[Funland] Góc ảnh đời thường (phần V) - Gia vị cuộc sống qua ống kính OFer

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhimphich

Xe điện
Năm cũ đã qua

Bin0512

Xe buýt
Xe anh đi trước, xe nàng theo sau :P

chuotlang

Xe lừa
Đời này thật bình thường = Đời thường ;)

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện

nhimphich

Xe điện
Ảnh này em thấy lên SC bên Xóm, nhưng ảnh này sẽ rất đuối nếu đứng cạnh cái ảnh lần trước (b) Góc lần trước nhìn phê hơn :x
Cám ơn cụ Thầy:x bức này có cái nóc nhà nên em nghĩ cảm xúc về năm cũ dữ dội hơn:x Thời điểm của ảnh tốt hơn, còn air ảnh thì tương tự như nhau:x

fuxe

Xe container
cụ nào đi qua xóa cái ảnh đời bất thường của em rồi :-?

fuxe

Xe container
cụ định nghĩa giúp em cái ảnh bông đùa với :-? rút thẻ thế này thì em thấy oan oan :((
Cụ hơi quá đà rồi nhé, nếu post ảnh bông đùa cụ có thể sang Quán cafe.
Em tạm thời gửi cụ cái thẻ (b)

chuotlang

Xe lừa
Tiếp theo ảnh trên là làm đồng thì em treo tiếp cái Quét sân cho nó có liền chủ đề lao động ;)

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Cám ơn cụ Thầy:x bức này có cái nóc nhà nên em nghĩ cảm xúc về năm cũ dữ dội hơn:x Thời điểm của ảnh tốt hơn, còn air ảnh thì tương tự như nhau:x
Thằng bé vẫn đứng đó thì "thời điểm" của bức ảnh đc tính dư nào hở cụ. Theo em ảnh này chỉ khác về góc máy và bốc cục... Còn "cảm xúc năm cũ năm mới" thì đính vào cho vui với nhau thôi chứ thực sự cảm nhận trực quan ko hề có yếu tố gì ám chỉ "không gian và thời gian"....

nhimphich

Xe điện
Thằng bé vẫn đứng đó thì "thời điểm" của bức ảnh đc tính dư nào hở cụ. Theo em ảnh này chỉ khác về góc máy và bốc cục... Còn "cảm xúc năm cũ năm mới" thì đính vào cho vui với nhau thôi chứ thực sự cảm nhận trực quan ko hề có yếu tố gì ám chỉ "không gian và thời gian"....
Thời điểm úp ảnh cơ mờ cụ Thầy:x

Bình X-Five

Xe container
Cụ xem trong này mọi ngừoi chụp và post ảnh rất nghiêm túc... đùng cái cụ phọt chềnh ềnh 1 con ngan chết nằm chỏng gọng vừa bị cắt tiết, kèm mấy bát tiết canh. Em thấy quá kinh và phi nghệ thuật liền xóa ngay. Tưởng là cụ sẽ ngầm hiểu ra như vẫn còm men truy cứu "ai xóa thớt".

Vì bài trước đã xóa nên em tặng thẻ luôn bài này, mong cụ rút kinh nghiệm lần sau. Những thể loại này cụ có thể post ở thớt ăn nhậu ọp lai thì hạp ạ! (b)

cụ nào đi qua xóa cái ảnh đời bất thường của em rồi :-?
Cụ hơi quá đà rồi nhé, nếu post ảnh bông đùa cụ có thể sang Quán cafe.

fuxe nói:
cụ định nghĩa giúp em cái ảnh bông đùa với :-? rút thẻ thế này thì em thấy oan oan :((
Em tạm thời gửi cụ cái thẻ (b)

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Em chả phục :-? cái thớt này là "ảnh đời thường - gia vị cuộc sống ...", chả nhẽ em phải post ảnh giống các cụ khác :-? Em nghĩ ảnh e post có tí thời sự và cũng rất đời thường :D.
Cụ thử nghĩ xem nếu cụ post 1 bài mà lúc sau không thấy đâu thì cụ có hỏi như em không ? Cụ nên rút lại cái thẻ của em thì hợp lý hơn :-B

Chinxeng

Xe tăng
Em chả phục :-? cái thớt này là "ảnh đời thường - gia vị cuộc sống ...", chả nhẽ em phải post ảnh giống các cụ khác :-? Em nghĩ ảnh e post có tí thời sự và cũng rất đời thường :D.
Cụ thử nghĩ xem nếu cụ post 1 bài mà lúc sau không thấy đâu thì cụ có hỏi như em không ? Cụ nên rút lại cái thẻ của em thì hợp lý hơn :-B
Đưa đến cho người xem những thông tin về sự kiện, sinh hoạt cuộc sống hàng ngày đang diễn ra và mang đến cho người xem ảnh hiểu được cái đẹp, sự chia sẻ, đồng cảm và lòng tôn trọng qua góc nhìn của người cầm máy từ cái tầm thường nhất trong cuộc sống đấy mới là điều đáng quý của người chơi ảnh thực thụ !
Bức ảnh con vịt bị giết, và hỗn độn những bát tiết cảnh của cụ không mang đến cho con mắt người xem sự đồng cảm, nó chỉ mang tính tiêu cực thậm chí là gây sock cho một vài người.
Cụ nên tham khảo một vài người chơi ảnh có kinh nghiệm về cách xử lý khuôn hình, nội dung muốn truyền đạt đã rồi hãy thắc mắc. Lời nhắc nhở của Mốc X em thấy là không oan đâu. Chúc cụ vui vẻ :)

chuotlang

Xe lừa
Kỹ thuật tốt rồi, giờ là lúc đi tìm khoảnh khắc cụ nhá :)
Để em kiếm cái bao vải bọc cái ống trắng đi bắn đời thường cho đỡ ngại, hihi từ hồi ống trắng rút ra bà con nhìn nhiều quá ;)
Đc cụ an ủi coi như em đã nắm vững cách làm chủ thiết bị rồi, còn khoản C1,C2,C3 trên Canon mà sao em set mãi xoay đi nó lại mất thông số đã set nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng