Góc nhìn khác về Hà Giang- Lũng Cú

Thái Phượt

Xe tăng
@Cụ Minh : bi chừ mệt quá ,sáng mai E Post tiếp lộ trình đi cột mốc 426 .Cụ có thể nói rõ đường đến cột mốc này ko vì E thấy phía dưới có đường ô tô,có phải Cụ đi đường này ko?

đây là đường đi mốc 422 ngay sau lưng cột cờ ( Lũng Cú - Mốc 422 =15km )

Rất Thanks Cụ ,còn cái nào úp lên nốt đi Cụ ơi

gl1600

Xe điện
Ngưỡng mộ cụ Thái từ các thread trước. Không biết cụ đi chứ mà biết thì cháu cho cụ mật khẩu này vào hẳn phòng hướng dẫn mượn chìa khóa để leo lên hẳn cột cờ chụp ... Hì hì.

Nhân tiện cụ nói về góc nhìn , cháu Xin phép cho cháu Cổ vũ cụ cái nào. Cái này là trèo lên hẳn đỉnh cột cờ tia xuống cụ ơi
[/url][/IMG]

Đây nữa ạ
[/url][/IMG]

Chúc cụ vui...

minhvtv3

Xe tăng
Em muốn mời cụ 1 chén mà mod k cho :((

Thái Phượt

Xe tăng
Thôi E viết nốt nhé: chuơng trình của E là ngủ lại 2 đêm lũng Cú để đi hết các Mốc từ 422-428 ,đặc biệt là 428 vì nó nằm dưới vực sâu sông Nho Quế ,nhưng vì mình chuẩn bị chưa kĩ ko lường hết khó khăn do lái xe đường dài nên ĐC Đại úy Quyên trạm trưởng BP LC ko cho đi 428 vì lí do an toàn mà cử Trạm phó Nam dẫn đường đi mốc 426 cũng ko kém phần gian nan.Từ LC đi tiếp 4km sẽ đến Bản Séo Lủng đường đi rất đẹp như 2 tấm hình trên,2 bên sườn núi mọc đầy hoa cúc vàng sậm cả mấy triền núi

Bản Séo Lủng nằm ngay cạnh đường ,ô bạn mình mệt quá nên mình đi cùng thượng úy Nam dẫn đường

Thái Phượt

Xe tăng
Em muốn mời cụ 1 chén mà mod k cho :((
Cụ lói thế lào ấy chứ sao Mod lại ko cho .mà Cụ làm ở VTV3 à ,cu tí nhà E làm bên VTV1 đới dưng cơ mờ E ứ lói tên đâu lộ hết ....Thanks Cụ đã vào đọc thread nhá

Thái Phượt

Xe tăng
con đường đau khổ phía trước đây

đường nhỏ,trơn nằm cheo leo bên mép vực ,trượt chân thì xuống tắm sông Nho Quế 150m phía dưới

nhiều chỗ quá dốc nên BP đi trước cầm theo đoạn cây kéo E lên

đường ra mốc chỉ hơn 1km nhưng trơn mà liên tục dốc xuống ,nghỉ mệt cái nào

Thái Phượt

Xe tăng
đã thấy cột mốc xa xa rồi

nhìn thấy cột mốc là phấn khích hẳn lên ,hát một bài rồi đi tiếp nào ..." Và A lại ra đi vui như ngày hội ,mùa xuân Biên giới Súng anh gác trời cao "

giới hạn cuối cùng,cột mốc đây rồi bên kia là đất của quân lang sói

Thái Phượt

Xe tăng
Cột mốc nằm cheo leo bên vực sông Nho Quế,phía dưới kia là mốc 427& 428 ,E tính để lần sau khỏe mạnh,mang theo dây dài buộc vào gốc cây kia tụt dần xuống.Đấy là dự định của lần sau còn bây giờ nghiêm chỉnh chào cờ đã

Các Cụ thấy E ngoác mỏ hát Quốc Ca ko .Nghe như tiếng hô Sát Thát năm nào ( E nổ tí )

Phần đất bên này là của chúng tao ..." Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm - Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư "

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Tinh thần dân tộc của cụ tuyệt vời! Cuối tuần này em có cuộc giao lưu bóng bàn với bên VTV đó, em chưa biết ai vì thằng bạn bảo (b)

buiducminh

Xe hơi
@Cụ Minh : bi chừ mệt quá ,sáng mai E Post tiếp lộ trình đi cột mốc 426 .Cụ có thể nói rõ đường đến cột mốc này ko vì E thấy phía dưới có đường ô tô,có phải Cụ đi đường này ko?

đây là đường đi mốc 422 ngay sau lưng cột cờ ( Lũng Cú - Mốc 422 =15km )

Rất Thanks Cụ ,còn cái nào úp lên nốt đi Cụ ơi
Nhà cháu cũng không chắc chắn lắm cụ ạ. Cụ đi theo đường này chắc đến được, nếu nhầm cụ thứ lỗi cho nhà cháu nhé :D:D

Bọn chúng cháu cứ đi đến khi thấy vị trí trùng vào đường biên giới thì ngó quanh quẩn để tìm, thế mà thấy nó đấy.

Chỉnh sửa cuối:

kien_74haiphong

Xe tải
Cháu cực kỳ ngưỡng mộ cụ, quả là càng già càng dẻo càng dai, bọn cháu còn chạy dài theo cụ. Cảm ơn cụ về chuyến đi này.

bacgiang66668

Xe hơi
bác làm em nhớ Hà Giang quá!trước đóng quân ở Cửa khẩu Thanh Thủy, giờ đổi thay quá!tiếc chỗ Minh Tân bác không có ảnh, em đóng ở chỗ đó hơn năm đáy!bản Phìn Sảng B. em đã cày nát km 23.cảm ơn bác!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

Cụ Thái!
Cháu đọc thớt Cụ và xem ảnh của Cụ, Cháu xúc động lắm, thấy Tổ quốc Việt Nam ta đẹp quá! Và càng yêu Tổ Quốc mình hơn :x
Theo dấu những bước chân Cụ đi, cháu khâm phục Cụ lắm! Đúng là tuổi già thì trí càng cao. Tuổi già nhưng tinh thần và nhiệt huyết ko già đã cho lớp thanh niên thế hệ trẻ chúng cháu bây giờ phải học tập Cụ nhiều, thấy đc là mình phải cố gắng nhiều nữa để mai này có thể góp 1 phần sức của mình cho đất nước VN.
Cháu cảm ơn Cụ đã cho cháu những tư liệu bổ ích. Và chúc Cụ sức khỏe để đi PHƯỢT đc nhiều hơn nữa, để có thể cầm lá cờ đỏ sao vàng đứng bên cạnh tất cả các cột mốc đánh dấu địa phận lãnh thổ VIỆT NAM :)

Evolution

Xe điện
Em cũng đã từng đặt chân lên cột cờ Lũng Cú, nhưng mà cứ nghĩ là bên kia cột cờ là khựa rồi cơ. Ai dè còn đi sau nữa mới đến cột mốc. Cảm ơn cụ chủ đã cho đi thăm quan qua màn ảnh nhỏ :D

NTamthu

Xe tải
đôi khi tự kỉ nghĩ mình cũng lạ,quanh năm ru rú " Cơm nhà...với Vợ " cuối đời lại đổ đốn " Ở đồn Mang Cá thích hơn ở nhà "bị bùa bị ngải ji mà quàng phải cái " Căn Cột Mốc " .Nhân đọc đc bài bên Phượt.Cơm thấy có mấy cột mốc trên Lũng Cú " Hay Hay " ,lại nghĩ hồi năm 2010 lên LC đúng lúc cột cờ đang phá ra xây lại ko leo lên đc ,nên làm một chuyến lên thăm lại nhân tiện làm mấy "Giá Hầu " cột mốc BG kia.Lần trước đi Lũng Cú lái xe chưa thạo nên làm " Bình Vôi " ( cái này để lại di họa đây ..hồi sau E kể )còn lần nàyko rủ đc ai nên vừa van xin vừa khích bác lôi ô bạn già đồng tuế Canh Dần vác con Rotxinalte Ô Kìa Buổi Sáng đời Tống ra ,2 tên thay nhay lái....Lên Đường ( Nói thêm về Ô bạn già : ốm đau,bệnh tật đầy mình nhưng được cái " Bụng rộng Tính lành " ai nói gì cũng nghe,rủ đi đâu cũng đi chả thế mà bà xã ô í bảo " Ô xã nhà E mà là đàn bà thì ...chửa hoang cũng phải dăm bẩy bận " ) Miên man mãi đi nào
Cầu Thăng Long thảm lại long lanh trong nắng sớm

QL2 đi Vĩnh Yên sau bao năm đen đúa hôm nay láng mượt như gái 18

Cái ji đẹp quá cũng phải dè chừng ,60km bụp phát xuống 40 đang ngon trớn mát ga xử lí ko kịp là ...Vào Đây E chờ A mãi

Em đang công tác ở gần đoạn này. Không biết kụ đi qua để gặp kụ.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng vừa đi Hà Giang về, để lại rất nhiều cảm xúc nơi đây, chắc chắn một ngày gần đây sẽ quay lại nơi này

nguyenhai141190

Xe máy
Vào đọc bài của Bác xong mà cháu chẳng muốn rời. Cứ xem đi xem lại. Tây Bác cháu đã đc trải nghiệm. Tới đây sẽ là Đông Bắc và sẽ là Hà Giang.
Cám ơn Bác đã cho chúng cháu 1 bài viết bổ ích. Chúc Bác sức khỏe để tiếp tục có những chuyến đi tới mọi miền Tổ quốc!

TL_Vietnam

Xe lăn
Sức khỏe Kụ thật dẻo dai, đám thanh niên ối người chạy theo không kịp đấy ah :D - Kính kụ 1 ly nhá (b)(b)(b)

FBI VN

Xe tải
Bác Thái cho em hỏi là CK Thanh Thủy có náo nhiệt lắm không? Hay cũng phải tùy phiên chợ.
Em cũng lướt APC rồi, trên đường từ Đồn BP lên Mộc Cốt, cũng đi qua 1 đồn biên phòng. Đợt đó em cũng xin phép các chú cho sang bên giáp ranh nhó nghiêng. nhưng cũng không có gì nhiều.

Ui trùi ! Bọn E 2 lão già 63t đi chậm như rùa í mà .đúng như cụ đoán 4ng 3 đêm .Đêm đầu ngủ HG ,ngày thứ 2 ăn trưa ở Yên Minh ( đoàn nào cũng ăn ở đấy ,đông lắm ,các quán ăn tập trung trong một ngã 3 cụt đoạn giữa phố phía tay trái chiều từ HG đi ) 2h chiều lượn vào Phó Bảng tối ngủ ở Lũng Cú .Sáng ngày thứ 3 lên cột cờ rồi phi tiếp 15km leo cột mốc phía sau cột cờ ,quay ra ăn cơm Yên Minh ,tối về ngủ HG .Sáng ngày th4 phi 20ph 22km vào chơi CK Thanh Thủy sau đó về ăn trưa Tuyên Quang ,Tối về HN măm với ...vợ.E ko đi Đồng Văn ,Mèo Vạc với MPLeng ,nhà Vuơng vì đi đợt trước rồi .Đợt trước năm 2010 ô bạn cũng bằng tuổi e sáng phi từ ĐVan rẽ vào nhà Vuơng ,trưa ăn cơm ở Tam Sơn chiều ăn dưới bè cá lăng Việt Trì 22h có mặt ở Hà Nội ...khủng khiếp ko .À xin nói thêm về cây xăng dọc đường cây xăng chỉ có ở thị trấn lớn ,cụ thể HG vượt qua cổng trời Quản Bạ đến Tam Sơn mới có 1 cây mà chỉ có A95 ko có A92 ,tiếp đến Yên Minh cũng chỉ có 1 cây ở đây thì có A92 rồi đến tận Đồng Văn mới lại có tiếp mong các Cụ Lưu Ý ,vượt dốc cao liên tục rất tốn xăng hơn bình thường đó nha

Thái Phượt

Xe tăng
Bác Thái cho em hỏi là CK Thanh Thủy có náo nhiệt lắm không? Hay cũng phải tùy phiên chợ.
Em cũng lướt APC rồi, trên đường từ Đồn BP lên Mộc Cốt, cũng đi qua 1 đồn biên phòng. Đợt đó em cũng xin phép các chú cho sang bên giáp ranh nhó nghiêng. nhưng cũng không có gì nhiều.
Cụ lên Apachai đi qua cổng đồn BP chính cái mà cụ gọi là đồn thứ 2 nó là Trạm BP tiền tiêu ,cũng như Đồn BP Lũng Cú cách cột cờ những 12km ,dưới chân cột cờ có Trạm BP 5 cs ,ở đâu cũng vậy Cụ muốn đi cột mốc phải vào đồn chính xin phép trưởng đồn họ sẽ điện xuống trạm ,người của trạm sẽ dẫn đi .Ở các nơi giáp biên đó chỗ nào cũng tổ chức phiên chợ vùng biên ,cho bà con 2 bên biên giới qua lại trao đổi hàng hóa và thăm thân ,vì thực tế họ cùng 1 tộc người HG thì Mông ,Apachai thì Dao .Nếu cụ đi Apachai vào các ngày 3 ÂL ,Phó Bảng vào thứ 3 hàng tuần thì đông vui lắm ,ở đâu chợ cũng họp theo phiên lần sau có đi đâu các Cụ tham khảo trước sẽ hiểu thêm một nét văn hóa bản địa