[VHGT] Góc nhìn khác về xxx

New_Carens

Xe điện
em thì cũng chả quý gì xxx, nhưng hôm trước trời mưa, em thấy 1 chú xxx đứng giữa trời mưa, chỉ huy giao thông, không mặc áo mưa, rất cần mẫn, tự dưng bớt ghét xxx
Đáng nhẽ bác phải dừng xe mắng: nhà nước lấy tiền đóng thuế của nhân dân mua áo mưa cho anh mặc, cớ sao anh không mặc. Anh định bêu riếu chúng tôi hay sao:D và yêu cầu gọi đội qui tắc ra lập biên bản vi phạm về quân tư trang :21:

diepta

Xe tải
Ngành nào cũng "ăn" ấy vậy mà mỗi ngành xxx các bác cứ nói, đời bất công thật :(

binhan368

Xe đạp
Mình cũng phải thông cảm cho họ chứ, thử hỏi ko có lực lượng này thì xã hội sẽ ra sao đây, ý thức tham gia giao thông của đa phần người dân VN quá thấp mạnh ai lấy chạy. Còn chuyện ăn bẩn hay gì gì đấy thì bây giờ cơ chế thị trường rồi, cấp trên họ khoán ấy mà rồi lại còn cấp trên của cấp trên nữa chứ nếu như muốn yên thân và thăng tiến(bây giờ ghế thì ít mà *** thì nhiều ko phải con ông cháu tôi thì chịu khó mà ...... để vui lòng lãnh đạo), các cụ thử đặt mình vào địa vị và hoàn cảnh ấy xem, rồi lại đọc câu nói bất hủ của A.Chí ở làng Vũ Đại hỏi cụ Bá Kiến (Ai cho tao làm người lương thiện đây) các cụ nhỉ (lái mới có gì sai mong các cụ đại xá cho nhà cháu) chúc các cụ và gia đình luôn bình an và hạnh phúc!

chactennayduoc

Xe đạp
có người tốt người xấu thì mới là cuộc sống.~o)

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
gì thì gì e vẫn ghét xxx dựa vào cơ sở hạn tầng xuống cấp dễ bắt lỗi là đi bắt dân ngay đc

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em chả đọc hết comment của các cụ đâu.
Em thì em nghĩ thế này "Không có xxx tốt, chỉ có xxx chưa xấu mà thôi"

Em xin hết !

Các kụ ra đường nhìn cái đường xá bây h dân đi ra kiểu j mà trách xxx. E thì e cứ muốn xxx thẳng tay bắt cho mạnh vào. Các kụ chỉ biết "đại tiện" phần mình, tiền trong túi mất, xót thì kêu váng lên chứ chẳng nhẽ đi đàng hoàng, đi đúng mà xxx vặt được tiền (trường hợp có thì cũng hãn hữu cực ít). E chả biết thế nào chứ e đi xe từ năm 09 đến giờ, ngày nào cũng đi mà chưa phải mất 1 đồng nào cho xxx cả (trộm vía - nhưng nếu mà ngày nào đó e đi sai và bị bắt thì e cũng chả có j phải trách cứ). Dạo này e mới chuyển nhà sang bên Long Biên, mỗi sáng đi làm qua cầu Chương Dương, thực sự cảm thông với xxx. Trước vẫn đi đường trong phố thì k nhìn thấy công việc của xxx rõ nét lắm. Giờ sáng nào qua cầu cũng thấy đông, tắc, xxx phải tỏa ra đứng ở các điểm quay đầu, giao cắt, đầu cầu, chân dốc để điều khiển giao thông, trong khói bụi của ngày khô và ướt át, giá lạnh của ngày mưa gió. Nói thật, cái nghề cũng khổ quá đi chứ. Chồng e mà làm nghề ấy thì cho bao nhiêu tiền e cũng chả đồng ý, tiền kiếm được k đủ bù tiền chữa bệnh lúc về già. Chưa kể những nguy cơ, hiểm họa khác luôn đe dọa cao

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Tý tồ cũng cùng quan điểm với mình
Đã châm tửu nhé!

xherox

Xe điện
Cái góc nhìn của cụ thì ai cũng biết,nhưng vấn đề là làm 100 điều tốt chưa chắc ai đã biết,nhưng làm 1 điều xấu thôi thì có được ko ?
Đằng này với những cái cảnh xxx nấp trong bụi cây để bẫy người dân,núp ở những chỗ mà cảnh báo của công quyền ko rõ ràng để bắt và phạt người dân chứ ko phải là đứng để hướng dẫn người dân đi đường.Cái đó mới là cái để nhân dân chửi xxx là xxx.

xherox

Xe điện
Các kụ ra đường nhìn cái đường xá bây h dân đi ra kiểu j mà trách xxx. E thì e cứ muốn xxx thẳng tay bắt cho mạnh vào. Các kụ chỉ biết "đại tiện" phần mình, tiền trong túi mất, xót thì kêu váng lên chứ chẳng nhẽ đi đàng hoàng, đi đúng mà xxx vặt được tiền (trường hợp có thì cũng hãn hữu cực ít). E chả biết thế nào chứ e đi xe từ năm 09 đến giờ, ngày nào cũng đi mà chưa phải mất 1 đồng nào cho xxx cả (trộm vía - nhưng nếu mà ngày nào đó e đi sai và bị bắt thì e cũng chả có j phải trách cứ). Dạo này e mới chuyển nhà sang bên Long Biên, mỗi sáng đi làm qua cầu Chương Dương, thực sự cảm thông với xxx. Trước vẫn đi đường trong phố thì k nhìn thấy công việc của xxx rõ nét lắm. Giờ sáng nào qua cầu cũng thấy đông, tắc, xxx phải tỏa ra đứng ở các điểm quay đầu, giao cắt, đầu cầu, chân dốc để điều khiển giao thông, trong khói bụi của ngày khô và ướt át, giá lạnh của ngày mưa gió. Nói thật, cái nghề cũng khổ quá đi chứ. Chồng e mà làm nghề ấy thì cho bao nhiêu tiền e cũng chả đồng ý, tiền kiếm được k đủ bù tiền chữa bệnh lúc về già. Chưa kể những nguy cơ, hiểm họa khác luôn đe dọa cao
Mợ đúng là ít đi,ít gặp tình huống chứ nếu mà gặp tình huống chim mồi,bẫy của xxx thì xem mợ có còn cảm thông được ko ? Đơn giản như em đi đường cực tuân thủ luật giao thông nhưng thi thoảng vẫn bị bọn xxx nó cho ăn bẫy ko xi nhan ở những đoạn đường ko ai nghĩ ra là phải xi nhan trái hay phải để đi thẳng cả,còn mấy quả bẫy vứt xe ô tô ở bên lề đường để ép người ta phải đè vạch . Lại ngậm cục đắng mà chửi thầm trong bụng.Còn tất nhiên khi mình phạm luật rõ ràng thì bị phạt ko ai chửi người phạt đúng theo luật cả.Còn nghề nghiệp thì vẫn là nghề nghiệp,đầy người vì miếng cơm manh áo mà còn phải làm những công việc còn nguy hiểm hơn và độc hại hơn gấp nhiều lần.

Liberty150i

Xe tải
trong một băng cướp sẽ có một người hướng thiện mà thôi.nhưng tội lỗi chúng gây ra quá tàn ác.nên vẫn bị gọi là kẻ cướp thôi bác chủ thớt ợ.việc xxx làm gây nhiều bức xúc cho dân hơn nên những hành động nhỏ bé kia ko làm fai mờ hình ảnh xấu mà chúng đã gây ra.bác có quyền nói tốt hay thay đổi tư suy ve các xxx vì người nhà bác làm trong ngành.nhưng cá nhân e thì e chưa thay đổi đc.xxx là một lũ ăn bẩn,lừa,bẫy và dở mặt.

Bung To

Xe điện
Những lúc mưa nắng thấy các chú đứng điều khiển giao thông khổ quá.
Nhưng khi bị lừa vào bẫy để phạt thì lại không thể chấp nhận được.

f22vn

Xe máy
Em thì thấy thế này. Mình ghét hành động, chứ không ghét con người hay cả lực lượng này. Chú nào mà hành động xấu thì mình lên án, chú nào tốt thì ngay trên OF này em cũng thấy các cụ có ảnh, và khen đấy chứ. VD, lâu rồi có 1 thớt khen 2 chú áo vàng giúp đẩy xe bị chết máy trên đường Ngọc Khánh mà cười rất tươi, anh em OF nhà ta ai cũng vào cmt tốt cả đấy chứ.
Chào các bác
xxx, như mọi người vẫn thường nhìn nhận trên OF này, thường là những kẻ không ra gì, nào là anh hùng núp, là trương tuần, ăn bẩn, .v.v.
Thế nhưng cá nhân em, lại có một chút chia sẻ với cái nghề hít bụi đường khói xe để làm việc vì cũng có thời công việc của em cũng trên từng cây số như các ảnh.
Mỗi lúc tắc đường hay có TNGT, chắc hẳn các bác cũng nghĩ đến kẻ-mà-ai-cũng-biết-là ai-đấy, thèm một bóng áo vàng để lập lại trật tự hoặc có khi lại lẩm nhẩm hát Wish you were here cũng nên:-"
Hàng ngày, nghe các bác than thở với cho feed back xấu về chuyện các ảnh rình rập, lợi dụng kẽ hở của quy định để làm tiền anh em mình. Nhưng em dám tổng kết rằng phần lớn là do chúng ta chưa nghiêm túc chấp hành luật - quy định khi tham gia giao thông, tạo điều kiện cho các ảnh làm kinh tế ...
Hôm 28, em đi qua chợ Bưởi tận mắt chứng kiến một đ/c áo vàng dắt một bà cụ còng lưng qua đường.
Em, cũng như các bác, rất ghét bọn ăn bẩn, nhưng khó mà phủ nhận những gì mà họ làm đúng khi tác nghiệp.
Nhìn lại, liệu các bác có khắt khe quá không?

zippor

Xe buýt
Ở đâu cũng có người nọ người kia, nhưng e nói thật vì có quá nhiều con sâu trong một tổ chức nên tổ chức đó dù có những người tốt hay làm những điều thơm tho đến mấy thì cũng không át lại được cái mùi của những con sâu kia mang lại đâu ah.

haducaz

Xe máy
Đúng rồi, ở đâu thì cũng có người này người nọ, có phải ai cũng giống ai đâu

hoangchuoi

Xe tải
Chào các bác
xxx, như mọi người vẫn thường nhìn nhận trên OF này, thường là những kẻ không ra gì, nào là anh hùng núp, là trương tuần, ăn bẩn, .v.v.
Thế nhưng cá nhân em, lại có một chút chia sẻ với cái nghề hít bụi đường khói xe để làm việc vì cũng có thời công việc của em cũng trên từng cây số như các ảnh.
Mỗi lúc tắc đường hay có TNGT, chắc hẳn các bác cũng nghĩ đến kẻ-mà-ai-cũng-biết-là ai-đấy, thèm một bóng áo vàng để lập lại trật tự hoặc có khi lại lẩm nhẩm hát Wish you were here cũng nên:-"
Hàng ngày, nghe các bác than thở với cho feed back xấu về chuyện các ảnh rình rập, lợi dụng kẽ hở của quy định để làm tiền anh em mình. Nhưng em dám tổng kết rằng phần lớn là do chúng ta chưa nghiêm túc chấp hành luật - quy định khi tham gia giao thông, tạo điều kiện cho các ảnh làm kinh tế ...
Hôm 28, em đi qua chợ Bưởi tận mắt chứng kiến một đ/c áo vàng dắt một bà cụ còng lưng qua đường.
Em, cũng như các bác, rất ghét bọn ăn bẩn, nhưng khó mà phủ nhận những gì mà họ làm đúng khi tác nghiệp.
Nhìn lại, liệu các bác có khắt khe quá không?
chuyện đưa các cụ qua đường het suc bt. Em hay chém gió ngoài cổng nhà trà đá, có mấy cụ qua đường e đều giúp.
e đồng ý vs ý kiến bác cwise. tốt có, xấu có, nhưng xấu đang là gen Trộii đấy cụ ạ

linhbap

Xe buýt
Giả sử bắt đầu từ tháng tới cơ quan của các bác chuyển lĩnh vực sang "tuần tra, hướng dẫn, kiểm soát, xử lý... các phương tiện tham gia giao thông". Thử nghiệm trong vòng 1 tháng nếu làm không đạt (bao gồm cả thu, chi..... như hiện tại của xxx) sẽ bị xóa sổ công ty.
Nào mời các bác.
lúc đấy ai sẽ là xxx

ngduyhai

Xe hơi
chạy làm xxx mất rất nhiều tiền lên các cụ phải thông cảm .....lây tiền các cụ để thu hồi vốn thôi