[Funland] Giúp em với..vợ em bị sảy thai 2 lần rồi

chie85

Xe tải
Em rấ muốn có baby trong năm Thìn này, từ lúc lấy nhau năm 2009 đến nay bị sảy 2 lần cách nhau 1,5 năm. Lần gần nhất là trước Tết 2 tháng hix
Đi kiểm tra ở viện phụ sản TW họ nói chưa có gì nghiêm trọng ít thời gian nữa họ kiểm tra trước khi có tiếp.
Em và vợ chưa đi khám tổng thể bao giờ.
Cho em hỏi nếu đã dính mà bị sảy thì đàn ông chắc không có vấn đề mà nên tập trung vào đàn bà để tìm nguyên nhân phải không ạ?
Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với..năm mới sắp qua 1 tháng rồi huhuuhhu

quatmo212

Xe điện
em ko phải bác sĩ nên chỉ khuyên bác là đừng lo lắng quá, tâm lý cũng là vấn đề quan trọng đấy ạ. cứ bình tĩnh cụ nhé (b)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em rấ muốn có baby trong năm Thìn này, từ lúc lấy nhau năm 2009 đến nay bị sảy 2 lần cách nhau 1,5 năm. Lần gần nhất là trước Tết 2 tháng hix
Đi kiểm tra ở viện phụ sản TW họ nói chưa có gì nghiêm trọng ít thời gian nữa họ kiểm tra trước khi có tiếp.
Cho em hỏi nếu đã dính mà bị sảy thì đàn ông chắc không có vấn đề mà nên tập trung vào đàn bà để tìm nguyên nhân phải không ạ?
Dễ thụ thai nhưng dễ sảy thai có nhiều nguyên nhân, và nguyên nhân thiên bẩm rất ít gặp.
Hiện tại nếu Gấu của kụ chuẩn bị mang thai lần 3 thì khi "chậm" được 2 tuần, mang thai tháng thứ 3 - 6 - 7 thì kụ vác qua e. Cái này e dám tự tin.

phần ghi đậm dành riêng cho các kụ mợ trong nghành

QuangTN

Xe buýt
Gấu nhà em trc cũng bị sẩy. Nói chung là tâm lý năng nề lắm. Nói thì dễ chứ vượt qua mới khó. Em khuyên cụ chủ thớt: đông tây y kết hợp thờ cúng. Cụ thể: tây y xem có vấn đề gì ko. Ngả trc ngả sau, thành tử cung dầy mỏng gì đó. Đông y tăng sức khỏe gấu và dưỡng thai. Thờ cúng xem nơi ở có vấn đề gì ko, khấn vái cho may mắn bình an vững tâm, làm việc thiện tích đức cho con. Cụ chú ý kiềm chế kiêng quan hệ tuyệt đối khi gấu dính. Chúc vợ chồng cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này. Mà em nghe nhiều người chia sẻ. Đầu tiên khó khăn tí chứ sau cứ sòn sòn ko kịp nuôi. Nhà em sau phát sẩy giờ cũng đã có đến 2 ông phá phách loạn nhà :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ thớt và Gấu đã kiểm tra nhóm máu Rh chưa?

chie85

Xe tải
Dễ thụ thai nhưng dễ sảy thai có nhiều nguyên nhân, và nguyên nhân thiên bẩm rất ít gặp.
Hiện tại nếu Gấu của kụ chuẩn bị mang thai lần 3 thì khi "chậm" được 2 tuần, mang thai tháng thứ 3 - 6 - 7 thì kụ vác qua e. Cái này e dám tự tin.

phần ghi đậm dành riêng cho các kụ mợ trong nghành
Cảm ơn cụ trước, nhưng 2 lần trước vợ em cứ tầm 2 tháng là bị sảy chưa giữ đc đến 3 tháng ạ.
Mà đưa vợ đến cho cụ "làm gì" vợ em mà cụ tự tin thế :D:D:D...

chie85

Xe tải
Gấu nhà em trc cũng bị sẩy. Nói chung là tâm lý năng nề lắm. Nói thì dễ chứ vượt qua mới khó. Em khuyên cụ chủ thớt: đông tây y kết hợp thờ cúng. Cụ thể: tây y xem có vấn đề gì ko. Ngả trc ngả sau, thành tử cung dầy mỏng gì đó. Đông y tăng sức khỏe gấu và dưỡng thai. Thờ cúng xem nơi ở có vấn đề gì ko, khấn vái cho may mắn bình an vững tâm, làm việc thiện tích đức cho con. Cụ chú ý kiềm chế kiêng quan hệ tuyệt đối khi gấu dính. Chúc vợ chồng cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này. Mà em nghe nhiều người chia sẻ. Đầu tiên khó khăn tí chứ sau cứ sòn sòn ko kịp nuôi. Nhà em sau phát sẩy giờ cũng đã có đến 2 ông phá phách loạn nhà :))
Cảm ơn cụ

chie85

Xe tải
em có lăn tăn là có nguyên nhân nào do súng ống của đàn ông ko nhỉ?
Em làm xây dựng nên cũng hay bia rượu thuốc lá hix

jackup

Xe hơi
Nhà em bị một lần nên cũng có tý ti kinh nghiệm:
1. Hai vợ chồng bác phải đi khám tổng quát. Bác cũng phải đi làm tinh dịch đồ. Chất lượng tinh binh kém dẫn tới phôi thụ thai không khỏe -> tự đào thải hoặc dễ xảy thai do phôi bám kém được vào thành.
2. Sau khi có kết quả, bác sỹ sẽ tư vấn cụ thể: thiếu chất thì bổ sung, dày mỏng thì uống thuốc điều chỉnh .vv. và vv, thuốc thang cả 2 vợ chồng nhé.
3. Sau xảy phải đợi ít nhất 6 tháng, nếu ko tử cung chưa ổn định -> dễ xảy và trở thành mạn tính. Em dự là thời gian không đủ để bác đúc rồng con đâu ạ.
4. Tâm lý phải thoải mái, ko được nghĩ tới chuyện cũ nữa.
5. Ăn uống cẩn thận, hạn chế uống sữa bà bầu trong kỳ đầu thai kỳ. Phôi (< 3 tháng) rất nhạy cảm với hóa chất, trong sữa thì có khi có một hàm lượng chất bảo quản nhất định -> kô tốt cho thai nhi. Hồi trước Bác sỹ tư vấn cho nhà em có lấy ví dụ chỉ cần 1 bát bún ốc Hồ Tây là đi luôn con mình.
6. Siêu âm thường xuyên tuần lần hoặc 2 tuần lần sau khi chậm nhằm kiểm tra sự phát triển của phôi. Nếu phôi phát triển kém bác sỹ sẽ cho uống thuốc. Không sợ siêu âm nhiều hại con đâu.
7. Hạn chế vận động mạnh, tránh tâm lý căng thẳng, tuyệt đối ko làm chuyện đó, ko quá gần gũi vợ (ko được dạo đầu kể cả khi không làm gì) để tránh co thắt.
8. Khi có bất kỳ dấu hiệu lạ nào, đến khám bác sỹ ngay nhưng vẫn phải tránh vận động mạnh hoặc đường quá xóc.
9. Bác phải tìm cho mình bác sỹ thật tốt. Vào webtretho hoặc lamchame để tìm kiếm thông tin. Nhiều mẹ cũng bị như vợ bác và hy vọng bác tìm / học được nhiều kinh nghiệm từ các trang web đó.

Chúc vợ chồng bác may mắn!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cảm ơn cụ trước, nhưng 2 lần trước vợ em cứ tầm 2 tháng là bị sảy chưa giữ đc đến 3 tháng ạ.
Mà đưa vợ đến cho cụ "làm gì" vợ em mà cụ tự tin thế :D:D:D...
Thì lần này kụ phải đưa đến vào thời điểm này ạ:

DrVinh

Xe đạp
trường hợp nhà bác theo kinh nghiệm của tôi nên đưa gấu nhà bác đi kiểm tra tổng thể lần nữa nhất là lại muốn sinh con năm thìn này thì nên đi kiểm tra sớm đi. Kiểm tra tổng thể bao gồm: siêu âm tử cung- phần phụ, khám phụ khoa, xét nghiệm tế bào, xét nghiệm nội tiết nếu cần.

khonghighe

Xe tải
các cụ cho em hỏi là OF có cụ nào chuyên về hiếm muộn không ạ,em cũng chậm chạp quá sau lần thai ngoài,tuổi giờ cũng bắt đầu "băm",muốn tìm bác sĩ nào nhiệt tâm để theo.Mong sao cho nhanh có con trẻ chứ không về nhà rất buồn,suốt ngày chỉ có 2 vợ chồng,3 con chó,1 con chim,em buồn lắm ạ X_X
các cụ biết thì bảo em với nhá,em rất rất cảm ơn .

vutamhoan

Xe tăng
Giờ đi đâu cũng thấy rồng, rắn, trăn tinh,...
Thôi nhà cháu để qua năm cho lành, không có sau này xếp hàng nhọ lắm

Chúc cụ chủ & gấu toại nguyện nhé! :D

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Theo em được biết thì có rất nhiều nguyên nhân:

- TT của đàn ông yếu

- Trứng yếu
- Do môi trường hoặc cấu tạo của tử cung
- Do sức khỏe
- Do không kiêng cữ, giữ gìn trong quá trình mang thai (Ví dụ như có thai vẫn làm việc nặng, với tay ...)
- ...

Theo em thì bác nên:

- Đi kiểm tra phần bác, việc này đối với đàn ông thì đơn giản hơn phụ nữ rất nhiều, chỉ cần ra viện C lấy mẫu và đưa người ta xét nghiệm. Nhân tiện kiểm tra luôn HIV, viêm gan B ...

- Đưa vợ bác đi khám, bẩm báo rõ với bác sĩ về 2 lần sảy thai trước để tìm hiểu nguyên nhân, từ đó bác sĩ sẽ tư vấn và khám cho vợ bác, thử từ cách dễ đến cách khó ...
- Tìm hiểu và nhờ bác sĩ tư vấn để chuẩn bị trước khi có bầu (Như tiêm chủng, lấy cao răng ....)
- Đưa vợ bác đi du lịch cho tâm lý thoải mái ...
- Bác và vợ bác cùng nhau tìm hiểu thêm về cách giữ gìn và chăm sóc thai nhi
- Đi khám định kỳ và nên theo 1 bác sĩ trong suốt thai kỳ (Em nghe nói có ông bác sĩ ở Kim Ngưu mát tay lắm, sáng phải đến 1 lần ghi tên, chiều đến điểm danh, ngoài giờ hành chính mới khám)

Cuối cùng, chúc vợ chồng bác có được thằng cu năm Thìn!

Chỉnh sửa cuối:

QuangTN

Xe buýt
Trc nhà em chữa ở bsi Hiền Tầng 3 chỗ 98 Hàng Bông. Gần ngã tư giao với Quán Sứ. Bsi viện C nhiệt tình, giỏi nhưng hơi đông nên mất thời gian lắm. Chỉ khám ngoài giờ.
các cụ cho em hỏi là OF có cụ nào chuyên về hiếm muộn không ạ,em cũng chậm chạp quá sau lần thai ngoài,tuổi giờ cũng bắt đầu "băm",muốn tìm bác sĩ nào nhiệt tâm để theo.Mong sao cho nhanh có con trẻ chứ không về nhà rất buồn,suốt ngày chỉ có 2 vợ chồng,3 con chó,1 con chim,em buồn lắm ạ X_X

malata

Xe buýt
Nhà này ở SG thì phải, SG có nhiều bác sỹ mà. Có gì PM mình chỉ chỗ cho nhé