chọn lại đi chọn anh Bomb phát triển kém về bảo mật và lập trình. Vịt teo thì qua phần mềm K12 Online em đánh giá không cao.
Số SKĐT của Viettel vận hành và phát triển mà cụ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Sau nửa ngày cài đặt thì em đã xoá cmnr, lộn ruột. Nội dung nghèo nàn, lỗi chính tả, lỗi truy cập.. Con nhóc nhà em tiêm 2 mũi, cài app thấy báo có 1 mũi vẫn xanh lét

congchi

Xe điện
Em vừa upgrade cái app này, vào thì thấy hiện màu xanh thẻ Covid nhưng bên dưới lại ghi: "Vaccine: Chưa có thông tin nền tảng tiêm chủng" là sao nhỉ, trong khi em mới tiêm mũi 1. Bluezone em đăng ký theo số hộ chiếu, tiêm chủng em đky theo CCCD, không tìm thấy phần thay đổi TT cá nhân. App gì chuối thế
Bác vào quản lý mã QR mà đổi thông tin.

luutu21

Xe buýt
Em đang định ra phường công chứng vài chục bản chứng nhận tiêm chủng. Kiếm thêm cái nokia cục gạch nữa. Đi đâu thích hỏi thì chìa ra.
Chuẩn. Em cũng định làm vậy, em không chấp nhận cấp quyền cho app thu thập thông tin cá nhân của em. Em sử dụng khá nhiều app nhưng chưa thấy app nào nó đòi tất cả quyền truy cập như app của Quảng nổ.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Của em chả thay đổi gì, vẫn ko có thông tin.

congchi

Xe điện
Chả hiểu cái hệ thống tiêm chủng nó quản lý kiểu gì.
App SSKĐT thì hiện mũi tiêm, nhưng 2 app PC-Covid và Y tế TPHCM thì không có mũi nào.
Nếu chỉ PC-Covid thì còn chưởi nó, chứ cả 2 app không có thì phải chưởi thằng SSKĐT
Dĩ nhiên em đã check các thông tin cá nhân ở cả 3 app khớp nhau, nên đừng hỏi.

Chưa Có Dép

Xe điện
Có cách nào mời Anh Đam vào đọc thớt này không các cụ ?

small_best

Xe lăn
phường chỗ em vừa thông báo là sẽ gửi giấy đến từng hộ để cập nhật thông tin tiêm vacxin xem được mấy mũi để cập nhật lên hệ thống app chung toàn quốc :D thế thì chả có nhẽ anh PC-Covid này với các app kia không liên thông với nhau :))

doctor103

Xe điện
thanks cccm đã chuột bạch, em sẽ chưa cài hoặc không cài nếu chưa ổn định

VuNgoanMuc

Xe điện
Có cách nào mời Anh Đam vào đọc thớt này không các cụ ?
Chắc phải mời bác Vedan vào đọc , em nghe nói bác hay làm việc muộn, khuya nửa đêm có khi vẫn sáng đèn liên lạc cấp dưới, đêm hôm vào OF đọc bài giải lao cũng hay