[Funland] Góc nhờ vả: du lịch Campuchia

xittalin

Xe tăng
E nghe nói đi đường sông qua cửa khẩu Xa mát cũng đẹp lắm.
Iem chưa nghe nói về đường sông này bao h. Cơ mà nếu đi đường bộ hãi chưa đến 1 thì đi đường sông hãi có đến 1 khìn mợ ạ! Mấy lại có nhẽ đi đàng Xa Mát ( Nghe cứ dư là Lá Cọ) là đường đi theo kiểu phượt hay kiểu du hý khám phá chăng?
Hôm lào rảnh ( Mưa gió không có khứa đi xe um chả hạn), iem sẽ biên cái hành trình 5 khìn km đi đường bộ sang Cam ngắm Angkor để mợ tham khảo xem ló dư lào, thế cóa được không hở mợ?

ZynZyn

Xe lăn
Trong 1 lần ngồi luyện cơ tay nâng lên hạ xuống cái chén hạt mít, e có thổ lộ kế hoạch sẽ đi Cam, và đứa bạn em bảo đợt đầu năm, nó trùng tour nên hụt vụ sang Cam. Bọn bạn nó đi Cam qua cửa khẩu này về khen đi đường sông đẹp lắm. Và nó chưa đi, chỉ nghe kể nên cũng ko kể tường tận cho em được. :D :D :D
Dạo này chắc đông khách nên em thấy cụ ít vào ÒF. Được cụ kể tường tận hành trình du hí của cụ thì còn gì bằng. Ko những em mà tất cả các cụ/mợ khác đều hóng chuyến đi của cụ.

Iem chưa nghe nói về đường sông này bao h. Cơ mà nếu đi đường bộ hãi chưa đến 1 thì đi đường sông hãi có đến 1 khìn mợ ạ! Mấy lại có nhẽ đi đàng Xa Mát ( Nghe cứ dư là Lá Cọ) là đường đi theo kiểu phượt hay kiểu du hý khám phá chăng?
Hôm lào rảnh ( Mưa gió không có khứa đi xe um chả hạn), iem sẽ biên cái hành trình 5 khìn km đi đường bộ sang Cam ngắm Angkor để mợ tham khảo xem ló dư lào, thế cóa được không hở mợ?

Tenerife8x

Xe buýt
Cụ đi hết bao nhiêu ngày?
E đi tối t6, chiều t4 về đến HN. Bay HN-Siem, đi xe khách qua Phnom, xe đêm giuờng nằm xuống shihanouk rồi bay từ đây trở lại Siem để nối chuyến về HN vào ngày cuối

Tenerife8x

Xe buýt
Cụ có thể giới thiệu cho em về đảo Korong này ko?
Kohrong thì rất đẹp nhưng e ấn tượng 1 cái biển báo trên đảo trước khi vào làng, khuyến cáo khách du lịch, dịch ra đại loại là: Để gìn giữ truyền thống trên đảo, khuyến nghị khách DL ko mặc hở hang.
Qua đó "râu ngô, ngoai tây" cứ gọi là bạt ngàn.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ có thể post vài tấm ảnh về làng này ko?
Kohrong thì rất đẹp nhưng e ấn tượng 1 cái biển báo trên đảo trước khi vào làng, khuyến cáo khách du lịch, dịch ra đại loại là: Để gìn giữ truyền thống trên đảo, khuyến nghị khách DL ko mặc hở hang.
Qua đó "râu ngô, ngoai tây" cứ gọi là bạt ngàn.

Đào Tử Thi

Xe container
Em định làm chuyến du lịch sang Campuchia, các cụ mợ nào đi rồi có kinh nghiệm chia sẻ cho em đi như thế nào, địa điểm ăn chơi ngủ nghỉ, cần chuẩn bị những gì? Tiêu chí của em là an toàn, vui, ngon bổ và chi phí hợp lý.
Em xin cám ơn ạ.
P/s: e đi từ Hà Nội ạ.
Định tư vấn mà cụ gì dưới kia chi tiết rồi, nhưng chị hỏi kiểu này trả lời được cũng tài thánh.

Chị định bao giờ đi? Đi cả nước Campuchia ?

Em chỉ thích Seamreap thôi, Phnom Penh chán như Sài Gòn

ZynZyn

Xe lăn
Chị chưa đặt chân lên đất Cam bao giờ để mà biết chỗ nào hay chỗ nào dở đâu nên mới phải nhờ mn tư vấn chứ. ;));));))
Nói như em thì cụ xittalin là Thánh rồi :)):)):))
Chị định 1 là đi ngay khi tết ra từ mồng 5-10 hoặc là đợi đến tết té nước của ng ta. :P

Định tư vấn mà cụ gì dưới kia chi tiết rồi, nhưng chị hỏi kiểu này trả lời được cũng tài thánh.

Chị định bao giờ đi? Đi cả nước Campuchia ?

Em chỉ thích Seamreap thôi, Phnom Penh chán như Sài Gòn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chị chưa đặt chân lên đất Cam bao giờ để mà biết chỗ nào hay chỗ nào dở đâu nên mới phải nhờ mn tư vấn chứ. ;));));))
Chị định 1 là đi ngay khi tết ra từ mồng 5-10 hoặc là đợi đến tết té nước của ng ta. :P
Mợ có tắm hồ Tonlesap thì nhớ p o s t ảnh nhé.

197716102003

Xe container
Tết sang đấy buồn thiu mà lại nóng vàng mắt luôn.Nếu là Cam ,Zyn nghe ai có vụ té nước thế?

xittalin

Xe tăng
Giời ôi! Sao mợ lại gọi đúng biệt danh của iem? Hay mợ bán nước ở đúng bến xe mà iem hành nghề và được phong " thánh..... Chém"( cả gió lẫn xèng)?

ZynZyn

Xe lăn
Cái đứa bạn e, nó kể đi Cam bằng đường sông qua cửa khẩu Xa mát ý ạ. E nhớ là chưa từng nghe đến vụ tết té nc ở Cam, nhưng vì chưa đi bgio ko am hiểu, nó nói thế thì biết thế. :D
Tết sang đấy buồn thiu mà lại nóng vàng mắt luôn.Nếu là Cam ,Zyn nghe ai có vụ té nước thế?

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Em chả biết đc, gõ tên cụ tự nhiên nó ra thế. :)):)):))

Giời ôi! Sao mợ lại gọi đúng biệt danh của iem? Hay mợ bán nước ở đúng bến xe mà iem hành nghề và được phong " thánh..... Chém"( cả gió lẫn xèng)?

197716102003

Xe container
Cái đứa bạn e, nó kể đi Cam bằng đường sông qua cửa khẩu Xa mát ý ạ. E nhớ là chưa từng nghe đến vụ tết té nc ở Cam, nhưng vì chưa đi bgio ko am hiểu, nó nói thế thì biết thế. :D
Chị chưa từng chứng kiến kiểu té núơc như Lào hay Thái ở Cam mặc dù họ ăn tết cùng ngày.Chị về toàn ở thành phố nên có thể các vùng khác thì chị không rõ.Tết Cam vào 13.14.15 tháng 4 nếu em đi thì xác định chợ,các cửa hàng họ nghỉ hết.Đường phố khá vắng.Mà tết thường thì họ sẽ đi lễ chùa. Còn các khu du lịch như Angkor,Kampot ....thì khách du lịch họ đi như Đà nẵng,Nha Trang...của mình đó.
Ps: đi Cam tầm tháng 4 nắng lắm đấy nhé.

ZynZyn

Xe lăn
Thế e sẽ đi tầm mùng 5-10 tết theo đúng dự định ban đầu. Hihi. Mừng lên lão ở bển luôn. :)):)):))

Chị chưa từng chứng kiến kiểu té núơc như Lào hay Thái ở Cam mặc dù họ ăn tết cùng ngày.Chị về toàn ở thành phố nên có thể các vùng khác thì chị không rõ.Tết Cam vào 13.14.15 tháng 4 nếu em đi thì xác định chợ,các cửa hàng họ nghỉ hết.Đường phố khá vắng.Mà tết thường thì họ sẽ đi lễ chùa. Còn các khu du lịch như Angkor,Kampot ....thì khách du lịch họ đi như Đà nẵng,Nha Trang...của mình đó.

Đào Tử Thi

Xe container
Hê hê tết té nước có Thái Lan, Lào, Myanmars và Campuchia nhé chị.

Thái: Songkran
Lào: Bunpimay có lúc gọi Pi Mai em quen
Myanmars: Thingyan
Campuchia: Chol Chnam Thmay

Tất cả đều đón tết vào 13-14-15 dương lịch hàng năm mà, năm em đón tết hai lần Việt và một trong 4 ông trên kia :))