[Funland] Giúp em với..vợ em bị sảy thai 2 lần rồi

RFJ

Xe tải
Gấu nhà em trc cũng bị sẩy. Nói chung là tâm lý năng nề lắm. Nói thì dễ chứ vượt qua mới khó. Em khuyên cụ chủ thớt: đông tây y kết hợp thờ cúng. Cụ thể: tây y xem có vấn đề gì ko. Ngả trc ngả sau, thành tử cung dầy mỏng gì đó. Đông y tăng sức khỏe gấu và dưỡng thai. Thờ cúng xem nơi ở có vấn đề gì ko, khấn vái cho may mắn bình an vững tâm, làm việc thiện tích đức cho con. Cụ chú ý kiềm chế kiêng quan hệ tuyệt đối khi gấu dính. Chúc vợ chồng cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này. Mà em nghe nhiều người chia sẻ. Đầu tiên khó khăn tí chứ sau cứ sòn sòn ko kịp nuôi. Nhà em sau phát sẩy giờ cũng đã có đến 2 ông phá phách loạn nhà :))
Cụ này phán rất chuẩn.
Em cũng đang đinh nói với cụ ấy như vậy mà cụ nói hết rồi:D

tdang1

Xe tăng
Em cũng có khó khăn nhờ các cụ chỉ giáo ạ... F1 nhà em 12 tuổi rồi, muốn kiếm đứa nữa mà khó khăn quá. Cụ nào biết khám chữa ở đâu tốt thì chỉ giúp em với ạ... Em xin đa tạ

tdang1

Xe tăng
Cụ giải thích cặn kẽ quá...Em oánh dấu phát...

Nhà em bị một lần nên cũng có tý ti kinh nghiệm:
1. Hai vợ chồng bác phải đi khám tổng quát. Bác cũng phải đi làm tinh dịch đồ. Chất lượng tinh binh kém dẫn tới phôi thụ thai không khỏe -> tự đào thải hoặc dễ xảy thai do phôi bám kém được vào thành.
2. Sau khi có kết quả, bác sỹ sẽ tư vấn cụ thể: thiếu chất thì bổ sung, dày mỏng thì uống thuốc điều chỉnh .vv. và vv, thuốc thang cả 2 vợ chồng nhé.
3. Sau xảy phải đợi ít nhất 6 tháng, nếu ko tử cung chưa ổn định -> dễ xảy và trở thành mạn tính. Em dự là thời gian không đủ để bác đúc rồng con đâu ạ.
4. Tâm lý phải thoải mái, ko được nghĩ tới chuyện cũ nữa.
5. Ăn uống cẩn thận, hạn chế uống sữa bà bầu trong kỳ đầu thai kỳ. Phôi (< 3 tháng) rất nhạy cảm với hóa chất, trong sữa thì có khi có một hàm lượng chất bảo quản nhất định -> kô tốt cho thai nhi. Hồi trước Bác sỹ tư vấn cho nhà em có lấy ví dụ chỉ cần 1 bát bún ốc Hồ Tây là đi luôn con mình.
6. Siêu âm thường xuyên tuần lần hoặc 2 tuần lần sau khi chậm nhằm kiểm tra sự phát triển của phôi. Nếu phôi phát triển kém bác sỹ sẽ cho uống thuốc. Không sợ siêu âm nhiều hại con đâu.
7. Hạn chế vận động mạnh, tránh tâm lý căng thẳng, tuyệt đối ko làm chuyện đó, ko quá gần gũi vợ (ko được dạo đầu kể cả khi không làm gì) để tránh co thắt.
8. Khi có bất kỳ dấu hiệu lạ nào, đến khám bác sỹ ngay nhưng vẫn phải tránh vận động mạnh hoặc đường quá xóc.
9. Bác phải tìm cho mình bác sỹ thật tốt. Vào webtretho hoặc lamchame để tìm kiếm thông tin. Nhiều mẹ cũng bị như vợ bác và hy vọng bác tìm / học được nhiều kinh nghiệm từ các trang web đó.

Chúc vợ chồng bác may mắn!

HSBC

Xe buýt
Nhà bác nên đi kiểm tra.
1 trong nhưng nguyên nhân gây sảy thai liên tục là sự khác biệt nhóm máu Rh giữa mẹ và thai.
Cái này không thể chữa được.
Ngày trước Gấu nhà e trước khi sinh bé đầu tiên cũng phải làm xét nghiệm cái Rh hay Rh+ gì đấy. Bác sĩ bảo nếu cái Rh này có vấn đề thì phải xử lý ngay sau sinh không sẽ bị sảy thai ở lần mang thai sau. E chỉ nhớ mang máng thế vì Gấu nhà em không có vấn đề gì về cái Rh.

mrQuick8x

Xe điện
Trước bà cả em cũng vậy, 11 12 tuần là lại hỏng, 2 lần. Đừng thuốc tây viện C kê ko tác dụng, tình cờ chị em chia sẻ nên dùng thuốc đông y cho cả vợ cả chồng. Giờ tụi em 2 nhóc chém gió hơn bố roài.

mailam

Xe máy
năm treo chân thôi cụ ạ

tranhduong

Xe buýt
Trước nhà em cũng bị vậy đó. Tốt nhất là lần sau có bầu là phải dùng thuốc dưỡng luôn cụ né

văn Mười

Xe tải
Cụ thử khám Bác sĩ ( Em ko nhớ tên) ở Cửa Nam chuyên về vđ của cụ, trước bà chị dâu em khám trên đấy thấy đc

dodovan

Xe hơi
Cảm ơn cụ trước, nhưng 2 lần trước vợ em cứ tầm 2 tháng là bị sảy chưa giữ đc đến 3 tháng ạ.
Mà đưa vợ đến cho cụ "làm gì" vợ em mà cụ tự tin thế :D:D:D...
Cụ vào đại học y xét nghiệm gien đi. Vợ em cũng bị thế sau qua chỗ phòng khám giáo sư Nha bv Bạch mai và được chỉ định đi xét nghiệm. Sau phải tiêm lovanox ạ. Giờ có 1 bé gái rồi. ( vợ em mọi thứ bt nhưng khi có thai thì cứ tuần thứ 8 thì bị thai kg phát triển cuối cùng do gien cứ có thai lại hình thành cơ chế mẹ kg truyền máu dc cho con phải tiêm). Còn cụ phải xét nghiệm tinh dịch đồ.

sieunhan_me

Xe tải
Em k phải là bác sĩ .Nhưng theo kinh nghiệm thực tế đã trải qua.
Hai vợ chông cụ nên đi kiểm tra chuyên sâu .Xem cơ bất thường gì k.ví dụ anti dương tính chẳng hạn .
Hoặc phôi kém ,niêm mạc mỏng ...k có độ bám dính chắc chắn.cổ tử cung ngắn ..
Hoặc nội tiết kém...nếu có thai nên đi khám sớm để còn biết hướng dưỡng thai .nếu nội tiết kém thì bổ sung thuốc nội tiết tiêm mông hay đặt.
Nếu do anti dương tính thì dùng thuốc tiêm bụng đến khi ok thì thôi.
Vợ chồng nên tránh nằm cạnh nhau tránh co bóp tử cung k tốt.
Xưa e có bầu phải nằm im một chỗ.Chồng k được nằm cạnh.kiêng mọi cử chỉ thân mật .
Nói trộm với các cụ.Nhìn lão chồng cởi trần mặc quần đùi đi qua đi lại thèm nhỏ dãi ...tự nhiên có bầu lại thèm thế hihi .
Thế mà vì con mà nhẫn nhịn vượt qua được hết mọi cám dỗ đó

Manhnguyen6868

Xe máy
cụ đưa gấu đến bệnh viện bưu điện xem thế nào, nhà thằng e con chú đi viện bưu điện 2 lần thấy dc

sieunhan_me

Xe tải
cụ đưa gấu đến bệnh viện bưu điện xem thế nào, nhà thằng e con chú đi viện bưu điện 2 lần thấy dc
E thề với cụ .bên cạnh những bác sĩ tốt ở bưu điện còn có nhưng người cực kì tệ.E làm ivf bên đó ,phải công nhận khoa hiếm muộn họ làm rất tốt.nhưng khoa sản một số bác sĩ cực kì thiếu chách nhiệm.Hồi em bị ra máu ,e qua bưu điện bs này.e k tiện nêu tên.ổng khám mỏ vịt bảo e bị sảy rồi phải làm thủ thuật cho ra.trời đất như sụp đổ e k tin vào tai mình.E bảo trước khi làm phải cho em đi siêu âm.
E đích thân chờ bằng được bác sĩ trường tầng 1 khoa siêu âm.Bác ý trẻ mà nổi tiếng là giỏi .bác ấy k sao cả .về phòng nghỉ ngơi kiêng khem và dùng thuốc nội tiết là ok.
E thề e thù ông bác sĩ kia cực kì.làm.việc tắc trách,suýt thì hại chết con e.
Những ngày nằm.ở khoa .e còn chứng kiến nhiều vụ thật là kinh khủng .
Nhưng đó k phải là tất cả.vẫn còn rất nhiều bác sĩ tận tâm.với nghề.nhưng nhìn chung nếu ai có bệnh lý gì nghiêm trọng tốt nhất k nên qua đó nằm.nên đến sản c hoặc hn.Bưu điện chỉ được cái sạch sẽ ,dịch vụ đắt đỏ chứ có theo dõi điều trị bệnh lí thai e là e can.e nằm đó suốt nhiều ngày cuối cùng e phải next sang c.chứ k con e chắc chắn k có.mặt trên đời rổi

Thai bp

Xe tăng
Nói chung bị 2-3 làn sẩy thì tâm lý lắm. Nên đi ktra tổng thể. Chúc vc cụ nhanh có tin vui. Nhà e Thi quyệt fat dính đẻ sòn sòn đây

buiducchi

Xe hơi
e thấy mấy người bị sẩy thai thường phải 1 năm sau mới bắt đầu có lại, vì thấy bảo sẩy xong, thể trạng người phụ nữ rất yếu, cần tẩm bổ và có thời gian hồi phục

lysoi67

Xe máy
em có lăn tăn là có nguyên nhân nào do súng ống của đàn ông ko nhỉ?

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ vào đại học y xét nghiệm gien đi. Vợ em cũng bị thế sau qua chỗ phòng khám giáo sư Nha bv Bạch mai và được chỉ định đi xét nghiệm. Sau phải tiêm lovanox ạ. Giờ có 1 bé gái rồi. ( vợ em mọi thứ bt nhưng khi có thai thì cứ tuần thứ 8 thì bị thai kg phát triển cuối cùng do gien cứ có thai lại hình thành cơ chế mẹ kg truyền máu dc cho con phải tiêm). Còn cụ phải xét nghiệm tinh dịch đồ.
Lovenox hoạt chất là enoxaparin, là 1 thuốc kháng đông, đại loại là có những trường hợp, có thể có cục máu đông bịt nhau thai, thai ko nhận dc chất dinh dưỡng từ mẹ nên lưu thai. Vd như hội chứng anti phospholipid dưới đây, anti dương tính mà cụ ấy nhắc chính là hội chứng antiphospholipid ạ. Tỷ lệ này cũng khá nhiều, nhưng để biết chắc hay ko fai đi khám, như lovenox, ko một ai nên tự ý mua và dùng đâu.
Em k phải là bác sĩ .Nhưng theo kinh nghiệm thực tế đã trải qua.
Hai vợ chông cụ nên đi kiểm tra chuyên sâu .Xem cơ bất thường gì k.ví dụ anti dương tính chẳng hạn .
Hoặc phôi kém ,niêm mạc mỏng ...k có độ bám dính chắc chắn.cổ tử cung ngắn ..
Hoặc nội tiết kém...nếu có thai nên đi khám sớm để còn biết hướng dưỡng thai .nếu nội tiết kém thì bổ sung thuốc nội tiết tiêm mông hay đặt.
Nếu do anti dương tính thì dùng thuốc tiêm bụng đến khi ok thì thôi.
Vợ chồng nên tránh nằm cạnh nhau tránh co bóp tử cung k tốt.
Xưa e có bầu phải nằm im một chỗ.Chồng k được nằm cạnh.kiêng mọi cử chỉ thân mật .
Nói trộm với các cụ.Nhìn lão chồng cởi trần mặc quần đùi đi qua đi lại thèm nhỏ dãi ...tự nhiên có bầu lại thèm thế hihi .
Thế mà vì con mà nhẫn nhịn vượt qua được hết mọi cám dỗ đó