Giúp em với - Em muốn cài win XP cho Acer Aspire 4740

22h3-6778

Xe đạp
Để cài win cho máy. Cụ có thể làm theo các bước sau :
B1: Ra Lê Thanh Nghị mua 1 cái đĩa win XP tích hợp sẵn Sata.
B2. Cài bình thường như cụ cài máy bàn
B3 : Khi đã cài được win xong cụ cài thêm phần mềm Everest để xem cấu hình và các thông số của các loại cạc : hình , âm thanh, WC , Wifi, mấy cái nhận diện bảo mật
B4 : DỰa vào các thông số mà phần mềm đưa ra, cụ lên mạng down về rùi cài
B5 : Hưởng thụ thnahf quả 1 win XP ngon lành cành đào mà ko mất đi tính năng nào của máy \:D/\:D/\:D/\:D/
Chúc cụ thành công :):):)

hoanglz

Xe máy
driver của acer rất lung tung, tốt nhất cụ nên sài window 7 để ghi lại các tên thiết bị phần cứng.
từ đó có thể download driver ngoài trang của acer.
trang của acer nhiều lúc driver không chuẩn cho đời máy
Để cài win cho máy. Cụ có thể làm theo các bước sau :
B1: Ra Lê Thanh Nghị mua 1 cái đĩa win XP tích hợp sẵn Sata.
B2. Cài bình thường như cụ cài máy bàn
B3 : Khi đã cài được win xong cụ cài thêm phần mềm Everest để xem cấu hình và các thông số của các loại cạc : hình , âm thanh, WC , Wifi, mấy cái nhận diện bảo mật
B4 : DỰa vào các thông số mà phần mềm đưa ra, cụ lên mạng down về rùi cài
B5 : Hưởng thụ thnahf quả 1 win XP ngon lành cành đào mà ko mất đi tính năng nào của máy \:D/\:D/\:D/\:D/
Chúc cụ thành công :):):)

xuanthu1326

Xe máy
cụ nên dùng Win7, bởi CPU của máy là thế hệ mới, có chức năng TurboBoots, Chipset điều khiển bus khác với XP vì dòng CPU có bus là QPI, VGA của chipset cầu bắc giờ chuyển vào CPU mà chàng XP lại chưa hiểu thông biết thạo với kiểu này, cho nên cụ để Win 7 là hợp lý nhất. Em cũng đã thử cài XP với nhiều dòng máy mới, vẫn chạy nhưng về hiệu năng thì không thể bằng Win7.