[Funland] Góc khuất cuộc đời!

Tuyenkskt

Xe hơi
số 54/100 ngõ chợ Khâm Thiên,Đống Đa,Hà Nội
Website
www.facebook.com
Cho thớt thêm phần sinh đồng có tí Ổi tầu lòng ương - áo Nato - Kính Rayban mầu đen ( hàng chất phải mầu rau muống :D ) - quần xanh túi chéo hải quân - giầy Bata lòng trong tất xù - không đạp phượng hoàng mà đi Dream kều nhá :D

Thêm tí nhà kho cho nó rực rỡ, bộ đội Đầu rơi nhóe :D

Hoành tráng thế chắc phải tương đương thế này cụ nhỉ

Long Đô

Xe máy
Cụ nào vào đây lúc này nhờ thớt trên facebook thì giơ tay ạ !
Nhà em đã đọc một phần, định để dành để đọc dần nhưng rồi cứ quên đi rồi quên bẵng một thời gian. Bây giờ em lại đọc lại từ đầu ạ.

anh khoai

Xe máy
Thay cac cu che cu chu viet sai chinh ta, nhung sau khi doc xong e nghi viec viet sai chinh ta cung nam trong su tinh toan cua cu chu day chu?

chemotech

Xe điện
Cụ chủ kể ra cũng là người có tài trong cuộc đời, gặp số vận chắc cũng chẳng kém ai.

Sammen

Xe hơi
Lâu rồi vào đọc lại thớt này vẫn cứ thấy hay

AZ Mobile

Xe hơi
thớt này em ngâm mãi mới ngấm, dù sao nó cũng là khoảng lặng

ANVLawyes

Xe máy
Đọc cũng nhiều ý nghĩa cụ ạ

Anmay102

Xe hơi
Cụ Da xong cố gắng bốc phét thêm vài chương nữa cho anh em dễ ngủ nhé!

Không biết phòng nghỉ ngày xưa của cụ Da xong có sạch sẽ thế này không?

Đây là buồng của trại cải tạo rồi cụ,cụ chủ thớt ở Hoà Lò là tạm giam thôi.Buồng HL cũng sạch sẽ,rộng thoáng nhưng ko có gác xép để đồ như này và ko lát gạch hoa

itanht

Xe tải
cụ chủ viết chữ bé quá cụ cho font chữ to hơn 1 chút ạ :D

ChessMan

Xe tải
Lại nói về ông Anh xã hộivới thành tích bất hảo lại là quân khu cứng nói đến tên ông cùng giai đoạnkhông ai không biết H đồ tể, cùng trong một phi đội mà trước đây toàn khu Bến Nứa, Bắc quanghe tên đã vãi linh hồn về độ máu chiến, liều lĩnh và thực sự khát máu. Hội tụ phi đội gồm: V Ponpot, H Pantima, M sư tử, D đen, T Thép, T ốp, Cron, P cùi Mỗi một cái tên này đều để lại những dấu ấn nhất định trong giới xãhội ở Hà Nội vào thời đó. Đây là thời trước của anh K trắng.
Nổi cộm lên là H đồ tể vàV ponpot với thành tích đã từng dùng AK47 liên tục gây một loạt các vụ cướp khéttiếng cả cung đoạn từ Bắc Ninh về đến cầu Chui và kết thúc là một ông nhận tội đi mút mùa khi bị bắt nã còn một ông ở lại nuôi cáng cả 2 gia đình, May mắn sao đây cũng là 1trong số những người còn sống đến giờ. Nhưng lạ một điều thời đó càng bất hảo,càng hung hăng thì lại càng được thanh thiếu niên ngưỡng mộ, đôi khi nghĩ lạiNó vẫn rùng mình và cảm thấy ghê rợn cho cái giai đoạn khốn nạn đấy.
Nói về Nó một chút. Xuấtsứ gia đình thuộc hàng tư sản của Hà Nội thời Pháp thuộc, Ông nó đã sở hữu 35%cổ phần gạch đại la, 35% cổ phần nhà máy da, 40% nhà máy diêm cùng hàng loạt các cửa hangchuyên kinh doanh vàng bạc, đồng hồ và đá quý trên phố hàng bông và hàng đường.Ngày đó nhà nó còn ở Biệt thự 20 Cao Bá Quát là biệt thự to nhất khu vực đó tính cả đến bây giờ.Giờ chi cục thuế quận Ba Đình chiếm một phần ngoài và phần trong là một loạt cácgia đình cán bộ khác đang ở. Một trong những người đầu tiên ở Hà Nội có xe otoriêng. Đường nhiên bố nó là cậu ấm rồi. Thế rồi cách mạng về, thay bằng bỏ đivào SG di tản như bao gia đình cùng tầng lớp lúc đó ông nó quyết định ở lại vìlà trưởng họ và cũng vì còn mồ mả tổ tiên.
Để thoát khỏi tiếng tư sảnnhà nó buộc phải nộp hết cho chính phủ lâm thời dưới danh nghĩa là ủng hộ cứuquốc, trả lại là được chuyển từ tư sản thành tiểu tư sản và được tiếng là yêunước, mọi việc kinh doanh trước đây đều xóa bỏ. Đây cũng là yêu tố quan trongcho tương lai bố Nó.
Với bản chất thông minh sẵncó khi đang học lớp 9 bố nó được đặc cách học thẳng ngay đại học và ông là 1trong những người là Bách khoa KhóaI. Tốt nghiệp với tấm bằng loại ưu về dậy ở một trường Đại học và tham gia thì công toàn bộ cầu cống tuyến đường Hà Nội đi Sơn La đến năm 1973 đếnnăm 1990 là khoảng thời gian ông đi học tiếp với kết quả 1 bằng Phó tiến sỹ tạiBaLan, 1 Bằng Tiến sỹ tại BaLan, 1 bằngTiến sỹ tại Đức, Giáo sư, Nhà giáo nhân dân, cùng hang loạt chức vụ thuộc hàngcán bộ cao cấp của chính phủ.
Khi căn nhà 20 Cao Báquát bị tịch biên thì nhà nó được nhà nước cho về Ngũ Xã mà lại thuê nhà chứ.Thế là mất trắng chẳng còn gì bố mẹ nó lại hỳ hục làm lại từ đầu, Nó nhớ rõ lắmcái thủa cơ cực đó bởi làng Ngũ Xã nổi tiếng là làng nghề và rất giầu có trongkhi đó lẫn ở giữa là một gia đình trí thức, muôn sự kèn cựa và điều tiếng vàora. Nhưng được cái đến giờ Nó vẫn thấy đấy là nơi mà đầy tình làng nghĩaxóm, đoàn kết chân thành.
Các chuyện vềlàng Ngũ Xã em sẽ đề cập trong một thớt khác.
hấp dẫn nhưng chữ nhỏ quá em đọc tới đây , nước mắt thành dòng mỏi mắt quá :)) mai đọc tiếp vậy .:D

ChessMan

Xe tải
mấy chủ đề này em khoái lắm ,cám ơn cụ Da xong nhé em đọc dần dần

vantaitruongan

Xe đạp
Kính các cụ/mợ!
Mạn phép cho hỏi cụ còn File Của Góc Khuất Cuộc Đời phần Cuộc chơi lớn không ạ. Nếu có cụ cho em xun vào email: Khuongnn.ta@gmail.com
Chân thành cảm ơn cụ!

hnvn1234

Xe điện