GKL và Koleo của Renaul

Cayenpro

Xe tải
chả là e định cưới vợ 2 nhưng còn lăn tăn giữa e GLK và Koleo vì tầm tiền và tính năng như nhau. Cụ nào chạy GLK rồi cho e ít ý kiến nên chọn con nào cho hợp lý. Cái chính là cảm nhận chạy thực tế e xem cả 2 e roài đều thấy hay nhưng ko biết khi chạy thì ntn. Cảm nhận và tiêu hao nhiên liệu...

Chỉnh sửa cuối:

TuanViet

Xe máy
GLK cụ ơi. Em thấy GLK hơn hẳn Koleos mọi mặt. Lúc cần bán lại chắc cũng dễ hơn em Renault.

present

Xe điện
Koleos tuổi gì so với GLK cụ ơi??? Mọi mặt đều kém hơn.
Chắc chỉ hơn GLK vì em nó là xe nhập thôi :)

CR-Vic

Xe container
hết Tiguan rồi bây giờ đến Koleos mang GLK ra so. Đúng là chuyện chỉ có ở Việt Nam.

Đừng bị cái giá sản phẩm nhập khẩu rồi lấy cái anh LD ngang giá ra so thì sẽ khách quan hơn.

KIA Q7

Xe tăng
Đúng là bì phấn với vôi,
Bì lxx con cave với môi ông thợ kèn.

4MATIC

Xe máy
Bác cayenpro ơi tầm tiền như nhau thì đúng rồi nhưng về tính năng thì không như nhau đâu. Bác cứ chạy thử cả hai xe là biết ngay bên Renault cũng như bên Mercedes đều cho chạy thử mà, bên mer có bác mercedesviet cũng nhiệt tình đó. Em kết nhất GLK có quả phóng lên tầm 70km/h rồi đánh tay lái gấp(không đạp phanh) xe quay 180* ... he.he còn nhiều cái hay nữa bác cứ lái thử là biết .Từ khi thích đến lúc mua em lái thử 3 lần lại còn rủ cả mấy thằng bạn đi thử xem chúng nó đánh giá cho khách quan. Chính vì thế mà em cố từ CRV lên GLK đấy, nhưng buồn mỗi cái là dịch vụ hậu mãi của Mer thi thua xa với thương hiệu và chát lượng của nó. Xăng thì đườngg trường khoảng 8,6 đến 10,5l/100km thành phố thì khó nói giao động lớn lắm từ 13,5 đến 18l/100km .

Chỉnh sửa cuối:

saube

Xe hơi
theo em glk ah vì renau mới vào viet nam ắt hẳn phụ tùng cũng chưa có nhìu ah

mercedesviet

Xe buýt
chả là e định cưới vợ 2 nhưng còn lăn tăn giữa e GLK và Koleo vì tầm tiền và tính năng như nhau. Cụ nào chạy GLK rồi cho e ít ý kiến nên chọn con nào cho hợp lý. Cái chính là cảm nhận chạy thực tế e xem cả 2 e roài đều thấy hay nhưng ko biết khi chạy thì ntn. Cảm nhận và tiêu hao nhiên liệu...
Cụ còn lăn tăn điều gì thì cứ ới cho em, em đánh GLK đến nhà cụ để cụ lái thử xem có phù hợp với nhu cầu thực tế không đã rồi hẵng quyết đinh. GLK tháng này khuyến mãi lớn nên cụ cũng cân nhắc xem thế nào. Em ở Hà Nội cụ ợ.
Thân!

Cayenpro

Xe tải
Hix các cụ nói vậy là e hiểu ra vấn đề, thực ra e cũng kết GLK nhưng mấy vụ thay đồ và nhất là hậu mãi của Mẹc khiến e phải phân vân. *** nó chứ bỏ xiền ra mua sau có khi lại thành con nợ của nó thì bỏ ***. Tại ô chú e cũng ăn đòn 2 phát nên e hãi lắm, thích nhưng mình không có các hãng bảo dưỡng sửa chữa chuyên nghiệp có tâm với nghề thì éo mua còn đỡ bực. Tam tien nay thì có 3 sự lựa chọn GLK, Tiguan, Koleo ,e đang chạy 1 e 7 chỗ nên chỉ thích đi gầm cao :D. Cụ mecedezviet cũng báo cho hãng tý, mua xe hãng cụ e vữn còn sợ lắm

present

Xe điện
Vụ sợ của cụ Cayenpro thì cụ mecdezviet không giải quyết được đâu ợ :P

mercedesviet

Xe buýt
Hix các cụ nói vậy là e hiểu ra vấn đề, thực ra e cũng kết GLK nhưng mấy vụ thay đồ và nhất là hậu mãi của Mẹc khiến e phải phân vân. *** nó chứ bỏ xiền ra mua sau có khi lại thành con nợ của nó thì bỏ ***. Tại ô chú e cũng ăn đòn 2 phát nên e hãi lắm, thích nhưng mình không có các hãng bảo dưỡng sửa chữa chuyên nghiệp có tâm với nghề thì éo mua còn đỡ bực. Tam tien nay thì có 3 sự lựa chọn GLK, Tiguan, Koleo ,e đang chạy 1 e 7 chỗ nên chỉ thích đi gầm cao :D. Cụ mecedezviet cũng báo cho hãng tý, mua xe hãng cụ e vữn còn sợ lắm
Vâng, em hiểu ý của cụ. Dù gì thì có nhà máy lắp ráp Mercedes Benz ở Việt Nam cũng đỡ hơn chứ không có nhà máy thì hãng xe nào cũng có vấn đề là thay thế đồ, đạc xe là cực hình. Chờ đợi mà không biết khi nào có. Em chỉ hết mình hỗ trợ các cụ làm sao thấy thoải mái hơn khi sử dụng xe Mercedes thôi ợ.
Thân!

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Cụ vào khu vực của MB tham khảo em nghĩ cụ cũng đã thiên về xe nào rồi. Koleo không có cửa nào để so với GLK là đúng rồi. Cụ chạy thử cả 2 xe là quyết được ngay ý mà. Ngày trước em mua xe còn chẳng chạy thử vì mê em nó từ lúc mới ra cơ ạ. Nếu tiện cụ qua em cafe giao lưu chạy thử xe em xem sao.. He he

Viet +

Xe tải
Website
www.congcaphe.com
Cụ thử tham khảo xem xe mazda CX9 của vinamazda xem sao, giá cả thì cũng ngang ngửa với GLK nhưng được cái xe nhập khẩu hoàn toàn từ nhật nên chất lượng cũng yên tâm với lại nó rộng rãi hơn và option nó cũng full hơn GLK nhiều, chi phí cho em nó là xe nhật thì chắc là cụ cũng biết rồi em không nói nữa, chính em cũng định lấy GLK rồi nhưng sau khi xem qua CX9 thì quyết lấy luôn.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
GLK giờ giá đang khuyến mãi 72K$ thì quá tốt nhưng vẫn hãi nhất là mấy vụ máy xì khói chi phí thay cả cụm 800 triệu (đắt hơn cả một em GLK ở Mỹ 35K$) thì em thấy hãi :-s.

phucdung

Xe máy
GLK ko phải giới thiệu nhiều cụ ạ

mercedesviet

Xe buýt
E nói vậy thui chứ cụ ấy chỉ là sale, làm sao đạt danh thu là chính, gà vào chuồng rồi đâu phải phần chăm sóc của cụ ấy
Cụ nói em thế này thì em chịu rồi. Muốn tồn tại trong kinh doanh thì lấy cái tâm và uy tín, trach nhiệm với khách hàng là trọng. Có nhiều cụ không phải xe em bán ra thậm chí không phải đại lý em bán khi vào xưởng em vẫn phục vụ cụ ợ.

mer e

Xe máy
Bác nên đi GLK đi vì so về mọi mặt thì đi Mer vẫn hay hơn Bác ah. Nếu được Bác gọi cho Em

present

Xe điện
E nói vậy thui chứ cụ ấy chỉ là sale, làm sao đạt danh thu là chính, gà vào chuồng rồi đâu phải phần chăm sóc của cụ ấy
Hầy cụ hiểu sai ý em rồi, em đâu có ý nói thế này.
Mà ý em nói là cụ mecdesviet không thể quyết định được các vấn đề nhớn như vậy thoai :P