Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Cảm ơn bác! Của em bị nứt ngay chỗ gá cài vào thanh thép nên cứ hàn xong cài vào lại bị ạ. Bác biết ở đâu bán chỉ em với!
Cụ alo cho em, em tư vấn vụ này cho cụ đc! 0913582443!

nguyenanhduc150

Xe tải
Cảm ơn bác! Của em bị nứt ngay chỗ gá cài vào thanh thép nên cứ hàn xong cài vào lại bị ạ. Bác biết ở đâu bán chỉ em với!
Thế thì cụ ra chợ giời chỗ Nguyễn Công Trứ hỏi chắc là có cụ ạ :)

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Mai e đi tắm trắng cho vợ 2, cụ nào đi cùng e ko? nhân tiện cụ matmo cho e xin lại thông số ốp larang, mai tranh thủ đợi vợ 2 tắm e vẽ gửi cụ luôn

tuananh008

Xe máy
Cụ mặt mo không cho e xin cái contact để mời cafe à?????

matmo

Xe tăng
Vịt định làm cái này thay nắp chụp Lazang.
Cố định vô vành bằng 6 vít.

matmo

Xe tăng
Xong roài hả lão ơi?
Cụ Tổng ký ơi, với cháu thì đây nà truyện nhỏ.
Cảm ơn cụ quan tâm tới cháu!
Nhà cháu định thay đổi nogo tý chút nữa cho nó xứng đáng là thành viên FLF, chứ vầy vưỡn chưa đạt cụ "Thiết kế"...ợ! :))

matmo

Xe tăng
@container0607:
- V2 của cụ còn ngon lắm!
- Hàng dành riêng cho cụ như đã hứa nằm sẵn ở cốp roài, cụ cần chủ động qua lấy. Sớm nhất là sáng thứ 3 tuần sau.
- V/v đèn cốp là do tiếp điện ở khóa cốp, cháu khắc phục xong sẽ truyền kinh nghiệm cho cụ (khổ nỗi cháu mắc bệnh nười lên cái gì ko chính cháu thường bỏ qua).
Chúc cụ có những ngày nghỉ zui!

matmo

Xe tăng
Hè hè, yên tâm roài, kiểu gì chả có chữ "tín nhiệm" trong phiếu bầu, thế thì xõa tiếp thôi!
Vâng, cha vịt dạy mãi chả khá được?
Đã bẩu đang yên thì cứ để nó thế mờ cha đó cứ xích bới ra để...mùi.
***, lão vịt ngu quá!? Chả dạy lão ấy nữa. :))
Nhà cháu chúc cụ chủ tịch khỏe mãi và mãi nà nãnh đạo của hội FLF!

matmo

Xe tăng
Bá cáo các cụ FLF: Thể theo nguyện vọng của Gấu, xét hoàn cảnh có thể của mềnh, nhà cháu định cấy thêm cổng USB vào hệ thống dàn CD 6 đĩa của FL phục vụ văn hóa & văn nghệ (hoàn toàn miễn phí vì cháu đì sếp nên lão đó nịnh cháu).
Xét vậy có nên nhận quà của sếp không hở các cụ? Hay mình làm căng thêm tý để lão đó mua hẳn V3 mới tặng mình?
Nếu nhận món quà khiêm tốn đó thì rủi do kỹ thuật ntn?
Mong các cụ FLF tư vấn để cháu tiện bề ra qđ.
Cảm ơn các cụ!

dvc_hue

Xe buýt
nhà cháu định cấy thêm cổng USB vào hệ thống dàn CD 6 đĩa của FL
Cảm ơn các cụ!
Hiện nay, em nghe MP3 bằng cách: dùng thiết bị phát FM từ MP3 cắm vào tẩu, radio thu FM. Nghe cũng tạm được, cũng stereo như ai!
Cụ có thể mô tả cơ chế cấy cho em rõ hơn tí không? Nếu được, em cũng thử.
Nếu cách cụ định làm mà chuẩn, em nghĩ âm thanh sẽ ổn hơn, hay hơn. Với cái "tai trâu" của em, nghe qua FM cũng chấp nhận được.

matmo

Xe tăng
Hiện nay, em nghe MP3 bằng cách: dùng thiết bị phát FM từ MP3 cắm vào tẩu, radio thu FM. Nghe cũng tạm được, cũng stereo như ai!
Cụ có thể mô tả cơ chế cấy cho em rõ hơn tí không? Nếu được, em cũng thử.
Nếu cách cụ định làm mà chuẩn, em nghĩ âm thanh sẽ ổn hơn, hay hơn. Với cái "tai trâu" của em, nghe qua FM cũng chấp nhận được.
Cảm ơn cụ quan tâm!
Thực chất nó là hệ thống độc lập dùng chung đầu ra âm thanh của dàn CD có sẵn. Khi dùng có công tắc chuyển đổi để nghe từ USB OR CD. Nếu bộ giải mã cầu kỳ thì chơi được nhiều định dạng âm thanh khác nhau.
Bộ này trực tiếp nên sẽ chất hơn nhưng có thể làm thay đổi cái zin của hệ.
Cháu định chỉ "cấy mềm", để khi trao xe cho người khác lại dỡ cho hệ nó 'zin'. :D

dvc_hue

Xe buýt
Cảm ơn cụ quan tâm!
Thực chất nó là hệ thống độc lập dùng chung đầu ra âm thanh của dàn CD có sẵn. Khi dùng có công tắc chuyển đổi để nghe từ USB OR CD. Nếu bộ giải mã cầu kỳ thì chơi được nhiều định dạng âm thanh khác nhau.
Bộ này trực tiếp nên sẽ chất hơn nhưng có thể làm thay đổi cái zin của hệ.
Cháu định chỉ "cấy mềm", để khi trao xe cho người khác lại dỡ cho hệ nó 'zin'. :D
Cụ làm thế thì nó cứ lòng thòng bên ngoài à? Hay cụ lại gá vào trong một cái hộp nào đó? Em em biết, cái TAPE trên player nó vẫn trống cụ nhỉ? Hay cụ lại gắn vào trong slot đó à, được thế tiết kiệm không gian mà lại đẹp. À, thêm nữa, bộ DECODE có chơi lossless được không?

matmo

Xe tăng
Cụ làm thế thì nó cứ lòng thòng bên ngoài à? Hay cụ lại gá vào trong một cái hộp nào đó? Em em biết, cái TAPE trên player nó vẫn trống cụ nhỉ? Hay cụ lại gắn vào trong slot đó à, được thế tiết kiệm không gian mà lại đẹp. À, thêm nữa, bộ DECODE có chơi lossless được không?
Với cháu, khi lái hạnh phúc nhất là cảm nhận cái máy đang cỡi và nhòm cuộc sống trên tốc độ của xe. Còn lại tai trâu cả nên cũng ko cầu kỳ lắm. Bộ USB này nhổ ra 'từ đâu đó' rồi cắm vô thôi. Nguồn là 24V.
Cụ thừa rõ là nghe nhạc nó phải có phòng âm...Chứ nhạc trong buồng lái cái xe tăng thì chán chết.
Cháu thì 'im lặng là đỉnh cao của âm thanh', còn Gấu với F1 chả biết làm gì nên đành phải...nhạc.
Cháu định dấu bộ này đâu đó rồi cắm vô ổ USB chứa nhạc rồi...quên. Khi nào bán thì dỡ thôi. Cái hộc băng cũng là nơi dấu tốt đấy. Hihihi

htlongbien

Xe điện
Bá cáo các cụ FLF: Thể theo nguyện vọng của Gấu, xét hoàn cảnh có thể của mềnh, nhà cháu định cấy thêm cổng USB vào hệ thống dàn CD 6 đĩa của FL phục vụ văn hóa & văn nghệ (hoàn toàn miễn phí vì cháu đì sếp nên lão đó nịnh cháu).
Xét vậy có nên nhận quà của sếp không hở các cụ? Hay mình làm căng thêm tý để lão đó mua hẳn V3 mới tặng mình?
Cảm ơn các cụ!
Lão độ của này hay đới! nhiều anh em sẽ học tập đới! Nghe nhạc qua MP3 bắt sóng FM nghe cỉ gọi là cho có thôi- chất lượng âm thanh ko ổn lắm và hay bị nhiễu!

htlongbien

Xe điện
Với cháu, khi lái hạnh phúc nhất là cảm nhận cái máy đang cỡi và nhòm cuộc sống trên tốc độ của xe. Còn lại tai trâu cả nên cũng ko cầu kỳ lắm. Bộ USB này nhổ ra 'từ đâu đó' rồi cắm vô thôi. Nguồn là 24V.
Cụ thừa rõ là nghe nhạc nó phải có phòng âm...Chứ nhạc trong buồng lái cái xe tăng thì chán chết.
Cháu thì 'im lặng là đỉnh cao của âm thanh', còn Gấu với F1 chả biết làm gì nên đành phải...nhạc.
Cháu định dấu bộ này đâu đó rồi cắm vô ổ USB chứa nhạc rồi...quên. Khi nào bán thì dỡ thôi. Cái hộc băng cũng là nơi dấu tốt đấy. Hihihi
Hiên nay em đang dùng đầu DVD Pionerr có kết nối với USB, IP- em dẫn dây dấu phía sau và giấu 2 thiết bị đó trong hộc taplo bên ghế phụ ấy, chả ai dòm thấy mà nhạc vẫn phát the thé!

pimmmmmm

Đi bộ
Chào các bác FL nhé. Nhà cháu là ma mới ạ.
Nhà cháu làm gần Tam Đảo nên leo suốt mà chẳng bao giờ thấy chiếc FL nào, cứ hí hửng chắc mỗi nhà mình có FL để leo núi. Hóa ra các cụ toàn chờ những lúc đêm hôm hoặc mưa bão đi vi hành,hoho.
Có vụ này nhờ các bác tư vấn nhà cháu chút, FL nhà cháu mấy hôm nay đi đường xấu chút là cứ có tiếng kêu lục cục trong gầm. Ra thợ thì mỗi ông ga-ra thịt mất 1 con ốc ở càng chữ A đằng trước gì đó. Các ông ấy đều giải thích là đúng ra mỗi bên 3 con ốc nhưng bây giờ chỉ còn 2 con cũng không sao, có đúng không ạ????
Rồi có ông phán là do cụm phanh, tháo ra tóe loe rồi cũng không được.
Nhờ các bác chỉ dẫn xem người nông dân như nhà cháu phải làm gì ạ??? Bác nào biết cái gara nào uy tín thì hú nhà cháu với.
À nhà cháu ở Hải Phòng, làm việc ở Vĩnh Phúc và thường phải về Hà Nội nên các bác có địa chỉ xịn nào thì cứ cho nhé.
Xe nhà cháu là FL 1.8AT 2004 ạ.
em cũng bị hệt như cụ này, ra thợ tháo bánh trước ra nghịch 1 lúc lại được, bảo bị lỏng cái đệm má phanh gì đó. nhưng đi vài hôm lại lục cục... hic. iem đang rất u uất với cái hiện tượng này T_T cụ nào có kinh nghiệm share em với #:-s ...

dvc_hue

Xe buýt
em cũng bị hệt như cụ này, ra thợ tháo bánh trước ra nghịch 1 lúc lại được, bảo bị lỏng cái đệm má phanh gì đó. nhưng đi vài hôm lại lục cục... hic. iem đang rất u uất với cái hiện tượng này T_T cụ nào có kinh nghiệm share em với #:-s ...
@tuannh08: tại sao phải thịt ốc càng A nhỉ?
Theo em, các cụ nên tìm thợ cao tay nghề một tí (thử gọi thợ 20 năm nghề tên Quang o98/295/0558). Để thợ chạy 1 vòng. Trước khi thợ tháo cái gì để sửa, thì hỏi họ giải thích cơ chế, nguyên nhân gây bệnh. Thợ giỏi hiếm khi họ làm bừa lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng