Giúp em, vị trí số khung số máy của Kia Morning!?

harrynh

Xe container
Tên cty là được hả cụ? Bình thường giá nhiêu? Trên đăng ký kinh doanh có phải có câu "vận chuyển hành khách" không kụ?
Bác bảo sale xuất hóa đơn và các giấy tờ vào tên cty bác=> đăng ký xe sẽ là cty nhé, tất nhiên là có nghề vận chuyển nhưng em ko nhớ có phải chữ hành khách hay ko, tên cá nhân thì mất 2 triệu ạ. mà nếu cty của bác thì bác lại được trừ VAT, 25% thuế thu nhập DN, đặt vào ngân hàng vay cũng chỉ lãi suất 12,5% thay cho lãi 17,5% vay cá nhân tiêu dùng. Tuy nhiên nếu cty ấy thì bác cung thiệt đấy ạ...

lntin

Xe máy
Bác bảo sale xuất hóa đơn và các giấy tờ vào tên cty bác=> đăng ký xe sẽ là cty nhé, tất nhiên là có nghề vận chuyển nhưng em ko nhớ có phải chữ hành khách hay ko, tên cá nhân thì mất 2 triệu ạ. mà nếu cty của bác thì bác lại được trừ VAT, 25% thuế thu nhập DN, đặt vào ngân hàng vay cũng chỉ lãi suất 12,5% thay cho lãi 17,5% vay cá nhân tiêu dùng. Tuy nhiên nếu cty ấy thì bác cung thiệt đấy ạ...
Ý kụ là phá sản ợ???? Bác cắm ở Ngân hàng nào rồi mà nắm rõ nhể:^)

harrynh

Xe container
vâng, cty của bác thì ok, chứ cty của ông chủ bác hơi tế nhị, em cắm xe khác rồi ạ, ô tô thì ngân hàng nào chả nhận ngay.

lntin

Xe máy
Hôm qua đã nhờ Cavali! Nhanh gọn, chuyên nghiệp phết! Cà mất 10m lại lên đường! Thanks Cavali! Nhà em ở Hoàng Mai thì đăng ký xe ở đâu các bác nhỉ?

hoangyenF430

Xe tăng
cụ tìm Cavali . chuyên số khung số máy , bạn ấy sẽ giúp cụ :21:

Tây Độc

Xe điện
Các bác cho em hỏi là mỗi thằng VN mình có tiết mục cà số hay bọn Tây cũng thế ạ? Vì em thấy nó nhiêu khê quá, và cái bọn hãng nó giấu số như mèo dấu kít í, khó cà vãi chưởng..

newfall

Đi bộ
bọn việt nam *** nhoét mới sinh ra cà số khung số máy, dân châu âu xe nhiều như châu chấu mà có cần cà với kiếc gì đâu, đã có đăng kiểm họ kiểm tra cái phần đó rồi.

mongcaicity

Xe hơi
Xe em thì số nó nằm ở gầm ghế phụ các cụ ạ (KM 2011 TH) @@

DrHuy81

Xe tăng
Xe em thì số nó nằm ở gầm ghế phụ các cụ ạ (KM 2011 TH) @@
Cái này là số khung, xe nhập cũng vậy, còn số máy thì vẫn phải mở lắp capo chứ cụ.
Em nghĩ chắc chỉ ở bên ta mới làm cái việc này, rườm rà quá.

Chỉnh sửa cuối:

khanhlinh2288

Đi bộ
các bác cho e hỏi đi đăng kiểm xe chuyển vùng thì có phức tạp lắm ko ah.bác nào rành vụ này giúp e với

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
các bác cho e hỏi đi đăng kiểm xe chuyển vùng thì có phức tạp lắm ko ah.bác nào rành vụ này giúp e với

Nếu là xe cá nhân thì bác cần có hợp đồng công chứng mua bán của chính chủ ( hoặc người đang sở hữu xe có đủ thẩm quyền ký hợp đồng)
Bác cầm hợp đồng mua bán đó ra phòng đăng ký của nơi xe đó đăng ký và khai tờ khai di chuyển về nơi bác định đăng ký.
Bên công an họ sẽ tiếp nhận hồ sơ để kiểm tra và sẽ hẹn bác khoảng 10 ngày ( nếu làm dịch vụ sẽ nhanh hơn) để trả kết quả.
Sau khí bác cần được hồ sơ gốc của xe do công an họ trả thì cầm về mang ra phòng thuế trước bạ của quận bác đang sống để đóng thuế. Cầm biên lai thu thuế cùng với toàn bộ giấy tờ gốc, hợp đồng mua bán ra phòng đăng ký để khai đăng ký mới. Bước tiếp theo là bấm biển, lấy giấy hen cấp đang ký mới và biển số mới ra chạm đăng kiểm để làm thủ tục đăng kiểm.
Đối với xe Cty thì thay bằng hợp đồng công trứng = hợp đồng bán xe, quyết định bán xe của công ty , hóa đơn VAT, cùng với giấy phép của công ty đó.
Các bước còn lại để rút HS , đang ký, đăng kiểm thì như trường hợp của xe cá nhân ở trên ạ.

Em còn thiếu bước nào thì bác bác bổ sung thêm

Chỉnh sửa cuối: