[Funland] Góc cảnh báo

Trạng thái
Thớt đang đóng
Để các bác chưa đọc biết thêm về nó.

Santo70

Xe buýt
Mình cũng lâu lắm rồi mới vào OF, đọc chuyện người mà thấy ngao ngán quá.

Sent from Nokia 8.1 via OTOFUN

nmc1981

Xe tải
Nói chung là để ý mà né thôi cụ ạ.
Đội đấy lừa vài triệu bạc, ra công quyền chả ăn thua, mình dây vào có khi đi tù mấy niên.
Cuộc sống nó thế, nhà mình cho thuê mà vào đòi không cẩn thận còn đi tù.
Nên cảnh giác trước khi giao dịch, tìm người có tóc mà mua với bán.
Thì em vẫn biết là những vụ lừa đảo vặt như này thì có báo CA cũng chẳng giải quyết vấn đề gì cả (nếu muốn CA giải quyết thì bên trình báo có khi phải chịu tốn kém hơn cả số tiền lấy lại được). Thế nên em mới khuyên cụ chủ là nếu tìm được nó thì cũng tự giải quyết theo luật xã hội thôi... (nhưng cũng phải lưu ý là vừa tay thôi, chứ quá tay mà nó chấn thương nặng thì cũng phiền phức thật đấy ạ... :D :D :D ).

Grandis 2005

Xe điện

Thằng này tráng đầy tiền án tiền sự thế kia thì coi như cụ chủ mất trắng 3 triệu rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thì em vẫn biết là những vụ lừa đảo vặt như này thì có báo CA cũng chẳng giải quyết vấn đề gì cả (nếu muốn CA giải quyết thì bên trình báo có khi phải chịu tốn kém hơn cả số tiền lấy lại được). Thế nên em mới khuyên cụ chủ là nếu tìm được nó thì cũng tự giải quyết theo luật xã hội thôi... (nhưng cũng phải lưu ý là vừa tay thôi, chứ quá tay mà nó chấn thương nặng thì cũng phiền phức thật đấy ạ... :D :D :D ).
Biết như nào là vừa tay cụ :))
Xã hội văn minh làm gì có kiểu Lục Vân Tiên, không cẩn thận mang hoạ :))
Thể loại lừa đảo vặt trên này nhiều lắm, chịu khó tinh ý, phân tích lịch sử mua bán, xem cách bán, cách giao dịch là rõ.
Nói là nhiều nhưng tầm vài chục nick, hàng ngày vẫn đàn cố tạo uy tín để lừa vặt trên quán cafe này.

New layer

Xe tải

Nhìn cũng giống nhưng sao nó đổi tên được à các cụ? Lúc thì Kiều Quang Phúc, lúc thì Lê Quang Phục.

Thằng này tráng đầy tiền án tiền sự thế kia thì coi như cụ chủ mất trắng 3 triệu rồi.
Nhiều cụ mất nhiều hơn rồi, chưa kể nhiều cụ mất nhưng không lập thớt đấy chú ;)

Grandis 2005

Xe điện

Nhiều cụ mất nhiều hơn rồi, chưa kể nhiều cụ mất nhưng không lập thớt đấy chú ;)
Có khi mở một box hoặc một mục đính các bài về các nhân vật lừa đảo này trên Of. Anh em trước khi giao dịch thì lượn vào đấy nhận diện. Nhiều khi mua bán cứ tin tưởng bán trên OF là tử tế mà cứ nhắm mắt bấm chuyển khoản xong mới ớ người vì tin nhầm người thì cũng không hay.

nmc1981

Xe tải

Chứng tỏ thằng này lừa đảo vặt thành thói quen cmnr, lại thêm nghẹo nữa nên nó sẽ không bỏ nghề này được đâu... trừ khi có ai giúp nó biến mất khỏi XH thôi các cụ à...

gaixixon

Xe tải
OF nên quý định: ông nào bán gì trên này phải post ảnh chân dung để nhận diện thì mới hạn chế lừa đảo được.

Có khi mở một box hoặc một mục đính các bài về các nhân vật lừa đảo này trên Of. Anh em trước khi giao dịch thì lượn vào đấy nhận diện. Nhiều khi mua bán cứ tin tưởng bán trên OF là tử tế mà cứ nhắm mắt bấm chuyển khoản xong mới ớ người vì tin nhầm người thì cũng không hay.
Thời gian tới sẽ có một thớt đính như thế. Nhưng quan trọng thành viên nên thận trọng khi mua, bán. Vì xét cho cùng OF cũng là một xã hội thu nhỏ, khó tránh được việc này việc kia. Lấy cái chuẩn OF mang ra làm tin thì e hơi khó, có gì sai sai. Lập một cái Nick mất có phút, gắn mác Ốp Phơ đâu có khó :)

Chứng tỏ thằng này lừa đảo vặt thành thói quen cmnr, lại thêm nghẹo nữa nên nó sẽ không bỏ nghề này được đâu... trừ khi có ai giúp nó biến mất khỏi XH thôi các cụ à...
Vâng, bạn trên không nhưng chỉ rình, mò trên OF mà còn ở rất nhiều diễn đàn, Group FB khác. Bác đọc mấy thớt cũ sẽ thấy nhiều thành viên dẫn các bằng chứng lừa ở nơi khác!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chẳng biết nói gì :)) :))

OF nên quý định: ông nào bán gì trên này phải post ảnh chân dung để nhận diện thì mới hạn chế lừa đảo được.
Theo bác, những trường hợp không đăng, không mở thớt rao mua/ bán, mà họ chỉ PM cho nhau. Cụ thể như trường hợp ở thớt này thì làm thế nào?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thời gian tới sẽ có một thớt đính như thế. Nhưng quan trọng thành viên nên thận trọng khi mua, bán. Vì xét cho cùng OF cũng là một xã hội thu nhỏ, khó tránh được việc này việc kia. Lấy cái chuẩn OF mang ra làm tin thì e hơi khó, có gì sai sai. Lập một cái Nick mất có phút, gắn mác Ốp Phơ đâu có khó :)
Đính cũng chẳng nghĩa lý gì khi mà các cụ ý chẳng thèm đọc :))
Đơn cử như thằng Phục này chắc cũng dăm thớt cảnh báo , thớt nào cũng dài ngoằng nhưng các cụ vẫn bị nó lừa suốt :))

Grandis 2005

Xe điện
Đơn cử như thằng Phục này chắc cũng dăm thớt cảnh báo , thớt nào cũng dài ngoằng nhưng các cụ vẫn bị nó lừa suốt :))
Không đọc, không tìm hiểu mà nhắm mắt đưa chân thì chịu rồi.

Vâng, hầu như các thớt cảnh báo bạn này nổi trên quán cà phê rất lâu, nhiều thớt cả tháng, nhưng hầu như có vẻ rất ít bác quan tâm. Chỉ khi xảy ra thì vào còm "OF dạo này chán nhỉ" "OF mà thế á" "Tưởng OF thế nào" "OF mà cũng lừa đảo thế này á". :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thì đúng là Of mà ntn á :))
Vâng, hầu như các thớt cảnh báo bạn này nổi trên quán cà phê rất lâu, nhiều thớt cả tháng, nhưng hầu như có vẻ rất ít bác quan tâm. Chỉ khi xảy ra thì vào còm "OF dạo này chán nhỉ" "OF mà thế á" "Tưởng OF thế nào" "OF mà cũng lừa đảo thế này á". :))

Kurumasuki

Xe container
Thằng này không sống nổi bằng tiền lừa vặt trên OF
Lâu lâu làm vài triệu thôi.
Nhưng đọc thông tin trao đổi qua lại giữa nó và nạn nhân thì em quá thán phục nó.
Hay là cứ nghiện thì văn nó cao cấp như vậy hả các cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tác hại của việc lười lượn OF :))
Tuy nhiên nói gì thì nói thì bản thân phải biết tự cẩn trọng trong các giao dịch thoai :)) Ai nên khôn mà chả khốn đôi lần =))

Trạng thái
Thớt đang đóng