Giúp người khi hoạn nạn mà còn bị người khác chửi, em buồn lắm lắm

nodoi

Xe tải
Chấp gí một số thằng ngồi trên 4B mà cứ làm nghĩ mình là bố tướng.

Tuan nguyen

Xe buýt
Hì hì, lần sau cụ chủ thớt dừng xe lại như thế thì bật cái đèn Hazzard lên nhé, như thế xe sau họ tự khắc biết là né ra.
Còn chúng nó mà vẫn thò cổ ra chửi nữa thì cụ nhổ nước bọt vào mặt bọn nó cho em, con chó nhà em nó thích liếm nước bọt lắm.

Takeshi

Xe tải
đi 4b mà văn hóa lùn, 2b như bác mới là người có văn hóa. em vote bác phát và em abc 2 cái thằng 4b kia giúp bác luôn.
Cụ ý đi 4b cụ ạ, Cụ ko thấy chi tiết mở cửa xe à.
Cụ chủ đúng là người tốt bụng, nhưng nêu em là cụ thì em sẽ cố đánh xe vào sát lề rồi mới dừng lại giúp chị ấy ạ. Đỡ bị thằng nào thối mồm chửi oan như cụ.

meoluoi

Xe điện
Bác ấy đi xe có cửa mà
đi 4b mà văn hóa lùn, 2b như bác mới là người có văn hóa. em vote bác phát và em abc 2 cái thằng 4b kia giúp bác luôn.
Tuyên dương chủ thớt vì tinh thần nghĩa hiệp

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Người ta có thấy cụ đưa người bị nạn lên hè kô hay chỉ nhìn thấy xe đỗ thôi??? Đôi khi đi kô để í nên e cũng hay vội chửi oan người khác :(

Bình X-Five

Xe container
Cứ coi nó là rác đi cụ ợ, thể nào chiều nay nó cũng bị xxx bắt vì tội đi sai làn cho mà xem ^:)^^:)^^:)^
(Em cứ chim cú thế)

haivanphe

Xe container
Kụ chủ thớt tốt bụng thể nào cũng được hưởng sự may mắn.

siuga

Xe tăng
Trưa nay em đi tặng quà tết chó khách hàng trên phố, lúc đi về qua ngã tư Hai Bà trưng, Tràng Tiền em thấy một chị có bầu bị một thằng 2b tin tin nó vượt ẩu làm chị ấy bị ngã lăn ra đường rồi chạy mất tiêu, mà ngay trước xe của em. Mặc dù còn cách đến cả mét và cũng chả va chạm gì vào xe em cả nhưng nhìn cảnh đó em không thể ngồi yên, trong khi các xe khác vẫn cố lách qua để đi. Em vội mở cửa giúp chị ấy xe vào vỉa hè và đỡ chị ngồi dậy, lúc đó có anh công an trẻ cũng gần đó chạy lại giúp. Vậy mà em bị hai chú đi 4b phía sau bóp còi inh ỏi vì em đỗ xe vẫn còn gần giữa đường ạ, rồi vượt lên mở cửa mắt trợn lên chửi em đỗ xe phải biết nhìn chứ. Thực sự lúc đó em chả nghĩ nổi gì, phần vì nghĩ may chị ấy chưa lao vào xe mình, phần vì thấy mình làm vậy đâu có sai đâu, đến công an còn chả phạt mình còn giúp mình dừng xe làn kia cho mình ra cơ mà. Em chả kịp nhớ biển số, chỉ biết hai bác trông cũng lịch sự lắm, mặc comp lết cơ mà, lại đi con laceti mới lắm biển đến 5 số vậy mà......
Em lên xe đi mà cứ nghĩ liệu lần sau mình có nên dừng lại giúp người nữa hay không?! Không lẽ lúc đó em lại lách xe rồi em đi, em cũng có vợ, vợ em cũng từng khệnh khạng như thế một thời, mình hiểu họ khó khăn thế nào khi đi lại mà~X(~X(~X(:(:( NGHĨ MÀ BUỒN!
" Ở HN cái gì cũng rẻ. Nhưng chỉ đắt nhất tình người thôi."

Có lần e đi xe bus mà chú lơ quên ko thu tiền. E gọi lại thì có mấy em xì tin cười rúc rích, bảo e là hâm.

theph

Xe điện
Cụ làm đúng và rất tốt. Mời cụ 1 ly để đỡ buồn

BinhminhCDS

Xe buýt
xã hội còn nhiều người tốt lắm bác ợ như bác là 1 điển hình đấy. Mấy thằng nhóc kia bác chấp làm gì (cả thằng 2 b tin tin và 2 thằng 4b đỗ sau bác nhé). Chúc bác 1 ly cho hạ hỏa nào !

KiaCD5numberone

Xe tăng
Trưa nay em đi tặng quà tết chó khách hàng trên phố, lúc đi về qua ngã tư Hai Bà trưng, Tràng Tiền em thấy một chị có bầu bị một thằng 2b tin tin nó vượt ẩu làm chị ấy bị ngã lăn ra đường rồi chạy mất tiêu, mà ngay trước xe của em. Mặc dù còn cách đến cả mét và cũng chả va chạm gì vào xe em cả nhưng nhìn cảnh đó em không thể ngồi yên, trong khi các xe khác vẫn cố lách qua để đi. Em vội mở cửa giúp chị ấy xe vào vỉa hè và đỡ chị ngồi dậy, lúc đó có anh công an trẻ cũng gần đó chạy lại giúp. Vậy mà em bị hai chú đi 4b phía sau bóp còi inh ỏi vì em đỗ xe vẫn còn gần giữa đường ạ, rồi vượt lên mở cửa mắt trợn lên chửi em đỗ xe phải biết nhìn chứ. Thực sự lúc đó em chả nghĩ nổi gì, phần vì nghĩ may chị ấy chưa lao vào xe mình, phần vì thấy mình làm vậy đâu có sai đâu, đến công an còn chả phạt mình còn giúp mình dừng xe làn kia cho mình ra cơ mà. Em chả kịp nhớ biển số, chỉ biết hai bác trông cũng lịch sự lắm, mặc comp lết cơ mà, lại đi con laceti mới lắm biển đến 5 số vậy mà......
Em lên xe đi mà cứ nghĩ liệu lần sau mình có nên dừng lại giúp người nữa hay không?! Không lẽ lúc đó em lại lách xe rồi em đi, em cũng có vợ, vợ em cũng từng khệnh khạng như thế một thời, mình hiểu họ khó khăn thế nào khi đi lại mà~X(~X(~X(:(:( NGHĨ MÀ BUỒN!
Cụ làm được việc tốt là thanh thản rồi. Mấy cái mồm thúi kia kệ nó đi

aq79

Xe container
mấy thằng đấy là con chứ không phải ng cụ ơi, buồn làm léo gì cái loại ấy, coi chúng nó như kiểu chó điên bị buộc ai đi qua cũng chồm lên sủa nhặng xị ấy mà.

Chi Chi

Xe điện
Làm việc tốt thì phải vui mới đúng cụ ạ :) %%-
k thèm chấp những con người máu lạnh, sống thật là thiếu tính người x-(

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Không chấp không được chứ!
Em là em chấp đấy!

Đem sự tử tế đối đãi bọn đó, chúng bảo mình ngu.
Và mình không chấp, chúng tiếp tục làm khổ người khác.

Phải cho chúng biết đâu là đúng, đâu là sai chứ?

(Nhiều khi em có những điều ước... man rợ lắm!)

beefburger

Xe tăng
Vote cho chủ thớt nhé, cụ tốt quá. Còn các chú đi sau chắc không nhìn thấy cụ ra đỡ chị kia.
Nhưng cụ dừng xe đột ngột giữa đường cũng nguy hiểm cho người đi sau mà. Nếu có lần sau cụ nên đánh xe vào gần vỉa hè nhé.
Em cảm ơn các cụ đã chúc rượu em,thực sự lúc đó em cũng nghĩ như cụ một thoáng, có lẽ họ đi sau không nhìn thấy người bị đâm nhưng ít ra khi họ đi ngang họ đừng chửi nữa đằng này còn mở kính rồi thì.... Lúc đó em chả kịp tạt gì cụ ạ, vì đường cũng đã kín người len chân để vọt qua trước rồi sau xe em rồi, mà nhìn người ta bụng mang da chửa nhăn nhó thực lúc đó chả nghĩ nổi gì hơn. Thôi lần sau em sẽ rút kinh nghiệm để họ nằm đấy lùi tiến xe cất gọn gàng đã rồi em chạy lại giúp sau vậy.

DH_Altis07

Xe tải
Em ghi nhận tấm lòng nhân ái của Cụ. Cụ nên mừng vì đã làm được điều thiện, có buồn thì buồn cho những con người thiếu lương tâm kia.
Cụ đừng vội nhụt chí như vậy,Cái quan trọng là đừng làm gì hổ thẹn với lương tâm mình. Cứu một người phúc đẳng hà sa Cụ ạ

Explorer

Xe buýt
Kệ *** chúng nó!!! Mình làm gì đúng với cái tâm thì sao phải nghĩ hả cụ :|

hành_khất_đêm

Xe điện
Trưa nay em đi tặng quà tết cho khách hàng trên phố, lúc đi về qua ngã tư Hai Bà trưng, Tràng Tiền em thấy một chị có bầu bị một thằng 2b tin tin nó vượt ẩu làm chị ấy bị ngã lăn ra đường rồi chạy mất tiêu, mà ngay trước xe của em. Mặc dù còn cách đến cả mét và cũng chả va chạm gì vào xe em cả nhưng nhìn cảnh đó em không thể ngồi yên, trong khi các xe khác vẫn cố lách qua để đi. Em vội mở cửa giúp chị ấy xe vào vỉa hè và đỡ chị ngồi dậy, lúc đó có anh công an trẻ cũng gần đó chạy lại giúp. Vậy mà em bị hai chú đi 4b phía sau bóp còi inh ỏi vì em đỗ xe vẫn còn gần giữa đường ạ, rồi vượt lên mở cửa mắt trợn lên chửi em đỗ xe phải biết nhìn chứ. Thực sự lúc đó em chả nghĩ nổi gì, phần vì nghĩ may chị ấy chưa lao vào xe mình, phần vì thấy mình làm vậy đâu có sai đâu, đến công an còn chả phạt mình còn giúp mình dừng xe làn kia cho mình ra cơ mà. Em chả kịp nhớ biển số, chỉ biết hai bác trông cũng lịch sự lắm, mặc comp lết cơ mà, lại đi con laceti mới lắm biển đến 5 số vậy mà......
Em mà như cụ, em hỏi thẳng: 2 thằng mày có phải con người ko?
@ cụ chủ thớt cụ thù hằn gì khách hàng thế

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Người ta có thấy cụ đưa người bị nạn lên hè kô hay chỉ nhìn thấy xe đỗ thôi??? Đôi khi đi kô để í nên e cũng hay vội chửi oan người khác :(
Khi xe đó đi ngang qua chửi em cái câu mà mình hay bị các bác mod cho thành xxx ấy ạ thì em còn đang tay bế tay đỡ chị ấy lên vỉa hè ạ, còn anh công an thì đang phân luồng xe hộ ạ, em nghe chửi mới ngỏng cổ lên để nghe chửi ạ. Em vẫn cứ nghĩ họ chửi ai, hóa ra mắt họ bắn viên đạn vào em :(