Thảo luận Glc 300

Duongluan

Xe hơi
E đang định lấy e glc 300 các cụ cho e hỏi e này chạy có được kg

dngduc

Xe điện
Hầu hết xe ô tô mới tinh được bán ở VN hiện nay đều đổ nhiên liệu vào là chạy được bác ạ ! GLC cũng nằm trong nhóm đại đa số này !

FMU

Xe máy

Duongluan

Xe hơi
Hầu hết xe ô tô mới tinh được bán ở VN hiện nay đều đổ nhiên liệu vào là chạy được bác ạ ! GLC cũng nằm trong nhóm đại đa số này !
Cám ơn cụ nhưng cái đó thì ai cũng biết rồi e hỏi người nào đã chạy e nó rồi cơ mong cụ thông cảm đừng tham gia nhé

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
Đơn giản và xúc tích gửi cụ! Em phải lên group tìm lại phản hồi cho cụ dễ hình dung

huybkauto

Xe hơi
Glc 300 chạy phê Phải biết cảm giác đánh lái độ an toàn nội thât đẹp nhiều option thông minh thêm cái cửa hít nữa thì cạn lời luôn haha

dngduc

Xe điện
Cám ơn cụ nhưng cái đó thì ai cũng biết rồi e hỏi người nào đã chạy e nó rồi cơ mong cụ thông cảm đừng tham gia nhé
Ý em là Cụ cần hỏi cái gì thì nên hỏi cụ thể và rõ ý, hỏi chung chung như thế thì khó quá. Em cũng đi Mer mới được khoảng 6 năm, đã chạy thử GLC khoảng 200km và thấy xe chạy rất được. Cái xe gầm cao hạng nhỏ giá 2 tỷ của MB thì không thể nào xếp vào loại chạy không ra gì được. Cụ có thể ra hãng chạy thử xe demo để tự cảm nhận.

Nhược điểm của GLC là hơi chật nếu so với xe cùng tầm tiền của Nhật, đi đâu phải gửi không rất dễ bị vặt đồ. Xe 4matic nhưng xài run flat không có lốp dự phòng nên cũng không thích hợp với mấy bác thích chinh phục những cung đường xấu.

Mua xe thời điểm này không còn phải chờ đợi và chịu kênh giá nữa, lại có thêm airbody control. Nếu cụ chờ thêm tầm 2 tháng thì sẽ có thêm cam 360 nhưng phải thêm xiền do hãng chơi bài tăng giá.

Duongluan

Xe hơi
Ý em là Cụ cần hỏi cái gì thì nên hỏi cụ thể và rõ ý, hỏi chung chung như thế thì khó quá. Em cũng đi Mer mới được khoảng 6 năm, đã chạy thử GLC khoảng 200km và thấy xe chạy rất được. Cái xe gầm cao hạng nhỏ giá 2 tỷ của MB thì không thể nào xếp vào loại chạy không ra gì được. Cụ có thể ra hãng chạy thử xe demo để tự cảm nhận.

Nhược điểm của GLC là hơi chật nếu so với xe cùng tầm tiền của Nhật, đi đâu phải gửi không rất dễ bị vặt đồ.

Mua xe thời điểm này không còn phải chờ đợi và chịu kênh giá nữa, lại có thêm airbody control. Nếu cụ chờ thêm tầm 2 tháng thì sẽ có thêm cam 360 nhưng phải thêm xiền do hãng chơi bài tăng giá.
Cám ơn cụ

dngduc

Xe điện
Biết GLC đi thích nhưng em cảm thấy ngồi GLK vẫn có cái sướng riêng :))
Em đi glk 300 đời đầu suýt soát 5 năm, công nhận là đi sướng, đặc biệt là rẻ và rất lành. Ngoài tiền mua mặt gương bị móc mấy lần thì em chỉ tốn tiền rửa xe, đổ xăng, thay dầu, thay lốp, thay bóng đèn và còi... không bị phát "xe đức hay báo lỗi, sửa tốn một mớ tiền" nào như giang hồ đồn thổi :) Công nhận là cô thương !

Tuy nhiên nếu đem so sánh glk với glc thì em cho là cái sướng riêng khi ngồi glk là tự sướng vì không mất tiền đổi xe - "nho còn xanh lắm" thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

QuanIno

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đi glk 300 đời đầu suýt soát 5 năm, công nhận là đi sướng, đặc biệt là rẻ và rất lành. Ngoài tiền mua mặt gương bị móc mấy lần thì em chỉ tốn tiền rửa xe, đổ xăng, thay dầu, thay lốp, thay bóng đèn và còi... không bị phát "xe đức hay báo lỗi, sửa tốn một mớ tiền" nào như giang hồ đồn thổi :) Công nhận là cô thương !

Tuy nhiên nếu đem so sánh glk với glc thì em cho là cái sướng riêng khi ngồi glk là tự sướng vì không mất tiền đổi xe - "nho còn xanh lắm" thôi :)
:)) thì bỏ khoản tiền thêm GLK -> GLC thì em thấy không đáng :D

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
nếu trong tầm tiền 2 tỷ , e thấy GLC là lựa chọn rất tốt
hàng thứ 7 hàng tuần bên e tổ chức chương trình lái thử các dòng xe của Mercedes Tại Showroom An du- 11 phạm hùng- Hà Nội
cụ chủ có muốn lái thử để đánh giá trực tiếp không ạ???

cauberong

Xe hơi
Chuẩn cmnl cụ nhỉ :D