GLK 2011 hay Mazda CX5 2013?

Bieu

Đi bộ
Hi các bác, em là chim non lần đầu mua xe , e đang phân vân quá giữa Mazda CX5 mới 100% hoặc GLK 2011 :(
CX5 thì đc cái xe mới tinh , công nghệ Sky Active mới, options có vẻ đa dạng hơn, chi phí bảo dưỡng rẻ hơn , phụ kiện nếu mất cũng rẻ hơn v.vv
Nhưng GLK thì rõ ràng là đẳng cấp hơn , cảm giác lái hay hơn ( còn gì hơn k các bác Mec bổ sung em tham khảo với ạ )
E lăn tăn vì giá CX5 mới cả tiền thuế ra biển = 1ty3 cũng tầm GLK lướt rồi ạ
2 con này nên chọn C300 amg trắng 2011 là đẹp nhất,cụ này đang chạy c300 mà dám bảo chưa mua xe bao h!

dinhanhminh

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Để e cho bác lời khuyên nhé. Em trước đây cũng fdax đi GLK300 rồi. Và đã bán mua xe Nhật. Thực ra bác đang đủ tiền mua xe nhưng bác không nố tới thu nhập của bác hàng tháng bao nhiêu. Bác có Vợ và mấy đứa con? Bác là ngừoi kiếm tiền chính trong gia đình ? Thu nhập của bác có ổn định trong vòng 5 năm tới? Còn đây là vài học của e.
Đầu tiên em cũng rứoc e GLK300 mới tinh về, tổng thiệt hại 1,6 tỷ. Hết sạch tiền. Kinh tế bắt đầu đi xuống, khó khăn hơn, các miệng ăn thì cứ ngày càng lớn dần. Chi phí gia đình tăng lên, tiền làm ra ít đi. Trong vòng 2 năm em phải chia tay em nó giá còn có 1,15 tỷ. Đi em nó thì sướng thôi rồi không có con xe nào cùng tầm tiền có thể bì được. Đến giờ em vẫn nhớ về thời gian êm ái đó.

Bác trứoc khi mua xe phải có tiềm lực về tài chính: kiếm ít nhất 30tr mỗi tháng. Xăng của xe GLK300 đi trong phố 14l mùa đông và 15-16l mùa hè. Đi đâu cũng phải gửi xe đàng hoàng để phòng mất gương và logo. Trung bình mối ngày đi 30km thì mỗi tháng hết khoảng 3-4 tr tiền xăng. Thay dầu và lọc dầu bên ngoài ít nhất 3tr/lần.

Bác cứ phân tích kỹ về tiềm lực tài chính rồi háy quyết. Nếu tiền xông xênh thì em khuyên cứ trọn Mer mà đi. Còn tiền còn hạn hẹp thì chọn Nhật ( Đi nó thoải mái tư tưởng) va quệt cũng ko xót như mer. Bảo hành sửa chữa nhanh gọn đâu cũng làm được. Còn nếu đi Mer mà vài hãng thì đơn giản mất 2 tiếng cho thay dầu, 2 -3 ngày nếu phải sơn lại cái gì đó.

Còn bàn về độ sướng và an toàn thì mer là số 1 rồi, Nhật sách dép. Nếu vẫn còn phân vân thì hãy chọn GlK 220 hiawcj 250 cho giảm chi phí aqn uống
Chuẩn :) Nhưng mà em vẫn kết GLK các cụ ạ

Bieu

Đi bộ
Để e cho bác lời khuyên nhé. Em trước đây cũng fdax đi GLK300 rồi. Và đã bán mua xe Nhật. Thực ra bác đang đủ tiền mua xe nhưng bác không nố tới thu nhập của bác hàng tháng bao nhiêu. Bác có Vợ và mấy đứa con? Bác là ngừoi kiếm tiền chính trong gia đình ? Thu nhập của bác có ổn định trong vòng 5 năm tới? Còn đây là vài học của e.
Đầu tiên em cũng rứoc e GLK300 mới tinh về, tổng thiệt hại 1,6 tỷ. Hết sạch tiền. Kinh tế bắt đầu đi xuống, khó khăn hơn, các miệng ăn thì cứ ngày càng lớn dần. Chi phí gia đình tăng lên, tiền làm ra ít đi. Trong vòng 2 năm em phải chia tay em nó giá còn có 1,15 tỷ. Đi em nó thì sướng thôi rồi không có con xe nào cùng tầm tiền có thể bì được. Đến giờ em vẫn nhớ về thời gian êm ái đó.

Bác trứoc khi mua xe phải có tiềm lực về tài chính: kiếm ít nhất 30tr mỗi tháng. Xăng của xe GLK300 đi trong phố 14l mùa đông và 15-16l mùa hè. Đi đâu cũng phải gửi xe đàng hoàng để phòng mất gương và logo. Trung bình mối ngày đi 30km thì mỗi tháng hết khoảng 3-4 tr tiền xăng. Thay dầu và lọc dầu bên ngoài ít nhất 3tr/lần.

Bác cứ phân tích kỹ về tiềm lực tài chính rồi háy quyết. Nếu tiền xông xênh thì em khuyên cứ trọn Mer mà đi. Còn tiền còn hạn hẹp thì chọn Nhật ( Đi nó thoải mái tư tưởng) va quệt cũng ko xót như mer. Bảo hành sửa chữa nhanh gọn đâu cũng làm được. Còn nếu đi Mer mà vài hãng thì đơn giản mất 2 tiếng cho thay dầu, 2 -3 ngày nếu phải sơn lại cái gì đó.

Còn bàn về độ sướng và an toàn thì mer là số 1 rồi, Nhật sách dép. Nếu vẫn còn phân vân thì hãy chọn GlK 220 hiawcj 250 cho giảm chi phí aqn uống
Dòng tâm sự này quá hay và bổ ich !

soul_seeker

Xe đạp
Cách đây mấy tuần thì còn lưỡng lự chút. Đi thử cx5, crv và cả mấy em gầm cao khác. Cuối cung tìm được em glk thì quên sạch.
Phải nói là ngoài cảm giác lái rất chắc chắn, đồ nội thất và âm thanh...cũng góp phần làm nên giá trị merc

Muahahaha

Xe hơi
Nói thật bác cứ CX5 mà tuơng , haha GLK lướt không biết bệnh tình thế nào mua về rước họa vào thân cũng chết , tầm tiền nào mua xe đấy cho nó lành , đỡ nhức đầu

qturang

Xe hơi
Người ta hỏi cách đây 18 tháng rồi các cụ còn nhảy vào tư vấn .........

Binchmc

Xe hơi
Em cũng thấy đúng là đi GLK rùi mà lên các xe khác CRV,CX5,Santafe...thì thấy tiếc GLK lắm lắm,ko muốn đổi xe nữa

Minh86

Xe hơi
Cx5 chưa có cửa với CRV nên không thể mon men so sánh với GLK ngoài chi phí vận hành thấp hơn.
Theo a e thì CRV nó nằm ở cửa dưới rồi, tầm tầm Innova ,vì đi chán như nhau :)). Cụ này đúng là chả biết j về xe ,lôi CRV vào đây mang tiếng ra :)) CRV đc cái thương hiệu honda người VN mình tin tưởng ,+với ra trước CX5 .Mà giờ doanh số thua xa CX5 ,ra dường bây g nhan nhản CX5

Minh86

Xe hơi
Nói chung cụ đã phân vân mua mer cũ nghĩa là kinh tế cụ cũng chưa dư dả nên tốt nhất cụ chọn CX5 thôi, chứ GLK thì hơn hẳn nhưng tiền gương cao hơn nhiều đấy cụ :)).Về bảo dưỡng thì cũng ko khác nhau nhiều ,khác nhau ở 1 điểm nữa là Merc của cụ ra đường hôn gái xong thì chi phí đi viện sẽ cao hơn CX5 :)) .Còn nếu cụ bảo đảm đc ko mất trộm và ko đâm đụng thì chọn GLK thôi :))

phucdiep

Xe tăng
các bác tư vấn hiểu em quá ạ :)) hehe ai đam mê xe hơi chẳng thích Mec hoặc BMW ạ :D nếu k phải lo về kinh tế thì em cũng cố GLK ngay nhưng em lang thang trên mạng thấy các bác kêu chi phí nuôi Mec rồi gương Mec mất liên tục v..v.. nên em cũng hơi lăn tăn tí :-s
Ở vn mình đúng là nhục thật , tiền thuế cao rồi đến lúc mua đc cái xe lại còn phải lo bn thứ bảo vệ cái xe nữa ....
theo mình chưa đủ tuổi thì đừng đi mec,vì đi mec dành cho những người có điều kiện thực sự,vì ngoài xe ra còn quần áo,giầy dép,cách tiêu tiền đi kèm,

djokotom

Xe hơi
Bác này vào tư vấn từ 2013 mà giờ vẫn có người tiếp tục tư vấn.
Bác ấy chả nghe ai và đã lấy C300 rồi :)
Vâng bác em lấy C300 rồi ! Thực ra thì tí nữa thì em cũng cưới em GLK 2011 nhưng cbi lấy thì ông chú chỉ cho 1 cái C300 2012 của người bạn . Xe cũng mới và đảm bảo về lý lịch xe nên e cưới C300 luôn . Đến tận bi h em vẫn đam mê và yêu v2 của em lắm ạ. Cảm giác lái thích , độ vọt cũng cao, nói chung là hoàn hảo với nhu cầu của em .
Thớt này cùa em lập cũng lâu rồi nhưng vẫn xin cảm ơn các cụ đã vào tư vấn cho em , nhân đây em cũng xin tư vấn các cụ đang băn khoăn giữa GLK hoặc CX5 hay CRV chăng nữa thì nên quyết ngay GLK đi ạ ( hoặc C300 cũng đc )
Về cảm giác lái, khung gầm bệ, độ an toàn , chẳng có cái gì mà Cx5 hay Crv có thể so với GLK đc ạ, chi có giá thành + phụ kiện + hao giá theo năm tháng thì đơz hơn thôi.
1 lần nữa cảm ơn các cụ đã quan tâm và tư vấn cho em !!

djokotom

Xe hơi
2 con này nên chọn C300 amg trắng 2011 là đẹp nhất,cụ này đang chạy c300 mà dám bảo chưa mua xe bao h!
Hehe k phải bác ơi, thớt này e lập lúc chưa mua xe cách đây 2 năm rồi, xong mới lấy C300 mà !!
Nhưng em vẫn kết GLK lắm , có cụ nảo đi GLK muốn đổi C300 trải nghiệm k ạ?

djokotom

Xe hơi
theo mình chưa đủ tuổi thì đừng đi mec,vì đi mec dành cho những người có điều kiện thực sự,vì ngoài xe ra còn quần áo,giầy dép,cách tiêu tiền đi kèm,
Bác nói cũng đúng nhưng bác nói vấn đề quần áo , giày dép cách tiêu tiền thì e nghĩ lả k ổn !
Còn vấn đề kinh tế mà e nói ý là chi phí bảo dưởng + thay đồ nếu chẳng may hỏng hóc , nhưng sử dụng rồi e mới thấy nó không như mọi người hay lo quá về dòng xe Đức ! Của bền tại người, mà xe Đức thỉ chất lượng quá tốt , đi 5 năm - 10 năm chăng phải lo nghĩ gì nhiều , chỉ phải thay dầu và bảo dưỡng đúng định kỳ thôi

Chỉnh sửa cuối:

Trungamv

Xe hơi
Ông ẻm mấy hôm nữa đổi luôn GL đi cho máu chứ C300 anh thấy hơi bé so với em đấy :)

djokotom

Xe hơi
Hehe cụ cứ trêu em khi nào em U40 em mới thích GL ạ
Mà cụ Trungamv là ai thế ạ