Thảo luận Góc cân đo đong đếm Everest và các đối thủ

fordtot_dongever

Xe buýt
Thưa các cụ, sau mấy tháng mong ngóng thì giờ giá xe đã có, chân tơ kẽ tóc chiếc xe thì ảnh cũng rất nhiều rồi, chỉ thiếu nước nhìn thực tế thôi.
Thớt này em sẽ cung cấp thông tin thông số kỹ thuật so sánh (ss) Ever (các phiên bản) với từng đối thủ trong phân khúc. Lựa chọn so sánh theo giá, theo bản cao nhất mỗi hãng, và theo yêu cầu của đa số.
Nhân dịp lễ rảnh rỗi em sẽ ngồi phục vụ các cụ, nhưng để cho đỡ quê, nếu trên 20% còm men phản đối bài viết (ví dụ như: ss không công bằng, sales làm trò...) em xin phép nhờ Ad gỡ bài.
Nhờ vả các cụ:
- Em làm ss theo thông số kỹ thuật của NSX công bố, em không so sánh theo cảm tính, hay thói quen.
- Các chỉ số có thể không chính xác 100% do quá nhiều thông tin, nhờ các cụ ủng hộ để thoàn thiện
- Em sẽ up mỗi ngày một ss để tránh loãng nội dung thảo luận ạ.
Cảm ơn cccm!
Em từng nghe rất nhiều lời chửi mắng sales trên đây, điển hình như "bọn sale toàn đi 2 bánh mà nói chuyện 4 bánh.." "sale bố láo lừa khách..." không thấy cụ salé nào chia sẻ những lần bị khách lừa :D
Nên em hy vọng thảo luận trên tinh thần chia sẻ và tôn trọng.
Thân bài:
Tại sao Ford Ranger 3.2 lại xưng hùng xưng bá như vậy trong khí giá cao hơn đối thủ gần trăm củ đến hơn trăm, mà đã đi thì ai cũng ưng. Như vậy Ever cũng có cửa đấy chứ ạ.
-------------------
So sánh 1: Everest 2.0L Bi-turbo 4x4 AT vs Fortuner 2.8L 4x4 AT

---------------
So sánh 2: Everest 2.0L Bi-turbo 4x4 AT vs Pajero Sport 4x4 AT Premium

Bmw1894

Đi bộ
Hóng ss 2 của cụ, so với fotun thì có vẻ chênh lệch quá dù giá gần nhau nhất

Navy.seal

Xe tải
Cân đo đong đếm cái gì giờ này nữa, cân tiền thôi.

chạy thuế

Xe hơi
Hai năm trước Ev 3.2 giá 1tỏi8 trong khi Wildtrak 3.2 rẻ bằng 1 nửa (giá lăn bánh) công nghệ chả kém gì nên em quất ngay WT 3.2 không suy nghĩ.
Bây giờ Ev bi-turbo lăn bánh gần 1tỏi6 khi mà WT cũng trên tỷ. Cũng đáng để suy nghĩ chọn Ev mới. Khi đã máu Ford rồi thì vấn đề là lựa chọn Ford nào thôi chứ Fortuner hay xe nào khác cùng phân khúc đều không có cửa đâu!
Chỉ nguyên cái radar và cảm biến trước đã ăn đứt rồi! Nói một cách công bằng là Ford sx ở đâu cũng đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu.
Nhưng phải nói trải nghiệm của em khi làm việc với đại lý của Ford là rất tệ! Tỷ lệ KH hài lòng khi mua xe Ford từ các đại lý là rất thấp!

okono

Xe tải

Hoangsonkb15

Xe hơi
Đặt gach em cũng có bài so sánh với Chevrolet Trailblazer, xe bên em cũng đang hot lắm ạ
Gia nhập hội Trailblazer OF Click Here
>:D<Hotline 24/7 : 093.222.0123 (Mr Phúc):-c
Vậy cụ làm luôn bài ss với Tralblazer thay cụ chủ đi. E nghĩ Tralblazer cũng hay nhưng nếu em ý bổ sung thêm túi khí, đèn pha led, trượt ghế hàng 2, mở cốp tự động, ghế gập điện, kđ nút bấm thì tuyệt

Xudoai

Xe buýt
Nếu ss thì Prado cũng ko hơn đc Eve.
Chốt lại là mua Eve như mua Prado giá Fortuner cụ chủ nhỉ.:D

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ nói chuẩn ý người bán rồi :D
Cơ mà còn nhiều yếu tố vô hình cần phải bàn đến nữa các cụ tự cân nhắc. Như ngoại hình, như cảm giác lái, cảm giác độ an toàn, cái hay của từng xe...

fordtot_dongever

Xe buýt
Hai năm trước Ev 3.2 giá 1tỏi8 trong khi Wildtrak 3.2 rẻ bằng 1 nửa (giá lăn bánh) công nghệ chả kém gì nên em quất ngay WT 3.2 không suy nghĩ.
Bây giờ Ev bi-turbo lăn bánh gần 1tỏi6 khi mà WT cũng trên tỷ. Cũng đáng để suy nghĩ chọn Ev mới. Khi đã máu Ford rồi thì vấn đề là lựa chọn Ford nào thôi chứ Fortuner hay xe nào khác cùng phân khúc đều không có cửa đâu!
Chỉ nguyên cái radar và cảm biến trước đã ăn đứt rồi! Nói một cách công bằng là Ford sx ở đâu cũng đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu.
Nhưng phải nói trải nghiệm của em khi làm việc với đại lý của Ford là rất tệ! Tỷ lệ KH hài lòng khi mua xe Ford từ các đại lý là rất thấp!
Cảm ơn cụ! KH đã đi Ford đa số rất hài lòng với chiếc xe. Còn việc bảo hành, bảo dưỡng em nghĩ bản thân sales nhiệt tình cũng có thể hỗ trợ KH có trải nghiệm dịch vụ tốt hơn.

Porsche 911

Xe container
Bác nói câu nào, dòng nào cũng phải.
Em không có nhu cầu Everest, Ranger nên cũng không có nhu cầu mua sắm gì, nhưng em chạy Focus thấy cũng đúng :)
Nhưng ngoài xã hội, số lượng người như bác và em không nhiều lắm.

Bác chủ topic đưa thêm thông số kỹ thuật của các đối thủ nữa đi, so với Fortuner thì bên VNexpress họ có cả inforgraphic đầy đủ rồi, còn đẹp nữa.

Porsche 911

Xe container
Mà Prado lại còn thua cả Explorer, vậy có thể kết luận ta đang mua Explorer với giá Fortuner ;))

Fiestals2014

Xe máy
Mà Prado lại còn thua cả Explorer, vậy có thể kết luận ta đang mua Explorer với giá Fortuner ;))
Ex so với Highlander thì hợp hơn.
Ở tt Úc Prado với Eve giá ngang ngửa nên nó đc ss trực tiếp.
Prado mà lắp ráp ở ĐNA thì Fortuner chắc chỉ bán bản MT a nhỉ.:)

fordtot_dongever

Xe buýt

----------------
So sánh 3: Everest 2.0L turbo Titanium 4x2 AT vs Pajero Sport V6 3.0 4x2 AT Premium

ajmclean

Xe tải
Hóng cụ làm thêm với Mu-x mới

Navy.seal

Xe tải
Vậy cụ làm luôn bài ss với Tralblazer thay cụ chủ đi. E nghĩ Tralblazer cũng hay nhưng nếu em ý bổ sung thêm túi khí, đèn pha led, trượt ghế hàng 2, mở cốp tự động, ghế gập điện, kđ nút bấm thì tuyệt
Bọn chevy nó ngu lắm cụ ạ, thêm mấy cái đấy chỉ làm tăng giá độ 50 trẹo là cùng, nhưng bù lại thì cạnh tranh khỏi phải nghĩ luôn.
Nếu nó làm đc như vậy thì em quất ngay từ hồi nó mới ra rồi.
Chevy ngu lắm he he.

Navy.seal

Xe tải

----------------
So sánh 3: Everest 2.0L turbo Titanium 4x2 AT vs Pajero Sport V6 3.0 4x2 AT Premium
Cụ so sánh có điểm ko đúng, psan cũng dẫn động bốn bánh toàn thời gian và có chế độ cho dẫn động cầu trước (cái này sẽ xem lại)
Ngoài ra những cái hơn của bitubo hoặc thiếu của psan chỉ mang tính trang trí và là lý do để giải thích cho ev bi tu bô giá cao.

Cái hơn của bi tu là giá trị nhất mỗi cái khoang hành lý và ghế gập điện.

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ so sánh có điểm ko đúng, psan cũng dẫn động bốn bánh toàn thời gian và có chế độ cho dẫn động cầu trước (cái này sẽ xem lại)
Ngoài ra những cái hơn của bitubo hoặc thiếu của psan chỉ mang tính trang trí và là lý do để giải thích cho ev bi tu bô giá cao.

Cái hơn của bi tu là giá trị nhất mỗi cái khoang hành lý và ghế gập điện.
Nếu có chế độ cho dẫn riêng cầu trước thì k phải toàn thời gian rồi cụ.
E cũng phân vân chỗ đó nên k viết vào, mitsu có hệ dẫn động super select 2 khá hay, là bán thời gian nhưng chức năng tương đuong toàn thời gian cho phép 2 cầu quay khác tốc độ.