giúp em vụ này với ạ

♣ HP ♣

Xe máy
em có thắc mắc là ngã tư trần hưng đạo cắt với bà triệu ( hướng từ phía thợ nhuộm ra ) đến đèn xanh đỏ thì có biển báo : đèn xanh xe đạp xe máy được phép rẽ phải . bình thường khi muốn rẽ sang bà triệu em toàn đứng vào đúng làn rồi đợi đèn xanh mới dám rẽ , nhưng toàn bị mấy bác 4b đằng sau còi inh ỏi hoặc có len lên được thì lại quay sang nhìn với ánh mắt như kiểu " ngố à mà đợi đèn " :(
vậy là em dừng chờ đèn như thế là sai hả các bác ? :(

Batto_moto

Xe tăng
Nếu Kụ đi 2 bánh mà Kụ dừng ở làn rẽ phải rẽ ra BT thì Kụ sai,vì làn này dành cho các phương tiện rẽ phải ra BT. Kụ đứng như vậy thì các bác đi 2 bánh rẽ sao được ( xe đạp, xe máy )
Các 4 bánh vẫn thói quen rẽ phải khi có biển cấm oto thì cũng sai nốt. Cứ để các bác ý rẽ xxx sẽ giải thích...dễ hiểu không ý mà:D

♣ HP ♣

Xe máy
" Các 4 bánh vẫn thói quen rẽ phải khi có biển cấm oto thì cũng sai nốt. Cứ để các bác ý rẽ xxx sẽ giải thích...dễ hiểu không ý mà "
vậy là em hiểu rồi , cảm ơn cụ ( chứng tỏ còn rất nhiều 4b rẽ ẩu đoạn đó )...nhiều khi bị thúc còi sau lưng mà bực ,rõ ràng ko đc rẽ luôn khi đèn đỏ mà cứ bị thúc #:-s

tienlq

Xe buýt
Em vừa đi đường này chiều hôm qua, đèn đỏ em rẽ phải trước mặt 2 đ/c CSGT đâu có ý kiến gì đâu, lúc đó đường vắng, xe em là xe gia đình, túm lại là không có lí do gì xxx tha nếu em sai.
Em thấy chả có lí do gì mà 4b không dám rẽ phải khi đèn đỏ cả, vì biển ghi : "Đèn đỏ, xe máy, xe đạp được rẽ phải" nhưng em không quan tâm đèn đỏ và cái biển đó, mà em chỉ căn cứ vào cái đèn mũi tên rẽ phải sáng xanh lúc đó.
Như vậy nếu trong khi đèn đỏ mà không có đèn rẽ phải thì mới phải áp dụng đèn đỏ và cái biển phụ đó chứ.
Còn nếu muốn hạn chế xe 4b rẽ phải trong khi đèn đỏ thật thì phải sửa cái biển trên thành: "Khi đèn xanh rẽ phải, chỉ xe máy xe đạp được rẽ phải" thì 4b mới không được rẽ.
Đó là ý kiến của em, mà không biết cụ nào bị phạt chưa, nếu bị phạt rôi thì xxx giải thích thế nào ạ
E mượn 1 ảnh của cụ trên này cho dễ hình dung

Chỉnh sửa cuối:

♣ HP ♣

Xe máy
cụ ơi đèn là 1 nhẽ nhưng nếu có biển chỉ dẫn thì phải theo chỉ dẫn chứ . nếu biển ghi " Các phương tiện " thì quá rõ rồi , đằng này ghi như vậy thì hiểu là chỉ có 2b được rẽ thôi. em thấy cụ Batto nói đúng , chỉ là do thói quen của nhiều ng khi thấy có đèn mũi tên xanh cho phép rẽ phải nên mới thế .

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Chỗ đó cả biển phụ, biển phân làn, cả đèn đều sai nên xxx không dám bắt:
1 - Nếu đèn đỏ không rẽ, dừng lại chờ đèn xanh thì 4B đứng ở làn nào ? Làn bên trái chỉ cho phép đi thẳng.
2 - Biển phụ: xe máy ...2B không phải xe máy mà là mô tô. Xe máy là xe "co thể dung lực của chân khi không dung động cơ"
3 - Không cần nhìn biển phụ, chỉ nhìn đèn vì tôi không biết tiếng Việt: Tôi là lái xe từ ASEAN sang VN, tôi theo luật quốc tế mà VN đã kí kết. Ngôn ngữ toi dùng là ESPERANTO !!!

♣ HP ♣

Xe máy
cảm ơn cụ vietdung , nhưng mà em vẫn không có gan vượt khi đèn đang đỏ #:-s
biết đâu các chú đang đói lại nhảy ra thì cũng phiền :(

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em 3 lần bị giữ ở đây rồi và 3 lần đều không mất xiền. Riêng lần 3 em gọi cả lên C67 va Đội trưởng đội 1 phải dạy lại quân
cảm ơn cụ vietdung , nhưng mà em vẫn không có gan vượt khi đèn đang đỏ #:-s
biết đâu các chú đang đói lại nhảy ra thì cũng phiền :(

Emchaien

Xe buýt
Biển n g u nhất mà e từng gặp trong các loại biển n g u.Nhưng ai cũng hiểu vì sao nó thế hehe

thule6

Xe điện
Chỗ đó cả biển phụ, biển phân làn, cả đèn đều sai nên xxx không dám bắt:
1 - Nếu đèn đỏ không rẽ, dừng lại chờ đèn xanh thì 4B đứng ở làn nào ? Làn bên trái chỉ cho phép đi thẳng.
2 - Biển phụ: xe máy ...2B không phải xe máy mà là mô tô. Xe máy là xe "co thể dung lực của chân khi không dung động cơ"
3 - Không cần nhìn biển phụ, chỉ nhìn đèn vì tôi không biết tiếng Việt: Tôi là lái xe từ ASEAN sang VN, tôi theo luật quốc tế mà VN đã kí kết. Ngôn ngữ toi dùng là ESPERANTO !!!
Chuẩn cụ ợ, cháu theo cụ rẽ vô tư trương tuần họ lại là ghi âm và máy bao diêm sẵn sàng tác nghiệp :))