[Funland] Góc chia sẻ TÓC BẠC

tomtomchát

Xe container
Em có 20 sợi tóc bạc (vợ em đếm) =)), em ngâm rượu hà thủ ô để uống nhưng mới được 1 tháng, 3 tháng mới uống được. Thầy thuốc bảo dùng lâu mới hiệu quả.
E sợ Hà thủ dâm nó hại sang cái hác ;))
E cắt xong ko ruộm nó dư vầy, tay cắt tóc xỏ lá to xưng cháu luôn, xin cụ 5 xọi :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em 39 bạc cỡ 80%. Vào hóng xem các cụ có bài nào chữa cho đỡ không. Giờ em toàn phải cắt cua cho đỡ trắng
Cụ cắt cua là sai cách rồi, cắt cua thì hay phải cắt, lộ chân tóc nên mỗi lần cắt là phải nhuộm, cụ để tóc dài, tóc dài mọc chậm hơn, lâu phải cắt hơn, ít phải nhuộm hơn.

Em thì cứ để tự nhiên tóc ánh kim chym ánh thép

danhgiachuan

Đi bộ
Website
danhgiachuan.org
Thế thì bác mua phải hàng rởm rồi. Bác lên tham khảo một số loại dầu gội phủ bạc tốt không bị nem màu ở đây nè em dùng thấy rất thích https://danhgiachuan.org/dau-goi-phu-bac/
Dầu gội phủ bạc Krush

Nếu bạn muốn mua một loại dầu gội phủ bạc không phải là của Hàn quốc hay Nhật bản. Thì sản phẩm dầu gội phủ bạc Krush của Anh quốc là một sự lựa chọn tốt. Là loại dầu gội được sản xuất trên dây chuyền hiện đại. Kết hợp chiết xuất từ 8 loại thảo dược quý : Linh chi, hà thủ ô,tinh dầu Argan, tinh dầu Oliu, bồ kết, nhân sâm…

Phải nói đây là một loại dầu gội mình rất ưng ý khi sử dụng bởi hiệu quả vượt ngoài mong đợi. Chỉ sau lần gội đầu tiên đã thấy được hiệu quả thực sự. Những sợi tóc bạc ở gáy và đỉnh đầu đã chuyển màu đen ngay lập tức. Hiệu quả được duy trì lâu dài, phải đến cả tháng sau mới cần sử dụng lại.

Khi gội đầu thì không thấy gây cảm giác nóng và rát da đầu. Thay vào đó là cảm giác thoáng, mát và thư giãn. Mùi hương thì nhẹ nhàng không gây khó chịu như các loại dầu gội khác. Không những thế nó còn cho mình một mái tóc óng mượt khỏe mạnh, giảm gãy rụng đáng kể.

Dù rất yêu thích nhưng mình đã phải rời xa em nó vì giá thành khá cao. Mình chưa thực sự có điều kiện để sử dụng dài lâu.

Ngoài ra dầu gội phủ bạc Krush cũng có nhiều hàng giả lắm. Không hiểu kiểu gì mà trên shopee , Tiki, Lazada bán rẻ hơn cả mình mua bên hãng. Thế mà mình thấy mọi người mua rất nhiều rồi than thở nó không hiệu quả. Mình đã dính một quả hàng giả nên biết cảm giác thất vọng này. Nên các bạn cứ chọn nơi bán chính hãng mà mua nhé bảo đảm bạn sẽ không thất vọng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Racehorse206

Xe tăng
Em ngoại tứ tuần roài tóc cũng bạc hai bên thái dương, nếu để dài nhìn cũng cứng phết rồi, chịu khó cắt tóc nhìn đỡ hơn, em xác định sống chung với lũ thôi chưa có ý nghĩ sẽ nhuộm

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
E cắt xong ko ruộm nó dư vầy, tay cắt tóc xỏ lá to xưng cháu luôn, xin cụ 5 xọi :)) :))
Cụ đẹp lão đấy, thời trẻ chắc đẹp trai. Ho li út phí 1 gương mặt đẹp rồi.

skype0211

Xe tăng
Vợ em cứ 2 tháng nó đè ra nhổ 1 buổi.

tomtomchát

Xe container
Cụ đẹp lão đấy, thời trẻ chắc đẹp trai. Ho li út phí 1 gương mặt đẹp rồi.
thanh xờ kiu mợ.
E nom vậy thôi chứ vưỡn tráng kiện mờ ;))
do cái của nợ kia nó lão hóa sớm thôi (cái tóc bạc ý)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cccm,

Em bạc tóc từ cách đây tầm 5-7 năm rồi. Em thấy càng nhuộm thì càng bạc rất nhanh, và cũng hại, nhưng để bạc thì trông cũng dở. Gần đây em có tìm hiểu và dùng thêm dạng xịt và dùng dầu gội thảo dược. Em post kết quả lên đây để nếu cụ nào định thử thì cân nhắc nhé:

1. Xịt chống bạc Grey Away: Giá hơn 1tr. Không có tác dụng gì, vẫn bạc như thường.

2. Dầu gội cỏ mực mộc nhu ( em thấy quảng cáo rùm beng): 250k. Không có tác dụng gì, gội ~1 tháng mà tóc vẫn bạc, ngoài ra khi gội thì tay dính đen như nhuộm, rất bẩn.

Đây là 2 loại mà em thấy phí tiền nhất.

Tất nhiên em hiểu là tóc bạc do máu, nội tiết tố bên trong rồi. Nhưng mấy loại thuốc uống thì cũng ghê ghê. Có cm nào có phương pháp gì tốt ko thì tư vấn cho em và mọi người nhé.

8->8->8->

Cập nhật: Các cụ bên dưới bảo uống Hà thủ ô cũng ko ăn thua.
Em uống hà thủ ô chỉ thấy béo đẹp thôi :)

Website
dochoiotogiare.com
E thì từ ông nội tới bác, bố rồi ae trai trong nhà hầu như ai cũng có tóc bạc từ bé. Cứ tưởng lớn lên là n bạc trắng hết cơ nhưng e thấy lớn lên lại bạc ít đi k còn nhiều như hồi bé. e chẳng sử dụng thuốc gì cả cũng k nhuộm. Thỉnh thoảng nhổ ít thôi. k biết có phải suy nghĩ ít đi thì đỡ bạc không =))

cuhaifus

Xe container
Em có 20 sợi tóc bạc (vợ em đếm) =)), em ngâm rượu hà thủ ô để uống nhưng mới được 1 tháng, 3 tháng mới uống được. Thầy thuốc bảo dùng lâu mới hiệu quả.
Rượu hà thủ ô em thấy bảo cũng tốt nhưng mất lâu thời gian, ông chú em uống từ năm 40 tuổi liên tục giờ gần 8 xịch rồi mà vẫn chưa đen lại đâu, em thấy mất time quá nên em cạo trọc nhiều năm nay rồi đâm trông lại nhã cụ ạ =))

lovecarhpqn

Xe điện
Bẩm cccm,

Em bạc tóc từ cách đây tầm 5-7 năm rồi. Em thấy càng nhuộm thì càng bạc rất nhanh, và cũng hại, nhưng để bạc thì trông cũng dở. Gần đây em có tìm hiểu và dùng thêm dạng xịt và dùng dầu gội thảo dược. Em post kết quả lên đây để nếu cụ nào định thử thì cân nhắc nhé:

1. Xịt chống bạc Grey Away: Giá hơn 1tr. Không có tác dụng gì, vẫn bạc như thường.

2. Dầu gội cỏ mực mộc nhu ( em thấy quảng cáo rùm beng): 250k. Không có tác dụng gì, gội ~1 tháng mà tóc vẫn bạc, ngoài ra khi gội thì tay dính đen như nhuộm, rất bẩn.

Đây là 2 loại mà em thấy phí tiền nhất.

Tất nhiên em hiểu là tóc bạc do máu, nội tiết tố bên trong rồi. Nhưng mấy loại thuốc uống thì cũng ghê ghê. Có cm nào có phương pháp gì tốt ko thì tư vấn cho em và mọi người nhé.

8->8->8->

Cập nhật: Các cụ bên dưới bảo uống Hà thủ ô cũng ko ăn thua.
Em cũng bị bạc tóc, năm nay 46 mà tóc vừa dày rễ tre vừa nhanh mọc, tháng nào mà lười chưa đi cắt nhìn kinh thật đi cắt bốc ngắn hơn phân thì cũng đỡ lộ

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em cũng định makeno, nhưng nhiều hoạt động thì các em nó chê là dừ.
Thế là đành nhắm mắt dạng chân.
Để đạt mục đích nhanh, đơn giản thì em dùng dầu gội của Hàn do sư tử mua, thấy ổn, ko bị khô, gãy rụng cccm ah.