[Funland] Góc máy còi của BeanHue

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chinxeng

Xe tăng
HI hi..em định làm cái khung bo cho ảnh, chọn đi chọn lại thì thấy bo đen vẫn đơn giản và hiệu quả nhất, như thầy nói đi với ảnh ngang thì đựoc còn ảnh dọc thì em thấy cũng dở hơi một cút vì làm ảnh dài ra lêu nghêu. Theo ý của thầy X thì em phải làm thế nào cho hợp lý hơn ạ, cho 2 bo đen chạy dọc ảnh có đựoc khong?

Ngoài ra theo ý kiến của các cụ khác thì mình có nên làm khung bo cho ảnh ???
em chưa thấy ai bo ảnh chéo hình chữ X bao giờ cụ thử nghiệm xem sao có khi lại hiệu quả =))

KTS.KEN

Xe buýt
em chưa thấy ai bo ảnh chéo hình chữ X bao giờ cụ thử nghiệm xem sao có khi lại hiệu quả =))
Cụ Chin thâm vừa thôi ná. Ảnh bo chữ X, nhất lại màu đỏ nữa là thành "Ảnh Cấm" ngay đới Bean nhá :))

beanhue

Xe điện
Em thù mụ Chín nhé, chưa gì đầu năm đã dìm hàng mình rồi...đã thế mình thêm một cái ảnh nữa cho đỡ ghét...:))

nhimphich

Xe điện
HI hi..em định làm cái khung bo cho ảnh, chọn đi chọn lại thì thấy bo đen vẫn đơn giản và hiệu quả nhất, như thầy nói đi với ảnh ngang thì đựoc còn ảnh dọc thì em thấy cũng dở hơi một cút vì làm ảnh dài ra lêu nghêu. Theo ý của thầy X thì em phải làm thế nào cho hợp lý hơn ạ, cho 2 bo đen chạy dọc ảnh có đựoc khong?

Ngoài ra theo ý kiến của các cụ khác thì mình có nên làm khung bo cho ảnh ???
Em xem nhiều trang ảnh họ không làm bo cho ảnh, để nguyên xem thật hơn, chân thành hơn và ít màu mè, làm hàng hơn:x cho bo vào chỉ khi nào tác giả muốn bức ảnh là một phần cùng nhiều thành phần khác như lời chúc, địa điểm, thời gian, sự kiện... Ảnh là phụ... Còn chơi ảnh thì không nên để bo Bean ạ:x Tuy nhiên thử nghiệm cũng là cách chơi mà, cứ thử xem có xấu không:x Em thấy bên nikon.vn hay chơi cái bo đen này, hay cụ Bean mới chơi nikon~X(

Bình X-Five

Xe container
Em xem nhiều trang ảnh họ không làm bo cho ảnh, để nguyên xem thật hơn, chân thành hơn và ít màu mè, làm hàng hơn:x cho bo vào chỉ khi nào tác giả muốn bức ảnh là một phần cùng nhiều thành phần khác như lời chúc, địa điểm, thời gian, sự kiện... Ảnh là phụ... Còn chơi ảnh thì không nên để bo Bean ạ:x Tuy nhiên thử nghiệm cũng là cách chơi mà, cứ thử xem có xấu không:x Em thấy bên nikon.vn hay chơi cái bo đen này, hay cụ Bean mới chơi nikon~X(
Cụ lói truẩn (b) Câu cuối cùng cũng nghi là truẩn :D

chuotlang

Xe lừa
Em xem nhiều trang nó bắt phải có exif mới cho Up cơ ;) Sao các bác OF hay thích xóa thể nhỉ
Tạm thời em kết nhất là 500px, mặc dù em chưa dám reg nick ở đó làm kho ảnh hay cả frickr cũng vậy

vh_savatage

Xe điện
Cụ Nhím nói chuẩn đấy ợ (b) iem là iem ứ thích làm bo.. với cạ iem làm bo xấu hoắc nên chả bao h làm :))

beanhue

Xe điện
Hí hí...mới đầu năm, thay đổi tí ti đã bị các cụ gạch đá tơi bời...em thấy đúng thật có nhiều cụ chơi Nikon hay dùng bo đen. Em cũng chỉ mới tham khảo qua một số nơi...hi hi..dưng mà có lẽ thử nghiệm đã thất bại nên em sẽ quay về với nguyên bản không quần áo...:))

Chinxeng

Xe tăng
cái chữ ký vân 2011 là sao cụ bean *-:) dạo này lại yêu thiên nhiên ghê, năm nay lại mất đi 1 chân chụp mẫu rồi

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Cụ Nhím nói đúng, ảnh ko bo cho cảm giác chân thành hơn :D

Ảnh này đẹp đới, nhưng trừ đi 2 khẩu cánh hoa đỡ cháy!

Hí hí...mới đầu năm, thay đổi tí ti đã bị các cụ gạch đá tơi bời...em thấy đúng thật có nhiều cụ chơi Nikon hay dùng bo đen. Em cũng chỉ mới tham khảo qua một số nơi...hi hi..dưng mà có lẽ thử nghiệm đã thất bại nên em sẽ quay về với nguyên bản không quần áo...:))

beanhue

Xe điện
cái chữ ký vân 2011 là sao cụ bean *-:) dạo này lại yêu thiên nhiên ghê, năm nay lại mất đi 1 chân chụp mẫu rồi
Hi hi..đầu năm khai máy bằng thiên nhiên cây cỏ cho lòng nó nhẹ nhàng hơn...:)) để cuối năm nặng xuống là vừa...=)) =))

Cụ Nhím nói đúng, ảnh ko bo cho cảm giác chân thành hơn :D

Ảnh này đẹp đới, nhưng trừ đi 2 khẩu cánh hoa đỡ cháy!
Vâng, từ rày chắc em cứ để ảnh mộc thôi ạ...vì em luôn chân thành mờ...:x

Đẹp cụ ạ, lâu lắm em mới lại nhìn thấy hoa này:)
Dạ em cám ơn cụ, hoa dại í mà cụ...:)

Vuơn cao...

Trạng thái
Thớt đang đóng