[Funland] Góc ném đá nhà đài

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tivi nhà cụ ko có nút tắt hay chuyển kênh à
Em xem kiểu vô thức với cụ nhà em. Bình thường mình xem sẽ chuyển kênh ngay. E bức xúc vì thấy nó là chương trình giải trí nhưng lại cho phép đội sâu bít lên lớp thiên hạ dạy cách ứng xử. Nhà đài mất nóc VH roài.

Kim ngưu 101

Xe tải
Kể từ đợt Covid, lâu lâu em cũng ít xem tin và chương trình nhà đài VTV. Hôm qua e đi về muộn, ngồi dưới nhà húp bát mì tôm và nói chuyện với mẹ em. Lúc đó thấy bà cũng đang hóng lên TV xem chương trình "Ông bố hoàn hảo". Thực lòng mấy chương trình do các nghệ sỹ trong nam làm thường ăn nói ồn ào, nói cười liên miên, vô duyên mà ít có sự sáng tạo trong cách chọc cười. Đến lúc mấy vị giám khảo HV, KTL, một bạn nữ trẻ nào đó lên tiếng phán em mới thấy giật mình. Ủa từ khi nào các nghệ sỹ hài, diễn viên cải lương, ca sỹ kiêm MC đa năng...lại được người ta lựa chọn như những người thầy, chuyên gia về giáo dục & tâm lý XH vậy...OMG. Có lẽ cuộc sống những gia đình nghệ sỹ này khá hoà thuận, khuôn phép...nhưng họ đâu có thể trải nghiệm được hết những khó khăn, xung đột trong nhiểu gia đình khác? từ đó mà đúc kết ra những cách thức ứng xử.
Không thể hiểu nổi một nhà đài như VTV lại cẩu thả vậy. Họ quá quan tâm đên thương mại, chỉ cần một game show gây cười để thu hút khán giả. Nhưng thử nghĩ xem nội dung nó lại như một chương trình giáo dục kiến thức cho các ông bố, bà mẹ trẻ...
Nghề xướng ca từ xưa đến sâu bít bây giờ đã bị nhiều điều tiếng rồi 😭
Em từng là fan của VTV3, nhưng từ rất lâu rồi e ko mở kênh này vì e thấy quá nhiều chương trình nhảm nhí, thô tục.

butchikim

Xe ba gác
Em xem kiểu vô thức với cụ nhà em. Bình thường mình xem sẽ chuyển kênh ngay. E bức xúc vì thấy nó là chương trình giải trí nhưng lại cho phép đội sâu bít lên lớp thiên hạ dạy cách ứng xử. Nhà đài mất nóc VH roài.
Hihi...chung quy cũng làm ăn cả, VH có cạp ra được đâu ;))

Mrs.Xòa

Xe tải
Em không xem tivi từ ngày đi học đại học. có đụng tới tv cũng chỉ mở youtube thôi

ceconam

Xe điện
Lâu lắm rồi e cũng ko xem game show trên tv, rảnh thì nghe tí thời sự, ko thì HBO... hay mấy kênh thiên nhiên hoang dã thôi, mấy cái game show giờ xem đúng là có rất nhiều người bị tâm tư giống chủ thớt, trong đó có e

u2000

Xe tải
Khoảng 5 năm nay em không xem tivi dồi, ko xem đỡ bực mình, hai cái tivi để ở nhà mang tính chất trang trí hoặc nghe nhạc

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Lịt mịa bọn VTV toàn nói ngọng

Cháu cứ nghe bọn VTV bi bô ""nghỉ hiu"" ""lương hiu" mà thấy hài. Lại còn " có mưa dào và dông dải dác""

printer05

Xe điện
2, 3 năm này em xem mỗi VTV1 khung giờ 6-7, 12-13 và 19-20. Thật ra thi thoảng cũng bị vợ tra tấn bằng cách xem thụ động phim dài tập, vừa phải xem và thi thoảng phải chửi nhau với tivi