[Funland] Góc khởi nghiệp

Bemagauvn

Xe điện
Xin chào các cụ. Xin phép chia sẽ vài điều mong được các cụ tư vấn. Như bao người, sau khi tốt nghiệp thì đi làm trong các khu công nghiệp. Tính ra cũng dc hơn 7 năm ròng rã đi làm ca kíp. Khoảng 2 năm trở lại đây mới tìm dc 1 công việc làm giờ hành chính và nghỉ thứ 7 + chủ nhật. Với nhu cầu chính đáng là tăng thu nhập cải thiện cuộc sống nên đã tay ngang buôn hàng trung quốc nhưng ko dc thành công. Tốt nghiệp công nghệ kỹ thuật điện, đang làm cho công ty sx điện tử Foxconn,biết tiếng anh. Muốn tìm công việc vào buổi tối và t7+ chủ nhật thì nên tìm việc gì vậy các bác. Thanks all
Dễ cụ ạ, nhưng cần sự quyết tâm, dũng cảm.

Nếu cụ là con trai, tự kẹp ngón tay hay ngón chân. Nếu là con gái, xui ck đánh đấm nhiều vào, nghiệt ngã mấy tháng, tím mắt, sụt cân thân tàn ma dại càng tốt hàng xóm nhân chứng đủ cả là tốt nhất. Được cả hai vc càng hay.
Sau đó lên mạng xã hỗi kể về hoàn cảnh của mình, bỏ tiền ra lập một website giúp người cùng cảnh ngộ, yên tâm có người ủng hộ, các tổ chức xh tự động mò đến.
Bên cạnh đó làm bánh, làm bếp, tăm tre chẳng hạn etc..vượt lên số phận, theo em biết mấy chỗ đó bánh trái làm đều bán đắt gấp 5 cùng loại mà cháy hàng. Rồi giúp đỡ ai chưa biết nấu ăn đến đây dạy, ai bị bạo hành cho chỗ núp. Sau đó mở công ty, ký hợp đồng với các tổ chức, doanh nghiệp, xin tài trợ...Theo tính toán sau 2 năm thành tỷ phú.

Tỷ lệ thành công 95%. Thời gian như cụ nói trên thừa để làm!
( Cách của em chỉ là tham khảo nha, cụ làm thật tự chịu trách nhiệm nếu có vấn đề gì xảy ra );;)

vantruongd2

Xe tải
Em là con trai cụ ơi . Đang tìm hướng đi mới mà loay hoay quá. Thanks cụ vì đã chỉ đường. Nhưng là đường cụt :D

vantruongd2

Xe tải
Cụ làm kênh phân phối hàng thực phẩm chức năng của em đi. Sản phẩm chất lượng nên cứ kiên trì sẽ có thêm thu nhập cho cụ.
Mấy món này chắc mình k có thế mạnh. Con trai nên hơi khó. Vẫn cảm ơn cụ đã chia sẽ

chiko90

Xe đạp
hóng thớt cụ

tung1311 .

Xe container
Xin chào các cụ. Xin phép chia sẽ vài điều mong được các cụ tư vấn. Như bao người, sau khi tốt nghiệp thì đi làm trong các khu công nghiệp. Tính ra cũng dc hơn 7 năm ròng rã đi làm ca kíp. Khoảng 2 năm trở lại đây mới tìm dc 1 công việc làm giờ hành chính và nghỉ thứ 7 + chủ nhật. Với nhu cầu chính đáng là tăng thu nhập cải thiện cuộc sống nên đã tay ngang buôn hàng trung quốc nhưng ko dc thành công. Tốt nghiệp công nghệ kỹ thuật điện, đang làm cho công ty sx điện tử Foxconn,biết tiếng anh. Muốn tìm công việc vào buổi tối và t7+ chủ nhật thì nên tìm việc gì vậy các bác. Thanks all
Theo e đi sửa đồ điện, điện lạnh. Khởi đầu có mối quan hệ, tiếng tăm rồi lên đây hỏi tiếp.