Thảo luận Góc cân đo đong đếm Everest và các đối thủ

Mingxing

Xe buýt
Cụ chủ làm bài so Eve với Mẹc A200 cho em đc ko (vì bằng giá tiền :))

Điện máy mọi nhà

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có nhiều bài cứ đăng lên cho e tham khảo với

quocdaicip11111

Xe máy
Bảo kênh ít để các cụ lao vào đặt, đặt xong nó lại bảo không có, không kịp, đợi tháng sau.

Vì thật ra các cụ đặt tầm này thì kiểu gì cũng hẹn cuối tháng 9, nhưng đến lúc đó lại bảo sang tháng 10, mà các cụ chót chờ đến cuối tháng 9 rồi kiểu gì cũng nấn ná sang tháng 10.

Để chắc ăn, các cụ đưa thêm điều khoản phạt vào hđ là nếu ko giao xe trong tháng 9 thì bị phạt đúng bằng số tiền đặt cọc. Làm thế xem các sâu có dám ký không.
Nếu các cụ ko cần thiết xe trong time nnày theo Em thì nói không với kênh. Tiền kênh đó đi grap . Bh về đúng giá thì mua 70 củ các cụ đi grap bh hết.

ajmclean

Xe tải
Nếu các cụ ko cần thiết xe trong time nnày theo Em thì nói không với kênh. Tiền kênh đó đi grap . Bh về đúng giá thì mua 70 củ các cụ đi grap bh hết.
Vodka cụ về sự thực tế. Em cũng rất kết và đã cọc 4x2 , sales báo k kênh e đặt luôn .

quocdaicip11111

Xe máy
Vodka cụ về sự thực tế. Em cũng rất kết và đã cọc 4x2 , sales báo k kênh e đặt luôn .
Cụ cọc cạch đâu mà ko bị kênh vậy , cho em số sales với, mà cụ cọc tháng mấy lấy. Thực sự em cũng kết rồi nhưng thái độ sales ko có hàng thì éo cần khách làm em ....

BINBINBIN

Xe tăng
Em đã lấy Everest sau khi hãng công bố option, tổng số option Everest hơn Fortuner là 20. Quá ngon để lựa cho Everest

Hoangsonkb15

Xe hơi
Hôm qua 7 anh em ngồi FE bản 2.2 tita mà xóc quá, ko biết bản 2.0 turbo thế nào. Xe Chạy chắc, đầm, cách âm tốt nhưng xóc quá

fordtot_dongever

Xe buýt
Em còn Ever Trend đỏ hoặc đen giao sớm được cho các cụ. Giá Trend rất tốt, cụ nào cần em xin liên lạc để trao đổi ạ.
-----
Em Đông - 0985951894

ajmclean

Xe tải
Cụ cọc cạch đâu mà ko bị kênh vậy , cho em số sales với, mà cụ cọc tháng mấy lấy. Thực sự em cũng kết rồi nhưng thái độ sales ko có hàng thì éo cần khách làm em ....
Cụ cần ib e nhưng e cuối t10 mới lấy

fordtot_dongever

Xe buýt
Hai ô anh xôm quá làm thằng em Ev Trend mất hình luôn. Tiện em đăng ít hình cu em nó biết đâu lên duyên được với cụ nào còn đang fa.
Em nó k kênh kiệu như 2 thằng anh titan đâu, gả được t9 luôn ạ
-----------
Em Đông - 0985951894

lapin

Xe container
Về nhan sắc trong mấy em chắc PSAN nổi nhất:))

fordfiesta2013

Xe tăng
Chuẩn luôn cụ :D
Everest muốn so với fortuner thì phải nhìn vào doanh số, lúc nào doanh số gần bằng nó thì hãy so, còn không thì cứ đứng nhìn nó mà chảy nước miếng, nói luôn cho vuông.
Ví dụ dễ hiểu, VN nên so với Myannar hoặc Thái, đừng có so với Nhật, Mỹ vì không cùng đẳng cấp. Cho dù Fortuner nó có bán đắt cắt cổ và nó rởm để mang tiếng thánh lật mà nó bán nhiều hơn thì nghĩa là ở phân khúc đó everest đang thất bại toàn tập.
À, nhân tiện, xét về tính năng everest chưa chắc ăn con trail nhưng trail lại rẻ hơn rất nhiều. Nếu so kiểu buồn cười như trên thì everest 1 lần nữa thất bại toàn tập tiếp. Vì vậy phương pháp so buồn cười đó nên bỏ ra kẻo ngứa mắt.
Ford bị ghét cũng chỉ vì mấy tay bán hàng kém chất như bạn đó. Thêm vài vụ kiến kiện củ khoai nữa thì ai còn dám mua hãng này.
So sánh buồn cười nhất và ảo tưởng nhất. So với Fortuner không ăn được thì so với anh zai fortuner, đến khi bị ghét lại tự hỏi lý do vì sao :D
Cần gì so ngang, xem bằng 1 nữa nó không đã =))
Các cụ post kiểu này là phân tích kiểu bán hàng rồi. Em không nói vào thời điểm đó vì không muốn thêm đục. Bây giờ nhìn lại

Toyota Fortuner có gì ?
Trailblazer có gì ?
Pajero Sport có gì ?

Nói đi nói lại -> bán được hay không bán được là do chiến lược của từng hãng và sự chấp nhận của khách hàng. Em không chê hãng nào ở đây -> nhưng có điểm em thấy con Trailblazer mình đang đặt sai lòng tin kể từ khi nó rơi vào tay VINFAST -> doanh số càng ngày càng tệ hại và quan điểm của em là sẽ không khuyên khích cho những sản phẩm như vậy. Vì các cụ mua xong thì cũng muốn sau 3 năm nhìn lại thì nó vẫn phải lâu dài chứ

Điển hình là sale của Mit, ai đời con Outlander không có cửa gió phía sau nó giải thích: đó là 1 điểm mạnh của xe anh à, trước giờ xe làm cửa gió sau là sai lầm hết. Không có cửa gió sau mới là thời thượng, không lo trẻ em ở sau đau ốm sổ mũi, không lo vợ ở sau yếu dễ viêm họng, làm cửa gió ở sau lạnh quéo chim anh ơi => nghe xong muốn đấm vào mõ.m nó quá.
Đồng ý là bảo vệ nồi cơm nhưng phải khách quan lên, cái nào đúng thì nói đúng, chưa đúng thì nhận luôn mà cải tiến. Có thế mới nhanh tiến bộ. Cái cách bán hàng ở VN mình đúng là rất kém chuyên nghiệp. Ai đời con xe Eve lại đi so với con Prado. Khác nào kinh tế VN so với Mẽo bao giờ :D đã thế nói động đến thì nhảy dựng lên.
Cụ nói thế là cụ không nắm được toàn bộ thông tin. Sản phẩm Everest là sản phẩm thiết kế của trung tâm phát triển của Úc và khi thiết kế thì họ dựa trên các sản phẩm cạnh tranh trên thị trường trong đó có Prado. Họ có biết gì đến con Fortuner đâu (có biết nó là thánh ở Việt Nam đâu) -> nên mới có câu chuyện đó

Nhưng theo như quan điểm bán hàng của cụ thì em hiểu là xe VN thì phải là Thái, Indo. Còn xe Nhật thì phải so với Mỹ, Đức

Nhưng chúng ta nên đồng ý với nhau -> mỗi người một quan điểm so sánh

mazda3_pro

Xe lăn
Các cụ post kiểu này là phân tích kiểu bán hàng rồi. Em không nói vào thời điểm đó vì không muốn thêm đục. Bây giờ nhìn lại

Toyota Fortuner có gì ?
Trailblazer có gì ?
Pajero Sport có gì ?

Nói đi nói lại -> bán được hay không bán được là do chiến lược của từng hãng và sự chấp nhận của khách hàng. Em không chê hãng nào ở đây -> nhưng có điểm em thấy con Trailblazer mình đang đặt sai lòng tin kể từ khi nó rơi vào tay VINFAST -> doanh số càng ngày càng tệ hại và quan điểm của em là sẽ không khuyên khích cho những sản phẩm như vậy. Vì các cụ mua xong thì cũng muốn sau 3 năm nhìn lại thì nó vẫn phải lâu dài chứ

Cụ nói thế là cụ không nắm được toàn bộ thông tin. Sản phẩm Everest là sản phẩm thiết kế của trung tâm phát triển của Úc và khi thiết kế thì họ dựa trên các sản phẩm cạnh tranh trên thị trường trong đó có Prado. Họ có biết gì đến con Fortuner đâu (có biết nó là thánh ở Việt Nam đâu) -> nên mới có câu chuyện đó

Nhưng theo như quan điểm bán hàng của cụ thì em hiểu là xe VN thì phải là Thái, Indo. Còn xe Nhật thì phải so với Mỹ, Đức

Nhưng chúng ta nên đồng ý với nhau -> mỗi người một quan điểm so sánh
Lòi đâu ra 1 đồng chí đi dò bài của tớ thế này? :D :D :D
Bài từ đời thuở nào rồi, mà kể cả bây giờ thì cứ so lại doanh số xem ai bán nhiều hơn? thời gian chứng minh rồi đó.
Nhân tiện: muốn so thì phải so cùng đẳng cấp.
À, mà tớ khẳng định lại 1 lần nữa là tớ không phải nhân viên bán xe nhá, nếu có thứ gì cần bán thì ... có miếng đất đang bán đó, mua đi :D